Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความแตกต่าง ข้อดี และข้อเสีย ของกรองใต้กรวดแบบท่อ กับ แบบตะแกรงพลาสติก  (อ่าน 23933 ครั้ง)
mondet ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #30 เมื่อ: 20/05/09, [23:29:19] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ทั้งสองแบบมันจะแย่เหมือนกันแหละครับ โดยเฉพาะตรงสีเขียวเข้มๆ

ไอ้ตันน่ะ ไม่ค่อยตันหรอก จุดอับอะไรก็ไม่ค่อยมีผล

ประเด็นคือมันสะสมขี้ครับ เพราะมันต้องมีขี้ส่วนนึงที่ไม่โดนดูดลงกรอง แน่นอน

นานไปไนเตรทขึ้น

ระยะเวลาต่างกันแล้วแต่ปริมาณขี้

ถ้าจะใช้ต้องหมั่นดูดพื้น พรวนดินสม่ำเสมอครับ

ทำไมเอาตระใคร่มาเกาะรูปผมล่ะครับพี่  [เขิลลลล]
anubeast ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #31 เมื่อ: 20/05/09, [23:42:05] »

พึ่งตั้งตู้ใหม่วันนี้เองคุณ กบ  ้hahaha  ตอนนี้มีแต่พี่เจือจางดูไม่ได้เลยเด๋วมาขายตัวลา 50,60,70,80,90,100 ดีป่ะ

รอนานอยู่น่า ้hahaha

ผมรอได้ครับ ให้คุณวิเชียรเอาไปทาลิขวิดกับลงสีให้ก่อนละกัน  hide2 เอาแบบขาวแน่นๆแดงแจ่มๆเลยนะครับ ส่วนค่าลิขวิดกับค่าสีบอกมาเลยครับ  ้hahaha
Noum ME 34 (Aqua Office) ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #32 เมื่อ: 20/05/09, [23:55:15] »

ลิขวิด เลยเหรอ คุณกบ
เดี๋ยวผมเอาเชอร์รี่แดงๆ มาทาลิขวิดบ้าง emb01
# ตู ด ห มึ ก # ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 21/05/09, [00:17:07] »

อย่างพี่วิเชียรเนี่ยนะ จางๆ ไม่เชื่อๆๆๆ

แบงค์กี้ ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #34 เมื่อ: 21/05/09, [01:53:21] »

sho01 ้hahaha  แล้วอย่าเสียใจล่ะ  เห็นแล้วจะบอกว่าทำไมจางอ่ะพี่ ้hahaha

กุ้งพี่วิเชียร มีแต่ขาวแน่นๆทั้งนั้น ไว้ผมจะอุดหนุนด้วยครับ  ได้ยินชื่อเสียงมานานแล้ว [เขิลลลล]
wenkel ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 21/05/09, [10:58:13] »

แล้วถ้าใช้ทั้ง2อย่างเลยล่ะครับ จะได้ไหม?

คือด้านล่างสุดวางด้วยท่อ แล้วก็เอาตระแกรงวางบนท่อ... [งง]

mondet ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #36 เมื่อ: 21/05/09, [14:19:21] »

แล้วถ้าใช้ทั้ง2อย่างเลยล่ะครับ จะได้ไหม?

คือด้านล่างสุดวางด้วยท่อ แล้วก็เอาตระแกรงวางบนท่อ... [งง]

sho01 คิดได้ไงอ่ะ แต่ว่ามันจะออกมาเป็นแบบไหนหว่า
wenkel ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #37 เมื่อ: 21/05/09, [16:03:53] »

sho01 คิดได้ไงอ่ะ แต่ว่ามันจะออกมาเป็นแบบไหนหว่า

ลองนึกภาพดูนะครับ ท่อวางอยู่ด้านล่างสุด แล้วก็เอาตระแกรงวางบนท่ออีกที

แล้วก็เอาหิน+ดิน วางไว้บนตระแกรง ทีนี้พื้นที่ด้านล่างสุดที่ท่อวางอยู่ก็จะมีแต่ท่อ

มันจะมีพื้นที่โดยที่ไม่มีอะไรอยู่นอกจากเศษอาหารหรือขี้หลุดลงมา

ทำให้ท่อดูดได้อย่างเต็มที่ ไม่รู้ว่าผมคิดแบบนี้ถูกรึเปล่านะครับ... [งง]
Aries .... ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 22/05/09, [06:48:50] »

ลองนึกภาพดูนะครับ ท่อวางอยู่ด้านล่างสุด แล้วก็เอาตระแกรงวางบนท่ออีกที

แล้วก็เอาหิน+ดิน วางไว้บนตระแกรง ทีนี้พื้นที่ด้านล่างสุดที่ท่อวางอยู่ก็จะมีแต่ท่อ

มันจะมีพื้นที่โดยที่ไม่มีอะไรอยู่นอกจากเศษอาหารหรือขี้หลุดลงมา

ทำให้ท่อดูดได้อย่างเต็มที่ ไม่รู้ว่าผมคิดแบบนี้ถูกรึเปล่านะครับ... [งง]
ตระแกรงมันไม่ได้ขนาดพอดีกะตู้เป๊ะๆนี่ดิ เด๋วพัมมิสกะดินก็ไหลลงไปข้างล่างอยู่ดี  ้hahaha
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์