Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยโปรดระวัง บุคคลนี้ เล่น 3 ID  (อ่าน 10639 ครั้ง)
มโหฬาร ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 15/08/13, [18:25:39] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

1    คนเล่น   3  ID    โปรดระวังกันเอานะครับบอกต่อกันไปด้วย

ความจริงที่ออกมาเนี่ยผมต้องการแค่  ให้เขาหยุดการกระทำแบบนี้เพราะว่ามันเป็นการกระทำที่ไม่ดีเลย
เสียความรู้สึก  โกหกคนอื่นไปทั่วมันดีเหรอ  แถมแอบอ้างชื่อร้านคนอื่นอีก แบบเนี่ยมันหน้าให้อภัยไหม

บุคคลอันตราย แลกเปลี่ยนโปรดระมัดระวัง

รายละเอียด  POoO!
ได้ทำการขาย คาคาทอย 1 คู่  เขาได้อ้างว่าเป็นปลาจากร้าน Bee Smile ตอนที่ PM ไปถาม หลังจากนั้น
คุณ Agassii โพสไปถามราคา(คนเล่นคนเดียวกันยังถามราคาอีก)  หลังจากนั้นเขาก็ได้ทำการปิดกระทู้ไป
(ตอนนั้นผมก็กะเสนอของแลกไปเหมือนกัน)
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=224870.msg2687359#msg2687359

รายละเอียด Agassii
ได้ทำการขาย คาคาทอย 1 คู่  เขาได้อ้างว่าเป็นปลาจากร้าน Bee Smile ตอนที่ PM ไปถาม (เหมือนเดิมเลย)
แต่ครั้งนี้ผมเสนอแลกปลาแคนดิดี้กับเขา ก็ตกลงแลกกันเรียบร้อย เรื่องเกือบดีแล้ว แต่พอดีเห็นว่าปลามันตัวเดิมนี้
เลยสงสัยเลยถามเขาว่า เล่น 2 ID  แล้วปลาก็ตัวเดิมนี้  เขาเลยตอบมาว่า ปลาตัวเดิมครับ ID นั้นของ POoO!
น้องผม ส่วนการขายน้องเขาลงขายแทนให้ เฉยๆ (อ้างไปเลื่อย)
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=225523.msg2692500#msg2692500

รายละเอียด  Nutwarunthorn
ได้ทำการขาย ไตรฟาส แคนดิดี้  หรือแลกก็ได้  แต่เขาได้อ้างว่าเป็นปลาจากร้าน Bee Smile (อ้างเหมือนเดิม)
ผมก็ได้ถามเขานะ แคนดิดี้ ไม่ใช่ที่มาจาก Agassii   POoO! แต่เขาก็อ้างว่าคนเล่นคนละคนกัน หลังจากนั้น
ก็คุยกันทาง Pm ตามนี้เลย ครับเขาอ้างว่าผมไปโพสแบบนั้นเขาเสียหายขาดความเชื่อถือทำให้พลาดอะไร
ไปหลายอย่างเลย เขาได้บอกว่า แคนดิดี้ของผม เขาได้โยนให้ปลาอโรว่านากินไปแล้วครับ (จริงก็ดีไปนะ)
ผมก็เตือนเขาว่า อย่าไปโกหกใครนะ ถ้าความจริงเปิดเผยงานจะเข้าตัวเอานะ สมัคร 3 ID เนี่ยมาขายของ
แล้วมาบอกนู้นี้อ้างชื่อร้านคนอื่นเขามันไม่ดี ร้านเขาเสียหาย เลยบอกอย่าทำเลย (ไม่รู้เขาจะเอาไปคิดไหมนะ)
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=226437.0

นี้คือ PM ที่เขาได้ใช้อ้างในการกระทำต่างๆ

ล่าสุดของวันที่ 15 สิงหาคม 2556
      เขาได้นัดแลกปลากันที่ BTS หมอชิต  เขากลัวจัดเลยให้เพื่อนมาแลกของ ส่วนตัวเองยืนรอตรงบรรได BTS
ผมเห็นกับตาพร้อมภาพถ่ายยืนยันว่าเขานั้นคือ คนเล่นคนเดียว 3 ID   และปรากฏว่าปลาแคนดิดี้นั้น(ของเราแท้ๆ)
ที่เอามาแลกเป็นปลาของผมเอง  แล้วไหนทีแรกบอกว่าให้อโรว่านากินไปแล้ว แล้วทำไมมันถึงเอามาแลกได้  แบบนี้
ผมเลยรีบโทรหาเขาทันทีเลย ถามเขาว่าได้มา BTS ไหม เขาบอกไม่ได้มาครับ  ผมเลยบอกว่าแล้วทำมายืนรอตรงบรรได
ผมเห็นอยู่ทำไมถึงโกหกแบบนี้  เขาตอบด้วยอารมณ์แบบไม่พอใจว่า  “ ไม่จบใช่ไหม “

สุดท้ายนี้ก็ขอ อย่าเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกนะครับ   ขอบคุณที่ติดตามนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/08/13, [10:12:50] โดย บัง! »
bewcool ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 15/08/13, [19:35:49] »

หน้าซัดให้ฟันยุบเข้าที่เลย สานดานแมว!!!!
]$[Posh]$[ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 15/08/13, [21:06:31] »

โอ.เค.ครับ ถ้าคุณอยากให้เรื่องมันยาว และสิ่งที่คุณทำคิดว่าถูกต้อง 100% ที่บอกว่าผมเล่นคนเดียว 3 ID
แต่ขอโทษนะครับ ทั้ง 3 ID มันก็เป็นคนสนิทของผม เด๋วจะอธิบายให้คุณเข้าใจนะครับ ซึ่งผมก็เคยก็เคยบอกคุณไปแล้ว
ว่าไม่จำเป็นที่ผมจะต้องมานั่งพูดนั่งอธิบายอะไร เพราะผม ไม่ได้ไปทำให้ใครเดือดร้อน ซึ่งถ้ามีคนเดือดร้อนจากการกระทำของผมจริง
คงไม่ต้องถึงมือคุณหรอกนะครับ และก่อนที่คุณจะมาว่าผมหลอกลวง สมัคร 3 ID เพื่อขายของ รบกวน ADMIN บอร์ดนี้ ช่วยเช็คให้ทีนะครับ ว่ากระทู้ที่ใช้ ID 3 ID ที่ว่าลงขายของ รบกวนช่วยเช็คให้ทีนะครับ ว่าผมลงไปกี่กระทู้ ผมมั่นใจว่า ผมซื้อปลามากกว่าขายด้วยซ้ำ และ ขออธิบายทีละประเด็นนะครับ ดังนี้นะครับ

ข้อแรก เรื่อง ID ที่ใช้ชื่อว่า POoO! นะครับ เขาคือรุ่นน้องที่ทำงานผม โดยเขามาเห็นคาคาทอยที่ห้องของผมที่ซื้อมาจากคนในเว็ปนี้
ขอไม่เอ่ยนามนะครับ และขอซื้อต่อผมไป และด้วยเหตุที่ลงประกาศขาย เพราะเขาไม่มีเวลาดูแล เพราะทั้งทำงาน และต้องกลับไปหาเมียที่กำลังท้องที่กาฬสิน เขาจึงมาที่ห้องผมและบอกว่าจะขาย ผมก็ให้เขาใช้คอมที่ห้องผมสมัคร ID ที่ชื่อ POoO! และลงประกาศขาย
ไม่นานก็มีคนที่ชื่อว่า ลูกชิ้นปลามาขอแลกกะแคนดิดี๊  ตามรูปครับ ซึ่งอันนี้ผมไม่ทราบว่าคุยกันยังไง

แต่ก็ไม่ได้แลกกัน เพราะเขารีบกลับต่างจังหวัด จึงฝากให้ผมดูแลแทน และน้องก็ได้ปิดกระทู้ไป ผมก็จัดการถ่ายรูปลงใหม่ โดยใช้ ID Agassii ซึ่งเป็น ID ผมลงแทน  และก็มีคุณที่ชื่อ มโหฬาร เข้ามาถาม ว่าปลาตกลงเป็นของใครกัน ผมก็ตอบกระทู้นั้นไป ก็นึกว่าเข้าใจแล้ว คุณมโหฬารก็ถามประมาณว่าปลาเป็นสายไหน ซึ่งผมก็บอกไปว่า ตัวผู้จากออฟิช ตัวเมียจากบีสมาย เพราะผมเข้าใจอย่างนั้น คุณมโหฬารก็ขอแลกกับแคนดิดี๊ ซึ่งคุณมโหฬาร ถ่ายรูปส่งมา แต่ไม่ชัด มองรายละเอียดตัวปลาแทบไม่เห็น จึงให้เขาส่งรูปให้ใหม่ และระหว่างนั้นผมติดต่อน้องไม่ได้เพราะไม่มีสัญาณ เพราะจะบอกว่ามีคนขอแลกกับแคนดิดี๊ หลังจากนั้นน้องก็ได้ติดต่อกลับมา ผมจึงบอกว่ามีคนขอแลกกับแคนดิดี๊ ซึ่งผมก็บอกพาสเวิร์ด ID Agassii ให้น้องไปเพื่อให้เขาเข้าไปดูรูป น้องจึงบอกว่าทำไมรูปปลามันเหมือนกันกับของคุณลูกชิ้นปลา ทั้ง Background และดินที่ปูพื้น (ตามรูปครับ) สังเกตุดูนะครับ ว่าจริงมั๊ย

และผมก็ขอพาสเวิร์ด ID ของน้อง เพื่อจะได้ดูรูปที่คุณลูกชิ้นปลาเคยส่งให้น้อง มันก็เหมือนกันจริง ผมจึงเงียบไปไม่ตอบกลับคุณมโหฬาร และระหว่างนั้น ผมก็ใช้ ID POoO! ติดต่อคุณ "nor" ที่ลงขายสตีลบูลเพศเมีย ซึ่งก็จบการซื้อขายด้วยดี แต่คุณมโหฬารก็ไปตามค้นตามหาจนได้เบอร์ผม และโทรหาผม ว่าตกลงจะแลกหรือไม่แลก ซึ่งผมก็เออ...แลกก็แลก คิดว่าเรื่องคงจบ และผมก็ได้แคนดิดี๊กลับมา

ข้อที่สอง เรื่อง ID ที่ชื่อ Nutwarunthorn คนนี้ก็เป็นพี่ที่บริษัทผม ซึ่งพี่เขาก็สนใจที่อยากจะเลี้ยงปลาหมอแคระ เพราะเห็นอกาสเทเฟ่ที่ผมเลี้ยงอยู่สวยดี ผมจึงบอกว่าผมมีแคนดิดี๊อยู่ ของน้องที่เขากลับต่างจังหวัด ลองเอาไปเลี้ยงดู ซึ่งหลังจากที่ผมได้แคนดิดี๊มา ผมก้ไม่ค่อยชอบ และเคยขอแลกกับคนในเว็ป แต่เขาไม่สนใจเลยไม่ได้แลก ผมจึงให้พี่ Nutwarunthorn ไปเลี้ยงดู ซึ่งเขาบอกว่าเขาไม่ค่อยชอบอยากได้เหมือนอกาส เทเฟ่ผม ผมก็ให้เขาลองสมัครในเว็ป และลองหาแลกดู ซึ่งก็มีคุณลูกชิ้นปลาติดต่อเข้ามาขอแลก ก็ตกลงกันเป็นอกาสเท่เฟ่ ตัวเมีย  2 ตัว กับไฟร์เรดตัวเมีย 1 ตัว แลกกับแคนดิดี๊ 2 ตัว และ Thermometer ADA 1 อัน และคุณลูกชิ้นปลาก็ไม่ได้ถามถึงที่มาที่ไปของปลาแคนดิดี๊ของผม นัดกันวันนี้ แต่ด้วยที่พี่เขาพูดเจรจาต่อรองอะไรกะใครไม่เป็น จึงให้ผมช่วย ผมก็ไม่ได้คิดอะไร ก็ให้เบอร์ผมไป ตกลงกันเป็นที่เรียบร้อย ระหว่างที่คุยกับคุณลูกชิ้นปลา ผมก็คุยกับคุณโกเมศ คนที่ลงขายคาคาทอยป่า และผมได้ตกลงซื้อปลาไตรฟาสมาคู่นึง พอวันถัดมา คุณมโหฬาร ก็มาโพสลงกระทู้ของ Nutwarunthorn ตามรูปนี้

ซึ่งวันนี้พอมาดูอีกที่ คุณมโหฬารลบรูปปลาออกเพื่อ???? ใครเคยเข้ามาดูกระทู้นี้ ช่วยเป็นพยานด้วยนะครับ
ผมแปลกใจอยู่อย่างครับ คุณลูกชิ้นปลาไม่ถามที่มาที่ไปของปลาแคนดิดี๊ มีแต่คุณมโหฬารที่ถาม เพื่ออะไรอีกละครับ
จนส่ง PM คุยกัน นึกว่าเคลียร์ไปแระ และที่ผมว่าจะเอาปลาแคนดิดี๊ให้อโรวาน่ากิน ผมก็พูดไปด้วยความโมโห จนพี่ Nutwarunthorn
เตือนสติ และคิดว่าคุณลูกชิ้นปลาคงไม่ใช่คนเดียวกันกับคุณมโหฬาร เพราะเดี๋ยวจะผิดคำพูดที่จะแลกปลากัน และผมก็ได้นัดรับปลากับคุณโกเมศวันนี้ วันที่ 15/08/2013 ด้วยจึงไปกับพี่ Nutwarunthorn เพื่อไปรับปลา และผมก็ยืนรอตรงที่บันได สาเหตุที่พี่ Nutwarunthorn แลก เพราะจะเอาตัวเมียมาจับคู่กับอกาสเทเฟ่ที่ผมกำลังจะให้พี่เขาแค่เท่านั้น
นี่คือเรื่องราวทั้งหมดที่คุณมโหฬาร เอามาแจ้งในกระทู้นี้ ซึ่งผมก็ออกมาพูดชี้แจงแล้ว หวังว่าทุกคนคงเข้าใจนะครับ

หมายเหตุ : ผมมีอะไรอยากจะถามคุณมโหฬารนิดนึงนะครับ
1. ถ้าผมจะหลอกย้อมปลาขาย ทำไมผมต้องใช้เบอร์โทรผมเบอร์ 0895299724 เบอร์เดียวทั้ง 3 ID มันไม่โง่ไปหน่อยหรอครับ และเสี่ยงต่อการถูกจับได้ง่ายมากกว่าที่ผมจะใช้หลายๆเบอร์
2. ที่คุณมโหฬารบอกทิ้งท้ายว่าผม "กลัวจัดเลยให้เพื่อนมาแลกของ ส่วนตัวผมยืนรอตรงบันได BTS" ถ้าผมกลัว ผมจะมาทำไมให้คุณเห็นล่ะครับ ผมให้พี่เขามาเองไม่ดีกว่าหรอ แค่ให้พี่เขาโทรนัดกันเอง ส่วนตัวผมรอรับปลาที่ออฟฟิคจะดีกว่ามั๊ย" ผมไม่ได้มีเวลามากมายมานั่งคิดแบบนี้หรอกนะครับ
3. ในกระทู้ของ Nutwarunthorn ที่คุณโพสว่า (ตามรูป)

คุณลบรูปปลาของคุณออกทำไมครับ ถ้าคุณบริสุทธิ์ใจจริง เพราะตอนแรกยังมีรูปอยู่เลยครับ (ตามรูป)

ปล.อีกอย่างผมเอะใจแต่แรกแล้ว ที่รูปปลาแคนดิดี๊ ที่คุณมโหฬาร กับคุณลูกชิ้นปลา มี Background และดินที่รองพื้น เหมือนกัน
แต่ผมไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้ อีกอย่างผมมั่นใจด้วยว่าผมไม่เคยไปทำให้ใครเดือดร้อน เรื่องราวทั้งหมดที่เกิดขึ้น คุณมโหฬารและคุณลูกชิ้นปลา เข้ามาเสนอแลกเปลี่ยนกับผมเอง ซึ่งผมก็ไม่ได้ไปบังคับขู่เข็ญอะไรให้มาแลกกับผม แล้วคุณจะมาร้องเพื่อ

เอาง่ายๆนะครับ กระทู้ที่ผม น้อง และพี่ที่ออฟฟิคผม ลงมีแค่ไม่กี่กระทู้ อย่างที่บอกถ้าผมจงใจจะทำอย่างที่คุณพูดจริง ผมคงมีการลงกระทู้ขายมากมายหลายชนิด

กระทู้ที่ 3 ID ที่คุณว่าลง ตรวจสอบได้เลยครับ มีแค่คาคาทอย ขอนไม้ และล่าสุดก็มี อกาส บัวน่า ไตรฟาส และแคนดิดี๊
ส่วนมากผมจะซื้อปลาซะมากกว่านะครับ และ 3 ID ที่คุณว่ามา มีเจ้าของ ID ที่มีตัวตนจริง เสียงจริง รบกวนช่วยพิจารณาหาหลักฐานที่
ดี มีที่มาที่ไป มีต้นสายปลายเหตุ มากกว่าข้อสมมุติฐาน คิดเองเออเองของคุณมโหฬาร ให้ดีซะก่อนนะครับ ก่อนจะกล่าวหาคนอื่น

สุดท้าย ถ้ายังไม่จบไม่เคลียร์ ก็ต้องพึ่งกฎหมายแล้วล่ะครับ ให้กฎหมายตัดสินเลยว่าใครถูกใครผิด อ่อ...หลักฐานที่คุณว่ามี และโพสลงในกระทู้นี้ รบกวนช่วยลงให้มันครบด้วยนะครับ จักขอบคุณมาก

และผมอยากให้ทุกคนที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้นะครับ รบกวนช่วยเป็นกลางด้วยนะครับ ให้ความเป็นธรรมทั้งผม และคุณมโหฬาร อย่าฟังความแค่ฝ่ายเดียว ขอบคุณทุกคนมากนะครับ

Elninyo POND ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 15/08/13, [21:49:45] »

เง้อ...  เป็นเรื่องจนได้.....
ผมขอ อธิบาย ส้นๆ    ผมได้ตกลงแลกปลา กับ คุณ poo  ผมก็ได้ถ่ายรูปปลาให้คุณ poo ดู แล้วก็เหมือนจะตกลงแลกกัน แต่ีก็ไม่ได้แลก เพราะ คุณ  poo ได้เงียบหายไป แล้วก็ไม่ติดต่อกลับมา  ผมก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร

จากนั้น คุณ มโหฬาร ก็ได้ติดต่อ ขอซื้อปลาผมไป   ผมก็ได้ถ่ายรูปให้ คุณมโหฬาร ดู ก็เป็นปลาจากตู้เดียวกันที่ถ่ายรูปให้คุณ poo ดูครับ  คุณมโหฬาร จะเอาไปเลี้ยงหรือจะเอาไปแลกหรืออย่างอื่น    อันนี้ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันครับ    

ส่วนเรื่องสายปลา(แคนดีดี้) ทีคุณ poo บอกว่าเป็นปลาสายดังกล่าว ผมเองไม่เคยพูดเลย(ถ้ามีหลักฐานว่าผมผูดช่วยเอามายืนยันด้วยนะครับ)  ตอนนี้ผมเองก็ยัง ไล่สายอยู่เลย ว่าเป็นปลาสายไหนกันแน่ ้hahaha

ผมขอเคลียร์ตัวเองเท่านี้  ส่วนตัวผมเองไม่ได้มีปัญหากับใครทั้งนั้น   [หมูส่ายหน้า]
ที่เหลือ คุณ2คน เคลียร์กันเองนะครับ   [เฮะๆ]

สวัสดี ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/08/13, [22:55:45] โดย ลูกชิ้นปลา »
Narikazai ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 15/08/13, [22:22:31] »

คุยกันดีๆเราคนไทยด้วยกัน [เจ๋ง]
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 15/08/13, [23:49:03] »

ขอบคุณครับคุณลูกชิ้นปลา ที่ออกมาชี้แจง และผมขอชี้แจงเรื่องที่สายของปลาแคนดิดี๊ ซึ่งผมไม่ได้หมายความถึงคุณลูกชิ้นปลานะครับ ถ้าผมพิมพ์อะไรผิดไปขออภัยคุณลูกชิ้นปลาด้วยครับ แต่ผมหมายถึงคุณมโหฬาร ที่มากล่าวหาว่า ผมบอกคุณลูกชิ้นปลาว่าปลาแคนดิดี๊มาจากบีสมาย ซึ่งผมไม่เคยพูดกับคุณลูกชิ้นปลาเลย ถูกมั๊ยครับ และคนที่คุยกับคุณลูกชิ้นปลาที่จะแลกปลากัน คือพี่ Nutwarunthorn ถูกมั้ยครับ ส่วนผมมีแค่ให้คำปรึกษากับคุณ Nutwarunthorn ว่าให้แลกเป็นอกาสตัวเมีย เพราะผมจะให้ อกาสตัวผู้แก่พี่เขาแค่เท่านั้น แล้วคุณมโหฬารเอาจากไหนมาพูดว่าผมบอกว่าแคนดิดี๊มาจากบีสมาย หรือจะใส่ความผม ส่วนพี่ Nutwarunthorn เขาเพิ่งจะเริ่มเลี้ยงปลาหมอแคระ ซึ่งแคนดิดี๊ที่พี่เขาแลกกับคุณลูกชิ้นปลา ก็เป็นคู่แรกเลยที่เขาเลี้ยง แล้วมันคือความผิดผมรึป่าวครับ
และเรื่องคาคาทอยของผม ที่คุณมโหฬารแลกไป ผมก็ขอโทษเขาไปแล้ว เพราะผมคงจำสายของปลาผิดเอง อันนี้เรียกว่าผมหลอกลวงหรอครับ อยู่ดีๆก็บอกให้ผมหยุดกระทำแบบนี้ ผมยังงงว่าผมทำไรผิด แล้วจะไม่ให้ผมโมโหรึไงครับ ปลาคาคาทอยของผมก็แลกกับแคนดิดี๊ของคุณมโหฬารไปแล้ว แล้วผมจะเอาแคนดิดี๊ให้ใครไป หรือคนที่ผมให้ไปเอาไปแลกกับใคร นี่คือผมผิดว่างั้น แล้วมันเกี่ยวอะไรกับคุณมโหฬารครับ ที่คุณจะต้องตามมายุ่งวุ่นวายกับผม และที่สำคัญคุณมโหฬารพูดเองว่าเป็นคนตรงๆ ทำอะไรตรงๆ แล้วรูปปลาแคนดิดี๊ที่คุณลงในกระทู้ Nutwarunthorn คุณลบออกเพื่ออะไรครับ แล้วทำไมเอาแต่ PM ผมมาโชว์ แต่ PM ตัวเองนี่ไปไหนล่ะครับ
หวังว่าเรื่องคงจบแค่นี้นะครับ

ปล.ผู้ที่อ่านกระทู้นี้ รบกวนใช้วิจารณญานด้วยนะครับ เพื่อความเป็นธรรมทั้งสองฝ่าย กรุณาอย่าฟังความข้างเดียวครับ
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #6 เมื่อ: 16/08/13, [00:05:13] »

[on_047] มาก่อนสองเทพ อิอิ
note1984 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 16/08/13, [00:06:41] »

เรื่องเข้าใจผิดกัน ขอโทษกันก็ได้มั้งครับ อย่าต้องถึงกฏหมายใหญ่โตเลย
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #8 เมื่อ: 16/08/13, [01:23:37] »

[on_047]

มาครับคุณจอมใจรัก มาชนชากัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/08/13, [08:39:31] โดย คุณพ่อหน้าเด็ก »
Narikazai ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 16/08/13, [08:14:18] »

อ้าวมีพลิกครับงานนี้ [on_065]
« ตอบ #10 เมื่อ: 16/08/13, [08:22:55] »

แล้วโกหกทำไมเหรอ อ้างชื่อร้านทำไม แล้วทำไมถึงใช้เบอร์เดียวกัน
แล้วไหนบอกว่าปลาที่ได้ โยนให้อโรว่าน่ากินไปแล้ว เอาแลกทำไมกันง่ะ
เอาง่ายๆเบอร์ที่ใช้ในการแลกเปลี่ยนกับคนอื่นเบอร์เดียวกันหมด จะอ้างเป็น
คนสนิทอีกเหรอครับ แถมยังเอามาแลกปลาด้วยกันอีก แต่ตัวเองยืนรอตรงบรรได
การกระทำแบบนี้ มันก้บ่งบอกอะไรหลายอย่างแล้ว อย่าเปลี่ยนประเด็นครับ
ยอมรับมาสะดีกว่านะครับ เล่นคนเดียว 3 ID   แถมร้อนตัวอีกบอกว่า "ไม่จบใช่ไหม"

Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 16/08/13, [10:07:56] »

ผมว่าผมอธิบายชี้แจงกับคำถามของคุณไปหลายครั้งแล้วนะครับ
ก็น่าจะจบได้แล้ว ที่ต้องพูดว่าไม่จบใช่มั๊ย เพราะเหนื่อยกับการต้องมานั่งอธิบาย
กับคำถามเดิมๆ หลายๆรอบ ซึ่งคำถามล่าสุดของกระทู้ของคุณ ผมก็ลงกระทู้ชี้แจงไป
อย่างละเอียดแล้ว รบกวนช่วยอ่านให้เข้าใจด้วยนะครับ ส่วนตัวผมขอจบแค่นี้ ไม่อยากมี
ปัญหาเรื้อรังอีก ผมเชื่อว่าทุกคนในสังคมนี้มีเหตุมีผลมากกว่า สามารถพิจารณาแยกแยะได้
มากกว่าที่จะมาตามหาว่าใครถูกใครผิด ใครแพ้ใครชนะ จริงหรือเท็จ เพราะเราต่างรู้อยู่แก่ใจดีครับ
และสุดท้ายผมขอบอกคุณมโหฬารนะครับ อย่างที่ผมเคยพูดกับคุณไป
ผมขอโทษถ้าผมไปทำอะไรให้คุณไม่พอใจ ทั้งที่ผมรู้ตัวหรือไม่รู้ตัวก็ดี
หวังว่าคงไม่ตามราวีผมอีกนะครับ และหวังว่าคงจบด้วยดีนะครับ
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #12 เมื่อ: 16/08/13, [10:22:36] »

เท่าที่อ่านดูนะครับ ผมว่าเป็นเรื่องเข้าใจผิดกันซะมากกว่า ..... ยังไงลองเจรจาเคลียร์ๆกันไปเถอะครับ คนไทยด้วยกัน คนเลี้ยงปลาด้วยกัน  อย่าเเตกหักกันเลยค้าบบบ  lau01
PoNgPaNg+ ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 16/08/13, [10:40:46] »

ลงชื่อไว้ ขอไปเรียนก่อน  [on_003] ยังไงก็ค่อยๆพูด ค่อยๆจากันนะครับ

hah1
« ตอบ #14 เมื่อ: 16/08/13, [11:11:40] »

ถ้าอยากจะจบจริงๆ  ก็อย่าไปโกหกใครอีกละกันนะครับ แล้วที่สำคัญ
อย่าอ้างชื่อ เข้ามาเกี่ยวข้องในการแลกเปลี่ยนนะครับ มันเสียชื่อร้าน

ภาพชี้จัดเจน ว่าบุคคลนี้ คือคนๆเดียว

komesl ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 16/08/13, [11:38:23] »

ใครเป็นใคร ปวดหัวจัง 036
Club Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 16/08/13, [12:11:11] »

ถ้าอยากจะจบจริงๆ  ก็อย่าไปโกหกใครอีกละกันนะครับ แล้วที่สำคัญ
อย่าอ้างชื่อ เข้ามาเกี่ยวข้องในการแลกเปลี่ยนนะครับ มันเสียชื่อร้าน

ภาพชี้จัดเจน ว่าบุคคลนี้ คือคนๆเดียว

โอ.เคครับ  ต่อไปผมจะระมัดระวังคำพูด คำจามากขึ้น แต่จากกระทู้ที่ผมอ้างอิง
ผมก็ชี้แจงแล้วว่า ถ้าจะแลกปลา ก็ให้พี่ Nutwarunthorn แลกกับอกาสตัวเมียของคุณลูกชิ้นปลา แล้วผมผิดหรอครับ ที่เขาสองคนตกลงกัน โดยผมแค่ให้คำปรึกษา และปลาแคนดิดี๊ ผมก็ให้พี่ Nutwarunthorn ไป พี่เขาจะแลกกับใครนี่ต้องเกี่ยวกับผมหรอครับ
ส่วนที่คุณมโหฬารบอกว่า การอ้างชื่อคุณลูกชิ้นปลาเป็นผู้นัดแลกปลาในกระทู้ มันทำให้คุณลูกชิ้นปลาเสียหายยังไงมิทราบครับ
คุณคงเข้าใจความหมายนะครับ ขอบคุณครับ
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #17 เมื่อ: 16/08/13, [12:15:52] »

ทั้ง 3 ID มันก็เป็นคนสนิทของผม

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=224870.msg2688316#msg2688316

ก็เลยเข้าไปถามราคาปลาที่คนสนิทตัวเองลงขาย หรือครับ?

แล้วคุณมโหฬารเอาจากไหนมาพูดว่าผมบอกว่าแคนดิดี๊มาจากบีสมาย หรือจะใส่ความผม

ก็นี่ไง ข้อความสุดท้าย ประโยคแรกเลย

อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 16/08/13, [12:28:42] »

มาแล้ว....รออ่านคำชี้แจงต่อครับ  [เจ๋ง]
! viviDzire ! ออฟไลน์
« ตอบ #19 เมื่อ: 16/08/13, [12:34:04] »

มาก่อนอีก 2 เทพ  ้hahaha ้hahaha
Club Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 16/08/13, [13:45:52] »

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=224870.msg2688316#msg2688316

ก็เลยเข้าไปถามราคาปลาที่คนสนิทตัวเองลงขาย หรือครับ?

ก็นี่ไง ข้อความสุดท้าย ประโยคแรกเลย

เรียนท่านแอดมินครับ

ตาม 2 ข้อที่ท่านกล่าวมานะครับ

ข้อแรก เรื่องการเข้าไปถามราคา ผมแค่เข้าแหย่เล่นตามประสาคนรู้จัก อันนี้คงไม่ผิดนะครับ

ข้อสอง เรื่องสายของปลา ตามรูปข้อความ pm ที่ท่านแอดมินแนบมา  ข้อความสุดท้ายประโยคแรกเลย อันนี้เป็นคาคาทอยครับ
ที่แลกกับคุณมโหฬารครั้งแรก ซึ่งผมก็ยอมรับ เพราะผมคงจำผิด แต่ครั้งที่สองที่แลกกับคุณลูกชิ้นปลา เป็นปลาแคนดิดี๊ครับ ซึ่งผมไม่ได้พูดเลยว่ามาจากบีสมาย ตามที่คุณมโหฬารกล่าวอ้างครับ คงเข้าใจที่ผมพิมนะครับ

ในรูปที่ท่านแอดมินแนบมา ผมกล่าวถึงคาคาทอยที่มาจากบีสมาย ไม่ใช่แคนดิดี๊ ครับ รบกวนอ่านดูอีกทีครับ
ขอบคุณครับ
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #21 เมื่อ: 16/08/13, [14:02:29] »

angry(...)มีอะไรกันหรือท่าทางต้องย้อนสอบสวนไปหาข้อมูลก่อนซับซ้อนน่าดู [on_027]
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #22 เมื่อ: 16/08/13, [14:18:28] »

ข้อแรก เรื่องการเข้าไปถามราคา ผมแค่เข้าแหย่เล่นตามประสาคนรู้จัก อันนี้คงไม่ผิดนะครับ

แหย่เล่นแต่ไม่มีลักษณะบ่งบอกว่าแหย่เล่น อันอาจทำให้ผู้อื่นเข้าใจผิดเกี่ยวกับสินค้าได้ ก็ผิดครับ

ข้อสอง เรื่องสายของปลา ตามรูปข้อความ pm ที่ท่านแอดมินแนบมา  ข้อความสุดท้ายประโยคแรกเลย อันนี้เป็นคาคาทอยครับ
ที่แลกกับคุณมโหฬารครั้งแรก ซึ่งผมก็ยอมรับ เพราะผมคงจำผิด แต่ครั้งที่สองที่แลกกับคุณลูกชิ้นปลา เป็นปลาแคนดิดี๊ครับ ซึ่งผมไม่ได้พูดเลยว่ามาจากบีสมาย ตามที่คุณมโหฬารกล่าวอ้างครับ คงเข้าใจที่ผมพิมนะครับ

อ่อครับ อันนี้ไม่มีอะไร แค่ทักเฉยๆ

คุณมโหราฬคนร้องเรียนนี่ก็ประวัติไม่สวยเท่าไหร่นะครับ เคยโดนแบนเรื่องสองไอดีปั่นซื้อขายแบบนี้แหละกับปั่นอีโม
เพียงแต่ความเสียหายมันยังไม่มีและหลักฐานไม่แน่นนัก ก็เลยปลดแบนให้ไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/08/13, [14:45:48] โดย บัง! »
algren ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 16/08/13, [14:44:01] »

ทีแรกไม่งงนะ แต่พอผมงงเท่านั้นแหละ แม่ง!งงเลย  [superrage]
« ตอบ #24 เมื่อ: 16/08/13, [14:50:30] »

ตกลงเป็นพี่สนิทที่บริษัท แล้วทำไมตอน PM ถึงบอกว่า " ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวอะไร "

เอาสักอย่างนะครับ เพื่อนสนิทกัน หรือว่า ไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัว แต่สมัครสมาชิกภายในเวลาไม่กี่ชั่วโมง

ก็รีบโทรไปสนิทกันก่อนที่จะมีเรื่องเกิด หรือว่าบังเอิญสนิทกันภายในไม่กี่ชั่วโมงครับ

อีกอย่างนะ ตอนแกล้งโทรไปถามว่ามา BTS ไหม  คุณบอกไม่ได้มา BTS โกหกเพื่ออะไรครับ

Club Member
« ตอบ #25 เมื่อ: 16/08/13, [15:05:58] »

ง่ายๆเลยนะครับ "ตัดความรำคาญ กับการตอบคำถามคุณไงครับ คุณมโหฬาร"  และเรื่องระหว่างผมกับคุณมโหฬาร ผมขอจบแค่นี้นะครับ เพราะทุกอย่างผมได้อธิบายไปหมดแล้ว ยิ่งต่อปากต่อคำกันก็ไม่จบไม่สิ้นซะที โอ.เค.นะครับ และสุดท้ายผมขอขอบคุณท่านแอดมินมากครับที่ชี้แนะ และต่อไปผมจะระมัดระวังมากขึ้น กับการสื่อสารที่อาจทำให้ทุกคนเข้าใจผิด เรื่องซื้อขายผมไม่เคยมีปัญหาครับ ถามจากคนที่ผมเคยติดต่อซื้อขายได้ เพิ่งจะมามีก็หลังจากการแลกเปลี่ยนปลากันนี้แหละครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ และถ้าผมทำอะไรผิดพลาดไป ก็ขออภัยทุกๆคนในที่นี้ด้วยนะครับ
randolphy ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #26 เมื่อ: 16/08/13, [15:25:59] »

ผมไม่รู้จักใครทั้งสิ้น แค่เห็นอะไรแปลกๆระหว่าง คุณ Agassii Nutwarunthorn POoO! คือถ้าท่านทั้งสามสนิทจนใช้คอมเครื่องเดียวกัน เวลาถามราคาหรือติดต่อกัน ผมว่าคุยกันต่อหน้าเลยก็ได้นะครับ จะได้ไม่เสียเวลาสลับไอดีเข้าออกมาพิมพ์ถามกัน
เอสวา ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #27 เมื่อ: 16/08/13, [15:28:24] »

ทีแรกไม่งงนะ แต่พอผมงงเท่านั้นแหละ แม่ง!งงเลย  [superrage]
โดน อ่ะ  [on_026] [on_026]
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #28 เมื่อ: 16/08/13, [15:51:21] »

ผมไม่รู้จักใครทั้งสิ้น แค่เห็นอะไรแปลกๆระหว่าง คุณ Agassii Nutwarunthorn POoO! คือถ้าท่านทั้งสามสนิทจนใช้คอมเครื่องเดียวกัน เวลาถามราคาหรือติดต่อกัน ผมว่าคุยกันต่อหน้าเลยก็ได้นะครับ จะได้ไม่เสียเวลาสลับไอดีเข้าออกมาพิมพ์ถามกัน

้hahaha ้hahaha อันนี้ฮา
V 940 j ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #29 เมื่อ: 16/08/13, [16:10:52] »

ยิ่งอ่านยิ่ง งง สงสัยต้องกินนี่ละ

หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์