Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องน้ำเหลืองแก้ยังไงดีครับ  (อ่าน 23063 ครั้ง)
Socos ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #30 เมื่อ: 24/05/10, [16:03:06] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

จ่ายไม่เต็ม220 ไม่ใช่ปัญหาครับ เพราะแค่ชั่วคราว แต่กรองนอกจะเบากว่าปกตินิดหน่อย ผมใช้ ups ของ apc ค่าโวลต์ที่เปลงได้จะอยู่ในช่วงที่อุปกรณ์ไฟฟ้าทำงานได้ ที่สำคัญจ่ายไฟนิ่งนะครับ ไม่มีผลให้อุปกรณ์เสีย เคยเอาพัดลมต่อ ups ตอนไฟดับ ก็หมุนครับแต่หมุนช้ากว่าไฟบ้าน แต่ไม่มีผลให้พัดลมเสีย วิธีแก้เลือก ups ที่น่าเชื่อถือครับ แนะนำ apc(แพงสุด) syndome พวกรุ่นใหญ่ๆจ่ายไฟดีกว่ารุ่น 2พันกว่าครับ เพราะวงจรออกแบบมาดีกว่า จ่ายกระแสและสำรองไฟได้นานกว่า ขึ้นอยู่กับงบประมาณด้วยครับ ดูรุ่นไหนอยู่ปรึกษาได้ครับ พอรู้นิดหน่อย [เขิลลลล]
PM ไปแล้วครับ
แล้วรุ่นใหญ่ๆที่ว่านี่ อยากทราบราคาโดยประมาณครับ
chamnearn ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #31 เมื่อ: 01/11/15, [15:56:34] »

สรุปว่า เหลืองเพราะดินใหม่ ควรใช้ ถ่าน กรองน้ำใช่มั้ยคับ
ผมลงเดิน black earth แล้วมันเหลืองดีจังเลย ถ่ายน้ำ 50% มาสามวันแล้วก็ยังไม่ใส

เดียวจะเอาถ่านมาใส่กรองแขวนดูคับ
myboyvz ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #32 เมื่อ: 02/11/15, [18:06:37] »

BE  ถ่ายอีกนานครับ กว่าจะหายเหลือง แร่ธาตุเค้าจัดเต็ม
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์