Aqua.c1ub.net
*
  Mon 17/Jun/2024
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้สังคมตัดสินระหว่าพี่กบ กับ pod.x-treem  (อ่าน 34243 ครั้ง)
meotwister ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #90 เมื่อ: 21/09/12, [17:25:19] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตามอ่านมาก็เยอะ คิดไม่ออกนะ เพราะยังเด็ก พูดมากก็จะเกินไปไม่ดี

แต่สิ่งที่คิดได้คือ แม้เราจะ พลาด เลือกซื้อของพลาดหรือผิด โกรธแค่ไหน เจ็บใจแค่ไหน

ให้นึกเสมอว่า เราต้องยอมรับ ในสิ่งที่เราตัดสินใจไปด้วย รับผิดชอบในการตัดสินใจของเรา ด้วยนะครับ

ปล. ผิดถูกประการใด ขออภัย ไว้ ณ ที่นี้ด้วย ผมแค่เตือนสตินะครับ
. : ไร้นาม : . ออฟไลน์
« ตอบ #91 เมื่อ: 21/09/12, [17:38:27] »

ผมว่านะถ้าร้านพี่กบไม่ดีจริงๆคงขายของไม่ได้แล้ว
ผมอยากถามอย่างลูกผู้ชายนะพี่pod.x-treem
"พี่ทำเพื่ออะไรครับ" ช่วยอธิบายให้เด็กน้อยไร้นามคนนี้ฟังหน่อย(ขอสั้นๆได้ใจความ)
ถ้าพี่ทำเพื่อสิทธิของลูกค้า...พี่ก็ทำได้หรือพี่เลือกที่จะไม่ทำหรือเปล่าครับ
ถ้าเพื่อที่จะประจานร้านพี่กบ...ผมว่ามันคงไม่ทำให้ร้านพี่กบขายของไม่ได้อีกเลย

ข้อความใดทำให้โกรธเคืองต้องขอโทษ ณ ที่นี้ด้วย
ไม่ได้ลวนเกินแต่ประการใดแต่สงสัยในเจตนา
ขอบคุณครับ
predator ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #92 เมื่อ: 21/09/12, [17:38:34] »

เจ้าว่าเขานั้นนิยมขายสินค้าตัดราคา
แล้วเจ้าเรียกสิ่งใดว่าคือการตัดราคา การตัดราคาคือการขายถูกกว่าราคาที่นิยมขายกันในท้องตลาดเช่นนั้นหรือ?
หากเป็นเช่นนั้น ทุกครั้งที่ข้าจะตั้งราคาขายสินค้าใด ข้าต้องตรวจสอบราคาตลาดและขายในราคาที่เท่ากันเท่านั้น
ข้าไม่สามารถที่จะขายในราคาที่ข้าพอใจ ในราคาที่ข้ามีกำไรในจำนวนที่ข้าเห็นว่าสมควรแล้วได้กระนั้นหรือ?

For those who believe, no proof is necessary. For those who don't believe, no proof is possible. Stuart Chase

อันนี้ชอบมากเลยอ่ะ พี่  ทำไมเราต้องเกรงใจพ่อค้าคนอื่นด้วยอ่ะ เวลาเราขายไม่ได้ มันมาลำบากกับเราด้วยหรือเปล่าเนี่ย
ผีก๊วยเตี๋ยวไก่ ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #93 เมื่อ: 21/09/12, [17:49:13] »

รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
Icrazy ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #94 เมื่อ: 21/09/12, [18:00:56] »

ความจริงเราเข้าใจความรู้สึกของคุณ pod.x-treem
สำหรับซื้อของแล้วไม่ถูกใจอย่างที่เราคิด แต่ก็ยังไปร้านเดิม แล้วมันก็ยังเหมือนเดิม แล้วก็ยังไปเหมือนเดิม คือยังให้โอกาสลองไปหลายๆรอบ เผื่อจะดีขึ้น พอออกจากร้านมาก็ยังนึกเจ็บใจไม่หายสักสี
แต่...ผิดที่ใครล่ะ มันผิดที่เราเอง อยากไปซื้อร้านนั้นเอง เขาไม่ได้บีบบังคับให้เราซื้อหรอก เราเดินไปหาร้านเอง ร้านไม่ได้ยัดเยียดให้เราไปหา แต่เราโง่เดินไปเอง โง่ซื้อเอง อันนี้ต้องยอมรับ เพราะมันคือเรื่องจริง จะโทษใครไม่ได้ ต้องโทษตัวเราเอง

ส่วนเรื่องของเสียหาย
เราก็ยังโง่เองเหมือนเดิม ก่อนจะจ่ายเงินสมควรที่จะเช็คของก่อน หรือเช็คก่อนออกจากร้าน ร้านจะว่าเราเป็นคนเรื่องมากก็ช่างเพราะถ้ามันมีปัญหา คนที่เดือดร้อนคือเราไม่ใช่ร้าน จิตตก วิตกกังวล วิตกจริต ผิดแผนที่วางไว้ เสียค่าเดินทาง เสียเวลา แถมยังต้องหงุดหงิดเวลามาเปลี่ยนของเพราะคนขายหน้าไม่รับซะแล้ว

ส่วนเรื่องตรรกะการตุนของเราว่ามันธรรมดานะ ที่ซื้อถูกแล้วขายแพงนะ มันเป็นการเก็งกำไร ต้องมีค่าเสียโอกาสของการลงทุนบ้าง แต่ถ้ากำไรเยอะเกินไปก็ไม่ควรอีกหน่ะแหละ ขายถูกไปก็ไม่คุ้มกับค่าเสียโอกาส มันต้องมีความพอดี

แต่ล่ะคนก็มีความชอบแตกต่างกัน ความพอใจก็ยังแตกต่างกันอีก อย่างนิยามคำว่าบริการดียังแตกต่างกันเลย
อย่างบริการดีในนิยามของเรา
- ไม่จำเป็นต้องพูดจาดี อัธยาศัยดี แค่พูดพอประมาณ เหมือนคนปกติเขาพูดกัน บางคนพูดครับแต่เราไม่เห็นรู้สึกว่าฟังแล้วดูนุ่มนวลเลยสักนิด กลับทำให้จิตใจเรารู้สึกตะขิดตะขวงใจ
- ให้อิสระในการเลือกอย่างเต็มที่ สามารถเข้าไปเดินดูได้ทั่วร้าน ไม่ใช่มีสายตาจับจ้องจากคนขายตลอดเวลา ( ความจริงเขาไม่ได้มองจับผิด แต่เขามองว่าเราอยากได้อะไรมากกว่า ) เราไม่รู้คนอื่นๆเป็นไหม เวลาเราไปร้านที่เข้าไปเดินเลือกไม่ได้ เราจะซื้อของแค่ชิ้นที่จะซื้อ แต่ถ้าเราไปร้านที่เขาให้อิสระในการดู เราจะซื้อของที่ไม่จำเป็นติดมาด้วยเสมอ
- ส่วนเรื่องราคาถ้า 2 อันบนผ่าน แพงกว่าร้านอื่นไม่เท่าไหร่ ถือว่ารับได้
ปัจจุบันเราก็เป็นขาประจำร้านหนึ่ง คนขายจำเราไม่ได้หรอก ทั้งๆที่เรามาทุกอาทิตย์ เพราะคนเข้าร้านเขาตลอดเวลาไม่ขาดสาย อยากรู้ว่าร้านไหนดีไม่ดี อย่างแรกดูคนเข้าออกร้านก็น่าจะวัดได้ระดับหนึ่ง และก็อยู่ที่ร้านด้วยว่าอยู่ถูกที่ไหม

สรุป ทุกอย่างอยู่ที่เราพอใจจะจ่ายค่ะ
V 940 j ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #95 เมื่อ: 21/09/12, [18:01:50] »

ได้ที่จอดแล้ว  [on_066] [on_066]

พวกผมว่าร้อยละ 80 ที่เข้ามาอ่าน เค้าตัดสินวุฒิภาวะทางอารมณ์ (Emotional Maturity) และ ความสามารถในการแก้ไขปัญหา (Problem solving skill) โดยเฉพาะต่อหน้าสาธารณชนเรียบร้อยแล้วครับ

[เดะแว๊น] [เดะแว๊น] ไปแล้วโว้ยยยยยยยย

อิจฉาจัง ผมจ้องตั้งแต่เมื่อวานยังไม่ได้ที่จอดเลย ดวงดีจริงๆ  ้hahaha
OLDSCHOOL ออฟไลน์
« ตอบ #96 เมื่อ: 21/09/12, [18:24:07] »

ได้ที่จอดแล้ว  [on_066] [on_066]

พวกผมว่าร้อยละ 80 ที่เข้ามาอ่าน เค้าตัดสินวุฒิภาวะทางอารมณ์ (Emotional Maturity) และ ความสามารถในการแก้ไขปัญหา (Problem solving skill) โดยเฉพาะต่อหน้าสาธารณชนเรียบร้อยแล้วครับ

[เดะแว๊น] [เดะแว๊น] ไปแล้วโว้ยยยยยยยย

[เจ๋ง]

r0ger`that ™ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #97 เมื่อ: 21/09/12, [18:50:30] »

เข้ามาดู... [on_065]
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #98 เมื่อ: 21/09/12, [18:58:18] »

อันนี้อยากฝากผู้ชม(โดยเฉพาะที่เป็นเยาวชน)ไว้หน่อย

กรณีนี้(หรืออีกหลายๆกรณีก็ด้วย) ผมว่าอย่าไปตัดสินอะไรที่ตัวบุคคลว่าใครถูกใครผิดจะดีกว่า
เพราะมันไม่ค่อยจะเป็นประโยชน์สักเท่าไหร่ มันจะกลายเป็นการเลือกข้าง แบ่งพรรคแบ่งพวก ไปซะได้

แต่อยากให้มองเป็นเรื่องๆ เป็นพฤติกรรมๆ ว่าอย่างไหนถูกหรือผิด อย่างไหนควรหรือไม่ควร
หรือจะให้ดีก็คิดต่อไปอีกว่าถ้าเป็นเรา เราจะทำให้ดีกว่านี้ในสถานการณ์นี้อย่างไร

ผมว่าถ้าคิดแบบนี้จะเป็นประโยชน์กับผู้ชมอย่างเราๆมากกว่า ซึ่งการเรียนรู้ความผิดพลาดของผู้อื่นไม่ใช่เรื่องที่ผิดอะไร
เพราะชีวิตนั้นสั้นนัก เราไม่มีเวลามากพอที่จะเรียนรู้จากความผิดพลาดทั้งหมดของตัวเองหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/09/12, [19:00:48] โดย Near »
RK` ออฟไลน์
« ตอบ #99 เมื่อ: 21/09/12, [19:11:54] »

โอ้วจอร์จกระทู้ยาวมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
fish3345 ออฟไลน์
« ตอบ #100 เมื่อ: 21/09/12, [19:54:27] »

ถูกหรือผิด ชอบหรือไม่ชอบ เป็นเรื่องความพอใจแต่ละบุคคล บังคับกันไม่ได้
แต่ใครกำความทุกข์ความแค้นไว้ ก็มีแต่เสียกับตัวเองทั้งนั้น ปล่อยวางเถอะครับ
ไม่นานก็ตายจากกันไปอยู่ดี จะเอาอะไรกับชีวิตมากนัก

คนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ครับ
คนคิดดีก็ดีกับตัวเอง คนคิดร้ายก็แพ้ภัยตัวเอง
ถูกหรือผิดใจเราเองรู้ดีที่สุด
sizssy ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #101 เมื่อ: 21/09/12, [19:56:50] »

ออกตัวก่อนเลยว่า ถ้าล่วงเกินขออภัยนะครับ  beg1 beg1

ผมก็ลูกค้าร้านพี่กบเช่นกัน เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวันก่อนเอง
พอดีผมไปย้อนอ่านกระทู้ที่อ้างอิงหมดแล้วคิดว่า จขกท คงเจออะไรมามากมายเลยใส่อารมณ์มากเกินไปหน่อย
ในมุมนี้ผมเข้าใจนะ ทุกคนอยากได้ของถูกและดี พยายามขวนขวายหาร้านที่ถูกที่สุด  [โฟ่ววว] [โฟ่ววว]
ในเมื่อซื้อไปแล้วไม่ดี คนขายยอมให้เปลี่ยน ให้เงินคืนสำหรับผมถือว่าจบ และยังโชคดีด้วยที่เค้ารับเครม
ก่อนตัดสินใจจะซื้ออะไรควรดูให้ดีก่อนครับ  [on_066]

ผมเข้าใจว่าสังคมไทยเด็กต้องเคารพผู้ใหญ่ แต่เคสนี้นับรวมไม่ได้นะเพราะว่าไม่ได้อยู่ในสถานะผู้ใหญ่กับเด็ก
แต่อยู่ในสถานะ ผู้ซื้อ-ผู้ขาย  [on_013] [on_013]

พอดีผมทำธุรกิจส่วนตัวเช่นกัน ถ้าเป็นผมเป็นพี่กบ ผมคงออกมาขอโทษนะ จะได้จบๆไป
ผมเคยโดนลูกค้าชี้หน้าก็เคย ต้องยอมเสียหน้า ทั้งที่ไม่ได้เป็นความผิดเรา แต่ก็ต้องยอมครับ ต้องขอโทษไว้ก่อน  surrender surrender
เรื่องจะได้จบด้วยดี เพราะสำหรับผมนั้นลูกค้าคือพระเจ้าครับ เรายังต้องการเงินจากเค้าอยู่ [on_026] [on_026]
ถึงตอนนี้อาจจะยังไม่เห็นผลกระทบ
แต่..ถ้าเหตุการณ์แบบเกิดขึ้นต่อไปเรื่อยๆ ผมว่าจะเห็นผลกระทบแน่นอน
ขอโทษนะครับพี่กบถ้าพูดตรง asspain asspain
ผมว่าถ้าเคสนี้เกิดกับร้านธรรมดาที่ไม่ใช่ร้านพี่กบ คงโดนรุมไปแล้วแน่ๆ

สำหรับผมนั้นคิดว่า ของร้านพี่กบถูกอยู่แล้ว แถมยังลดให้อีกผมว่าพี่เค้าใจดีนะ
แต่ลูกน้องเค้านี่บางทีก็คิดว่าไม่อยากจะคุยด้วยเลย เคยเจอกับตัวเช่นกันเรื่องพูดจาไม่ดี
แต่ก็ยังซื้อของร้านเค้าอยู่ดี 555  [on_026] [on_026] [on_026]

ให้กำลังใจทั้ง2ท่านครับ ขอให้จบด้วยดี
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #102 เมื่อ: 21/09/12, [20:06:15] »

ผมพูดในฐานะเป็นลูกค้าพี่เค้าก็นานพอสมควร นะครับ เรื่องการเป็นผู้ใหญ่ใจกว้างน่ะ พี่เค้ามีเเน่นอนครับ ที่พี่เขาออกมาพูดเรื่องนี้ เพราะว่าคงจะทนไม่ไหวจริงๆกระทู้เเล้วกระทู้เล่า จึงออกมาเเสดงให้ท่านอื่นๆเห็นว่าบุคคลคนนี้นั้นยังไม่เลิกพฤติกรรมซักที ถ้าคุณลองเป็นพี่เค้าคุณก็คงจะทำเหมือนพี่เค้าเเหละครับ จะให้ยอมอย่างเดียวคงไม่ได้ครับ คนครับ ไม่ใช่พระอิฐพระปูน เป็นผมๆก็ต้องออกมาทำเเบบพี่เขาเเหละครับ

แสดงว่าพี่กบยังไม่บรรลุขั้นเซียนถึงยังมีสิ่งมาทำให้จิตใจไขว้เขวได้  [on_026] [on_026]
★ CoCa-CoLa ★ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #103 เมื่อ: 21/09/12, [20:35:28] »

แสดงว่าพี่กบยังไม่บรรลุขั้นเซียนถึงยังมีสิ่งมาทำให้จิตใจไขว้เขวได้  [on_026] [on_026]
อะไรอ่ะเฮีย ขั้นเซียนนี่เค้าไม่กินข้าวเเล้วใช่มั้ย อิ่มทิพย์เลยใช่มั้ย ผมเข้าใจถูกรึเปล่าอ่ะ อิอิ ว่างดริ้งค์กันหน่อยมั้ยล่ะ รู้สึกห่างเหินนะเราเนี่ย
Club Leader
« ตอบ #104 เมื่อ: 21/09/12, [20:36:31] »

ออกตัวก่อนเลยว่า ถ้าล่วงเกินขออภัยนะครับ  beg1 beg1

ผมก็ลูกค้าร้านพี่กบเช่นกัน เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวันก่อนเอง
พอดีผมไปย้อนอ่านกระทู้ที่อ้างอิงหมดแล้วคิดว่า จขกท คงเจออะไรมามากมายเลยใส่อารมณ์มากเกินไปหน่อย
ในมุมนี้ผมเข้าใจนะ ทุกคนอยากได้ของถูกและดี พยายามขวนขวายหาร้านที่ถูกที่สุด  [โฟ่ววว] [โฟ่ววว]
ในเมื่อซื้อไปแล้วไม่ดี คนขายยอมให้เปลี่ยน ให้เงินคืนสำหรับผมถือว่าจบ และยังโชคดีด้วยที่เค้ารับเครม
ก่อนตัดสินใจจะซื้ออะไรควรดูให้ดีก่อนครับ  [on_066]

ผมเข้าใจว่าสังคมไทยเด็กต้องเคารพผู้ใหญ่ แต่เคสนี้นับรวมไม่ได้นะเพราะว่าไม่ได้อยู่ในสถานะผู้ใหญ่กับเด็ก
แต่อยู่ในสถานะ ผู้ซื้อ-ผู้ขาย  [on_013] [on_013]

พอดีผมทำธุรกิจส่วนตัวเช่นกัน ถ้าเป็นผมเป็นพี่กบ ผมคงออกมาขอโทษนะ จะได้จบๆไป
ผมเคยโดนลูกค้าชี้หน้าก็เคย ต้องยอมเสียหน้า ทั้งที่ไม่ได้เป็นความผิดเรา แต่ก็ต้องยอมครับ ต้องขอโทษไว้ก่อน  surrender surrender
เรื่องจะได้จบด้วยดี เพราะสำหรับผมนั้นลูกค้าคือพระเจ้าครับ เรายังต้องการเงินจากเค้าอยู่ [on_026] [on_026]
ถึงตอนนี้อาจจะยังไม่เห็นผลกระทบ
แต่..ถ้าเหตุการณ์แบบเกิดขึ้นต่อไปเรื่อยๆ ผมว่าจะเห็นผลกระทบแน่นอน
ขอโทษนะครับพี่กบถ้าพูดตรง asspain asspain
ผมว่าถ้าเคสนี้เกิดกับร้านธรรมดาที่ไม่ใช่ร้านพี่กบ คงโดนรุมไปแล้วแน่ๆ

สำหรับผมนั้นคิดว่า ของร้านพี่กบถูกอยู่แล้ว แถมยังลดให้อีกผมว่าพี่เค้าใจดีนะ
แต่ลูกน้องเค้านี่บางทีก็คิดว่าไม่อยากจะคุยด้วยเลย เคยเจอกับตัวเช่นกันเรื่องพูดจาไม่ดี
แต่ก็ยังซื้อของร้านเค้าอยู่ดี 555  [on_026] [on_026] [on_026]

ให้กำลังใจทั้ง2ท่านครับ ขอให้จบด้วยดี

แต่ผมความคิดเห็นต่างกันครับ
ผมขายเสื้อผ้ากับทองโกลฟิวเจอร์ครับ
ถ้าลุกค้ากวนตีนมากๆผมเชิญออกไปเลยและไอ้พวกคุยอวดคุยโต
โม้ว่ารวยอย่างนั้นอย่างนี้แล้วก็ไม่ซื้อ ผมเดินหันหลังกลับเข้าห้องทำงานต่อครับ
ลุกค้าผมแต่ละคนก็ระดับทรัพย์สินไม่ต่ำกว่าสิบล้านผมยังเชิญออกเลย
ดีมากดีไป ร้ายมาร้ายตอบ ไม่ต้องง้อหรอกครับ ลุกค้้ามีเยอะแยะ
ขาดเขาซักคนเราคงไม่ตาย แล้วแต่ความคิดแต่ละคนครับ
แต่นี่คือวิธีการของผม นานาจิตตัง ผมคิดว่าผมเป้นคนที่บริการดีคนหนึ่งแล้ว
แต่ถ้ายังเรื่องมาก ผมเลิกคุยครับเสียเวลาเอาเวลาไปคุยกับเจ้าอื่นดีกว่า
arm_unicon ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #105 เมื่อ: 21/09/12, [20:41:31] »

ร้อนตัวไม่หยุด มันก็เหมือนคอยตักน้ำมันราดตัวเองขณะไฟลุก บางทีก็ไปยึดติดเรื่องค้างคาใจมากไปโดยเฉพาะเรื่องไปด่าผู้หญิง เป็นผมถ้าเจออย่างคุณ ท่องไว้อย่างเดียว ช่างแม่งเถ่อะ  เดี๋ยวใจมันก็เย็นลง ทุกคนในเว็บเค้าก็มองคุณแบบเป็นครอบครัวเดียวกันในคลับนะครับ เพียงแต่วุฒิภาวะอารม์ของคุณยิ่งมีแต่พลุพล่านไม่หยุด ดังนั้น ช่างแม่งเถ่อะ  รับลองหายครับ และผมรักคุณครับ คุณ pod.x-treem [on_055]
sizssy ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #106 เมื่อ: 21/09/12, [20:46:49] »

แต่ผมความคิดเห็นต่างกันครับ
ผมขายเสื้อผ้ากับทองโกลฟิวเจอร์ครับ
ถ้าลุกค้ากวนตีนมากๆผมเชิญออกไปเลยและไอ้พวกคุยอวดคุยโต
โม้ว่ารวยอย่างนั้นอย่างนี้แล้วก็ไม่ซื้อ ผมเดินหันหลังกลับเข้าห้องทำงานต่อครับ
ลุกค้าผมแต่ละคนก็ระดับทรัพย์สินไม่ต่ำกว่าสิบล้านผมยังเชิญออกเลย
ดีมากดีไป ร้ายมาร้ายตอบ ไม่ต้องง้อหรอกครับ ลุกค้้ามีเยอะแยะ
ขาดเขาซักคนเราคงไม่ตาย แล้วแต่ความคิดแต่ละคนครับ
แต่นี่คือวิธีการของผม นานาจิตตัง ผมคิดว่าผมเป้นคนที่บริการดีคนหนึ่งแล้ว
แต่ถ้ายังเรื่องมาก ผมเลิกคุยครับเสียเวลาเอาเวลาไปคุยกับเจ้าอื่นดีกว่า

พอดีของผมเป็นรีสอร์ทน่ะครับ ค่อนข้างจะเป็นงานบริการ ลูกค้าเกิน 70% เป็นต่างชาติ มาจาก internet ซึ่งส่วนใหญ่ก่อนมาต้องหาข้อมูลใน internet อยู่แล้ว

กลุ่มลูกค้าที่จะเสียคือกลุ่มที่หาข้อมูลก่อนไปซื้อนี่ล่ะครับ

หรือถ้าความคิดของผมใช้กับการค้าขาย ไม่ได้ต้องของอภัยครับ asspain asspain
PEATSOIL ออฟไลน์
« ตอบ #107 เมื่อ: 21/09/12, [20:52:49] »

ค้าขายถ้าไม่แคร์ลูกค้า ปากต่อปาก

เมื่อเกิดวิกฤติศรัทราเมื่อไหร่ เมื่อนั้นก็จบ

ใหญ่แค่ไหน ก็เจ๊ง มาแล้ว เยอะแยะ

ปัจจุบันถึงต้องมี call center ,customer care การประเมินการให้บริการ
ยกเว้นคุณเป็นเจ้าผูกขาด นั่นอีกเรื่องหนึ่ง
BJP Crayfish ^ ^ ออฟไลน์
« ตอบ #108 เมื่อ: 21/09/12, [20:53:32] »

ใจร่มๆครับ  [on_047] [on_047] [on_047]
ปาร์ค ไม้น้ำ ออฟไลน์
« ตอบ #109 เมื่อ: 21/09/12, [20:55:30] »

beg1
ครับผมกำลังจะจบพอดีวันนี้ผมว่างเลยมาตอบแกนิดหน่อยครับ
ผมขอรอดูแกจะว่ายังไงเรื่องที่ว่าผมไปมีปัญหากับผู้หญิง
อยากรู้ว่าผู้หญิงคนใหนเหรอครับ
หากไม่แป๊ะลิ้งค์ให้ดูผมคงกลายเป็นหน้าตัวเมียเลยมั้งครับ (ผมรอแกมาชี้แจง)

ส่วนเรื่องที่ผมจะชื้แจงก็จบหมดแล้วตามนั้นทั้งหมด

คูณบอกว่าชี้แจงจบหมดแล้วทุกอย่าง
แต่ที่เห็น กลับอยากไปเปิดประเด็นใหม่ เรื่องไปมีปัญหากับผู้หญิง
เอ๊ะ มันยังไงกัน  จบหรือไม่จบ  หรือจะเปลี่ยนประเด็นใหม่ sick1
เมื่อคืน เห็นออน จนถึงตี4 ไม่หลับไม่นอน จะมีแรงไปขายของหรือ [mo_001]
« ตอบ #110 เมื่อ: 21/09/12, [20:56:48] »

ผมรอดูลิงค์ที่กล่าวหาว่าผมมีเรื่องกลับผู้หญิงอยู่ครับคุณกบเอามาลงทีดิ
ผมรออเรื่องนี้อย่างเดียว
เรื่องอื่นผมไม่ตอบ ไม่แพ้ และไม่มีใครตัดสินกรณีได้หรอกครับได้เค่เอามาประจานเท่านั้นเอง
ผมว่าคุณอ่ะเลิกเเถเถอะครับ เคลียร์เป็นเรื่องๆไปครับ ดีกว่ามั้ยครับ อย่าเหมาเรื่องต่างๆมาเป็นเรื่องเดียวกันครับ เเล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเองตามลำดับครับ เพียงรู้จักยอมรับความจริงเท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/09/12, [21:03:33] โดย ★ CoCa-CoLa ★ »
wipatheam ออฟไลน์
« ตอบ #111 เมื่อ: 21/09/12, [21:05:02] »

gossip ตามที่ผมเคยคุย และโทรคุยด้วย พี่กบเค้าใจเย็นมากๆเลย และเป็นคนอารมณ์ดี gossip
เข้าใจผิดกันไปแล้ว  ผู้ชายคนนี้อ่ะไม่ธรรมดา  [on_026] [on_026] [on_026] ถ้าคุณรู้จักเค้าจะรู้ว่าเค้าเป็นคนเกินปกติ  [on_026] [on_026] [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]
BiriBiri ออฟไลน์
« ตอบ #112 เมื่อ: 21/09/12, [21:07:37] »

มหากาพย์จากกระทู้กรองนอก สู่ตำนานบทใหม่แห่งaquac1ub
Club Leader
« ตอบ #113 เมื่อ: 21/09/12, [21:12:36] »

เข้าใจผิดกันไปแล้ว  ผู้ชายคนนี้อ่ะไม่ธรรมดา  [on_026] [on_026] [on_026] ถ้าคุณรู้จักเค้าจะรู้ว่าเค้าเป็นคนเกินปกติ  [on_026] [on_026] [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]

เห็นด้วยยังมีอีกเยอะที่ไม่ได้สาธยาย  [on_026] [on_026]
ปาร์ค ไม้น้ำ ออฟไลน์
« ตอบ #114 เมื่อ: 21/09/12, [21:16:33] »

ขอพิมพ์หน่อยน่ะ
ฝากถึงคุณ pod.x-treem
- การที่คุณไปซื้อของแล้วรู้สึกแย่กับร้านไหนเป็นเรื่องปกติ  แต่มันก็ไม่ยากน่ะก็เลิกอุดหนุนเค้า แล้วการที่ซื้อของไปชำรุดก็ง่ายมากคือเอาไปเปลี่ยน  เรื่องพวกนี้มันเกิดขึ้นได้แต่ไม่ว่าไงคงไม่มีร้านไหนเค้าตั้งใจขายของมีตำหนิให้โดนลูกค้าเกลียดหลอก ว่าไหม?
- ประเด็นที่คุณไปโพสกระทู้คนอื่น เพื่อออกความคิดเห็นว่าร้านค้า  มันก็เป็นสิทธิของคุณน่ะในการออกความคิดเห็น  แต่ที่พี่กบมาตั้งกระทู้นี้มันก็คงเป็นสิทธิในการมาขอความคิดเห็นเช่นเดียวกัน  ไอ้คำว่าเงียบดีกว่า ทุกคนไม่มีใครอยากมีเรื่องหลอก แต่ถ้ามันกระทบถึงเค้าบ่อยๆ ทุกคนก็อยากระบาย  ว่าไหม  เหมือนที่คุณรู้สึกแย่คุณก็ระบายมันเป็นอะไรที่ปกติ  คุณกับพี่กบก็แค่ทำเรื่องเดียวกันคือระบายออก  ดังนั้นไม่ต้องแก้ต่างหรือให้เหตุผลใดๆหลอกมันไม่มีผิดถูก
- ส่วนไอ้ที่ว่าขายแพงกว่าโปร  ขายของสักแต่ว่าขาย  ขายมีตำหนิ  ขายของไม่ดี  จริงๆแก้ง่ายมาก ก็คือไม่ซื้อเค้า ว่าไหม แต่หากคุณตัดสินใจซื้อมาแล้ว  แล้วเจอว่ามันมีปัญหาโกรธคนขาย โกรธร้านค้าเป็นเรื่องปกติ แต่จำไว้ในทางกลับกันคิดด้วยเงินเรา การตัดสินใจเราว่าคนอื่นเค้าไม่ได้เหมือนกัน  วิธีแก้ก็เอาไปคืนแล้วไม่อุดหนุนเค้าก็เท่านั้น
ฝากถึงพี่กบ
- ลูกค้ามาคอมเม้นท์ร้านพี่  บางทีมีเหตุผล  บางทีเพราะเค้าโกรธที่ได้ของไม่ดี (ให้เปลี่ยนแล้วหรือยังไม่เปลี่ยนของให้ไงไงเค้าก็โกรธ) ก็ปล่อยเค้าบาง มันก็แค่อยากระบายออกอ่ะเนอะ  ถ้าพี่มาตั้งกระทู้มันก็ดีคนจะได้ไม่ต้องเดาว่าร้านไหน  [on_026] ส่วนเค้าจะเลือกว่าจะคิดตามใครมันห้ามกันไม่ได้  จริงป่ะ?
- ก็เข้าใจน่ะว่าคนขายก็คน  เวลามีใครมาว่าก็อยากจะแก้ต่าง  แต่จริงๆน่ะ  เรื่องเดิมๆแก้ต่างไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้น  เค้าก็ยังเกลียดคุณ  คุณก็ไม่ได้รู้สึกรักเค้า  ลูกค้าก็ยังคงเหมือนเดิมซื้อตามใจฉัน  [on_026]
- สุดท้าย  พี่กบไม่ต้องพิมพ์ต่อแล้วน่ะ  ขี้เกียดอ่านแท้  เรื่องเก่าเล่าใหม่  เรื่องความไม่พอใจของลูกค้าบางกลุ่ม  เรื่องความชอบความเกลียด  อ่านไปก็น่ะ  ไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้น  ถ้าระบายออกพอล่ะมันก็จบ  ส่วนจะมีการระบายอารมณ์ของใครต่อแบบกระปิดกระปอยก็อย่าได้ใส่ใจ มันเป็นเรื่องธรรมชาติ

ป.ล. เคยซื้อของ ของทุกร้าน  เคยได้ของไม่ดี  มีตำหนิ  หรือของเสียจากเกือบทุกร้าน  บอกได้คำเดียวว่าเซ็ง [on_051] แต่ที่เซ็งเหลือสิ่งอื่นใดคือเซ็งตัวเองที่ไม่รู้จักดูแลผลประโยชน์ของตัวเอง  ไม่รู้จักเช็คของ  มั่วแต่ฟังเค้าเล่าสรรพคุณโดยลืมคิดตาม  โกรธร้านไหมโกรธมาก  [on_026] แต่พอเอาของไปเปลี่ยนก็จบ เพราะก็ไม่มีอะไรมากไปกว่านั้น  สุดท้ายแล้วมันคือเราเลือกทุกอย่างมาด้วยตัวของเราเอง  นี่ไม่ใช่การปล้นหรืออุบัติเหตุที่มันไม่ได้คาดหมาย  มันเป็นแค่ความสะเพร่าของทั้งสองฝ่ายก็แค่ให้อภัยตัวเองและก็คนอื่นด้วยมันก็จะไม่แค้นกัน  เดินซื้อของร้านไหนก็ได้ ไม่มีร้านโจทย์  ใช้ชีวิตอย่างใจฉัน มันไม่สนุกกว่าเหรอ [on_055]
น้อง วิ เปี๋ยนไป๋ มันไม่ใช่ตัวตนที่แท้จริงของดาวอ่าาาาาา......
ปกติเห็นแต่เม้นท์ สั้นๆ มันส์ๆ ฮาๆ ไม่ใช่เหรอ ้hahaha
Club Leader
« ตอบ #115 เมื่อ: 21/09/12, [21:18:27] »

พอดีของผมเป็นรีสอร์ทน่ะครับ ค่อนข้างจะเป็นงานบริการ ลูกค้าเกิน 70% เป็นต่างชาติ มาจาก internet ซึ่งส่วนใหญ่ก่อนมาต้องหาข้อมูลใน internet อยู่แล้ว

กลุ่มลูกค้าที่จะเสียคือกลุ่มที่หาข้อมูลก่อนไปซื้อนี่ล่ะครับ

หรือถ้าความคิดของผมใช้กับการค้าขาย ไม่ได้ต้องของอภัยครับ asspain asspain

ถ้าเป็นธุรกิจแบบคุณผมก็คงต้องทำแบบนั้นแหละครับ งานบริการแทบจะ100เปอร์เลย ญาติคนนึงก็ทำรีสอทเล็กๆอยู่เชียงรายแถวแม่จัน ไม่ทราบว่าทำรีสอทที่ไหนครับมีราคาพิเศษสำหรับคนในเวปนี้ไหมครับ [on_026] [on_026] จะได้ไปอุดหนุน
pod.x-treem ออฟไลน์
« ตอบ #116 เมื่อ: 21/09/12, [21:19:30] »

ตัวเค้าเป็นคนเปิดประเด็นก่อนนี่ครับเรื่องผู้หญิงพอเปิดประเด็นแล้วชิ่งไม่มาแถลงอยากดูใบรับประกันผมก็แปะรูปให้แล้วจะเอาไงล่ะครับ
คนเปิดประเด็นไม่ใช่ผมนะ
ผมแค่มาตามประเด็นเท่านั้นหรือว่าไม่รู้จะเอาผู้หญิงทีใหนมาเป็นตัวละครครับ...แถวโรงแรมสยามมี2000บาทจัดมาก็ได้
รบกวนอ่นกระทู้เก่าๆให้หมดอ่านให้เข้าใจก่อนจะตัดสินใครนะครับ
ขอร้อง
« ตอบ #117 เมื่อ: 21/09/12, [21:19:40] »

ถ้าเป็นธุรกิจแบบคุณผมก็คงต้องทำแบบนั้นแหละครับ งานบริการแทบจะ100เปอร์เลย ญาติคนนึงก็ทำรีสอทเล็กๆอยู่เชียงรายแถวแม่จัน ไม่ทราบว่าทำรีสอทที่ไหนครับมีราคาพิเศษสำหรับคนในเวปนี้ไหมครับ [on_026] [on_026] จะได้ไปอุดหนุน
ไปด้วยๆ ไปไม่ชวนมีงอลนะครับ*
Club Leader
« ตอบ #118 เมื่อ: 21/09/12, [21:23:55] »

ไปด้วยๆ ไปไม่ชวนมีงอลนะครับ*

เมียยอมเหรอ
« ตอบ #119 เมื่อ: 21/09/12, [21:25:43] »

เมียยอมเหรอ
ต้องลองชีวิตคือการเสี่ยง ดริ้งค์กันมั้ยวันนี้ 555+ห่างเหินๆๆ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
พิมพ์