Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
D.I.Y. + Homemade กระทู้ใหม่ | รวมผลงาน D.I.Y. (Do it yourself) Homemade อุปกรณ์ ผลงานทำเองใช้เอง และพูดคุยเรื่องนี้
ห้อง อุปกรณ์การเลี้ยง ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
ห้องสำหรับลงแนะนำอุปกรณ์ พรีวิว, รีวิว ผลการทดสอบ หรือพูดคุยเกี่ยวกับอุปกรณ์การเลี้ยงที่ไม่เฉพาะเจาะจง เช่น กรอง อาหาร ตู้ ชิลเลอร์ พัดลม กระชอน กรวด
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 15   ลงล่าง
หัวข้อ
สอบถามเกี่ยวกับกรองตู้ 20 นิ้วครับ
มีคำถามครับเรื่อง UP External 120x2 Vs. ตู้ 18นิ้ว
สอบถามเรื่องกรองนอก atman หน่อยคับ
ขอคำแนะนำเรื่องไฟตู้ต้นไม้น้ำครับ
ย้ายแล้ว: ### ขายกรอง EHEIM 2217+ไส้กรอง EHEIM ###
สเปคของ power supply แบบนี้ใช้ได้ไหมครับ
กรอง Boyu ef-05 น้ำไหลเบา
รบกวนด้วยครับ Eheim 2215 lock ไม่ได้
แนะนำกรองนอก 36 นิ้วให้หน่อยครับ
ถามเรื่องโคมไฟของ Hopar หน่อยครับ
รับหินนิลดำเบอร์0 แถวรังสิตคับ เอาแค่ปูพื้นตู้ 18 ได้อะคับ
ถามเรื่องเอาคานออกจากตู้ครับ
สอบถามเรื่องความแข็งแรงของตู้ครับ
ช่วยด้วยครับถอดหลอด PL ของโคมไฟ Boyuแล้วใส่ไปใหม่ไฟมันไม่ติดครับ
โคมไฟ โอดิสซี่ เสียบปลั๊ก 2 สายเหรอครับ?
ขอคำแนะนำเกียวกับการเก็บรักษาตู้ให้ผมหน่อยครับ
ถามเรื่องกรอง ehiem 2213 ครับ
ประแจขันหัวเรค harris 601ให้ติดกับหัวถัง ใช้เบอร์อะไรเหรอครับ
ใช้ eproxy ติดกับตู้กับขอน ตอนแงะออกตู้ของเรามันจะมีคราบ มีตำหนิรึเปล่าครับ
หาซื้ออะไหล่ลูกยางปั๊มลมเบนซ์ 4 หัวได้ที่ไหนบ้างครับ
EHEIM 2040
สอบถาม+ปัญหาตู้Dymax IQ3
ขอสอบถามเรื่องการใช้งานหินภูเขาไฟในระบบกรองครับ
Atman cf1200ส่งซ่อมที่ไหนครับ
มือใหม่คับ ช่วยด้วย
ย้ายแล้ว: อาหารสำเร็จรูปควรซื้อแบบไหนดีครับ
เลือกขนาดของเครื่องแก้วให้เหมาะกับกรองเเละตู้
PSU คอม ดำเนินการ DIY สิ่งใดดีครับ
ถามหน่อยครับ
Eheim ฮีตเตอร์ เพี้ยนเป็นปกติเปล่าครับ เฮอะๆ
ใครมีบ่อปลาเข้ามาดูหน่อยครับ
ตามหา ตาข่าย
หาซื้อจุ้บยางติดกระจก (ทำกล่องแยกกุ้ง)
โคมSolamax nano 150w
ถามหน่อยครับ กรองแขวนดับเอง
หัว Reg ของ Atlantis รุ่นนี้ปรับยังไงได้บ้างครับ
อยากทราบพวกเครื่องแก้วที่ใช้กับออกซิเจน.
ขอความช่วยเหลือตูู้้ปลาแบบมีขอบเดินท่อยังไงครับ
ตู้นาโน 12" ทำลูกลอยแบบไหนดีครับ
สอบถามเรื่อง วาล 17 เป็น 13
ขอคำแนะนำเครื่องกรองน้ำตู้ปลาหน่อย
หัวดืฟ ที่ปล่อยคาบอน แตก
ขอถามเกียวกับตู้ 60 หน่อยครับพี่ๆ รบกวนช่วยๆกันตอบครับ
Co2จากยีสกับน้ำตาล(ขอคำปรึกษา)
ปั้มในกรองมุมตู้ครับ
ขอเชิญมาร่วมทดลองประสบการณ์ใหม่ๆกับการตกปลาในร่มกันแบบ ฟรี 100%
หัวแยกลมพร้อมกันย้อนแบบนี้ ร้านไหนมีขายบ้างครับ
มีคนให้ตู้พร้อมอุปกรณ์มาดังนี้ค่ะ แต่ทำไม่เป็นสักอย่าง แนะนำร้านหน่อยค่ะ
ขอถามชื่อหินครับ !!!!!
ย้ายแล้ว: ขายครับ ตู้ 60/20/20 กั้น 4 กรองหลัง 1ชุด ราคา: 3000 บาท
หน้า: 1 2 3 4 5 ... 15   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home