Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้หมายความว่าอะไรครับ ช่วยออกมาชี้แจ้งด้วยครับ คุณ Crayfish_Uttaradit  (อ่าน 14588 ครั้ง)
ต้มยำกุ้ง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #30 เมื่อ: 18/05/15, [20:27:31] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ไม่ขแโทษพี่เขา แถทแถไปเรื่อย....เจตนาไม่ดีตั้งแต่ต้นครับแบบนี้

[on_026]
« ตอบ #31 เมื่อ: 18/05/15, [20:30:25] »

น้องเขาก็บอกชัดเจนนะครับว่าเอาที่พี่สบายใจ พี่ก็จัดให้น้องเขาหน่อยละกัน  [on_026]

ทำไมดูวงการอื่น ๆ ดูจากการพูดการจา มีเหตุ มีผล

วงการกุ้งเคร ....  [on_065]
« ตอบ #32 เมื่อ: 18/05/15, [20:31:07] »

โห คุณหนึ่งเทียบกะพานาเลีย เห็นภาพเลย

มันก็จริงครับ
« ตอบ #33 เมื่อ: 18/05/15, [20:31:58] »

ถ้าไม่มีคำแก้ตัวที่ดีกว่านี้ก็ไม่เป็นไร ผมคงไม่ถึงขนาดแบนออกไปจากที่แห่งนี้

แต่ขอให้จำให้ขึ้นใจว่าไม่ว่าวงการอะไรก็แล้วแต่ ถ้าอยากให้มันเจริญต้องช่วยกันคนละไม้คนละมือ ไม่ใช่มาไล่ขัดแข้งขัดขากันเอง มันก็พากันจมกันหมด คนทำธุรกิจเเป็นเค้าไม่มาเที่ยวสร้างศัตรูกันหรอก

ตัวอย่างของคนที่สร้างแต่ศัตรูก็เห็นๆกันอยู่ว่าสุดท้ายเป็นยังไง ลองไปดูเอาเอง

ขอบคุณครับพี่เอ
« ตอบ #34 เมื่อ: 18/05/15, [20:33:52] »

ตลาดกุ้งอีกแล่ะ น่าจะเป็นเรื่องบ่อยสุดนะ มันมีอะไรในวงการกุ้งหว่า

หน้าเก่าไป หน้าใหม่มา แนวเดียวกันหมดครับ อยากขาย ต้องล้มเจ้าเก่าก่อน
« ตอบ #35 เมื่อ: 18/05/15, [20:34:53] »

ไม่น่าเชื่อว่าไม่ได้ดิสเครดิต (ถ้าไม่มีการโอนเงินจอง)

แล้วก็ไม่น่าเชื่อ ว่ายังมีคนไปกดถูกใจ คำอธิบายแบบนั้นได้ด้วย

ตรรกะ แปลก ๆ ของคนพวกนี้ เก่งแต่ใน FB

คนไปกดถูกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/05/15, [20:43:30] โดย ต้มยำกุ้ง »
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #36 เมื่อ: 20/05/15, [18:49:33] »

เห็นบอกมีคดีเก่าอีก...นี่ถึงขั้นทําร้ายร่างกายกันเลยเหรอครับ

อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #37 เมื่อ: 20/05/15, [19:16:24] »

จัดไปให้เข็ดเลย ครับ ประเภท แบบนี้ เก่ง ๆ แบบนี้ เชื่อสิ เดี๋ยวจะมีแบบว่า pm มาหอน  บรู๋ว ๆๆๆๆๆ   เคยเจอมาละ จัดมาเยอะด้วยไอ้ประเภทนี้  [on_018]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #38 เมื่อ: 20/05/15, [21:44:09] »

เท่าที่สังเกตเห็นคือ รู้ทั้งๆรู้กันอยู่แล้วว่าไม่ถูกกัน เป็นศัตรูทางธุรกิจหรืออะไรก็แล้วแต่

มาตอบทู้ของอีกฝ่ายสไตล์ดิสต์เครดิตแล้วมาอ้างว่าไม่ได้หมายความว่าอย่างงั้น ต้องการจะซื้อของจริงๆ

...คือถ้าไม่โง่จริงนี่เชื่อไม่ลงนะ  [อื่มมม...]
เสาะแสวงหา!! ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #39 เมื่อ: 20/05/15, [23:05:22] »

เท่าที่ผมอ่านๆ ดู แบบไม่รู้เรื่องอะไรเลยนะ ผมรู้สึกว่า
คุณ  Crayfish_Uttaradit แค่อยากได้ กุ้ง แปซิฟาส อะไรนั่นมากเลยนะ เห็นถามบ่อยๆ เลย ไม่รุ้ว่ามีคนตอบแกมั่งป่าว

ล่าสุดคุณ Crayfish_Uttaradit เลยไปถามหากุ้ง ด้วยความที่อยากได้มาเลี้ยง(แต่ไม่กล้าพรีออเดอร์)  เลยถามไปที่ พรีออเดอร์ที่ทาง จขกท บอกว่าจะนำเข้ามา ประมาณว่า มีหลุดจากฟรีออเดอร์ มามั้งไหม อยากได้มาเลี้ยง อะไรประมาณนนี้

เท่าที่ผมดูนะ ทางคุณ Crayfish_Uttaradit ก็ไม่ได้พึ่งจะสมัครใหม่นะ แถมยังมีการถามหาบ่อยๆ คงอยากได้จริงๆ ...

ความคิดเห็นส่วนตัว จากที่อ่านๆ และวิเคาะ มานะครับ ลองให้มองดูอีกมุมนึงเท่านั้น  [เจ๋ง]

อ้อ แล้วก็ไม่เห็นมีการพูดคุยกันก่อนเลย  ผมเลยคิดว่า จขกท น่าจะมีศตรู มากเกินไปนะ เลยคิดว่า คนที่มาแบบ มึนๆ จะเป็นศตรู ไปซะหมด  ไม่มีการ ถกเถียงกันก่อน เอามาโพส

อยากให้ จขกท อย่าพึ่งรีบตัดสินคน เพียงเพราะ ตัวหนังสือ ที่ไม่สามารถ สื่อ อารม ได้เลยครับ  [on_066]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/05/15, [23:09:44] โดย เสาะแสวงหา!! »
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #40 เมื่อ: 20/05/15, [23:30:01] »

ก็มีเหตุผล เอาเป็นว่าให้เรื่องนี้จบไป ไม่ต้องถึงขนาดเอาเป็นเรื่องอะไรมากมาย เป็นทางออกที่ดีที่สุด

เอาเวลาที่ทะเลาะกันไปหาอะไรที่ชอบๆทำดีกว่า
« ตอบ #41 เมื่อ: 21/05/15, [00:47:14] »

ขอโทษนะครับ ไม่ได้จะขุดคุ้ยอะไร หวังว่าเรื่องมันคงจบไปนานแล้ว (เห็นว่าเป็น กระทู้Hot เลยพึ่งเข้ามา)
 แต่ไปเจอ อะไรที่มันฮาๆ เลยเอามาให้ดูครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=134264.msg3158105#msg3158105 กระทู้ ต้นเรื่อง 

เข้าไปแล้วจะเห็นว่า คุณ Crayfish_Uttaradit  มึน ขนาดไหน  ถามหากุ้งอยู่ดีๆ โดนเชิญมาห้องร้องทุกข์
"ไปทำอะไรคับ ห้องนั้นไม่ได้ขายกุ้งนี่นา"   5555 ้hahaha [on_026] ้hahaha [on_026]  ผมนี่อย่างฮาเลย อุส่าดีใจที่เขามาตอบ หวังว่าจะได้ข่าวน้องกุ้ง  เจอเชิญไปร้องทุกข์ซะงั้น 5555+
« ตอบ #42 เมื่อ: 21/05/15, [01:15:31] »

เห็นบอกมีคดีเก่าอีก...นี่ถึงขั้นทําร้ายร่างกายกันเลยเหรอครับ

ลงมือลงมือทำร้ายร่างกาย ก่อนหน้านั้นมีการข่มขู่เอาไว้หลายรอบแล้วครับ แล้วก็มีการหมิ่นประมาทหลายครั้ง

หลังจากลงมือทำร้ายร่างกายเสร็จ เอาไปโพสใน FB ว่าเราเป็นคนไม่ดี ต่าง ๆ นา ๆ ให้คนอื่นเข้าใจผิด

สุดท้ายเลยต้องเชิญไปศาล
« ตอบ #43 เมื่อ: 21/05/15, [01:16:12] »

จัดไปให้เข็ดเลย ครับ ประเภท แบบนี้ เก่ง ๆ แบบนี้ เชื่อสิ เดี๋ยวจะมีแบบว่า pm มาหอน  บรู๋ว ๆๆๆๆๆ   เคยเจอมาละ จัดมาเยอะด้วยไอ้ประเภทนี้  [on_018]

ในนี้เขาไม่คอยกล้ากันหรอกครับ ส่วนมากจะไปปั้นน้ำเป็นตัวกันใน FB
« ตอบ #44 เมื่อ: 21/05/15, [01:17:55] »

เท่าที่ผมอ่านๆ ดู แบบไม่รู้เรื่องอะไรเลยนะ ผมรู้สึกว่า
คุณ  Crayfish_Uttaradit แค่อยากได้ กุ้ง แปซิฟาส อะไรนั่นมากเลยนะ เห็นถามบ่อยๆ เลย ไม่รุ้ว่ามีคนตอบแกมั่งป่าว

ล่าสุดคุณ Crayfish_Uttaradit เลยไปถามหากุ้ง ด้วยความที่อยากได้มาเลี้ยง(แต่ไม่กล้าพรีออเดอร์)  เลยถามไปที่ พรีออเดอร์ที่ทาง จขกท บอกว่าจะนำเข้ามา ประมาณว่า มีหลุดจากฟรีออเดอร์ มามั้งไหม อยากได้มาเลี้ยง อะไรประมาณนนี้

เท่าที่ผมดูนะ ทางคุณ Crayfish_Uttaradit ก็ไม่ได้พึ่งจะสมัครใหม่นะ แถมยังมีการถามหาบ่อยๆ คงอยากได้จริงๆ ...

ความคิดเห็นส่วนตัว จากที่อ่านๆ และวิเคาะ มานะครับ ลองให้มองดูอีกมุมนึงเท่านั้น  [เจ๋ง]

อ้อ แล้วก็ไม่เห็นมีการพูดคุยกันก่อนเลย  ผมเลยคิดว่า จขกท น่าจะมีศตรู มากเกินไปนะ เลยคิดว่า คนที่มาแบบ มึนๆ จะเป็นศตรู ไปซะหมด  ไม่มีการ ถกเถียงกันก่อน เอามาโพส

อยากให้ จขกท อย่าพึ่งรีบตัดสินคน เพียงเพราะ ตัวหนังสือ ที่ไม่สามารถ สื่อ อารม ได้เลยครับ  [on_066]

ปรกติแล้วบุคคลท่านนี้เขาอยู่กับทางร้านที่ทำร้ายร่างกายผมครับ ว่าง่าย ๆ คือ ไม่ถูกกัน

ซึ่งจะเป็นไปได้ยากที่จะมาซื้อของจากทางฝั่งผม

น่าจะมีศตรู มากเกินไปนะ หากมีคนต้องการให้ทางร้านเลิกขายสินค้าแบบถาวรไปเลย
แบบนี้เรียกว่า ศตรู หรือเปล่าครับ  ตัวหนังสือ  ที่ไม่สามารถ สื่อ อารม ได้เลย  แต่ทำให้เกิดความเสียหายต่อการค้า และ สังคมความเป็นอยู่ของเข้า  จะไปพิมพ์ ประโยคแบบนี้ ในกระทู้ใครที่เป็นคู่แข่งทางการค้า ก็สามารถทำได้ใช่ไหมครับ  

เพราะมันเป็นเพียง ตัวหนังสือ  ที่ไม่สามารถ สื่อ อารม ได้เลย

คนกระทำไม่ผิด แต่คนถูกกระทำ น่าจะมีศตรู มากเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/05/15, [02:19:07] โดย ต้มยำกุ้ง »
« ตอบ #45 เมื่อ: 21/05/15, [01:19:07] »

ก็มีเหตุผล เอาเป็นว่าให้เรื่องนี้จบไป ไม่ต้องถึงขนาดเอาเป็นเรื่องอะไรมากมาย เป็นทางออกที่ดีที่สุด

เอาเวลาที่ทะเลาะกันไปหาอะไรที่ชอบๆทำดีกว่า

ต่างคน ต่างอยู่ ดีที่สุดครับ
« ตอบ #46 เมื่อ: 21/05/15, [01:23:18] »

ขอโทษนะครับ ไม่ได้จะขุดคุ้ยอะไร หวังว่าเรื่องมันคงจบไปนานแล้ว (เห็นว่าเป็น กระทู้Hot เลยพึ่งเข้ามา)
 แต่ไปเจอ อะไรที่มันฮาๆ เลยเอามาให้ดูครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=134264.msg3158105#msg3158105 กระทู้ ต้นเรื่อง 

เข้าไปแล้วจะเห็นว่า คุณ Crayfish_Uttaradit  มึน ขนาดไหน  ถามหากุ้งอยู่ดีๆ โดนเชิญมาห้องร้องทุกข์
"ไปทำอะไรคับ ห้องนั้นไม่ได้ขายกุ้งนี่นา"   5555 ้hahaha [on_026] ้hahaha [on_026]  ผมนี่อย่างฮาเลย อุส่าดีใจที่เขามาตอบ หวังว่าจะได้ข่าวน้องกุ้ง  เจอเชิญไปร้องทุกข์ซะงั้น 5555+

จะถามหากุ้งได้ยังไงละครับ  เพราะไม่ได้สั่ง ?

แต่คำพูดมันออกไปทางดิสเครดิสเสียมากกว่า ครับ บุคคลท่านนี้ก็อยู่กับฝั่งที่คอยดิสเครดิสทางร้านจนคดีความกันอยู่  [on_018]

シュリンプ糞 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #47 เมื่อ: 21/05/15, [01:51:56] »

เรื่องพรีออเดอร์นี่ส่วนตัวเคยมีป.ส.ก.ทั้งคู่มาแล้ว ขอไม่เข้าข้างใครแล้วกันครับ

แง่ลูกค้า-กลัวสูญเงินเปล่า เหมือนคดีEpic ในห้องนี้
แง่คนขาย-กลัวจมทุน

คนไม่รู้จัก ไม่เคยซื้อ-ขายกัน ก็ยากที่จะให้เชื่อใจกันในครั้งแรกเหมือนกัน
คนรู้จักบางทียังไว้ใจไม่ได้เลย ยิ่งเศรษฐกิจแบบนี้ n032

หน้าเก่าไป หน้าใหม่มา แนวเดียวกันหมดครับ อยากขาย ต้องล้มเจ้าเก่าก่อน

อันนี้เห็นด้วยครับ ผมมองว่าเป็นเรื่องปกติครับวงการไหนก็มี "คู่แข่งทางธุรกิจ" แต่ผมไม่ชอบวิธีเทาเข้มๆ,ดำ ก็เท่านั้น

เรื่องดิสเครดิตถ้าในฐานะคู่แข่งทางการค้านี่ผมไม่เคยทำ แต่ถ้าดิสฯกันในฐานะลูกค้า+ความพึงพอใจนี่ผมมีแน่นอน
« ตอบ #48 เมื่อ: 21/05/15, [02:17:51] »

เรื่องพรีออเดอร์นี่ส่วนตัวเคยมีป.ส.ก.ทั้งคู่มาแล้ว ขอไม่เข้าข้างใครแล้วกันครับ

แง่ลูกค้า-กลัวสูญเงินเปล่า เหมือนคดีEpic ในห้องนี้

คนไม่รู้จัก ไม่เคยซื้อ-ขายกัน ก็ยากที่จะให้เชื่อใจกันในครั้งแรกเหมือนกัน
คนรู้จักบางทียังไว้ใจไม่ได้เลย ยิ่งเศรษฐกิจแบบนี้ n032

ขอพูดในฐานะเป็นลูกค้า หากเปิดเข้าไปในกระทู้พ่อค้าท่านนึง แล้วเจอข้อความประเภทนี้ ..... เชื่อได้ว่าขาดความน่าเชื่อถือแน่นอน อย่างน้อยก็ต้องคิดครับ

พูดในฐานะพ่อค้า คนกลุ่มนี้ไม่ใช่ลูกค้า แต่เป็นพ่อค้าครับ และ การกระทำแบบนี้ไม่ใช่ครั้งแรก หลายครั้งครับ
และที่สำคัญ ไม่เคยซื้อขายกันมาก่อนเพราะต่างฝ่ายต่างก็รู็

อันนี้เห็นด้วยครับ ผมมองว่าเป็นเรื่องปกติครับวงการไหนก็มี "คู่แข่งทางธุรกิจ" แต่ผมไม่ชอบวิธีเทาเข้มๆ,ดำ ก็เท่านั้น

เรื่องดิสเครดิตถ้าในฐานะคู่แข่งทางการค้านี่ผมไม่เคยทำ แต่ถ้าดิสฯกันในฐานะลูกค้า+ความพึงพอใจนี่ผมมีแน่นอน

เคยเจอไหมละครับ ลูกค้าจะซื้อสินค้าทางร้าน หรือ บางท่านซื้อไปแล้ว รู้ว่ามาจากทางร้านผม  คนพวกนี้จะรีบชี้แนะเลยว่า

" ของไม่แท้ ปลอม ใครจะพรีออกเดอร์จากร้านผม รีบพูดเลย อย่าไปพรี ไม่ได้ของ แล้วก็จะมีเจ้าเก่าคนเดิม กลุ่มเดิม " พูดจนลูกค้าเกิดความสับสน เกิดความไม่เชื่อถือ

ต่างคน ต่างความคิด ครับ รับฟังทุกความเห็น ไม่โทษไม่โกรธกัน แต่คนไม่มายืนตรงจุดที่ผมยืนอยู่ ยากที่จะเข้าใจครับ  [on_026]
« ตอบ #49 เมื่อ: 21/05/15, [03:15:53] »

เอาให้ชมเป็นตัวอย่าง ขอความหมิ่นประมาท 325 ใบ แบ่งเป็น ต่างกรรมต่างวาระ ของคนกลุ่มนี้ ทั้งโพสข้อความในที่แจ้ง และ ที่ลับ (อาจมีคนสงสัย FB ตั้งอยู่ที่อเมกา ทำไมฟ้องได้ ตำรวจรับเรื่อง ทนายเป็นคนดำเนินการ มีหลายวิธีครับสามารถทำได้ครับ)

ส่วนอันนี้เป็นของ ตัวแทนจากต่างประเทศ ที่เดินทางมาหาเราที่เมืองไทย เพื่อสั่งสินค้า และ เป็นตัวแทนสินค้าที่ต่างประเทศ เป็นข้อความ INBOX
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/05/15, [03:31:12] โดย ต้มยำกุ้ง »
« ตอบ #50 เมื่อ: 21/05/15, [03:32:57] »

เป็นคนกลุ่มเดียวกันทั้งหมด น่าคิดไหมครับ

Crayfish_Uttaradit ก็ไม่ใช่ใครอื่นที่ไหน ก็เป็นเด็กเฝ้าร้านของคู่กรณี ไม่ใช่หรือ ?

ส่วนคนที่มากดบวกให้นั้นก็ไม่ใช่ใครอื่น ก็คือคนที่ไปแจ้งความกับทาง สน. ว่าทางร้านนั้น ฉ้อโกง นั้นเอง

แต่ทางตำรวจดูหลักฐานแล้วเอาผิดทางร้านผมไม่ได้ เพราะทางผมมีหลักฐานชัดเจนว่าไม่ได้โกง ความจริงมีเพียงหนึ่ง ว่ากันไปตามกระบวนกฏหมาย เพราะดูแล้วไม่มีทีท่าว่าจะหยุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/05/15, [03:57:52] โดย ต้มยำกุ้ง »
シュリンプ糞 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #51 เมื่อ: 21/05/15, [04:37:26] »

ขอพูดในฐานะเป็นลูกค้า หากเปิดเข้าไปในกระทู้พ่อค้าท่านนึง แล้วเจอข้อความประเภทนี้ ..... เชื่อได้ว่าขาดความน่าเชื่อถือแน่นอน อย่างน้อยก็ต้องคิดครับ

พูดในฐานะพ่อค้า คนกลุ่มนี้ไม่ใช่ลูกค้า แต่เป็นพ่อค้าครับ และ การกระทำแบบนี้ไม่ใช่ครั้งแรก หลายครั้งครับ
และที่สำคัญ ไม่เคยซื้อขายกันมาก่อนเพราะต่างฝ่ายต่างก็รู็

เคยเจอไหมละครับ ลูกค้าจะซื้อสินค้าทางร้าน หรือ บางท่านซื้อไปแล้ว รู้ว่ามาจากทางร้านผม  คนพวกนี้จะรีบชี้แนะเลยว่า

" ของไม่แท้ ปลอม ใครจะพรีออกเดอร์จากร้านผม รีบพูดเลย อย่าไปพรี ไม่ได้ของ แล้วก็จะมีเจ้าเก่าคนเดิม กลุ่มเดิม " พูดจนลูกค้าเกิดความสับสน เกิดความไม่เชื่อถือ

ต่างคน ต่างความคิด ครับ รับฟังทุกความเห็น ไม่โทษไม่โกรธกัน แต่คนไม่มายืนตรงจุดที่ผมยืนอยู่ ยากที่จะเข้าใจครับ
[on_026]

เข้าใจความรู้สึกดีครับส่วนนี้
เป็นผมนี่ถ้าไม่เคยซื้อของด้วยกันมา ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะดิสเครดิตเขายังไง และทำไม
ถ้าเป็นคู่แข่งแล้วมาดิสเครดิตเรียกลูกค้าแบบนี้ รู้สึกรังเกียจเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/05/15, [04:41:13] โดย I am your father said DV »
« ตอบ #52 เมื่อ: 21/05/15, [07:26:30] »

ในนี้เขาไม่คอยกล้ากันหรอกครับ ส่วนมากจะไปปั้นน้ำเป็นตัวกันใน FB

อ๋อ หมายถึงผมครับ ที่เค้าจะ PM มา เห่าหอน แล้วก็หลบหายไปในซอกตูด เจอบ่อย ผมมันเป็นคนแบบนี้ครับ ประเภทนี้หล่ะเกลียดนัก เพราะที่บ้านก็ค้าขายเหมือนกัน เข้าใจครับ เคยโดนบ่อย เลยจัดให้ซะเยอะเลย แถวบ้านนะครับ กับหลาย ๆ ที่ก็ไปจัดให้เค้าบ่อยถ้ามี  ้hahaha
« ตอบ #53 เมื่อ: 21/05/15, [08:02:31] »

ที่ผมบอกว่า ถามหากุ้ง คือข้อความนี้ครับ "แปซิฟาสไซส์1-2เซน มาหรือยังคับ" เมื่อวันที่ 30/04/58 (แล้วก็ยังไม่ได้คำตอบ) ในกระทู้ต้นเรื่องครับ

ส่วนเรื่องอื่น  ว่าเขาจะเป็นลูกค้าร้านอริคุณ อันนี้ผมไม่รู้นะ ผมแค่เห็นว่า เขาถามหากุ้ง แปซิฟาส อยู่ ทั้งจากคุณ และพ่อค้าคนอื่น อีก 1 คน  ผมว่าเขาคงอยากได้จริงๆ จนต้องมาซื้อจากร้าน ที่ไม่ใช่ประจำน่ะนะ   คหสต ครับ 
ผมอาจจะ เดาผิดก็ได้ เรื่องมันอาจจะซับซ้อนกว่านั้น 
แต่ถ้าผมเป็นพ่อค้าหน้าใหม่  ผมคงจะไม่สนใจหรอกว่า ร้านนั้น ร้านนี้  ผมเพียงต้องการสิ่งที่ผมอยากได้ ก็เท่านั้น  [on_026]
« ตอบ #54 เมื่อ: 21/05/15, [08:19:47] »

แปซิฟาสที่พรีออเดอร์ตั้งแต่เดือนมีนาคม ยังไม่มาเหรอครับ

อ่านปุ๊บคิดว่าไงครับ  มันส่อเจตนาชัดเจนครับ  [on_018]
« ตอบ #55 เมื่อ: 21/05/15, [08:20:54] »

ที่ผมบอกว่า ถามหากุ้ง คือข้อความนี้ครับ "แปซิฟาสไซส์1-2เซน มาหรือยังคับ" เมื่อวันที่ 30/04/58 (แล้วก็ยังไม่ได้คำตอบ) ในกระทู้ต้นเรื่องครับ

ส่วนเรื่องอื่น  ว่าเขาจะเป็นลูกค้าร้านอริคุณ อันนี้ผมไม่รู้นะ ผมแค่เห็นว่า เขาถามหากุ้ง แปซิฟาส อยู่ ทั้งจากคุณ และพ่อค้าคนอื่น อีก 1 คน  ผมว่าเขาคงอยากได้จริงๆ จนต้องมาซื้อจากร้าน ที่ไม่ใช่ประจำน่ะนะ   คหสต ครับ 
ผมอาจจะ เดาผิดก็ได้ เรื่องมันอาจจะซับซ้อนกว่านั้น 
แต่ถ้าผมเป็นพ่อค้าหน้าใหม่  ผมคงจะไม่สนใจหรอกว่า ร้านนั้น ร้านนี้  ผมเพียงต้องการสิ่งที่ผมอยากได้ ก็เท่านั้น  [on_026]

แปซิฟาสที่พรีออเดอร์ตั้งแต่เดือนมีนาคม ยังไม่มาเหรอครับ

อ่านปุ๊บคิดว่าไงครับ  มันส่อเจตนาชัดเจนครับ  [on_026] [on_026] [on_026] [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]
lukjames ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #56 เมื่อ: 21/05/15, [11:46:49] »

แปซิฟาสไซส์1-2เซน มาหรือยังคับ

แล้วอันนี้ได้ตอบเค้าไปรึยังครับ หรือว่ามีการอินบอคกันไปแล้วผมก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
« ตอบ #57 เมื่อ: 21/05/15, [12:13:23] »

สิ่งที่ผมต้องการ สื่อคือ  ไม่อยากให้รีบตัดสินใคร  ก่อนที่จะมีการพูดคุยทำความเข้าใจกันก่อน
เพราะ ถ้า มีคนมาร้องทุกข์ นั่นหมายความว่า อีกฝ่าย จะก็ตกเป็นจำเลย ไปแล้ว

ผมก็เป็น หนึ่งคน ที่ใช้ภาษาในการพิมไม่เก่ง

"แปซิฟาสที่พรีออเดอร์ตั้งแต่เดือนมีนาคม ยังไม่มาเหรอครับ"  มันเป็นเหมือนประโยคทวงของจริงๆแหละครับ  แต่ทำไมไม่มีการคุยกันก่อน ถามกลับซักนิดก็ยังดีว่า  คุณ สั่งไปหรือ /คุณไม่ได้สั่งไม่ใช่หรือ   แต่นี่ ยังไม่ได้ถามอะไรเลย  มาตั้งกระทู้ให้คนลุมประนาม ซะแล้ว  
ประโยคแค่ไม่กี่ประโยค ตัวหนังสือแค่ไม่กี่ตัว มันสามารถ ตีความได้หลายแบบนะครับ  เพราะงั้น แนะนำให้ คุยกันก่อน ที่จะมาร้องทุกข์ นะครับ
« ตอบ #58 เมื่อ: 21/05/15, [12:23:35] »

สิ่งที่ผมต้องการ สื่อคือ  ไม่อยากให้รีบตัดสินใคร  ก่อนที่จะมีการพูดคุยทำความเข้าใจกันก่อน
เพราะ ถ้า มีคนมาร้องทุกข์ นั่นหมายความว่า อีกฝ่าย จะก็ตกเป็นจำเลย ไปแล้ว

ผมก็เป็น หนึ่งคน ที่ใช้ภาษาในการพิมไม่เก่ง

"แปซิฟาสที่พรีออเดอร์ตั้งแต่เดือนมีนาคม ยังไม่มาเหรอครับ"  มันเป็นเหมือนประโยคทวงของจริงๆแหละครับ  แต่ทำไมไม่มีการคุยกันก่อน ถามกลับซักนิดก็ยังดีว่า  คุณ สั่งไปหรือ /คุณไม่ได้สั่งไม่ใช่หรือ   แต่นี่ ยังไม่ได้ถามอะไรเลย  มาตั้งกระทู้ให้คนลุมประนาม ซะแล้ว  
ประโยคแค่ไม่กี่ประโยค ตัวหนังสือแค่ไม่กี่ตัว มันสามารถ ตีความได้หลายแบบนะครับ  เพราะงั้น แนะนำให้ คุยกันก่อน ที่จะมาร้องทุกข์ นะครับ

บอกไว้ก่อน ผมไม่มีส่วนได้เสียหรือรู้จักกับเจ้าของกระทู้ครับ  ที่มันเป็นประเด็นขึ้นมาเพราะอะไร ในเฟสบุ๊ค ก็แสดงเจตนาชัดเจน ง่าย ๆ ครับเข้าใจเลยว่าต้องการอะไร กับ สิ่งที่เจ้าของกระทู้เอามาให้ดูก็คิดว่าแสดงเจตนาชัดเจนมากแล้วครับ  ชัดเจนมาก ๆ ครับกับเจตนา  [on_018]
« ตอบ #59 เมื่อ: 21/05/15, [12:34:58] »

แล้วอันนี้ได้ตอบเค้าไปรึยังครับ หรือว่ามีการอินบอคกันไปแล้วผมก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ผมเปิดให้จองวันที่ 12  ปิดจองทั้งใน aqua และ FB วันที่ 15 มีนาคม

วันที่ 28/04/15 , 30/04/15 , 16/05/15 เข้ามาสอบถามในกระทู้

ผมไม่ได้ตอบในกระทู้เพราะรู้ว่าบุคคลท่านนี้เป็นใคร จึงนิ่งเฉยไม่สนใจ เพราะหากตอบไป กลุ่มคนพวกนี้ก็นำข้อความไปบิดเบื่อนเพื่อโจมตีทางผมเหมือนเดิม จึงนิ่งเฉย  ส่วนทาง PM ไม่มีการสอบถามแต่อย่างใด ทั้งใน FB และ ใน aqua ครับ

หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์