Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
D.I.Y. + Homemade กระทู้ใหม่ | รวมผลงาน D.I.Y. (Do it yourself) Homemade อุปกรณ์ ผลงานทำเองใช้เอง และพูดคุยเรื่องนี้
ห้อง อุปกรณ์การเลี้ยง ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
ห้องสำหรับลงแนะนำอุปกรณ์ พรีวิว, รีวิว ผลการทดสอบ หรือพูดคุยเกี่ยวกับอุปกรณ์การเลี้ยงที่ไม่เฉพาะเจาะจง เช่น กรอง อาหาร ตู้ ชิลเลอร์ พัดลม กระชอน กรวด
หน้า: 1 2 3 ... 15   ลงล่าง
หัวข้อ
วู้ๆๆๆๆ รู้จักกรงกระรอกไม๊ ท่านที่รัก
ห้องนี้ไว้พูดคุยสอบถามเรื่องอุปกรณ์ ไม่ใช่ห้องขายอุปกรณ์
+++ รบกวนสอบถามการทำงานหัว Reg ของ Intense ( ไม่มีโซลินอย ) ครับ +++
Atman cf1200ส่งซ่อมที่ไหนครับ
Review ปั้มลมใส่ถ่าย Frabill
การใช้ CO2 กับผักไฮโดรโปนิกส์
#ขายเครื่องวัดอุณหภูมิ แบบดิจิตัล บอกอุณหภูมิภายในกับภายนอกตู้ได้ครับบบบ ^_^
<ไม่รู้ว่าเป็นบทความได้ป่าว> เรื่องของหลอดไฟ T5
(มือใหม่)อยากทราบราคาอุปกรณ์การเลี้ยงไม้น้ำ/ปลา/กุ้ง/หอย
2213 กับปริมาณอ๊อกซิเจนในน้ำ...
2213 ปั๊มดูดน้ำไม่ขึ้นช่วยทีครับ
2217 ควรใช้ sub แบบไหนดีครับ อัพเดท น้ำใสเเล้วคับ
ใยกรองขาวEheim
เเนะนำหัวเรคเกลียวไต้หวั่นหน่อยครับ
เเนะนำกรองเเขวนหน่อยครับ
เมื่อไรกรอง Eheim จะจัดโปรครับ
เรื่อง:สายยางกรอง Eheim 2213
เรื่องหลอดแถมกับโคมOdyssea 24"
เรื่องหลอดไฟครับ
เรื่องกรอง ATman3335(ขอไอเดียหน่อยครับ)
เรื่องกรองNissoต่อพ่วงกรองแขวน
เรื่องคานตู้ปลา
เรื่องตู้นาโนครับผม
เรื่องปั้มลม
เมื่อปั๊มกรองนอกเสีย
ADA ES-150 มาใหม่ๆ น่าจับจอง
ระหว่าง JEBO825 กับ Atman-3335 อันไหนดีกว่าครับเลือกไม่ถูก
ระหว่างพัดลมไฟ AC กับไฟ DC อันไหนดีกว่ากันครับ
ระหวา่ง Up External 230 กับ Jebo 825
ระบบกรองตู้แบบข้าง ควรใช้เศษปะการังหรือหินพัมมิส(ภูเขาไฟ)หรืออื่นๆดีกว่ากันครับ
ย้ายแล้ว: ขอคำแนะนำ skimmer หน่อครับผม
ย้ายแล้ว: ### ขายกรอง EHEIM 2217+ไส้กรอง EHEIM ###
ย้ายแล้ว: มีร้านไหน มีคาร์บอนชุด เเบบในรูปขายบ้างครับ
ย้ายแล้ว: มีกรองนอกอยู่แล้ว ต้องเพิ่มกรองใต้กรวดใหม (เลี้ยงกุ้ง )
ย้ายแล้ว: มีกรองนอกอยู่แล้ว ต้องเพิ่มกรองใต้กรวดใหม เห็นเขาใส่กัน
ย้ายแล้ว: เลี้ยงปลาในตู้ 8 นิ้ว
ย้ายแล้ว: เครื่องกรองครับ
ย้ายแล้ว: แนะนำอุปกรณ์หน่อยครับมือใหม่สุดๆ
ย้ายแล้ว: แนะนำกรองแขวนที่มีฝ้าตัวเล็กๆทีครับ
ย้ายแล้ว: รบกวนช่วยหน่อยครับผม
ย้ายแล้ว: เปลี่ยนนํ้าตู้ปลาแล้วขุ่นสีขาวๆ
ย้ายแล้ว: สกิมเมอร์ weipro 2014 มันใช้กับปั้มขนานเท่าไรอะครับ ราคา: - บาท
ย้ายแล้ว: อาหารสำเร็จรูปควรซื้อแบบไหนดีครับ
ย้ายแล้ว: Review บ้านๆจากผู้ใช้งาน : CHIHIROS DOCTOR MINI
ย้ายแล้ว: ไม่รู้จะลงห้องไหน ห้องนี้ละกัน
ย้ายแล้ว: ขอรบกวนเรื่องมีเดีย สำหรับฟรอนโตซ่าครับ (มือใหม่ครับ)
ย้ายแล้ว: ขอสอบถามร้านขายอุปกรณ์ปลูกไม้น้ำในขอนแก่นหน่อยคับ
ย้ายแล้ว: ขอสนับสนุนตู้ปลาฟรีครับ
ย้ายแล้ว: ขออนุญาติขายของครับ ชิลเลอร์ทำความเย็นตู้/โคมรางLED/metle halideลดแถมกันแบบสุดคุ้ม ราคา: 4000-14000
ย้ายแล้ว: ขอความเห็นการทดสอบค่า gh หน่อยค่ะ มีคลิป
หน้า: 1 2 3 ... 15   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home