Aqua.c1ub.net
*
  Mon 17/Jun/2024
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้สังคมตัดสินระหว่าพี่กบ กับ pod.x-treem  (อ่าน 34244 ครั้ง)
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #120 เมื่อ: 21/09/12, [21:29:33] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ต้องลองชีวิตคือการเสี่ยง ดริ้งค์กันมั้ยวันนี้ 555+ห่างเหินๆๆ

วันนี้อยู่ลาดพร้าวยังไม่ได้ไปแถวนั้นเลย พรุ้งนี้กะว่าจะชวนพี่เอก ESWA ไปนั่งแถวๆหลังพาราได ไปมะ นอกบ้านดีกว่า สาวๆเยอะ เด๋วจีบสาวโชว์เด๋วเผื่อด้วย ้hahaha ้hahaha
★ CoCa-CoLa ★ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #121 เมื่อ: 21/09/12, [21:30:23] »

วันนี้อยู่ลาดพร้าวยังไม่ได้ไปแถวนั้นเลย พรุ้งนี้กะว่าจะชวนพี่เอก ESWA ไปนั่งแถวๆหลังพาราได ไปมะ นอกบ้านดีกว่า สาวๆเยอะ เด๋วจีบสาวโชว์เด๋วเผื่อด้วย ้hahaha ้hahaha
พี่เอกอ่ะใช่มั้ยไปดิๆๆมารับด้วยนะครับ
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #122 เมื่อ: 21/09/12, [21:34:42] »

ผมก็เป็นพ่อค้านะ แต่ขายของอย่างอื่น เป็นผม ผมก็ขอโทษไปก่อน ผิดถูกชั่งมัน

แล้วค่อยเคลียร์กัน ผมว่ามันจะเบาลงนะ ให้เค้าติมาให้จบก่อน แล้วเราคนขายก็ให้ข้อมูลใหม่แบบถูกต้อง ก็จบทุกรายนะ

คำขอโทษ มันมีค่ามากกว่าที่คิด
viroon ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #123 เมื่อ: 21/09/12, [22:27:17] »

ผมว่าคำขอโทษไม่เกี่ยวแล้วประเด็นนี้ ของก็เปลี่ยนแล้ว เงินก็คืนแล้ว เหลืออย่างเดียวคือลงไปกราบ
« ตอบ #124 เมื่อ: 21/09/12, [22:38:10] »

ผมว่าคำขอโทษไม่เกี่ยวแล้วประเด็นนี้ ของก็เปลี่ยนแล้ว เงินก็คืนแล้ว เหลืออย่างเดียวคือลงไปกราบ
55555+อันนี้ฮาดีครับ
wipatheam ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #125 เมื่อ: 21/09/12, [22:59:58] »

น้อง วิ เปี๋ยนไป๋ มันไม่ใช่ตัวตนที่แท้จริงของดาวอ่าาาาาา......
ปกติเห็นแต่เม้นท์ สั้นๆ มันส์ๆ ฮาๆ ไม่ใช่เหรอ ้hahaha

นู๋กำลังสร้างภาพเป็นคนดี  ้hahaha ้hahaha ้hahaha เรียบร้อยและแสนดีอ่ะพี่  ้hahaha ้hahaha ้hahaha

โชว์ร่างแท้ไม่ได้พี่ เด็กๆเข้าเวปนี้เยอะ   [on_026] [on_026] [on_026] อีกอย่างเรื่องเม้าท์มอยเราชอบแบบซึ่งๆหน้า

ด่ากันจะจะ พิมพ์บางทีนึกไม่ออก มันไม่สนุก  อีกอย่างถ้านู๋ดราม่าพี่กบจะน้ำตาไหล(หัวเราะนะ)
« ตอบ #126 เมื่อ: 21/09/12, [23:04:46] »

นู๋กำลังสร้างภาพเป็นคนดี  ้hahaha ้hahaha ้hahaha เรียบร้อยและแสนดีอ่ะพี่  ้hahaha ้hahaha ้hahaha

โชว์ร่างแท้ไม่ได้พี่ เด็กๆเข้าเวปนี้เยอะ   [on_026] [on_026] [on_026] อีกอย่างเรื่องเม้าท์มอยเราชอบแบบซึ่งๆหน้า

ด่ากันจะจะ พิมพ์บางทีนึกไม่ออก มันไม่สนุก  อีกอย่างถ้านู๋ดราม่าพี่กบจะน้ำตาไหล(หัวเราะนะ)
จริงอ่ะ
juniji ออฟไลน์
« ตอบ #127 เมื่อ: 21/09/12, [23:08:14] »

จะผิดไหม  ถ้าเค้าอยากรู้เรื่องที่พี่กบว่าเค้าทะเลาะกับ หญิง นะครับ  อยากรู้อยากเสือก  อย่าท้า เราต้องตามไปเสือก
ผีก๊วยเตี๋ยวไก่ ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #128 เมื่อ: 21/09/12, [23:37:53] »

กลายเป็นศึึกชิงนางไปซะแล้ว
Hal2DCol2E[กุ้ง] ออฟไลน์
« ตอบ #129 เมื่อ: 21/09/12, [23:49:42] »

ตัวจริงพี่อัมหิตมาก เจ้าแม่งูพิษ  evi01 dea02
chongsky ออฟไลน์
« ตอบ #130 เมื่อ: 21/09/12, [23:51:49] »

ผมเคยเป็นนักโฆษณา ทำโฆษณาขายสินค้าตั้งแต่สากกะเบือยันเรือรบมาเกือบ 30 ปี ไม่เคยเห็นเจ้าของสินค้าตัวไหนบอกว่า สินค้าของเขาไม่ดี รถยนต์ยี่ห้ออเมริกาไม่เคยบอกว่า รถของเค้าผลิตในเกาหลี ขนมขบเคี้ยวไม่เคยบอกว่า ขนมของเค้าไม่มีประโยชน์ เสื้อผ้าลดราคา เจ้าของไม่เคยบอกว่า เสื้อที่เอามาลดราคาเป็นเสื้อค้างสต็อกมากี่ปีหรือผลิตเสื้อโหลมาสวมรอย ยาแก้หวัด โฆษณาว่าแก้หวัดได้ แต่ไม่ได้บอกว่าจะมีผลข้างเคียงใน 20 ปีข้างหน้า เค้าไม่ได้โกงคุณ แต่เค้าพูดความจริงไม่หมด ซึ่งเป็นเป็นสิทธิ์ของเค้าครับ  
สำหรับผู้บริโภค พระราชบัญญัติคุ้มครองผู้บริโภค พ.ศ.2522 ซึ่งแก้ไขเพิ่มเติม โดยพระราชบัญญัติคุ้มครองผู้บริโภค(ฉบับที่ 2) พ.ศ. 2541 มาตรา 4 ได้บัญญัติสิทธิ ของผู้บริโภคที่จะได้รับการคุ้มครอง 5 ประการ ได้แก่
          -  สิทธิที่จะได้รับข่าวสารรวมทั้งคำพรรณาคุณภาพที่ถูกต้องและเพียงพอเกี่ยวกับสินค้าหรือบริการ
          -  สิทธิที่จะมีอิสระในการเลือกหาสินค้าหรือบริการ
          -  สิทธิที่จะได้รับความปลอดภัยจากการใช้สินค้าหรือบริการ
          -  สิทธิที่จะได้รับความเป็นธรรมในการทำสัญญา
          -  สิทธิที่จะได้รับการพิจารณาและชดเชยความเสียหาย

สำนักงานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภคให้คำแนะนำการซื้อสินค้าไว้ดังนี้ครับ

ผู้บริโภคมีหน้าที่ในการใช้ความระมัดระวังตามสมควร ในการซื้อสินค้าหรือบริการ ได้แก่ การให้ความสำคัญ
ฉลากของสินค้าและการโฆษณาสินค้าหรือบริการ (เป็นหน้าที่ของผู้ซื้อนะครับ)
           1.ผู้บริโภคต้องตรวจดูฉลากของสินค้า เพื่อเป็นข้อมูลในการเปรียบเทียบสินค้าแต่ละยี่ห้อ ก่อนตัดสินใจเลือกสินค้า
ฉลากของสินค้าที่ควบคุมฉลากจะต้องระบุข้อความดังต่อไปนี้
                - ชื่อประเภท หรือชนิดของสินค้าที่แสดงให้เข้าใจ ได้ว่าสินค้านั้นคืออะไร ในกรณีที่เป็นสินค้าสั่งหรือนำเข้ามาในราชอาณาจักรเพื่อขายให้ระบุชื่อ
ประเทศที่ผลิตด้วย
                - ชื่อหรือเครื่องหมายการค้า ที่จดทะเบียนในประเทศไทย ของผู้ผลิตเพื่อขายในประเทศไทย
                - ชื่อหรือเครื่องหมายการค้า ที่จดทะเบียนในประเทศไทย ของผู้สั่งหรือนำเข้ามาในราชอาณาจักรเพื่อขาย
              - สถานที่ตั้งของผู้ผลิตเพื่อขาย หรือของผู้สั่งหรือผู้นำเข้ามาในราชอาณาจักรเพื่อขายแล้วแต่กรณี
                - ต้องแสดงขนาดหรือมิติ หรือปริมาณ หรือปริมาตร หรือน้ำหนักของสินค้านั้นแล้วแต่กรณี สำหรับหน่วยที่ใช้จะใช้ชื่อเต็มหรือชื่อย่อหรือ
สัญลักษณ์แทนก็ได้
                - ต้องแสดงวิธีใช้ เพื่อให้ผู้บริโภคเข้าใจว่าสินค้านั้นใช้เพื่อสิ่งใด
                - ข้อแนะนำในการใช้หรือห้ามใช้ เพื่อความถูกต้องในการที่ให้ประโยชน์แก่ผู้บริโภค
                - วันเดือนปีที่ผลิต หรือวันเดือนปีที่หมดอายุการใช้ หรือวันเดือนปีที่ควรใช้ก่อน วันเดือนปีที่ระบุนั้น เพื่อให้เข้าใจในประโยชน์ของคุณภาพหรือคุณสมบัติของสินค้านั้น (ถ้ามี)
                - ราคาโดยระบุหน่วยเป็นบาท และจะระบุเป็นเงินสกุลอื่นก็ได้
           2. สอบถามข้อเท็จจริงเกี่ยวกับ คุณภาพของสินค้าจากผู้ขาย หรือผู้ที่เคยใช้สินค้านั้นแล้ว (หน้าที่ผู้ซื้อนะครับ)
           3. ศึกษาเงื่อนไข หรือข้อจำกัดของสินค้า เช่น วัน เดือน ปี ที่ผลิตหรือหมดอายุ วิธีการใช้ การเก็บรักษา คำเตือนหรือข้อควรระวังของสินค้าให้เข้าใจอย่างท่องแท้ เพื่อผู้บริโภค สมารถใช้สินค้าได้อย่างเต็ม ประสิทธิภาพ และ ประหยัด
           4. ร้องขอให้หน่วยงาน ที่เกี่ยวข้องตรวจสอบคุณภาพ และปริมาณของสินค้าว่าเป็นจริง ตามที่ระบุไว้ที่ฉลากของสินค้าหรือไม่ เพื่อให้ได้สินค้าที่มีีคุณภาพและเป็นธรรม แก่ผู้บริโภค
           5. ผู้บริโภคอย่าด่วนหลงเชื่อคำโฆษณาของสินค้า หรือบริการ ต้องศึกษาเงื่อนไขรายละเอียดอื่น ๆ ของตัวสินค้า หรือ บริการที่อาจไม่ได้ระบุไว้ใน
การโฆษณา เนื่องจากการโฆษณาสินค้าหรือบริการ ของผู้ประกอบธุรกิจ ส่วนใหญ่จะเสนอแต่ข้อดีและเงื่อนไขที่เป็นประโยชน์ต่อผู้บริโภคส่วนข้อเสีย มักจะไม่กล่าวถึงในการโฆษณา จึงจำเป็นที่ผู้บริโภคต้องศึกษาหาความรู้เพิ่มเติม จากการสอบถามผู้ขาย หรือบริษัทผู้ผลิต

อ่านแล้วลองตัดสินกันดูครับ  [on_066]

Nu_witsanu ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #131 เมื่อ: 21/09/12, [23:56:39] »

ปกติถ้าซื้อของร้านพี่กบ จะเข้าเฉพาะวันที่พี่กบอยู่ร้านครับเพราะเคยเข้าตอนพี่กบไม่อยู่แล้วป้าผู้หญิงเป็นคนขาย เค้าพูดไม่ดีเลยผมอยากบอกเหมือนกันว่าผมมาซื้อนะครับ ไม่ได้มาขอ เลยตัดสินใจจะมาซื้อของทีต้องเดินผ่านก่อนว่าพี่กบอยู่รึป่าว ถ้าอยู่โอเคเข้าเลย แต่ถ้าไม่อยู่ผมกลับ  ขอโทษด้วยนะครับถ้าข้อความนี้ทำให้พี่กบเสียหาย [on_066]
№Diesőρ ออฟไลน์
« ตอบ #132 เมื่อ: 22/09/12, [00:01:45] »

มาลงชื่อว่าอ่านจบแล้วครับ กำลังจะปิดเวปนอน หันไปเจอกระทู้สุดฮอตชั่วโมงนี้ ดราม่าไปเต็มๆ 3 กระทู้ ไม่ยักเห็นใครเอาเบียร์มาขาย อ่านจบแล้วหิวจังอยากกินถั่วต้ม  [on_023] [on_023]
juniji ออฟไลน์
« ตอบ #133 เมื่อ: 22/09/12, [00:03:32] »

กลายเป็นศึึกชิงนางไปซะแล้ว

เปิดฝาพระอบ เลยครับ
.. L .. ออฟไลน์
« ตอบ #134 เมื่อ: 22/09/12, [00:40:25] »

ปล.แขวนนวม น่ะ *-*
dmax ออฟไลน์
« ตอบ #135 เมื่อ: 22/09/12, [00:45:12] »

ปกติถ้าซื้อของร้านพี่กบ จะเข้าเฉพาะวันที่พี่กบอยู่ร้านครับเพราะเคยเข้าตอนพี่กบไม่อยู่แล้วป้าผู้หญิงเป็นคนขาย เค้าพูดไม่ดีเลยผมอยากบอกเหมือนกันว่าผมมาซื้อนะครับ ไม่ได้มาขอ เลยตัดสินใจจะมาซื้อของทีต้องเดินผ่านก่อนว่าพี่กบอยู่รึป่าว ถ้าอยู่โอเคเข้าเลย แต่ถ้าไม่อยู่ผมกลับ  ขอโทษด้วยนะครับถ้าข้อความนี้ทำให้พี่กบเสียหาย [on_066]
ป้าแกเป็นอย่างงั้นละครับอย่าไปถือแกเลยผมก็โดน [on_051]
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #136 เมื่อ: 22/09/12, [00:48:54] »

จบยังๆอ่านจนตาลายแล้ว
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #137 เมื่อ: 22/09/12, [00:49:25] »

จะไปถือสาป้าไหมแกทำไมละครับ แกแค่คนทำงานแนวซื่อๆบ้านๆ ผมรู้จักแกมานานก็เห็นแกเป็นแบบนั้นมาตลอด

ก็ถ้ารู้สึกไม่พอใจ ก็ไม่ต้องซื้อครับไม่มีใครบังคับ
pod.x-treem ออฟไลน์
« ตอบ #138 เมื่อ: 22/09/12, [01:17:20] »

ร้อนตัวอะไรกัน ลูกผู้ชายหน่อย เห็นผมเฉย
คราวที่แล้วคุณมีเรื่องกับผู้หญิงไปทีนึงก็ด่าผู้หญิงซะเสียเลย
 คุณเข้าใจคำว่าแมนมั๊ย หลายครั้งแล้วนะ
ไปคุยในห้องนี้สิคนจะได้เห็นเยอะๆสังคมจะได้ตัดสิน
ว่าคุณน่ะมันแมนแค่ไหน
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=193250.0

ผุ้หญิงที่พี่กล่าวอ้าง....เอามาโชว์และยืนยันหน่อยครับ
เข้าวันที่2แล้วครับพี่กบ...ผมยังรออยู่...พี่พูดให้เคลียร์ดิ

ใครเป็นคนโยงเรื่องกันแน่พี่ เรื่องทั้งหมดพี่เองที่เป็นคนลากผมมา
« ตอบ #139 เมื่อ: 22/09/12, [01:22:12] »

ทะเลาะกันเพราะเรื่องผู้หญิง.....บร๊ะเจ้าโจ๊ก!!!

dea02 dea02 dea02 dea02 dea02
dmax ออฟไลน์
« ตอบ #140 เมื่อ: 22/09/12, [01:34:36] »

ตัวเค้าเป็นคนเปิดประเด็นก่อนนี่ครับเรื่องผู้หญิงพอเปิดประเด็นแล้วชิ่งไม่มาแถลงอยากดูใบรับประกันผมก็แปะรูปให้แล้วจะเอาไงล่ะครับ
คนเปิดประเด็นไม่ใช่ผมนะ
ผมแค่มาตามประเด็นเท่านั้นหรือว่าไม่รู้จะเอาผู้หญิงทีใหนมาเป็นตัวละครครับ...แถวโรงแรมสยามมี2000บาทจัดมาก็ได้
รบกวนอ่นกระทู้เก่าๆให้หมดอ่านให้เข้าใจก่อนจะตัดสินใครนะครับ
ขอร้อง

โรงแรมสยาม2000แล้วหรอผมเที่ยวแค่1500เองยิ่งถ้าดึกๆ1000เดียวเองโอ้...สยามเปลี่ยนไป๋ ้hahaha
« ตอบ #141 เมื่อ: 22/09/12, [01:49:22] »

โรงแรมสยาม2000แล้วหรอผมเที่ยวแค่1500เองยิ่งถ้าดึกๆ1000เดียวเองโอ้...สยามเปลี่ยนไป๋ ้hahaha

ต้องซอย 39 จ้า ถูกและดี หมอนนุ่มมากกกกก
Club Leader
« ตอบ #142 เมื่อ: 22/09/12, [05:46:38] »

ไปกี่โมงครับพี่ได้พันนึงจะได้ไปมั่งดึกมากไปเหลือแต่พวกเศษๆแล้วมั้งพี่
sizssy ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #143 เมื่อ: 22/09/12, [08:30:33] »

ถ้าเป็นธุรกิจแบบคุณผมก็คงต้องทำแบบนั้นแหละครับ งานบริการแทบจะ100เปอร์เลย ญาติคนนึงก็ทำรีสอทเล็กๆอยู่เชียงรายแถวแม่จัน ไม่ทราบว่าทำรีสอทที่ไหนครับมีราคาพิเศษสำหรับคนในเวปนี้ไหมครับ [on_026] [on_026] จะได้ไปอุดหนุน

จันทบุรีครับ มีส่วนลดนะติดต่อมาได้เลย  [on_026] [on_026] [on_026]
loliconn ออฟไลน์
« ตอบ #144 เมื่อ: 22/09/12, [08:43:44] »

ตกลงเรื่องที่ไปว่าจขกท.นั้นมีเรื่องกับผู้หญิงนี่มันดิสเครดิตกลับเฉยๆหรือเปล่า เห็นอ้างถึงแล้วเงียบ
กล่าวหาแรงนะ แต่ที่ดูไม่แมนคือเถียงอะไรก็เอาแค่เรื่องนั้นสิ ขายของก็เถียงเรื่องของที่ขาย
แต่ถึงมีตามที่เล่า ผู้หญิงแย่ๆมีค่าเท่าผู้ชายเลวๆ ทำไมจะมีเรื่องด้วยไม่ได้หว่า แมนหรือโง่
แต่จากเคสนี้ ไปเอาเรื่องอื่น ไร้สาระมาดิสเครดิต โคตรไม่แมนเลย

ถ้ากระทู้นี้ให้สังคมตัดสิน ผมว่าพังทั้งคู่ถ้าจขกท.นั้นไปค้นเรื่องของร้านนี้บ้าง คงได้อีกเยอะ
เหมือนกัน

แมนๆหน่อยขายของก็ขายไปสิครับมีปัญหาก็ว่าไปเท่าที่มี
Club Leader
« ตอบ #145 เมื่อ: 22/09/12, [08:57:28] »

จันทบุรีครับ มีส่วนลดนะติดต่อมาได้เลย  [on_026] [on_026] [on_026]

หุหุไปหาดเจ้าหลาวประจำเลยครับอยู่แถวนั้นป่าวน้อ  [เจ๋ง]
sizssy ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #146 เมื่อ: 22/09/12, [12:55:21] »

หุหุไปหาดเจ้าหลาวประจำเลยครับอยู่แถวนั้นป่าวน้อ  [เจ๋ง]

แหลมสิงห์ฮะ  [on_066] [on_066]
eg_ferio ออฟไลน์
« ตอบ #147 เมื่อ: 22/09/12, [13:03:45] »

ตกลงเรื่องที่ไปว่าจขกท.นั้นมีเรื่องกับผู้หญิงนี่มันดิสเครดิตกลับเฉยๆหรือเปล่า เห็นอ้างถึงแล้วเงียบ
กล่าวหาแรงนะ แต่ที่ดูไม่แมนคือเถียงอะไรก็เอาแค่เรื่องนั้นสิ ขายของก็เถียงเรื่องของที่ขาย
แต่ถึงมีตามที่เล่า ผู้หญิงแย่ๆมีค่าเท่าผู้ชายเลวๆ ทำไมจะมีเรื่องด้วยไม่ได้หว่า แมนหรือโง่
แต่จากเคสนี้ ไปเอาเรื่องอื่น ไร้สาระมาดิสเครดิต โคตรไม่แมนเลย

ถ้ากระทู้นี้ให้สังคมตัดสิน ผมว่าพังทั้งคู่ถ้าจขกท.นั้นไปค้นเรื่องของร้านนี้บ้าง คงได้อีกเยอะ
เหมือนกัน

แมนๆหน่อยขายของก็ขายไปสิครับมีปัญหาก็ว่าไปเท่าที่มี

แมนเป็นยังไง
« ตอบ #148 เมื่อ: 22/09/12, [13:05:04] »

ผุ้หญิงที่พี่กล่าวอ้าง....เอามาโชว์และยืนยันหน่อยครับ
เข้าวันที่2แล้วครับพี่กบ...ผมยังรออยู่...พี่พูดให้เคลียร์ดิ

ใครเป็นคนโยงเรื่องกันแน่พี่ เรื่องทั้งหมดพี่เองที่เป็นคนลากผมมา

มันจะไม่จบก็เพราะแบบนี้แหละครับ
« ตอบ #149 เมื่อ: 22/09/12, [13:14:43] »

ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไปนะวงการไม้น้ำจะเหมือนกับวงการทะเล แยกฝั่งแยกฝ่ายแยกพรรคแยกพวกแยกเว็บ มีอะไรไม่ต้องช่วยเหลือกันเพราะเรื่องเกิดจากอีกเว็บๆกูไม่เกี่ยว มีเรื่องเว็บนู้นไปเครียรเอาเอง
แต่ผมว่าเป็นแบบนั้นก็ดีนะแม่งจะได้ไม่ต้องมาทะเลาะกันในเว็บ เพราะคนในเว็บแม่งเป็นคนสังคมเดียวกันพวกพ้องเดียวกัน
ใครอยากอยู่ฝั่งไหนก็เลือกเข้าเว็บกันไปเลย จะได้ไม่ต้องใส่หน้ากากหากัน
ทุกอย่างจบ
หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
พิมพ์