Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
D.I.Y. + Homemade กระทู้ใหม่ | รวมผลงาน D.I.Y. (Do it yourself) Homemade อุปกรณ์ ผลงานทำเองใช้เอง และพูดคุยเรื่องนี้
ห้อง อุปกรณ์การเลี้ยง ยังมีห้องย่อยอีกนะครับ
ห้องสำหรับลงแนะนำอุปกรณ์ พรีวิว, รีวิว ผลการทดสอบ หรือพูดคุยเกี่ยวกับอุปกรณ์การเลี้ยงที่ไม่เฉพาะเจาะจง เช่น กรอง อาหาร ตู้ ชิลเลอร์ พัดลม กระชอน กรวด
หน้า: 1 2 3 ... 15   ลงล่าง
หัวข้อ
ห้องนี้ไว้พูดคุยสอบถามเรื่องอุปกรณ์ ไม่ใช่ห้องขายอุปกรณ์
วู้ๆๆๆๆ รู้จักกรงกระรอกไม๊ ท่านที่รัก
ย้ายแล้ว: ไม่รู้จะลงห้องไหน ห้องนี้ละกัน
ย้ายแล้ว: ตู้นี้ติดสกิมเมอร์ได้ไหมคับ
วิธีเพิ่มการเพิ่มการตีฟองให้ เวอร์โปร 2010-2017 ครับเผื่อใครสนใจเอาไปใช้ได้
ตู้60รั่วมีที่ไหนรับซ่อมเปล่างับ
ปรึกษาเรื่องตู้แบ่งช่อง กับกรอง
ย้ายแล้ว: อาหารสำเร็จรูปควรซื้อแบบไหนดีครับ
ย้ายแล้ว: ขาย กรองนอก Eheim Classic 2260 มือสอง พร้อม Media ราคา: 15000 บาท
หินปะการัง
ย้ายแล้ว: ทำเองคับฉาก3d มีเอฟเฟ๊ค อยากโชว์ รับทำด้วยคับ ราคา: 3D ตู้สวยๆคับ บาท
ย้ายแล้ว: ขายครับ ตู้ 60/20/20 กั้น 4 กรองหลัง 1ชุด ราคา: 3000 บาท
Gex ประกาศเตือนเรื่อง Heater ครับ
ถามหน่อยครับ
Review Mega Power Gex
ปั๊มลมไม่มีลมออก ลองเปลี่ยนลูกยางกีบลิ้นดูเเล้ว ทำไมยังเบาอยู่อะครับ
ท่อ ราคา: บาท
ย้ายแล้ว: ขออนุญาติขายของครับ ชิลเลอร์ทำความเย็นตู้/โคมรางLED/metle halideลดแถมกันแบบสุดคุ้ม ราคา: 4000-14000
เรื่องหลอดไฟครับ
ย้ายแล้ว: ตัวกระจายคาร์บอน ตัน
ย้ายแล้ว: สกิมเมอร์ weipro 2014 มันใช้กับปั้มขนานเท่าไรอะครับ ราคา: - บาท
หาซื้อมอเตอร์พัดลงกรงกระรอกได้ที่ไหน
ย้ายแล้ว: ### ขายกรอง EHEIM 2217+ไส้กรอง EHEIM ###
รีวิวตัวทำคลื่น Macro Aqua + ตัวควบคุม from NongAey Shop
รับตู้ปลา 30นิ้ว 48นิ้ว 60นิ้ว แถวจันทบุรี มือ2 หรือจากโรงงาน ที่ไหนพอมีบ้างครับ
ขออนุญาตประชาสัมพันธ์การใช้งานเครื่องให้อาหารอัตโนมัติ
รับตู้ฟอร์ม 24-30 นิ้ว พร้อมส่ง
สอบถามเกี่ยวกับ ไฟรั่ว ใน ตู้ปลา และ อ่างพลาสติก
ย้ายแล้ว: ขอรบกวนเรื่องมีเดีย สำหรับฟรอนโตซ่าครับ (มือใหม่ครับ)
ย้ายแล้ว: แนะนำอุปกรณ์หน่อยครับมือใหม่สุดๆ
ขออนุญาติ ชี้แจง ตู้ปลา ลิตเติ้ลเวลล์ อควาเทค
โคมSolamax nano 150w
เลือกขนาดของเครื่องแก้วให้เหมาะกับกรองเเละตู้
Atman cf1200ส่งซ่อมที่ไหนครับ
สอบถามเกี่ยวกับรางไฟ Top หน่อยครับ
DIY ไฟที่ใช้กับตู้ไม้น้ำ20นิ้ว
มีใครเคยใช้ Regulator ยี่ห้อ ANS กับ Harris บ้างไหมครับ
เอาตู้เก่าๆมาทำเป็นตู้ไม้น้ำ
แนะนำร้านซ่อมกรองนอกให้หน่อยครับ
ช่วยแนะนำปั้มหน่อยครับผม
รบกวนสอบถามเรื่องวาล์วกันน้ำย้อน
พี่ๆครับขอคำแนะนำหน่อยครับ
โคมไฟ PRO LED LIGHT -Z SERIES- RED / BLUE ที่ไหนมีขายบ้าง
ขอคำแนะนำเรื่องไฟตู้ต้นไม้น้ำครับ
ถามซิลเลอร์สำหรับตู้48นิ้ว
ฝากเว็บน้องใหม่ ลงโฆษณาขายปลาได้ฟรีครับ
ฝากร้านปลาสวยงามที่ปราณบุรี
ย้ายแล้ว: แนะนำกรองแขวนที่มีฝ้าตัวเล็กๆทีครับ
ย้ายแล้ว: เลี้ยงปลาในตู้ 8 นิ้ว
สอบถามกรองนอกถ้าไฟดับเวลาไฟมามันจะทำงานต่อไปไม๊คับพ
หน้า: 1 2 3 ... 15   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home