Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
D.I.Y. + Homemade กระทู้ใหม่ | รวมผลงาน D.I.Y. (Do it yourself) Homemade อุปกรณ์ ผลงานทำเองใช้เอง และพูดคุยเรื่องนี้
ห้อง อุปกรณ์การเลี้ยง ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
ห้องสำหรับลงแนะนำอุปกรณ์ พรีวิว, รีวิว ผลการทดสอบ หรือพูดคุยเกี่ยวกับอุปกรณ์การเลี้ยงที่ไม่เฉพาะเจาะจง เช่น กรอง อาหาร ตู้ ชิลเลอร์ พัดลม กระชอน กรวด
หน้า: 1 2 3 ... 15   ลงล่าง
หัวข้อ
ห้องนี้ไว้พูดคุยสอบถามเรื่องอุปกรณ์ ไม่ใช่ห้องขายอุปกรณ์
วู้ๆๆๆๆ รู้จักกรงกระรอกไม๊ ท่านที่รัก
ย้ายแล้ว: รบกวนช่วยหน่อยครับผม
ย้ายแล้ว: ช่วยแนะนำหัว เรกูเลเตอร์หน่อยครับ
ย้ายแล้ว: มีร้านไหน มีคาร์บอนชุด เเบบในรูปขายบ้างครับ
ย้ายแล้ว: มีกรองนอกอยู่แล้ว ต้องเพิ่มกรองใต้กรวดใหม เห็นเขาใส่กัน
ย้ายแล้ว: เครื่องกรองครับ
ย้ายแล้ว: ของอนุญาติรับซื้อ โคม PL55W Kenis/Hopar หน่อยครับไม่มีปัญญาซื้อมือ 1
ย้ายแล้ว: มีกรองนอกอยู่แล้ว ต้องเพิ่มกรองใต้กรวดใหม (เลี้ยงกุ้ง )
ตามหาโซลินอยด์
ย้ายแล้ว: ขอคำแนะนำ skimmer หน่อครับผม
solinoid
ย้ายแล้ว: ขอสอบถามร้านขายอุปกรณ์ปลูกไม้น้ำในขอนแก่นหน่อยคับ
ย้ายแล้ว: ขอรบกวนเรื่องมีเดีย สำหรับฟรอนโตซ่าครับ (มือใหม่ครับ)
ชุดControl wave เสีย
เเนะนำหัวเรคเกลียวไต้หวั่นหน่อยครับ
ย้ายแล้ว: เลี้ยงปลาในตู้ 8 นิ้ว
ย้ายแล้ว: ถามหาร้านขายต้นไม้+ อุปกรณ์ จ.สมุทรปราการ
ขอคำแนะนำเรื่องสกิมเมอร์ครับ
ช่วยแนะนำปั้มหน่อยครับผม
ช่วยแนะนำสกิมเมอร์ สำหรับตู้48x20x20 เลี้ยงปลา และประกาลังเล็กน้อยครับ
สอบถามเรื่องเกจวัดแรงดันคาร์บอนครับ
ย้ายแล้ว: เปลี่ยนนํ้าตู้ปลาแล้วขุ่นสีขาวๆ
ท่อสแตนเลส304 ทนความเค็มได้นานแค่ไหนมีคนเคยใช้กับตู้ทะเลไหมครับ
ซักถามเรื่องปั๊มลม resun
ถามเรื่องถัง
ถามเรื่องกรองnissoครับ
มีใครรับซ่อมปั้มน้ำปั้มลม (พร้อมแบต) บ้างครับ หรือใครอยากเอาไปซ่อมใช้ผมก็ยกให้นะ
ใครมีวิธีหรือขั้นตินการล้าง chiller a66 บ้างครับ ไม่กล้าแกะครับ
มือใหม่ครับ ขอคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชาญด้วยครับ
ย้ายแล้ว: แนะนำอุปกรณ์หน่อยครับมือใหม่สุดๆ
สอบถามการทำงาน ของ curve 5 skimmer ด้วยครับ
+++ รบกวนสอบถามการทำงานหัว Reg ของ Intense ( ไม่มีโซลินอย ) ครับ +++
มีใครเคยใช้ Regulator ยี่ห้อ ANS กับ Harris บ้างไหมครับ
ถามเรื่องหลอดไฟครับหาผู้ชำนาญแนะนำ
กรอง atman cf-1300 มีเสียงครวญคราง เปลี่ยนใบพัดแม่เหล็กจะหายไหมครับ?
ฝากเว็บน้องใหม่ ลงโฆษณาขายปลาได้ฟรีครับ
สอบถาม resun ef 1200 หรือ review ให้หน่อยครับ
ในสวนร้านไหนรับเจาะตู้ปลาบ้างคับ
ย้ายแล้ว: ขอสนับสนุนตู้ปลาฟรีครับ
ตามหา eheim 2213 - 2217 หรือกรองนอกอื่นๆ ใครขายช่วยลงด้วยครับ
พี่ๆครับขอคำแนะนำหน่อยครับ
หาซื้อกันน้ำย้อน ที่ร้านประเภทไหนบ้างครับ พอดียุต่างจังหวัด
ขอคำแนะนำและเทคนิค ในการรื้อซิลิโคนแล้วยิงใหม่ครับ
ฮีลเตอร์แบบไหนดีกว่า
รางไฟtopกับหลอดไฟ
ตัวล็อกหลอดไฟT5hoหัก(ที่เป็นพลาสติกรูปตัวU)
ขอถามเรื่องปั๊มลม 2 ทางครับ
chiller arctica 1/10 ขึ้นไปมันไม่มีแผ่นกรองฝุ่นมาให้เหรอครับ
Help!!! หัวแร็ค UPAQUA โซลินอย เสีย ซ่อมได้ไหม
หน้า: 1 2 3 ... 15   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home