Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยโปรดระวัง บุคคลนี้ เล่น 3 ID  (อ่าน 10640 ครั้ง)
OoR CrayFish ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #60 เมื่อ: 17/08/13, [20:23:33] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ประเด็นคือ 3 ID ปั่นสินค้า ถามราคากันเอง ทั้งๆที่อยู่บริษัทเดียวกัน
แล้วจุดมุ่งหมายของการโกหกล่ะครับ ว่าไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่ทำงานอยู่บริษัทเดียวกัน มาเล่นคอมเครื่องเดียวกัน
 ถ้าผิดก็ยอมรับผิดเถอะครับ สังคมพร้อมให้อภัย
ส่วนคุณมโหฬาร ถ้าเรื่องมันไม่ถึงกับ เสียเงินเสียทอง ก็ปล่อยๆมันไปอย่าคิดมากเลยครับ เพราะคนไม่ดี มันมีทุกวงการแล้วไม่ใช่แค่คน 2คน แต่ เยอะ !
        ............แต่ ประเด็นเรื่องนี้ที่ทางท่านแอดมินต้องการบอกคือ กฏ ย่อมเป็นกฏครับ
 [on_065]
โอ๊เจียม. พูดถูกครับ
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #61 เมื่อ: 17/08/13, [20:25:04] »

จริงพี่ปกติผมเป็นคนเข้าใจอะไรต่างๆได้ง่ายและเรียนรู้ไวนะแต่เจอะเคสนี้หัวตื้อเลย 036
]$[Posh]$[ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #62 เมื่อ: 17/08/13, [20:46:25] »

เรื่อง 3 ID ที่มาที่ไป และการลงขายปลานั้น ผมได้อธิบายชี้แจง ไปในกระทู้ชี้แจงของผมตั้งแต่แรก ซึ่งผมขอไม่อธิบายชี้แจงซ้ำอีกนะครับ และผมก็ยังยืนยันตามทุกคำพูดที่ผมกล่าวมาทั้งหมด ซึ่งภาพที่ออกมา แต่ละท่านจะมองยังไง ก็ขึ้นอยู่ตามดุลยพินิจของแต่ละท่าน แต่ผมหวังว่า ตลอดเวลาที่ผมเข้ามาชี้แจงเรื่องต่างๆ คงพอที่จะทำให้ทุกท่านได้เห็นว่า ผมกล้าพอที่จะยอมรับ และรับผิดชอบทุกการกระทำของผม ทั้งที่เกิดขึ้นโดยเจตนา หรือไม่ได้เจตนาก็ดี โดยที่ผมไม่ได้หนีหาย หรือเงียบเฉยไปจากเว็ป และอย่างที่ผมเคยกล่าวไป เรื่องไหนผมผิด ผมยอมรับ และขอโทษทุกๆท่านที่ทำให้ต้องมาเดือดร้อน จากผลของการกระทำดังกล่าวของผม และผมก็ไม่ได้มีเจตนาที่จะสร้างความเสียหายหรือความเสื่อมเสียให้แก่ใคร ส่วนเรื่องที่ผมคิดว่าน่าจะเข้าใจผิด ผมก็ได้ชี้แจงอธิบายไปอย่างทุกๆกระทู้ที่ผ่านมา หวังว่าทุกท่านคงเข้าใจเจตนารมณ์ของผมนะครับ

ส่วนคำพูดที่ว่า "ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว" นั้น ต้องขอโทษด้วยที่กล่าวคำออกมาอย่างนั้น เพราะใช้อารมณ์และต้องการตัดความรำคาญแค่นั้นครับ ตามกระทู้ที่เคยได้ชี้แจงไปในเรื่องนี้  และไม่ได้คิดว่าจะกลายเป็นเรื่องใหญ่โตอะไร ต้องขอโทษจริงๆครับ

และสุดท้าย เมื่อการกระทำของพวกผมทั้ง 3 คน ผิดกฎ และข้อบังคับของเว็ปแห่งนี้ ก็ยินดีให้ได้รับโทษจากการกระทำที่ผ่านมาตามกฎและข้อบังคับของเว็ปแห่งนี้ครับ และต้องขออภัยทุกๆท่าน ณ ที่นี้อีกครั้ง และขอขอบคุณเปิดโอกาสให้ได้ชี้แจง อธิบายเรื่องที่เกิดขึ้นด้วยครับ

ปล. รบกวนช่วยลบรูปผมออกให้หน่อยนะครับ เพราะมีรูปที่ผมใส่ชุดฟอร์มของบริษัท และไม่อยากให้เกิดเรื่องอะไรตามมาอีกครับ ขอบคุณมากครับ

จากประโยคสีแดงด้านบนนี้ มันยังไม่ได้แสดงถึงการออกมารับผิดชอบทุกการกระทำ และยอมรับผิดตามกฏของเว็ปแห่งนี้อีกหรอครับ แล้วจะให้พูดยังไง ทุกท่านจึงจะเข้าใจครับ
kitsana2537 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #63 เมื่อ: 17/08/13, [22:38:07] »

สังคมให้ โอกาส เสมอครับ สำหรับคนที่ปรับปรุงตัว  [เจ๋ง]
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #64 เมื่อ: 17/08/13, [22:51:30] »

ประเด็นคือ 3 ID ปั่นสินค้า ถามราคากันเอง ทั้งๆที่อยู่บริษัทเดียวกัน
แล้วจุดมุ่งหมายของการโกหกล่ะครับ ว่าไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่ทำงานอยู่บริษัทเดียวกัน มาเล่นคอมเครื่องเดียวกัน
 ถ้าผิดก็ยอมรับผิดเถอะครับ สังคมพร้อมให้อภัย
ส่วนคุณมโหฬาร ถ้าเรื่องมันไม่ถึงกับ เสียเงินเสียทอง ก็ปล่อยๆมันไปอย่าคิดมากเลยครับ เพราะคนไม่ดี มันมีทุกวงการแล้วไม่ใช่แค่คน 2คน แต่ เยอะ !
        ............แต่ ประเด็นเรื่องนี้ที่ทางท่านแอดมินต้องการบอกคือ กฏ ย่อมเป็นกฏครับ
 [on_065]

ไม่ต้องทำ
ตัวใหญ่ก็ได้
มันเปลืองที่

[yuno]

กฎย่อมเป็นกฎ อยู่แล้ว
ก็กฎ มันก็ต้องเป็นกฎน่ะสิ จะให้มันเป็นแมวรึไง

และ กฎ สะกดแบบเดียวกับ กฎหมาย (.ช ไม่ใช่ (.ปฏัก)

จะบังคับใช้กฎมันก็ต้องดูสภาพแวดล้อม ความเหมาะสมด้วย
ไม่ใช่ว่าบ้าเป๊ะตามตัวหนังสือ มันก็ลูกเสือเกินไป ไม่ใช่เรื่อง
พวกเอ็งจะซื้อจะขายก็ดูๆกันบ้าง ไม่ใช่จะให้คนดูแลคอยดูให้อย่างเดียว
เวลาเสียตังเสียของ พวกข้าไม่ได้ไปเสียกะเอ็งนะเว้ย

มั่วเมม อวยกันเอง แต่ไม่น่าเกลียดมากนัก ก็เอาขั้นตีมือแปะๆ

Agassii ห้ามโพส 15 วัน
POoO! แบน
Nutwarunthorn แบน

จัดการพรุ่งนี้ ยังมีอะไรคั่งค้างก็จัดการให้เรียบร้อย

สมมุติว่าเป็นสามคนจริง ถ้าคิดจะเล่นเว็บก็หัดหาคอมหาเน็ตมาใช้เองบ้าง มันไม่ได้แพงเลยเดี๋ยวนี้
สมมุติว่าเป็นคนเดียวแยกร่าง ก็หัดหาเบอร์หาเน็ตมาใช้หลายๆอันบ้าง เบอร์โทร,ไอพีมันจะได้ไม่ซ้ำ

ขอบพระคุณที่ใช้บริการ  [ฮะหมี]
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #65 เมื่อ: 17/08/13, [23:13:39] »

กฎ สะกดแบบเดียวกับ กฎหมาย (.ช ไม่ใช่ (.ปฏัก)

เพิ่งรู้ว่ามันเป็นแบบนี้ 036
kitsana2537 ออฟไลน์
« ตอบ #66 เมื่อ: 17/08/13, [23:44:08] »

ขอโต๊ดก๊าบบบ  asspain asspain ขออภัย สะกดผิดครับ  036
]$[Posh]$[ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #67 เมื่อ: 18/08/13, [00:11:42] »

ขอบคุณครับ สำหรับคำตัดสินและบทลงโทษที่ชัดเจนและกระจ่างแจ้งครับ

ปล.อย่าลืมนะครับคุณมโหฬาร ช่วยลบรูปผมออกด้วย อย่างที่บอก เพราะมีรูปที่ผม
ใส่ชุดฟอร์มบริษัทอยู่ ไม่อยากให้เกิดปัญหาอื่นๆตามมาอีก คงเข้าใจนะครับ

ขอบคุณครับ

ตามสัญญาเมื่อสายัณ / บัง!
kenaqua ออฟไลน์
« ตอบ #68 เมื่อ: 19/08/13, [17:10:24] »

ทีแรกไม่งงนะ แต่พอผมงงเท่านั้นแหละ แม่ง!งงเลย  [superrage]
้hahaha
Indicator ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #69 เมื่อ: 21/08/13, [09:27:45] »

ดราม่าเอ๋ย...ช่างซับซ้อนยิ่ง!!! [happysmile] [yuno] [meme_yaranaika] [surpeised]

กดอีโมมั่ว / บัง!
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #70 เมื่อ: 21/08/13, [22:42:44] »

ดราม่าเอ๋ย...ช่างซับซ้อนยิ่ง!!! [happysmile] [yuno] [meme_yaranaika] [surpeised]

กดอีโมมั่ว / บัง!

555 ดีนะเรากดไม่เป็น

เข้ามาเสพดราม่าต่อ จบยังอะ
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์