Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
D.I.Y. + Homemade กระทู้ใหม่ | รวมผลงาน D.I.Y. (Do it yourself) Homemade อุปกรณ์ ผลงานทำเองใช้เอง และพูดคุยเรื่องนี้
ห้อง อุปกรณ์การเลี้ยง ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
ห้องสำหรับลงแนะนำอุปกรณ์ พรีวิว, รีวิว ผลการทดสอบ หรือพูดคุยเกี่ยวกับอุปกรณ์การเลี้ยงที่ไม่เฉพาะเจาะจง เช่น กรอง อาหาร ตู้ ชิลเลอร์ พัดลม กระชอน กรวด
หน้า: 1 2 3 4 ... 15   ลงล่าง
หัวข้อ
สอบถามปั้มลม LP- 100 กับ ปั้มลูกสูบ ACO 009 หน่อยคับ
รบกวนแนะนำร้านขายขอนไม้สีดำสวยๆหน่อยครับ
สอบถามหน่อยครับ
อยากทราบว่าสนามหลวง2ร้านไหนขายถังco2อลูมิเนียมยีสบ้างคับ
ปั๊มกรองodysea cfs 1200 ไม่ทำงาน
สอบถามเรื่องกรอง EX500 ครับ
ย้ายแล้ว: แนะนำกรองแขวนที่มีฝ้าตัวเล็กๆทีครับ
สอบถามและปรึกษาเรื่องตู้
มือใหม่หัดขับ
สอบถามเรื่องโคมไฟครับ
ใครเคยใช้ มีเดียร์ยี่ห้อ Cube garden บ้าง
ถามเรื่องโซลินอยด์กับหัวเร็คครับ
ขอถามและขอคำแนะนำคับ
สอบถามเรื่ิองกรองแขวนเสียครับ
ตอบถามราคาตู้ปลาหน่อยครับ
สอบถามเกี่ยวกับรางไฟ Top หน่อยครับ
ถามเกี่ยวกับหัวเรค Sumo หน่อยครับ
แนะนำร้านซ่อมกรองนอกให้หน่อยครับ
สอบถาม การใช้งานเรค แบบ มีนอย ในตัว 1/2/56
ซื้อ LED BlUE MOON ของ Odyssea ได้ที่ไหนครับ
รับตู้ปลามื้อสอง ขนาดยาว 60กะ72นิ้ว
ปั๊มน้ำ หลุด ช่วยทีครับ
ช่วยแนะนำปั้มลม 2 ทาง เสียงเงียบ ๆ หน่อยครับ (ขอราคาไม่แพง)
อยากรู้เรื่องพาวเทียร์
ย้ายแล้ว: ขออนุญาติขายของครับ ชิลเลอร์ทำความเย็นตู้/โคมรางLED/metle halideลดแถมกันแบบสุดคุ้ม ราคา: 4000-14000
ถามเรื่องไฟฟ้า
ช่วยแนะนำปั้มลมสำหรับตู้ปลา 36นิ้วหน่อยคับ
รบกวนชี้เป้า ฮีตเตอร์ Hagen 300W ที่ไหนมีบ้างครับ
ขายตู้ 12 x 18 นิ้ว 2 ใบครับ
หาขาตู้ 24 นิ้ว เหล็กกล่อง แบบ 3 ชั้น ใส่ 6 ตู้
ขอถามร้านต่อตู้ปลาและขาตู้3ชั้น แถวจันทบุรี ตราด มีตรงไหนบ้าง ต้องการสัก10-20ใบ
หัวเร็ก Aqua-1 สภาพนี้ใช้ได้ไหม ถามผู้รู้ทีครับ
ถามซิลเลอร์สำหรับตู้48นิ้ว
ช่วยแนะนำกรองหน่อยครับ
Eheim 2217 flow rate ใช้ ชิลเลอร์รุ่นไหนดี
ตู้ไม้น้ำสามารถใช้กรองแบบตู้ปลาทะเลได้ไม ครับ
รบกวนสอบถามเรื่องวาล์วกันน้ำย้อน
ย้ายแล้ว: ตัวกระจายคาร์บอน ตัน
กรองนอก odyssea cfs 700
โคมไฟเสียซ่อมได้ไหมครับ
ขอถามเรื่องฝาตู้ครับ
โคมไฟ BOYU เปลี่ยนหลอดได้ไหม
รบกวนแนะนำพัดลมสำหรับตู้ปลา48นิ้วมีขอบมีคานหน่อยครับ
ถามเรื่องพัดลมครับ Jebo 4 ใบพัด
ใครมีถังคาร์บอนมังไหม คับเอาแบบใช้ได้เลย 2-3โล เหล๊กหรืออะไรก้อได้ ไม่เกิน2000อะคับ!
ตู้รั่ว... ซ่อมจะทนไหมครับ
ขอถามทีครับพอดีจะdiyกรองนอกปั้มมันแค่220l/hมันจะดันน้ำไหวไหมครับ
แนะนำ ปั้มลม ทนหน่อยครับ ใช้ ประมาณ 4หัว
สอบถามเกี่ยวกับกรองตู้ 20 นิ้วครับ
มีคำถามครับเรื่อง UP External 120x2 Vs. ตู้ 18นิ้ว
หน้า: 1 2 3 4 ... 15   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home