Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้หมายความว่าอะไรครับ ช่วยออกมาชี้แจ้งด้วยครับ คุณ Crayfish_Uttaradit  (อ่าน 14589 ครั้ง)
ต้มยำกุ้ง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #60 เมื่อ: 21/05/15, [12:42:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สิ่งที่ผมต้องการ สื่อคือ  ไม่อยากให้รีบตัดสินใคร  ก่อนที่จะมีการพูดคุยทำความเข้าใจกันก่อน
เพราะ ถ้า มีคนมาร้องทุกข์ นั่นหมายความว่า อีกฝ่าย จะก็ตกเป็นจำเลย ไปแล้ว

ผมก็เป็น หนึ่งคน ที่ใช้ภาษาในการพิมไม่เก่ง

"แปซิฟาสที่พรีออเดอร์ตั้งแต่เดือนมีนาคม ยังไม่มาเหรอครับ"  มันเป็นเหมือนประโยคทวงของจริงๆแหละครับ  แต่ทำไมไม่มีการคุยกันก่อน ถามกลับซักนิดก็ยังดีว่า  คุณ สั่งไปหรือ /คุณไม่ได้สั่งไม่ใช่หรือ   แต่นี่ ยังไม่ได้ถามอะไรเลย  มาตั้งกระทู้ให้คนลุมประนาม ซะแล้ว  
ประโยคแค่ไม่กี่ประโยค ตัวหนังสือแค่ไม่กี่ตัว มันสามารถ ตีความได้หลายแบบนะครับ  เพราะงั้น แนะนำให้ คุยกันก่อน ที่จะมาร้องทุกข์ นะครับ

ลองแวะเข้าไปใน FB แล้ว แล้วคุณจะเข้าใจครับ ว่าไม่ใช่แค่การดิสเครดิสเพียงอย่างเดียว มีการด่าอีกมากมาย และมีการใส่ความต่าง ๆ นา นา  ล่าสุดก็เพิ่งขึ้นศาลข้อหาทำร้ายร่างกาย
ลองเข้าไปดูแล้วจะเข้าใจครับ  [on_026]
« ตอบ #61 เมื่อ: 21/05/15, [12:54:37] »

บอกไว้ก่อน ผมไม่มีส่วนได้เสียหรือรู้จักกับเจ้าของกระทู้ครับ  ที่มันเป็นประเด็นขึ้นมาเพราะอะไร ในเฟสบุ๊ค ก็แสดงเจตนาชัดเจน ง่าย ๆ ครับเข้าใจเลยว่าต้องการอะไร กับ สิ่งที่เจ้าของกระทู้เอามาให้ดูก็คิดว่าแสดงเจตนาชัดเจนมากแล้วครับ  ชัดเจนมาก ๆ ครับกับเจตนา  [on_018]

มีให้เสพมากกว่าห้องร้องทุกข์เสียอีก  [on_026]

ทุกวันนี้ผมคิดว่าตัวเองเป็นดาราเลยนะ ขยับทำอะไรนิดหน่อยเป็นประเด็นให้เขานำไปมโนด่าได้ทุกวัน

แต่ก็ต้องขอบคุณที่ทำให้ผมมีทุกวันนี้ได้ เพราะมีคนคอยจับผิด งานที่ผมทำเลยต้องเนียนทุกรายละเอียด ได้ฝึกสมาธิระงับความโกรธ แม้จะด่าหยาบขนาดไหน ยิ่งด่าเท่าไหร่ คนยิ่งอยากรู้ คนยิ่งรู็จักเยอะขึ้น

ประสบการณ์ที่หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน  [on_066]
เสาะแสวงหา!! ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #62 เมื่อ: 21/05/15, [17:41:17] »

ผมเข้าใจว่า เจตนา เขาแค่ ต้องการซื้อกุ้งนะ เพราะเขาถามหาซื้อ (เขาอาจทำให้ผมเข้าใจอย่างนั้น)
ต่างคน ต่างความคิด ต่างมุมมอง  มุมมองที่ผมเสนอให้มองเป็นแค่อีกมุม ที่ไม่อยากให้มองข้าม ก็เท่านั้นครับ
ผมไม่รู้ว่าในเฟสบุค เกิดอะไร ผมมองเห็นในสิ่งที่ผมเห็น(ในเวปนี้) ในมุมมองของผมครับ  ไม่โดนใจใคร ก็ขออภัย ด้วยนะครับ 
ว่าแต่ เฟสบุค กลุ่มไหนกันครับ   อยากเข้าไปร่วมด้วย (ร่วมซื้อขายน่ะครับ)  [on_026]

ขอโทษด้วยที่ไม่รู้จริงแล้วมาพูด  ข้อมูลผมมีแค่ใน เวปนี้เท่านั้น ขออภัยจริงๆถ้าทำให้รำคาญใจ  [on_007]
« ตอบ #63 เมื่อ: 21/05/15, [19:04:03] »

ผมเข้าใจว่า เจตนา เขาแค่ ต้องการซื้อกุ้งนะ เพราะเขาถามหาซื้อ (เขาอาจทำให้ผมเข้าใจอย่างนั้น)
ต่างคน ต่างความคิด ต่างมุมมอง  มุมมองที่ผมเสนอให้มองเป็นแค่อีกมุม ที่ไม่อยากให้มองข้าม ก็เท่านั้นครับ
ผมไม่รู้ว่าในเฟสบุค เกิดอะไร ผมมองเห็นในสิ่งที่ผมเห็น(ในเวปนี้) ในมุมมองของผมครับ  ไม่โดนใจใคร ก็ขออภัย ด้วยนะครับ 
ว่าแต่ เฟสบุค กลุ่มไหนกันครับ   อยากเข้าไปร่วมด้วย (ร่วมซื้อขายน่ะครับ)  [on_026]

ขอโทษด้วยที่ไม่รู้จริงแล้วมาพูด  ข้อมูลผมมีแค่ใน เวปนี้เท่านั้น ขออภัยจริงๆถ้าทำให้รำคาญใจ  [on_007]

ไม่เป็นไรครับ รับฟังทุกความคิดเห็นครับ
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์