Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้หมายความว่าอะไรครับ ช่วยออกมาชี้แจ้งด้วยครับ คุณ Crayfish_Uttaradit  (อ่าน 14595 ครั้ง)
ต้มยำกุ้ง ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 17/05/15, [02:07:40] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอเปิดประเด็นก่อนจะเล่าเรื่องราว ของกลุ่มคนพวกนี้ ให้หลาย ๆ ท่านได้รับรู้
เรื่องราวของพ่อค้ากุ้งหน้าใหม่ที่คอยตามดิสเครดิส หมิ่นประมาท ขมขู่ ทำร้ายร่างกาย สร้างเรื่องพูดให้ร้าย
จนสุดท้ายไปจบที่ชั้นศาล

ล่าสุดได้รับข้อความตามรูป โพสลงที่กระทู้ซื้อขาย ID : Crayfish_Uttaradit ทางลูกค้าแจ้งให้ผมทราบว่า " พวกมันเอาอีกแล้วครับพี่ " ผมจึงเข้ามาดูและพบข้อความ ทวงถามว่าของจะมาเมื่อไหร่ สั่งไว้นานแล้ว โดยที่ ID : Crayfish_Uttaradit ไม่เคยทำการซื้อขายใด ใด ทั้งสิ้นกับทางผม

ขอหลักฐานการโอนเงินจองด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/05/15, [05:51:47] โดย ต้มยำกุ้ง »
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/05/15, [06:48:38] »

รออ่านครับ.... [เอ๊ะ!!!]
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #2 เมื่อ: 17/05/15, [10:10:38] »

[on_019]
Crayfish_Uttaradit ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 17/05/15, [12:46:31] »

ก็แค่ถาม อยากซื้อ อยากเลี้ยง ผมไปดิสเครดิตคุณตรงไหนคับ
ตรงไหนที่ผมดิสเครดิต
ก็แค่ติดตามมาตั้งแต่ตอนนั้น จนตอนนี้?
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 17/05/15, [14:25:03] »

ล่าสุดได้รับข้อความตามรูป โพสลงที่กระทู้ซื้อขาย ID : Crayfish_Uttaradit ทางลูกค้าแจ้งให้ผมทราบว่า " พวกมันเอาอีกแล้วครับพี่ " ผมจึงเข้ามาดูและพบข้อความ ทวงถามว่าของจะมาเมื่อไหร่ สั่งไว้นานแล้ว โดยที่ ID : Crayfish_Uttaradit ไม่เคยทำการซื้อขายใด ใด ทั้งสิ้นกับทางผม

ขอหลักฐานการโอนเงินจองด้วยนะครับ

[/quote]

ดิส ฯ ตรงที่บอกว่า พรีออเดอร์ไปตั้งแต่มีนาคม  ตามรูป ในกระทู้ 1 มั๊งครับ  ตามความเห็นผมนะ เพราะนั่นทำให้หลายคนเข้าใจว่าสั่งแล้วไม่ได้ของตามกำหนด หรือ นานมาก น่าจะอย่างนั้นนะ [on_018]
myboyvz ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 17/05/15, [15:09:15] »

ผมอ่านแล้ว ก็เข้าใจว่ามาทวงของนะ   036
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #6 เมื่อ: 17/05/15, [15:20:24] »

ไม่น่าเชื่อว่าไม่ได้ดิสเครดิต (ถ้าไม่มีการโอนเงินจอง)

แล้วก็ไม่น่าเชื่อ ว่ายังมีคนไปกดถูกใจ คำอธิบายแบบนั้นได้ด้วย
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #7 เมื่อ: 17/05/15, [15:35:43] »

ก็แค่ถาม อยากซื้อ อยากเลี้ยง ผมไปดิสเครดิตคุณตรงไหนคับ
ตรงไหนที่ผมดิสเครดิต
ก็แค่ติดตามมาตั้งแต่ตอนนั้น จนตอนนี้?

บอกว่าพรีออเดอร์เอาไว้แต่ไม่ได้จ่ายเงินมัดจำ ?  ตรรกะแปลกๆนะ

ขอคำอธิบายด้วยครับ ถ้าไม่งั้นสิ่งที่ทำไปก็แสดงถึงเจตนาที่ชัดเจน

Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 17/05/15, [15:47:20] »

เวงกำ รอซื้อของ แต่พูดผิด อุส่ารอ เฮือกกก

« ตอบ #9 เมื่อ: 17/05/15, [16:02:06] »

เวงกำ รอซื้อของ แต่พูดผิด อุส่ารอ เฮือกกก

ไม่ใช่แล้วละ เจตนามันออกมาแล้วชัดเจน

ทาง จขกท. สามารถแจ้งความได้
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 17/05/15, [16:10:16] »

เอาที่สบายใจเลยครับ

ก็ไม่ได้มีเจตนาเเบบนั้น

จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #11 เมื่อ: 17/05/15, [16:11:25] »

แบน
CiPhEr ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #12 เมื่อ: 17/05/15, [17:17:47] »

เอิ้กกกซ์ เมาลื่น สินะ
อย่างน้อย ขอโทษเค้าซักหน่อยเป็นไร  [เอ๊ะ!!!]

ง่ายไปมั้ย "ไม่ได้มีเจตนาแบบนั้น"  [on_065]
« ตอบ #13 เมื่อ: 17/05/15, [19:43:33] »

ใน aqua.c1ub.net ไม่เหมือนใน facebook นะครับ คุณ Crayfish_Uttaradit

ไม่มีพวกเด็กไร้สมองมาคอยอวย คอยมาแถให้ พวกของคุณ ๆ ทั้งหลายก็คอยตามดิสเครดิสร้านผมนะ

อดใจรอไว้ก่อน 27 ไปศาลรอบนึงแล้วคงไม่รู้อะไรสินะ  รอจบคดีทำร้ายร่างกายก่อน
« ตอบ #14 เมื่อ: 17/05/15, [19:48:10] »

เอิ้กกกซ์ เมาลื่น สินะ
อย่างน้อย ขอโทษเค้าซักหน่อยเป็นไร  [เอ๊ะ!!!]

ง่ายไปมั้ย "ไม่ได้มีเจตนาแบบนั้น"  [on_065]

กลุ่มคนพวกนี้จิตสำนึกไม่มีหรอกครับ

การขายของ ของคนกลุ่มนี้ เน้นมีเด็กคอยอวย เน้นการดิสเครดิสในที่ลับ

ใน FB คนพวกนี้ด่าคนอื่นเหมือนหมู เหมือนหมาเลย  [on_026] อ้างตัวเองเป็นคนดี พ่อค้าคนอื่นเลวหมด
« ตอบ #15 เมื่อ: 17/05/15, [19:48:53] »

แบน

แบน
« ตอบ #16 เมื่อ: 17/05/15, [19:55:29] »

เรื่องดิสต์เครดิตเป็นอะไรที่ผมเกลียดมาก และถ้าพบการกระทำแบบนี้ก็ต้องเชิญออกไปอยู่ที่อื่น สปอนเซอร์ใหญ่ๆผมยังไม่เอาไว้เลย
อยากให้คนในวงการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ไม่ใช่มาไล่ขัดขากันเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/05/15, [00:10:32] โดย Longhairguy »
« ตอบ #17 เมื่อ: 17/05/15, [20:07:58] »

เรื่องดิสต์เครดิตเป็นอะไรที่ผมเกลียดมาก และถ้าพบการกระทำแบบนี้ก็ต้องเชิญออกไปอยู่ที่อื่น สปอนเซอร์ใหญ่ๆผมยังไม่เอาไว้เลย
อยากให้คนในวงการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ไม่ใช่มาไล่ขัดขากันเอง

xxxxxx  เคยสั่งของผม แล้วไปแจ้งความที่ สน. กับกลุ่มคนพวกนี้ อ้างว่า ทางร้านฉ้อโกง จะให้ผมติดคุก
ตำรวจดูจากหลักฐาน ทำอะไรไม่ได้ เพราะไม่ใช่การ ฉ้อโกง สุดท้ายคืนเงินกันที่ สน. แต่ก็ยังออกมาคอยดิสเครดิสอยู่
เจ้าตัวคงไม่รู้ว่ากำลังจะโดนอะไร  ข้อกฏหมายก็ไม่รู้  แจ้งความเท็จ หมิ่นประมาท ปลอมแปลงเอกสาร

คนพวกนี้ไม่ต่างอะไรจาก พานาเรีย ครับ ไม่ได้แข่งขันกันทางการค้า ตามกฏกติกาของสังคม

แบน เพื่อเป็นตัวอย่าง คนรุ่นต่อไปจะได้ไม่เอาเป็นเยี่ยงอย่างดีที่สุดครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/05/15, [00:11:13] โดย Longhairguy »
Monz@auto ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #18 เมื่อ: 17/05/15, [20:27:07] »

[on_018]
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #19 เมื่อ: 17/05/15, [20:42:06] »

ใน aqua.c1ub.net ไม่เหมือนใน facebook นะครับ คุณ Crayfish_Uttaradit

ไม่มีพวกเด็กไร้สมองมาคอยอวย คอยมาแถให้ พวกของคุณ ๆ ทั้งหลายก็คอยตามดิสเครดิสร้านผมนะ

อดใจรอไว้ก่อน 27 ไปศาลรอบนึงแล้วคงไม่รู้อะไรสินะ  รอจบคดีทำร้ายร่างกายก่อน

นานๆ ทีจะมีคนจริง ฟ้องจริง สุดยอดเลยครับพี่ [เจ๋ง]
« ตอบ #20 เมื่อ: 18/05/15, [04:46:06] »

นานๆ ทีจะมีคนจริง ฟ้องจริง สุดยอดเลยครับพี่ [เจ๋ง]

คนพวกนี้เวลาอยู่กันเป็นกลุ่มมักจะเก่ง ครับ คิดว่าทำอะไรใครก็ได้ ใครจะเดือดร้อน ใครจะเสียหายไม่สนใจ

ยังไม่เคยขึ้นศาล ยังไม่เคยเจอผู้เสียหายเดินเรื่องเอาความ ฟ้องร้องกันจริงจัง เลยได้ใจ

บางก็ท้าให้ฟ้องเลย บางก็อ้างรู้กฏหมายฟ้องไม่ได้หรอกแค่ขู่  

เวลาขึ้นศาลจริง พูดจาไม่ได้ศัพท์ ตัวสั่น พูดวนไปวนมา บางคนมากับพ่อ อ้างว่าลูกเขาทำไปเพราะรู้เท่าไม่ถึงการณ์ อย่าเอาความผิดเด็กมันเลย  สุดท้ายยอมความ ยอมเสียค่าเสียหาย คนเคยแล้วก็เงียบ คนไม่เคยก็ยังสนุกปาก  [on_026]

เรื่องของเรื่องทั่งหมดเกิดจาก อยากขายของ แต่เป็นพ่อค้าหน้าใหม่ เห็นว่าง่าย ได้เงินไว กำไรเยอะ
ใส่ร้าย ป้ายสี INBOX  PM เข้าไป ใส่ร้ายมันเยอะ ๆ เดียวก็ขายได้  เอาให้มันเจ๊ง เอาให้มันอยู่ไม่ได้ ตัวเองจะได้ขาย
อ้างตัวเป็นคนดี คู่แข่งเป็นคนเลว เป็นต่างดาวบ้าง เป็นพม่าบ้าง ใส่ร้ายมันไป เดียวมันก็อยู่ไม่ได้เอง

เวลาผ่านไปปีกว่า เขาก็ยังอยู่ได้ แถมก้าวหน้ากว่าพวกที่อ้างตัวเป็นคนดีเสียอีก ลูกค้าต่างประเทศก็เริ่มเยอะ
คนพวกนี้ก็ไม่วาย ตามไปใส่ร้าย ไปตีไข่ใส่ความ เพื่อไม่ให้เขาขายของได้

สุดท้ายลงไม้ลงมือ ทำร้ายร่างกาย หวังจะให้เขากลัวแล้วเลิกขายไป

แต่กลับกัน กลับขายดิบขายดีกว่าแต่ก่อน จากที่เคยถูกหาว่า ทางร้านผมนั้น โกหก ตอแหลว่าเป็นตัวแทน Crayfish Keepers จนต้องเลิกขายสินค้าอย่างถาวร เพราะคู่แข่ง อยากได้แบรน์ Crayfish Keepers เพื่อไปขายเอง

สุดท้ายแทนที่ผมจะตกต่ำย้ำแย่

แต่กลับกัน กลับดีขึ้นอย่างไม่เคยดีมาก่อน  [on_026]

ตอนนี้ทางร้านมีตัวแทน ขายสินค้าที่ กัมพูชา , เวียดนาม และ อาหารส่งออกไปแล้วกว่า 5 ประเทศ

ชีวิตน้ำเน่ายิ่งกว่าละคร  [on_066]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/05/15, [05:14:37] โดย ต้มยำกุ้ง »
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #21 เมื่อ: 18/05/15, [08:56:14] »

เพียงตลาดเล็กๆ ก็กว้างพอสำหรับผู้ค้าทุกคน หากถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน
แต่ตลาดใหญ่แค่ไหนก็ไม่เคยพอสำหรับคนโลภและเห็นแก่ตัวเพียงคนเดียว

สู้ต่อไปครับ เพราะความจริงมีเพียงหนึ่งเดียว
GM P.M.T ออฟไลน์
« ตอบ #22 เมื่อ: 18/05/15, [09:52:12] »

แทนที่จะช่วยกันพัฒนาวงการเครฟิชให้กว้างขวาง คนรู้จักนิยมมากขึ้น กลับมาคอยทิ่มแทงกัน

อย่างว่าครับความโลภไม่เข้าใครออกใคร

สู้ต่อไปครับคุณหนึ่ง
NooSuBKunG ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 18/05/15, [10:18:48] »

ไม่ขแโทษพี่เขา แถทแถไปเรื่อย....เจตนาไม่ดีตั้งแต่ต้นครับแบบนี้
bobo ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 18/05/15, [10:46:12] »

น้องเขาก็บอกชัดเจนนะครับว่าเอาที่พี่สบายใจ พี่ก็จัดให้น้องเขาหน่อยละกัน  [on_026]
pichetpom ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #25 เมื่อ: 18/05/15, [14:58:15] »

โห คุณหนึ่งเทียบกะพานาเลีย เห็นภาพเลย
« ตอบ #26 เมื่อ: 18/05/15, [15:26:03] »

ถ้าไม่มีคำแก้ตัวที่ดีกว่านี้ก็ไม่เป็นไร ผมคงไม่ถึงขนาดแบนออกไปจากที่แห่งนี้

แต่ขอให้จำให้ขึ้นใจว่าไม่ว่าวงการอะไรก็แล้วแต่ ถ้าอยากให้มันเจริญต้องช่วยกันคนละไม้คนละมือ ไม่ใช่มาไล่ขัดแข้งขัดขากันเอง มันก็พากันจมกันหมด คนทำธุรกิจเเป็นเค้าไม่มาเที่ยวสร้างศัตรูกันหรอก

ตัวอย่างของคนที่สร้างแต่ศัตรูก็เห็นๆกันอยู่ว่าสุดท้ายเป็นยังไง ลองไปดูเอาเอง

Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #27 เมื่อ: 18/05/15, [19:58:07] »

ตลาดกุ้งอีกแล่ะ น่าจะเป็นเรื่องบ่อยสุดนะ มันมีอะไรในวงการกุ้งหว่า

« ตอบ #28 เมื่อ: 18/05/15, [20:25:32] »

เพียงตลาดเล็กๆ ก็กว้างพอสำหรับผู้ค้าทุกคน หากถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน
แต่ตลาดใหญ่แค่ไหนก็ไม่เคยพอสำหรับคนโลภและเห็นแก่ตัวเพียงคนเดียว

สู้ต่อไปครับ เพราะความจริงมีเพียงหนึ่งเดียว

[on_066]
« ตอบ #29 เมื่อ: 18/05/15, [20:26:30] »

แทนที่จะช่วยกันพัฒนาวงการเครฟิชให้กว้างขวาง คนรู้จักนิยมมากขึ้น กลับมาคอยทิ่มแทงกัน

อย่างว่าครับความโลภไม่เข้าใครออกใคร

สู้ต่อไปครับคุณหนึ่ง

ขอบคุณครับพี่

หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์