Aqua.c1ub.net
*
  Sat 11/May/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยโปรดระวัง บุคคลนี้ เล่น 3 ID  (อ่าน 10723 ครั้ง)
savagepong ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #30 เมื่อ: 16/08/13, [20:19:28] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

งานนี้มีคนสีข้างถลอกแน่ๆ
ตัวละคsลับ~* ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #31 เมื่อ: 16/08/13, [20:27:36] »

แวะมาอ่านเฉยๆ [aysi]
ขอให้จบด้วยดีครับ
เสือ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #32 เมื่อ: 16/08/13, [20:51:12] »

ทีแรกไม่งงนะ แต่พอผมงงเท่านั้นแหละ แม่ง!งงเลย  [superrage]

อันนี้ ฮาาาาา

fallendogma789 ออฟไลน์
« ตอบ #33 เมื่อ: 16/08/13, [21:44:55] »

นี่มัน........   วิชาในตำนานที่หายสาปสูญที่หายไปจากยุทธภพ(ไซเบอร์)นี่น่า 
Narikazai ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #34 เมื่อ: 16/08/13, [22:05:21] »

นี่มัน........   วิชาในตำนานที่หายสาปสูญที่หายไปจากยุทธภพ(ไซเบอร์)นี่น่า 
[mo_001] [mo_001]
note1984 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 16/08/13, [22:25:39] »

หยุดออกทะเลได้ละคับเอาเนื้อไม่เอาน้ำไม่ต้องยาว ถ้า่แลกกันสำเร็กถูกตัวปลา กะให้มันจบๆ ไม่ต้องวึ้นวือ ไรมากมาย เย้อะปวดหัว
joepsm ออฟไลน์
« ตอบ #36 เมื่อ: 16/08/13, [22:29:58] »

คนรักปลา เลี้ยงปลาเหมือนกัน อยากให้เรื่องมันจบๆไปครับ ไม่ว่าใครจะถูกหรือผิด ขอโทษกันและกันก็พอแล้วมั่ง =~=
fallendogma789 ออฟไลน์
« ตอบ #37 เมื่อ: 16/08/13, [22:36:56] »

ขอโทษกันและกันก็พอแล้วมั่ง =~=
นี้คือสิ่งที่ทำยากที่สุดในสังคมปัจุบันแล้วครับ แต่ก็หวังว่าจะทำได้ครับผม ^_^
อ๊อดๆ!!! ออฟไลน์
« ตอบ #38 เมื่อ: 16/08/13, [23:43:04] »

ผมไม่รู้จักใครทั้งสิ้น แค่เห็นอะไรแปลกๆระหว่าง คุณ Agassii Nutwarunthorn POoO! คือถ้าท่านทั้งสามสนิทจนใช้คอมเครื่องเดียวกัน เวลาถามราคาหรือติดต่อกัน ผมว่าคุยกันต่อหน้าเลยก็ได้นะครับ จะได้ไม่เสียเวลาสลับไอดีเข้าออกมาพิมพ์ถามกัน
ชอบอันนี้ จริงๆนะ [เจ๋ง]
. : ไร้นาม : . ออฟไลน์
« ตอบ #39 เมื่อ: 17/08/13, [01:33:10] »

ผมไม่รู้จักใครทั้งสิ้น แค่เห็นอะไรแปลกๆระหว่าง คุณ Agassii Nutwarunthorn POoO! คือถ้าท่านทั้งสามสนิทจนใช้คอมเครื่องเดียวกัน เวลาถามราคาหรือติดต่อกัน ผมว่าคุยกันต่อหน้าเลยก็ได้นะครับ จะได้ไม่เสียเวลาสลับไอดีเข้าออกมาพิมพ์ถามกัน
เต็มๆเลยอันนี้
แบบนี้คุณPOoO! คุณNutwarunthorn ต้องออกมาชี้แจงแล้วนะครับและช่วยตามคุณ Agassii มาชี้แจงในส่วนนี้ด้วย
เพราะว่าตอนนี้เขาได้หายตัวไปแล้ว
 lau02
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #40 เมื่อ: 17/08/13, [02:27:21] »

หลายID เพื่อปั่นกันสินค้านี่ ผิดนะครับ

แต่ จขกท. ก็เกินไปตรงที่ทำซะยังกะมีการโกงเงินอะไรกันใหญ่โต ลงรายรูป ละเอียดชื่อนามสกุลซะขนาดนั้น

ระวังโดนเค้าฟ้องกลับละ
meotwister ออฟไลน์
« ตอบ #41 เมื่อ: 17/08/13, [07:13:51] »

อันนี้อย่างโดน แรกๆ ก็แปลกใจตรงนี้นะ กะจะพิมพ์อยู่หลายครั้ง แต่..... ขอตามแบบเงียบๆดีกว่า [on_055]
]$[Posh]$[ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #42 เมื่อ: 17/08/13, [07:33:28] »

ถึงท่านแอดมิน และทุกท่าน
  เจตนาของพวกผม ไม่ได้มีเจตนาหลอกลวง ฉ้อโกง หรือสร้างหลาย ID เพื่อปั่นกระทู้ หรือเพื่อหลอกขายของแต่อย่างใดนะครับ  และผมเองก็ไม่ได้ปฏิเสธเรื่องที่มี 3 ID แต่อย่างใด และได้อธิบายชี้แจงถึงที่มา ที่ไปของ ทั้ง 3 ID นี้ไปในกระทู้ของผมแรกๆไปแล้วนะครับ และสาเหตุต้องใช้คอมเครื่องเดียวกัน ตามรูป

คุณดูวันที่ตอบกระทู้สิครับ มันคนละวันกันนะครับ และเนื่องจากพวกผมพักอาศัยที่อพาต์เม้น คนละที่นะครับ และอยู่ในละแวกเดียวกัน สาเหตุที่ต้องใช้คอมเครื่องผม ก็เพราะ 1. ที่ห้องคุณ POoO! ไม่มีคอม ไม่มีเน็ต 2. ที่ห้องคุณ Nutwarunthorn มีแต่คอม แต่ไม่มีเน็ตเพราะทางอพาร์ตเม้นท์เขาไม่อนุญาติให้ติด  ก็เหลือแต่ผม Agassii ที่ห้องผมมีคอม และใช้เน็ตไวไฟ ของทางอพาร์ตเม้นท์ จึงเป็นที่มาของ IP ที่เหมือนกัน เพราะเวลาที่พวกเขาจะใช้ ก็มาใช้ที่ห้องผม อันนี้เคลียร์นะครับ

และถ้าผมหลอกขาย หลอกลวงทุกคน สร้างปัญหาและความเสียหาย แต่ทำไมไม่เห็นมีใครมาแจ้งฟ้องผมเลยว่าถูกผมหลอกขายหรือหลอกลวง หรือโกงเงิน ฯลฯ แต่อย่างใด เลยนับแต่วันที่ได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา จริงมั๊ยครับ มีแต่เรื่องแลกเปลี่ยนปลาซึ่งคู่กรณีทั้งสองท่าน ก็เต็มใจและเสนอที่จะแลกปลากับผมเองตั้งแต่แรก ซึ่งคุณลูกชิ้นปลาก็ได้ออกมาชี้แจงแล้วว่าไม่ได้มีปัญหาอะไร  ก็เหลือแค่ผมกับคุณมโหฬาร และทุกกระทู้ที่คุณมโหฬารตั้งคำถามมา ผมก็ได้ออกมาชี้แจง ตลอดเรื่องไหนที่ผมผิด ผมก็ขอโทษ เรื่องไหนที่เป็นการเข้าใจผิด ผมก็อธิบายชี้แจงไป แต่เรื่องที่ผมสงสัย ทำไมไม่เห็นคุณมโหฬาร ชี้แจงกลับบ้างล่ะครับ มีแต่ผมที่มานั่งชี้แจงฝ่ายเดียว ส่วนที่จะให้คุณ POoO! กับ คุณ Nutwarunthorn ออกมาชี้แจง ไม่ต้องห่วงหรอกครับ เพราะถ้าเรื่องที่เกิดขึ้น ยังไม่จบ รูปและรายละเอียดของผม ที่ลงในกระทู้ ยังมีอยู่ ผมทั้ง 3 คนฟ้องกลับตามที่ท่านแอดมินบอกแน่นอนครับ เรื่องแค่นิดเดียว ก็ไม่จบไม่สิ้นซะที ทั้งๆที่ผมกล่าวขอโทษ ไปหลายครั้งแล้ว และ

ในเมื่อผมขอโทษไปหลายครั้งแล้ว แต่ไม่วี่แววว่าเรื่องจะยุติลงเลย ก็ไปเคลียร์กันที่โรงพักนะครับคุณมโหฬาร เดี๋ยวผมรอ คุณ POoO! กลับจากกาฬสิน ก่อนเนื่องจากเมียเขาคลอด พวกผม 3 คน รวมทั้งพยานหลักฐาน จะเข้าไปแจ้งความ ไม่เกิน
พรุ่งนี้ หรือวันจันทร์แน่นอนครับ คุณมโหฬารหน้าตาเป็นยังไง ร้านของคุณอยู่ตรงไหน ผมจำได้ เดี๋ยวจะไปเชิญคุณที่ร้านเลย
ไปเคลียร์กัน จะได้จบๆกันไปซะทีนะครับ

และสุดท้ายนี้ ผมก็ขออภัยท่านแอดมิน และทุกๆท่านในที่นี้ด้วยนะครับ
impersonate ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #43 เมื่อ: 17/08/13, [07:50:17] »

ปูเสื่อรอ ผมก็มีหลายไอดีนะ แต่ลงเบอร์เดียวกันหมดเลย สรุปหลายไอดีเพื่อครายยย [on_007]
Club Member
« ตอบ #44 เมื่อ: 17/08/13, [08:11:33] »

ปูเสื่อรอ ผมก็มีหลายไอดีนะ แต่ลงเบอร์เดียวกันหมดเลย สรุปหลายไอดีเพื่อครายยย [on_007]

ทั้งเรื่องที่ผมผิด และเรื่องที่ผมคิดว่าน่าจะเป็นการเข้าใจผิด ผมก็ออกมาชี้แจง และขอโทษไปหลายครั้งแล้วนี่ครับ
ยังจะต้องการให้ผมทำอะไรอีกล่ะครับ พอผมเงียบไปก็เรียกร้องให้ออกมาชี้แจง พอผมชี้แจง ขอโทษ ก็ไม่จบ

1. แล้วจะให้ผมชี้แจงทำไมครับ ถ้าไม่มีใครฟังเหตุผลของผม

2. แล้วที่ผมขอโทษไป เพื่ออะไรครับถ้าไม่มีใครให้อภัย

3. และเพื่อให้ทุกๆเรื่องจบลงที่ ณ ตรงนี้ รบกวนท่านแอดมิน ในฐานะคนกลาง และเป็นผู้มีสิทธิเหนือสุด
    ช่วยพิจารณา ตัดสิน เพื่อให้ทุกเรื่องราวยุติลงด้วยดี ด้วยนะครับ เพราะผมทั้งชี้แจงและกล่าวขอโทษไปแล้ว
    เรื่องก็น่าจะจบได้แล้ว ถูกมั๊ยครับ ขอบคุณครับ   
Elninyo POND ออฟไลน์
« ตอบ #45 เมื่อ: 17/08/13, [08:12:45] »

ถึงท่านแอดมิน และทุกท่าน
  เจตนาของพวกผม ไม่ได้มีเจตนาหลอกลวง ฉ้อโกง หรือสร้างหลาย ID เพื่อปั่นกระทู้ หรือเพื่อหลอกขายของแต่อย่างใดนะครับ  และผมเองก็ไม่ได้ปฏิเสธเรื่องที่มี 3 ID แต่อย่างใด และได้อธิบายชี้แจงถึงที่มา ที่ไปของ ทั้ง 3 ID นี้ไปในกระทู้ของผมแรกๆไปแล้วนะครับ และสาเหตุต้องใช้คอมเครื่องเดียวกัน ตามรูป

คุณดูวันที่ตอบกระทู้สิครับ มันคนละวันกันนะครับ และเนื่องจากพวกผมพักอาศัยที่อพาต์เม้น คนละที่นะครับ และอยู่ในละแวกเดียวกัน สาเหตุที่ต้องใช้คอมเครื่องผม ก็เพราะ 1. ที่ห้องคุณ POoO! ไม่มีคอม ไม่มีเน็ต 2. ที่ห้องคุณ Nutwarunthorn มีแต่คอม แต่ไม่มีเน็ตเพราะทางอพาร์ตเม้นท์เขาไม่อนุญาติให้ติด  ก็เหลือแต่ผม Agassii ที่ห้องผมมีคอม และใช้เน็ตไวไฟ ของทางอพาร์ตเม้นท์ จึงเป็นที่มาของ IP ที่เหมือนกัน เพราะเวลาที่พวกเขาจะใช้ ก็มาใช้ที่ห้องผม อันนี้เคลียร์นะครับ

และถ้าผมหลอกขาย หลอกลวงทุกคน สร้างปัญหาและความเสียหาย แต่ทำไมไม่เห็นมีใครมาแจ้งฟ้องผมเลยว่าถูกผมหลอกขายหรือหลอกลวง หรือโกงเงิน ฯลฯ แต่อย่างใด เลยนับแต่วันที่ได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา จริงมั๊ยครับ
มีแต่เรื่องแลกเปลี่ยนปลาซึ่งคู่กรณีทั้งสองท่าน ก็เต็มใจและเสนอที่จะแลกปลากับผมเองตั้งแต่แรก ซึ่งคุณลูกชิ้นปลาก็ได้ออกมาชี้แจงแล้วว่าไม่ได้มีปัญหาอะไร  ก็เหลือแค่ผมกับคุณมโหฬาร และทุกกระทู้ที่คุณมโหฬารตั้งคำถามมา ผมก็ได้ออกมาชี้แจง ตลอดเรื่องไหนที่ผมผิด ผมก็ขอโทษ เรื่องไหนที่เป็นการเข้าใจผิด ผมก็อธิบายชี้แจงไป แต่เรื่องที่ผมสงสัย ทำไมไม่เห็นคุณมโหฬาร ชี้แจงกลับบ้างล่ะครับ มีแต่ผมที่มานั่งชี้แจงฝ่ายเดียว ส่วนที่จะให้คุณ POoO! กับ คุณ Nutwarunthorn ออกมาชี้แจง ไม่ต้องห่วงหรอกครับ เพราะถ้าเรื่องที่เกิดขึ้น ยังไม่จบ รูปและรายละเอียดของผม ที่ลงในกระทู้ ยังมีอยู่ ผมทั้ง 3 คนฟ้องกลับตามที่ท่านแอดมินบอกแน่นอนครับ เรื่องแค่นิดเดียว ก็ไม่จบไม่สิ้นซะที ทั้งๆที่ผมกล่าวขอโทษ ไปหลายครั้งแล้ว และ

ในเมื่อผมขอโทษไปหลายครั้งแล้ว แต่ไม่วี่แววว่าเรื่องจะยุติลงเลย ก็ไปเคลียร์กันที่โรงพักนะครับคุณมโหฬาร เดี๋ยวผมรอ คุณ POoO! กลับจากกาฬสิน ก่อนเนื่องจากเมียเขาคลอด พวกผม 3 คน รวมทั้งพยานหลักฐาน จะเข้าไปแจ้งความ ไม่เกิน
พรุ่งนี้ หรือวันจันทร์แน่นอนครับ คุณมโหฬารหน้าตาเป็นยังไง ร้านของคุณอยู่ตรงไหน ผมจำได้ เดี๋ยวจะไปเชิญคุณที่ร้านเลย
ไปเคลียร์กัน จะได้จบๆกันไปซะทีนะครับ

และสุดท้ายนี้ ผมก็ขออภัยท่านแอดมิน และทุกๆท่านในที่นี้ด้วยนะครับ

เอ่อคือ ผมไม่ได้เป็คู่กรณี นี้ นะครับ ผมแค่ออกมาเคลียร์ตัวเองเท่านั้น เนื่องจาก มีการพาดพิงถึงผม เรื่อของสายของปลา  และรูปถ่ายของปลา

เคสนี้ คุณมโฬาร ได้ร้องทุกข์  เรื่อง 3 ไอดี  ซึ่งเรื่องนี้ก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผมเลย และผมไม่ขอออกความคิดเห็นอะไรทั้งนั้น

ในกรณีของผมคือ ผมได้แลกปลากับ คุณ poo และ คุณ Nutwarunthorn  ซึ่งการแลกก็จบลงด้วยดี ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับทั้ง 2 ท่านครับ

[เฮะๆ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/08/13, [08:31:28] โดย ลูกชิ้นปลา »
Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 17/08/13, [08:43:05] »

เอ่อคือ ผมไม่ได้เป็คู่กรณี นี้ นะครับ ผมแค่ออกมาเคลียร์ตัวเองเท่านั้น เนื่องจาก มีการพาดพิงถึงผม เรื่อของสายของปลา  และรูปถ่ายของปลา

เคสนี้ คุณมโฬาร ได้ร้องทุกข์  เรื่อง 3 ไอดี  ซึ่งเรื่องนี้ก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผมเลย และผมไม่ขอออกความคิดเห็นอะไรทั้งนั้น

ในกรณีของผมคือ ผมได้แลกปลากับ คุณ poo และ คุณ Nutwarunthorn  ซึ่งการแลกก็จบลงด้วยดี ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับทั้ง 2 ท่านครับ

[เฮะๆ]

ใช่ครับ คุณลูกชิ้นปลา และผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรกับคุณนะครับ ผมหมายถึงดังนี้ครับ

ข้อแรก เรื่อง 3 ID ผมก็ออกมาชี้แจง อธิบายถึงที่มาที่ไป และขอโทษ ขออภัยทุกๆคนในที่นี้ไปแล้ว

ข้อสอง ในการแลกเปลี่ยนปลา ครั้งแรก กับคุณมโหฬาร ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร ผมก็ขอโทษไปแล้วที่ผมบอกสายคุณผิด
                                        ครั้งที่สอง กับคุณลูกชิ้นปลาไม่ได้มีปัญหาอะไร หรือไม่พอใจอะไรกับผม ถูกมั๊ยครับ

ผมแค่ งงว่า เมื่อทั้งสองข้อ ผมออกมาชี้แจง กล่าวขอโทษ ขออภัยทุกคนในที่นี้ไปแล้ว ยังจะต้องการให้ผมทำอะไรอีกครับ

และตามที่ ท่านแอดมิน (ตามรูป)

ผมมีสิทธิที่จะฟ้องกลับได้ แต่ผมไม่ต้องการที่จะฟ้องกลับ แค่อยากให้เรื่องมันจบลง เคลียร์ๆกันไป
ก็แค่นั้น ถ้าต้องการให้ผมทำยังไง รบกวนช่วยบอกมาเลยดีกว่านะครับ เรื่องราวจะได้ยุติลงเสียทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/08/13, [08:47:13] โดย Agassii »
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #47 เมื่อ: 17/08/13, [09:12:22] »

แวะมาดู [วิ่งชิลๆ]
« ตอบ #48 เมื่อ: 17/08/13, [09:24:18] »

ชี้แจงแล้ว!!!...จบคดี
ที่ผ่านมามันเป็นอดีตไปแระ แต่ปัจจุบันและอนาคตอย่าเป็นแบบอดีตแล้วกัน
คนที่ทำผิดก็อย่าทำอีก คนที่ถูกกระทำก็ระวังตัวอย่าให้โดนแบบนี้อีก
 [นะโม นะโม]
Club Member
« ตอบ #49 เมื่อ: 17/08/13, [09:45:46] »

ชี้แจงแล้ว!!!...จบคดี
ที่ผ่านมามันเป็นอดีตไปแระ แต่ปัจจุบันและอนาคตอย่าเป็นแบบอดีตแล้วกัน
คนที่ทำผิดก็อย่าทำอีก คนที่ถูกกระทำก็ระวังตัวอย่าให้โดนแบบนี้อีก
 [นะโม นะโม]

โอ.เค.ครับ เป็นอันว่าเรื่องจบนะครับ ขอบคุณมากครับ

และขอความกรุณาคุณมโหฬาร ช่วยลบรูปผมออกให้ด้วยนะครับ เพราะมีรูปที่ใส่ฟอร์มออฟฟิศอยู่
ไม่อยากให้เสียหายไปถึงออฟฟิศด้วย คงเข้าใจนะครับ

ขอบคุณ และขออภัยทุกๆคนอีกครั้งครับ
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #50 เมื่อ: 17/08/13, [10:14:22] »

ช้าก่อนนนนน....มันยังงงงงงงไม่จบ

(ถ้าไม่งัดมุขเพื่อนเล่นเน็ตที่ห้องมาใช้ กะว่าจะปล่อยผ่านๆไปแล้วเชียวนะ  [สัดเป็ด])

จะให้เพื่อนใช้ไอดี เอาไอดีเพื่อนมาใช้ ให้เพื่อนเล่นคอมตัวเอง เล่นเน็ตไวไฟห้องเพื่อนอะไรผมก็ไม่สนครับ
แต่มีการแยกหลายไอดีหลายเมมเพื่อมาขายสินค้าชิ้นเดียวกัน มีการโพสอวยสินค้าระหว่างสองเมมที่ใช้ไอพีเดียวกัน
ทำให้สมาชิกอื่นเกิดการเข้าใจผิดในข้อมูลและความน่าเชื่อถือสินค้า
แม้จะยังไม่มีความเสียหายที่สามารถตีเป็นมูลค่าเงินได้ ก็โดนครับ

ยังไม่รวมถึงกรณีเมม Nutwarunthorn ที่คุณตอบ pm คุณมโหราฬ
ว่าคุณ Agassii บอกไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัว และเป็นลูกค้าของคุณ Agassii

แต่ตอนนี้ปรากฎว่าทำงานที่เดียวกัน สนิทกันถึงขั้นให้ปลา ให้มาเล่นเน็ตที่ห้องได้แล้ว  [เฮ้ย!]

ปล.ข้ออ้าง "เพื่อนเล่นเน็ตบ้านผม" นี่ผมเจอแทบจะ 95% ของกรณีไอพีเดียวหลายเมม
คลาสสิคพอๆกับหมากินการบ้านผมไปเลยล่ะครับท่านผู้ชม เบื่อมาก ยังกับละครหัวค่ำไทย พล็อตซ้ำฝุดๆ
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #51 เมื่อ: 17/08/13, [10:30:11] »

นั่นสิผมก็ว่ามันจะง่ายเกินไปครับ  ต่อไปถ้ามีกรณีนี้เกิดขึ้นอีก ก็แก้ตัวกันง่าย ๆ ครับ  ที่บ้าน น้องชายเอาเครื่องผมมาเล่นครับ
พ่อตายืมเครื่องผมมาเล่นตอนผมไม่อยู่ครับผมไม่รู้เรื่อง  ต่อไปรับรองยุ่งตายเลยครับ   ต้องมีการจัดการอย่างเด็ดขาดและเป็นบรรทัดฐานต่อไปครับ   [on_065] มันง่ายเกินไปที่จะจบ  แม้ไม่มีความเสียหายเป็นมูลค่าแต่ความน่าเชื่อถือของเว็ปเสียหายแน่นอนครับ [on_065] [on_065]
Club Member
« ตอบ #52 เมื่อ: 17/08/13, [10:34:27] »

โอ.เค.ครับ แล้วจะให้ผมทำยังไงครับ
เพราะเรื่องอื่นๆ นอกเหนือจาก 3 ID นี้ น่าจะเคลียร์จบแล้ว คงเหลือแค่ คดี 3 ID
นี้ใช่ไหมครับ ที่ผมเข้าใจนะ แล้วควรจะทำไงถึงจะยุติได้อ่ะครับ
รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/08/13, [10:40:02] โดย Agassii »
« ตอบ #53 เมื่อ: 17/08/13, [14:05:09] »

โอ.เค.ครับ แล้วจะให้ผมทำยังไงครับ
เพราะเรื่องอื่นๆ นอกเหนือจาก 3 ID นี้ น่าจะเคลียร์จบแล้ว คงเหลือแค่ คดี 3 ID
นี้ใช่ไหมครับ ที่ผมเข้าใจนะ แล้วควรจะทำไงถึงจะยุติได้อ่ะครับ
รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

ถ้าไม่จริงก็ต้องหาหลักฐานมาแก้ต่างครับ
แต่ถ้าจริงยอมรับและรับโทษตามกฏของเว็ป...ทุกคนในเว็ปพร้อมให้อภัย

[mo_007]
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #54 เมื่อ: 17/08/13, [14:12:19] »

ไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัว...แต่ทำงานที่เดียวกัน...มาเล่นเน็ตที่ห้องได้  [on_007] [on_007]
Club Member
« ตอบ #55 เมื่อ: 17/08/13, [15:08:40] »

ถ้าไม่จริงก็ต้องหาหลักฐานมาแก้ต่างครับ
แต่ถ้าจริงยอมรับและรับโทษตามกฏของเว็ป...ทุกคนในเว็ปพร้อมให้อภัย

[mo_007]

เรื่อง 3 ID ที่มาที่ไป และการลงขายปลานั้น ผมได้อธิบายชี้แจง ไปในกระทู้ชี้แจงของผมตั้งแต่แรก ซึ่งผมขอไม่อธิบายชี้แจงซ้ำอีกนะครับ และผมก็ยังยืนยันตามทุกคำพูดที่ผมกล่าวมาทั้งหมด ซึ่งภาพที่ออกมา แต่ละท่านจะมองยังไง ก็ขึ้นอยู่ตามดุลยพินิจของแต่ละท่าน แต่ผมหวังว่า ตลอดเวลาที่ผมเข้ามาชี้แจงเรื่องต่างๆ คงพอที่จะทำให้ทุกท่านได้เห็นว่า ผมกล้าพอที่จะยอมรับ และรับผิดชอบทุกการกระทำของผม ทั้งที่เกิดขึ้นโดยเจตนา หรือไม่ได้เจตนาก็ดี โดยที่ผมไม่ได้หนีหาย หรือเงียบเฉยไปจากเว็ป และอย่างที่ผมเคยกล่าวไป เรื่องไหนผมผิด ผมยอมรับ และขอโทษทุกๆท่านที่ทำให้ต้องมาเดือดร้อน จากผลของการกระทำดังกล่าวของผม และผมก็ไม่ได้มีเจตนาที่จะสร้างความเสียหายหรือความเสื่อมเสียให้แก่ใคร ส่วนเรื่องที่ผมคิดว่าน่าจะเข้าใจผิด ผมก็ได้ชี้แจงอธิบายไปอย่างทุกๆกระทู้ที่ผ่านมา หวังว่าทุกท่านคงเข้าใจเจตนารมณ์ของผมนะครับ

ส่วนคำพูดที่ว่า "ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว" นั้น ต้องขอโทษด้วยที่กล่าวคำออกมาอย่างนั้น เพราะใช้อารมณ์และต้องการตัดความรำคาญแค่นั้นครับ ตามกระทู้ที่เคยได้ชี้แจงไปในเรื่องนี้  และไม่ได้คิดว่าจะกลายเป็นเรื่องใหญ่โตอะไร ต้องขอโทษจริงๆครับ

และสุดท้าย เมื่อการกระทำของพวกผมทั้ง 3 คน ผิดกฎ และข้อบังคับของเว็ปแห่งนี้ ก็ยินดีให้ได้รับโทษจากการกระทำที่ผ่านมาตามกฎและข้อบังคับของเว็ปแห่งนี้ครับ และต้องขออภัยทุกๆท่าน ณ ที่นี้อีกครั้ง และขอขอบคุณเปิดโอกาสให้ได้ชี้แจง อธิบายเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยครับ

ปล. รบกวนช่วยลบรูปผมออกให้หน่อยนะครับ เพราะมีรูปที่ผมใส่ชุดฟอร์มของบริษัท และไม่อยากให้เกิดเรื่องอะไรตามมาอีกครับ ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/08/13, [20:47:20] โดย Agassii »
NumzaNarak ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #56 เมื่อ: 17/08/13, [15:14:41] »

เพิ่งกลับจาก ตจว. อ่านแล้ว งงเลยค่ะ สงสัยต้องรีบไปเคลียของที่ต้องส่งของตัวเองบ้างแล้วเดี๋ยวโดนร้องทุกข์บ้าง อิอิ

Aimed ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #57 เมื่อ: 17/08/13, [15:52:41] »

เขาขอให้ลบรูป ก็ลบให้เขาเถอะครับ คุณมโหฬาร
ตอนนี้เขายังเหลือใจ เขาก็ใช้คำขอร้อง ถ้าเขาหมดใจ แล้วคุณจะเดือดร้อน
kitsana2537 ออฟไลน์
« ตอบ #58 เมื่อ: 17/08/13, [17:52:48] »

ประเด็นคือ 3 ID ปั่นสินค้า ถามราคากันเอง ทั้งๆที่อยู่บริษัทเดียวกัน
แล้วจุดมุ่งหมายของการโกหกล่ะครับ ว่าไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่ทำงานอยู่บริษัทเดียวกัน มาเล่นคอมเครื่องเดียวกัน
 ถ้าผิดก็ยอมรับผิดเถอะครับ สังคมพร้อมให้อภัย
ส่วนคุณมโหฬาร ถ้าเรื่องมันไม่ถึงกับ เสียเงินเสียทอง ก็ปล่อยๆมันไปอย่าคิดมากเลยครับ เพราะคนไม่ดี มันมีทุกวงการแล้วไม่ใช่แค่คน 2คน แต่ เยอะ !
        ............แต่ ประเด็นเรื่องนี้ที่ทางท่านแอดมินต้องการบอกคือ กฏ ย่อมเป็นกฏครับ
 [on_065]
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #59 เมื่อ: 17/08/13, [19:28:37] »

ถึงผู้ชำนาญการพิเศษ Yoda

ช่วยทำความเข้าใจเรื่องนี้แล้วมาเล่าให้ฟังในวันหลังด้วย เพราะผมงงไปหมดแว้ววววว [โน่ววววว]

ด้วยความเคารพ
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์