วันจันทร์ที่ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561 [05:22:56]

ควรเก็บน้องไว้มั้ย ?

ควรเก็บน้องไว้มั้ย ? เมื่อ: 26/10/2561 [21:31:02]
น้องหอย มันมาแต่ไหนไม่รู้ ยุมาตั้งนานพึ่งเห็น
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
หอยคันครับ  รกตาเฉยๆ ไม่แน่ใจว่ามันแทะต้นไม้ด้วยป่าวนะครับ  [confuse01]
แพร่พันธ์เร็วมากนะครับ  [smile01]
หาไม่เจอแล้วอ่า รอมันโพล่มาอีกก่อนค่อยจับทิ้ง
ขอบคุณนะคะ ที่ให้ความรู้
โผล่อีกทีเต็มตู้setImmediate$0.055600772573050516$2
เก็บออกแล้วคะ แต่ไม่แน่ใจว่าหมดยัง รอดูต่อไป มั้ยรู้มันมาจากไหน ขอที่เอาใส่ตู้ ก็ใหม่หมด
ไม่ควรเก็บเป็นอย่างยิ่งเลยครบ  หอยพวกนี้น่าจะเกิดจากติดมากับต้นไม้   และอีกอย่างอาหารปลาเหลือก้นตู้ครับเผลอแป๊บเดียวมันจะมาเรื่อยๆครับ ไม่น่าดูเท่าไรอางรำคาญด้วยครับ 
ต้นไม้ไหนนะ ตอนมาก็ไม่มีหอยนะ มันมาแต่ไหนนะ น่าสงสัย ?
ผมไปซื้อไม้น้ำจากจตุจักมา...เจอเหมือนกันครับ..คราวหลังต้องเอาไม้น้ำแช่เกลือซัก10นาทีค่อยลงตู้ดีกว่าครับ...ลืมแช่เลยโดนเหมือนกันครับ
จ้า  พยายามสังเกตุ เด่วมันก็โพล่มาเกาะตู้
มันคือลูกของหอยหมวกทหาร ตัวดำๆหน่ะ ควรเอาออกอ่ะไม่งั้นเต็มตู้ แต่เอาจิงๆเหนเปนตัวขนาดนี้มันคงไข่ไว้เต็มหมดแล้วหละ งี้แหละ ชอบขอต้นไม้ชาวบ้าน ได้มาาาเปนนนไงงงเรียบร้อยยยยยยยย 555555
เท่าที่รู้มาคือ ยอดต้นไม้คือของโปรดมันสุดๆ
ชอบแทะใบอ่อนๆ. ยิ่งกิน ยิ่งแพร่พันธ์.

ส่วนมาก มาจากต้นไม้ที่คนทั่วไปเลี้ยงไว้.
ทางที่ดี ควรหาซื้อต้นไม้ที่เป็นการเพราะจากกระปุก ปลอดหอยแน่นอน.

ไม่ใช่จากตู้ไม้น้ำคนอื่นที่(จะ)ได้ฟรีๆมา
หึๆๆ

ขนาดให้ฟรีแล้ว ยังลีลา