Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไม้น้ำ ป. เจ้าเก่าครับ !!  (อ่าน 16327 ครั้ง)
ถั่วเขียว! ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 30/12/14, [02:10:39] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เรื่องมีอยุ่ว่า ผมเคยไปซื้อไฟ PL 55w ร้านเขามา เพื่อมาตั้งตู้ให้ลุง แล้วใช้ไม่ถึง 6 เดือนเลยครับ สรุปพัง ผมเลยกลับไปถามพี่เขาว่า.....
"พี่ครับ ไฟที่ผมซื้อร้านพี่อะ ใช้ไม่ถึง 6 เดือนเลย พังแล้วอะ"
ไม่มีเสียงตอบรับครับ สงสัยจะยุ่ง ๆ ผมเลยเปลี่ยนไปถามว่า พี่ครับ ราคาไฟโอเดสซี T5 24w*4 เท่าไหร่อะครับจะซื้อไปเปลี่ยนที่มันเสียแล้วเพราะลุงให้มาถามราคาก่อน เขาตอบกลับมาว่า ใช้ทำไมโอเดสซี อะไหล่ไม่มีเปลี่ยนหายาก กว่าอะไหล่จะมารอเป็นเดือน ๆ เนี่ยเพิ่มตังอีกหน่อยใช้ โอเชี่ยนฟรี ไปเลยดีกว่า ผมก็ไม่พูดไรฮะ

แล้วก็ออกไปเดินซื้อของกับเพื่อนปกติ แล้วกลับมานั่งกลับมานั่งที่ร้านนี้อีกรอบ เพื่อนผมนั่งอยุ่หลังร้าน ตรงที่มีตู้พักต้นไม้เยอะ ๆ ผมเลยบอกเพื่อนว่า เดี๋ยวไปซื้อแผ่นเซรามิคดิฟ แปปนึงนะ .... พอกลับมาก็กลับบ้านกันครับ เพื่อนก็บอกว่าตอนนั่งอยุ่หลังร้านได้ยิน พี่เขาบอกว่า.........
"มันไปซื้อโคมร้านอื่นมาแล้วมาโบ้ยว่าเป้นร้านพี่"(คุยกับคนที่ช่วยขายของในร้าน)
"และโคมโอเดสซีสงสัยมาหลอกถามราคา"

ผมแปลกใจอย่างครับ ว่าทำไมเขาถึงพูดได้เช่นนั้น ทั้ง ๆ ที่ผมซื้อของร้านเขามาเบ็ดเสร็จก็ เกือบ ๆ หมื่นได้แล้ว ไปแต่ละรอบไม่ต่ำกว่าพันบาท ทำให้เสียความรู้สึกแล้วไม่อยากกลับไปแตะของร้านนั้นอีกเลยครับ วันรุ่งขึ้นผมเลยไปซื้อโคมไฟร้าน น้องเอ๋ แทน ผมเลยถามร้อนน้องเอ๋ว่า "พี่ครับอะไหล่โอเดสซีหายากมั้ยครับ มีเปลี่ยนให้มั้ยถ้ามีปัญหา" ลูกจ้างร้านน้องเอ๋ตอบกลับมาว่า "ใครบอกน้องมาครับว่าอะไหล่โอเดสซีหายาก หาง่ายมาก ๆ ถ้ามีปัญหาจุดไหนมาที่ร้านได้เลยมีเปลี่ยนให้ทันที"
ผมเลยจบกับที่ร้านนี้เลยครับ ซื้อทันทีไม่รีรอ ผมว่าบางทีพี่เขาก็อวยของร้านตนเองเกินไปนะ - -

ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับร้านนี้มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ ผมเพลีย !!!  [on_007] [on_007]

ปล.ระวังนะครับ ไปซื้อของร้านนั้นอะไรพังมาแล้วจะโดนพูดลับหลังแบบผม แนะนำครับ ซื้อร้านเช่น อวามายด์ แอตแลนติสดีกว่า แพงกว่านิดหน่อย แต่สบายใจ และได้ของคุณภาพที่ดีกว่า ไปทนฟังเขาอวยสินค้าร้านตนเอง แล้วบอกสินค้าร้านอื่นไม่ดี  [on_051] [on_051]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31/12/14, [17:20:23] โดย ถั่วเขียว! »
RockyClod ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 30/12/14, [02:16:18] »

เอานี่ไปก่อนเลย

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=273299.0

[on_065]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/12/14, [05:55:16] »

เอานี่ไปก่อนเลย

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=273299.0

[on_065]

กระทู้นั้นเค้าขายของๆเค้า ผมมองว่าไม่เกี่ยวกันกับเรื่องของร้านนี้
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 30/12/14, [10:45:45] »

เห็นว่าพี่เอ โดนไว้โชคโชนเลยนิครับ  [on_007]
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #4 เมื่อ: 30/12/14, [11:25:22] »

[on_019]
BANK1 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #5 เมื่อ: 30/12/14, [14:31:51] »

เรื่องมีอยุ่ว่า ผมเคยไปซื้อไฟ PL 55w ร้านเขามา เพื่อมาตั้งตู้ให้ลุง แล้วใช้ไม่ถึง 6 เดือนเลยครับ สรุปพัง ผมเลยกลับไปถามพี่เขาว่า.....
"พี่ครับ ไฟที่ผมซื้อร้านพี่อะ ใช้ไม่ถึง 6 เดือนเลย พังแล้วอะ"
ไม่มีเสียงตอบรับครับ สงสัยจะยุ่ง ๆ ผมเลยเปลี่ยนไปถามว่า พี่ครับ ราคาไฟโอเดสซี T5 24w*4 เท่าไหร่อะครับจะซื้อไปเปลี่ยนที่มันเสียแล้วเพราะลุงให้มาถามราคาก่อน เขาตอบกลับมาว่า ใช้ทำไมโอเดสซี อะไหล่ไม่มีเปลี่ยนหายาก กว่าอะไหล่จะมารอเป็นเดือน ๆ เนี่ยเพิ่มตังอีกหน่อยใช้ โอเชี่ยนฟรี ไปเลยดีกว่า ผมก็ไม่พูดไรฮะ

แล้วก็ออกไปเดินซื้อของกับเพื่อนปกติ แล้วกลับมานั่งกลับมานั่งที่ร้านนี้อีกรอบ เพื่อนผมนั่งอยุ่หลังร้าน ตรงที่มีตู้พักต้นไม้เยอะ ๆ ผมเลยบอกเพื่อนว่า เดี๋ยวไปซื้อแผ่นเซรามิคดิฟ แปปนึงนะ .... พอกลับมาก็กลับบ้านกันครับ เพื่อนก็บอกว่าตอนนั่งอยุ่หลังร้านได้ยิน พี่เขาบอกว่า.........
"มันไปซื้อโคมร้านอื่นมาแล้วมาโบ้ยว่าเป้นร้านพี่"(คุยกับคนที่ช่วยขายของในร้าน)
"และโคมโอเดสซีสงสัยมาหลอกถามราคา"

ผมแปลกใจอย่างครับ ว่าทำไมเขาถึงพูดได้เช่นนั้น ทั้ง ๆ ที่ผมซื้อของร้านเขามาเบ็ดเสร็จก็ เกือบ ๆ หมื่นได้แล้ว ไปแต่ละรอบไม่ต่ำกว่าพันบาท ทำให้เสียความรู้สึกแล้วไม่อยากกลับไปแตะของร้านนั้นอีกเลยครับ วันรุ่งขึ้นผมเลยไปซื้อโคมไฟร้าน น้องเอ๋ แทน ผมเลยถามร้อนน้องเอ๋ว่า "พี่ครับอะไหล่โอเดสซีหายากมั้ยครับ มีเปลี่ยนให้มั้ยถ้ามีปัญหา" ลูกจ้างร้านน้องเอ๋ตอบกลับมาว่า "ใครบอกน้องมาครับว่าอะไหล่โอเดสซีหายาก หาง่ายมาก ๆ ถ้ามีปัญหาจุดไหนมาที่ร้านได้เลยมีเปลี่ยนให้ทันที"
ผมเลยจบกับที่ร้านนี้เลยครับ ซื้อทันทีไม่รีรอ ผมว่าบางทีพี่เขาก็อวยของร้านตนเองเกินไปนะ - -

ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับร้านนี้มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ ผมเพลีย !!!  [on_007] [on_007]

ปล.ระวังนะครับ ไปซื้อของร้านนั้นอะไรพังมาแล้วจะโดนพูดลับหลังแบบผม แนะนำครับ ซื้อร้านเช่น อวามายด์ แอตแลนติสดีกว่า แพงกว่านิดหน่อย แต่สบายใจ และได้ของคุณภาพที่ดีกว่า ไปทนฟังเขาอวยสินค้าร้านตนเอง แล้วบอกสินค้าร้านอื่นไม่ดี  [on_051] [on_051]

ผมขอออกความคิดเห็นหน่อนนะครับ
(ความคิดเห็นข้างล่างนี้ เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ตัวผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร)

ผมเห็นว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องส่วนตัว ของเจ้าของกระทู้ กับร้านที่เจ้าของกระทู้อ้างอิง

และผมก็เห็นว่าคู่กรณีที่เจ้าของกระทู้อ้างอิงถึง ก็ไม่ได้ใช้งานและไม่มีความเกียวข้องกับเวปนี้เเล้ว

ซึ่งแน่นอนครับ เค้าจะไม่สามารถตอบโต้หรือแก้ต่างให้กับตัวของร้านค้าที่เจ้าของกระทู้อ้างอิงถึง

ซึ่งผมมองว่าไม่เป็นธรรม เพราะคู่กรณีไม่ได้ใช้งานที่เวปนี้แล้ว

ผมอยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้จงใจ ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่ออะไรกันแน่ครับ
(ผมขออนุญาติคัดลอกข้อความนะครับ)
"ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับร้านนี้มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ ผมเพลีย !!!"   

จากข้อความที่ผมคัดลอก คุณเจ้าของกระทู้อย่ากรู้เรี่องราวที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆเคยเจอมาใช่ไหมครับ
ถ้างั้นผมแนะนำให้ไปอ่านจากกระทู้เก่าๆครับ นั่งอ่านได้เป็นวันๆ

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้อยากจะร้องทุกข์ ผมแนะนำให้ไปร้องทุกข์ที่กลุ่มFace book

ซึ่งคุณเจ้าของกระทู้"คุณRap Aqua Plant" ก็รู้จักกับแอดมินอยู่ และร้านคู่กรณีก็ใช้งานที่นั้นอยู่ อาจจะมีคำชี้แจงให้ก็ได้นะครับ

เวปนี้แอดมินที่นี้เค้าก็ลงโทษไปแล้ว ถือว่าสิ้นสุดแล้วครับ

เค้าจะไปขายอะไร ทำอะไรที่ไม่ใช่ที่เวปนี้ หรือใช้พื้นที่เวปนี้ ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับเวปนี้นะครับ

(ปล.ผมแค่แสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ และขออภัยหากไปขัดใจกับใครครับ)

Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 30/12/14, [15:18:23] »

ผมขอออกความคิดเห็นหน่อนนะครับ
(ความคิดเห็นข้างล่างนี้ เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ตัวผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร)

ผมเห็นว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องส่วนตัว ของเจ้าของกระทู้ กับร้านที่เจ้าของกระทู้อ้างอิง

และผมก็เห็นว่าคู่กรณีที่เจ้าของกระทู้อ้างอิงถึง ก็ไม่ได้ใช้งานและไม่มีความเกียวข้องกับเวปนี้เเล้ว

ซึ่งแน่นอนครับ เค้าจะไม่สามารถตอบโต้หรือแก้ต่างให้กับตัวของร้านค้าที่เจ้าของกระทู้อ้างอิงถึง

ซึ่งผมมองว่าไม่เป็นธรรม เพราะคู่กรณีไม่ได้ใช้งานที่เวปนี้แล้ว

ผมอยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้จงใจ ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่ออะไรกันแน่ครับ
(ผมขออนุญาติคัดลอกข้อความนะครับ)
"ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับร้านนี้มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ ผมเพลีย !!!"   

จากข้อความที่ผมคัดลอก คุณเจ้าของกระทู้อย่ากรู้เรี่องราวที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆเคยเจอมาใช่ไหมครับ
ถ้างั้นผมแนะนำให้ไปอ่านจากกระทู้เก่าๆครับ นั่งอ่านได้เป็นวันๆ

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้อยากจะร้องทุกข์ ผมแนะนำให้ไปร้องทุกข์ที่กลุ่มFace book

ซึ่งคุณเจ้าของกระทู้"คุณRap Aqua Plant" ก็รู้จักกับแอดมินอยู่ และร้านคู่กรณีก็ใช้งานที่นั้นอยู่ อาจจะมีคำชี้แจงให้ก็ได้นะครับ

เวปนี้แอดมินที่นี้เค้าก็ลงโทษไปแล้ว ถือว่าสิ้นสุดแล้วครับ

เค้าจะไปขายอะไร ทำอะไรที่ไม่ใช่ที่เวปนี้ หรือใช้พื้นที่เวปนี้ ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับเวปนี้นะครับ

(ปล.ผมแค่แสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ และขออภัยหากไปขัดใจกับใครครับ)

ผมโดนบล็อค ออกมาจากกลุ่มแล้วครับ เพราะสอนเหล่ามือใหม่เรื่องวิธีการเติมน้ำยังไงไม่ให้น้ำขุ่น โดยที่ไม่ต้องพึ่งไคโตซาน หรือแบคน้ำ หรือเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจครับ แต่เป็นโพสสุดท้ายที่ผมลง แล้วโดนเด้ง ผมจึงไม่สามารถที่จะเข้าไปคุยกับเจ้าตัวได้ครับ ^_^ ผมแค่อยากจะมาเล่าสู่กันฟังเท่านั้นเอง แหม่  [on_051] [on_051]
M@rch ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #7 เมื่อ: 30/12/14, [15:29:57] »

เห็นละครับบนเฟส เห็นฝ่ายพี่เจ้าของร้านก็โต้ตอบด้วยนะครับ
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
เฟสกลุ่มต้นไม้น้ำทุนต่ำ ผมไม่เห็นว่าจะทุนต่ำตรงไหน แค่โปรโมทของๆตัวเอง พวกแอดมินที่บอกทุนต่ำก็เพราะแบ่งๆกันใช้เองทั้งนั้น เดี๋ยวคนนั้นให้นี่มาคนนู้นให้กรองให้ต้นไม้ แล้วสมาชิกที่เข้าไปใหม่แทนที่เค้าจะได้เริ่มด้วยงบเบาๆจริงๆ ก็ต้องไปกัดฟันซื้อของร้านเค้า พูดมากไปก็โดนบล็อคอีก เซงครับ
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 30/12/14, [17:08:13] »

เห็นละครับบนเฟส เห็นฝ่ายพี่เจ้าของร้านก็โต้ตอบด้วยนะครับ
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
เฟสกลุ่มต้นไม้น้ำทุนต่ำ ผมไม่เห็นว่าจะทุนต่ำตรงไหน แค่โปรโมทของๆตัวเอง พวกแอดมินที่บอกทุนต่ำก็เพราะแบ่งๆกันใช้เองทั้งนั้น เดี๋ยวคนนั้นให้นี่มาคนนู้นให้กรองให้ต้นไม้ แล้วสมาชิกที่เข้าไปใหม่แทนที่เค้าจะได้เริ่มด้วยงบเบาๆจริงๆ ก็ต้องไปกัดฟันซื้อของร้านเค้า พูดมากไปก็โดนบล็อคอีก เซงครับ

ใช่ฮะ แรก ๆ กลุ่มดูระบบดีนะ พอเจ้านี้เริ่มแทรกแซงเข้ามาเนียนขายของ โดยที่แอดมินท่านนั้นเป็นคนอวย ทุกอย่างมันก็เปลี่ยนไปฮะ อะไรก็จะแนะนำกันแต่ของร้านนี้ ซึ่งผมเข็ดกับของร้านนี้และครับ  [on_024]
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #9 เมื่อ: 30/12/14, [18:50:04] »

ผมว่ามันแบ่งเป็นสองเรื่อง

เรื่องแรกคือการร้องทุกข์ในนี้ เห็นด้วยเช่นกันว่ามาร้องในนี้ไม่ถูก เพราะเรื่องเกิดข้างนอก
ร้องในนี้ก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา และที่สำคัญคือคู่กรณีไม่มีสิทธิ์ชี้แจงข้อเท็จจริง ไม่เป็นธรรม

เรื่องที่สองคือการแบ่งปันประสบการณ์ เรื่องนี้ผมว่ามันเป็นเรื่องปกติที่เราสามารถทำกันได้
เหมือนเวลาไปดูหนังมา ก็เอามาเล่าสู่กันฟัง อาจมีติเกินเหตุ อาจมีอวยเกินจริง ก็ว่าไม่ได้ เพราะจริตมันไม่เหมือนกัน
สุดท้ายก็อยู่ที่คนที่รับฟังจะพิจารณาเอาเอง ว่าจะเชื่อหรือไม่ อย่างไร
« ตอบ #10 เมื่อ: 30/12/14, [19:03:13] »

จริงๆกระทู้นี้น่าจะเรียกว่าเป็นการแชร์ประสบการณ์มากกว่า
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 30/12/14, [19:04:58] »

ผมว่ามันแบ่งเป็นสองเรื่อง

เรื่องแรกคือการร้องทุกข์ในนี้ เห็นด้วยเช่นกันว่ามาร้องในนี้ไม่ถูก เพราะเรื่องเกิดข้างนอก
ร้องในนี้ก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา และที่สำคัญคือคู่กรณีไม่มีสิทธิ์ชี้แจงข้อเท็จจริง ไม่เป็นธรรม

เรื่องที่สองคือการแบ่งปันประสบการณ์ เรื่องนี้ผมว่ามันเป็นเรื่องปกติที่เราสามารถทำกันได้
เหมือนเวลาไปดูหนังมา ก็เอามาเล่าสู่กันฟัง อาจมีติเกินเหตุ อาจมีอวยเกินจริง ก็ว่าไม่ได้ เพราะจริตมันไม่เหมือนกัน
สุดท้ายก็อยู่ที่คนที่รับฟังจะพิจารณาเอาเอง ว่าจะเชื่อหรือไม่ อย่างไร

ผมแค่มาเล่าสู่ประสบการณ์ให้ฟังเท่านั้นเองครับพี่วงศ์ แหะ ๆ อยากรู้มีใครเจอเหมือนกันบ้างมั้ยเท่านั้นเอง  idea1 idea1
« ตอบ #12 เมื่อ: 30/12/14, [19:08:45] »

ผมแค่มาเล่าสู่ประสบการณ์ให้ฟังเท่านั้นเองครับพี่วงศ์ แหะ ๆ อยากรู้มีใครเจอเหมือนกันบ้างมั้ยเท่านั้นเอง  idea1 idea1

ในห้องร้องทุกข์นี่ตรึม ลองไล่อ่านดู
Buddha from Space ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 30/12/14, [19:30:23] »

้hahaha  จริงๆ ผมก้อไม่รู้มันจะทุนต่ำยังไงตรงไหน

[on_065]  เหยดดด  ทำไมผมไม่เคยได้แบ่งไรเลยล่ะเนี่ยะ

้hahaha  ้hahaha  ้hahaha อันนี้ฮาๆ เฉยๆ นะ แย้งได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/12/14, [19:37:19] โดย Buddha from Space »
freeFish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 31/12/14, [12:19:57] »

การมาแชร์ประสบการณ์เพื่อคนอื่น สำหรับมือใหม่ มือเก่าที่ไม่เคยรู้ไม่เห็นจะเป็นอะไร ไม่ใช่ว่าอยู่นอกเวปแล้วไม่ควรไปพูดถึง

งั้นหมายความว่าถ้ามีที่อื่นทำไม่ดีอยู่ในวงการเดียวกัน เราไม่ควรบอกใครๆ ตรรกะมันแปลกๆไปนะครับ

เรื่องเล่าสู่กันฟัง จริงไม่จริง ฟังไว้แล้วเอาไปคิด ดีกว่ามาปิดกั้นแล้วบอกไม่เกี่ยวกะเวปนี้ (ปล่อยให้เด็กใหม่ๆโดนกันต่อไป)

ในเมื่อมันเป็นวงการเดียวกัน พูดในฐานะมือใหม่ไม่ค่อยได้ซื้ออะไรก็อยากรู้เรื่องดีไม่ดีบ้าง

ปล.หรือว่าบางคนชอบให้คนร้านค้า นินทากล่าวหาเราหลับหลัง หลังจากเราซื้อของร้านนั้นไปแล้ว เพลีย [on_051]
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #15 เมื่อ: 31/12/14, [12:52:02] »

ถ้าเปิดกระทู้ "เปิดประสบการณ์ กับร้านดังในตำนาน" นี่กระทู้จะยาวขนาดไหนนะนี่  ้hahaha

ปล. ผมเองก็มี 1 เรื่อง ซึ่งๆหน้า ตอนที่ยืนตรงข้ามกันเลย โหดมาก [on_012]
NooSuBKunG ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 31/12/14, [13:05:34] »

ไม่ได้อคตินะ แต่ในนี้ร้านดังกล่าวเขาไม่เข้ามาโพสแล้วครับ สมัยก่อนเข้าในร้านเห็นพี่เขาชอบเปิดเวปนี้ประจำคอยตอบโน่นนี่

แต่หลังมา หลังจากมีข่าว แกจะเข้าเฟสบุ้คเป็นหลักไม่เห็นแกเข้าแล้ว

ส่วนปัญหาที่เกิดขึ้น ก็เข้าใจคนตั้งกระทู้นะ โพสไปทั่ว แต่ไม่ได้รับคำตอบที่น่าพอใจ ได้แต่คำแก้ตัวที่ฟังไม่ขึ้น เลยไม่รู้ความจริงว่า เรื่องจริงๆเป็นอย่างไร

ผมว่าถ้าเป็นไปไก้ ร้านค้าควรจะออกใบเสร็จไว้ให้ด้วยก็จะดีนะ ถึงจะไม่รับประกันสินค้า แต่ก็สามารถถามถึงแหล่งที่มาได้ จะได้ไม่ต้องอ้างนั่นนี่

แล้วก็อะไหล่มายืนยันว่าหาง่ายครับ แต่ราคาไม่พูดถึงล่ะ ร้านพี่เขาอาจไม่ได้รับยี่ห้อนี้มาขายเลยหายากตามที่แกว่าก็ได้นะ
Buddha from Space ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 31/12/14, [14:28:42] »

ถ้าเปิดกระทู้ "เปิดประสบการณ์ กับร้านดังในตำนาน" นี่กระทู้จะยาวขนาดไหนนะนี่  ้hahaha

ปล. ผมเองก็มี 1 เรื่อง ซึ่งๆหน้า ตอนที่ยืนตรงข้ามกันเลย โหดมาก [on_012]

ผมว่าแป๊บเดียว คงทะลุร้อยคอมเมนท์อ่ะ  ้hahaha ้hahaha ้hahaha
LD51UPx ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #18 เมื่อ: 31/12/14, [16:00:23] »

จิงๆคนเราเลือกที่จะเสพข้อมูลได้ เเละสามารถเลือกที่จะเชื่อหรือไม่ ผมคนนึงที่อยู่ใน club ไม้นํ้าต้นทุนตํ่า เเละเห็นเหตุการณ์ต่างๆมาพอสมควร ส่วนตัวถ้าของไม่มีคุณภาพ ก้ออย่างไปใช้ครับเปลี่ยนไปเรื่อยๆ อุปกรณ์เค้ามีถูกบ้างเเพง้บ้างเป็นธรรมดา ประกันเวลาซื้อของใบเสร์จก้อเก็บไว้ มีปัญหาก็เข้ามาคุยกัน ร้านพี่เค้าผมไปบ่อย <เเต่ไม่เคยซื้อ เคมี หรือปุ๋ย ร้านพี่เค้า>ไม่ใช้ไม่เคยใช่เเต่เลิกใช้ไปนานละ เพราะอะไร รู้ๆกันอยู่ เค้าอวยขายของตัวเองมันก้อไม่เเปลก admin กลุ่ม ก้อเด็กในร้านเค้าทั้งนั้น **เเต่เรื่องมันก้อเกิดนอกเวปนี้ เเละตอนนี้ก้อมีการปล๊ด admin เเล้ว <เเถมปิดกลุ่มอีกตั้งหาก>  [on_026]

คําว่าหากินกับมือใหม่ผมว่ามันปกติมากๆหรือตอนเริ่มเเรกคุณไม่เคยโดน

Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #19 เมื่อ: 31/12/14, [16:28:59] »

แวะมาเสพแป้บ เดี๋ยวปีหน้ามาเสพใหม่  [วิ่งชิลๆ] [วิ่งชิลๆ]
touch599 ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 31/12/14, [16:36:01] »

ร้านอะไรหว่าา.....
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 31/12/14, [16:54:17] »

ใช้ครับ เคยตกเป็นปลาเล็กมาก่อนถึงไม่อยากให้คนอื่นตกเป็นปลาเล็กด้วยฮะ ผมก็รู้แต่แรกนะ ว่าร้านนี้เป็นยังไง ไปกี่รอบแกก็จะ เม้ามอยถึงโจทย์แกคนนู้นคนนี้เป็นยังไง ตั้งแต่วันที่เกิดเหตุเรื่องไฟ ผมก็ไม่คิดจะเหยียบร้านนั้นอีกเลยครับ คุณภาพของ หลาย ๆ ท่านที่ซื้อของร้านเขามักจะรู้ว่าเป็นยังไง เรื่องนี้ไม่ต้องอธิบายให้มากความเลย
YoZaWa ออฟไลน์
« ตอบ #22 เมื่อ: 31/12/14, [16:56:21] »

"เปิดประสบการณ์ กับร้านดังในตำนาน" เห็นเจ้าของอยากรู้อะ รวมให้ได้เท่านี้ ผิดถูกก็ขออภัยๆ

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=248113.0

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=260686.0

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=257611.0

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=227088.0

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=184913.0

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=193250.0

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=193437.0

[on_026] [on_026] [on_026]
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 31/12/14, [16:59:12] »

ที่ผมมาตั้งกระทู้ ผมไม่ได้ต้องการให้ใครเชื่อนะครับ อย่างที่ว่า "ฟังหูไว้หู" จะดีกว่าสำหรับคนที่ยังไม่เจอมาก่อน แต่ส่วนคนที่เจอเข้ากับตัวเองจะรู้ฮะ ว่าเจ้านี้เป็นอย่างไร
thevalit ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 31/12/14, [17:08:08] »

จริงๆกระทู้นี้น่าจะเรียกว่าเป็นการแชร์ประสบการณ์มากกว่า
ก็ว่าจะพูดอยู่ พี่มาพูดแทนก็ดีคับเพราะเคยเถียงพี่เค้าไว้นานแล้ว แต่ยังเห็นแกคิดเหมือนเดิมจะไปเถียงซ้ำก็ดูไม่ใช่เรื่องดี แต่ชอบในความจริงใจใสๆเหมือนน้ำในตู่ที่ขยันล้างกรอง
Club Member
« ตอบ #25 เมื่อ: 31/12/14, [17:15:39] »

ก็ว่าจะพูดอยู่ พี่มาพูดแทนก็ดีคับเพราะเคยเถียงพี่เค้าไว้นานแล้ว แต่ยังเห็นแกคิดเหมือนเดิมจะไปเถียงซ้ำก็ดูไม่ใช่เรื่องดี แต่ชอบในความจริงใจใสๆเหมือนน้ำในตู่ที่ขยันล้างกรอง

ล้างกรอง แต่แบคก็ยังอยู่ครับ ล้างไปก็เหมือนเดิม  [on_026] [on_026]
Club Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 31/12/14, [17:21:32] »

ขอเปลี่ยน หัวกระทู้นะครับ เพราะเดี๋ยวจะไปกระทบกับร้านอื่น ใน JJ mall ให้เขาเสียหายเข้า
thevalit ออฟไลน์
« ตอบ #27 เมื่อ: 31/12/14, [18:06:54] »

ล้างกรอง แต่แบคก็ยังอยู่ครับ ล้างไปก็เหมือนเดิม  [on_026] [on_026]
หมายถึงต้องเปลี่ยนน้ำด้วยใช่มั้ยคับ? หรือต้องทำอะไรเพิ่มป่าว?
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 31/12/14, [18:09:37] »

หมายถึงต้องเปลี่ยนน้ำด้วยใช่มั้ยคับ? หรือต้องทำอะไรเพิ่มป่าว?

รื้อตั้งตู้ใหม่ไปเลยยังดีซะกว่าฮะ  [on_007]
ray ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 01/01/15, [00:56:42] »

ล่าสุดประกาศปิดเฟสไปแล้ว
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์