Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเด็กปากดีไว้สองตัวครับ  (อ่าน 8269 ครั้ง)
annoying ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 09/03/15, [22:00:05] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ไหนๆก็ไหนๆละเอามาลงให้ชมเลยครับพวกมือไม่พายเอาเท้าราน้ำมี Phanop Khowprasert คนนี้ครับที่ไม่รู้อะไรแล้วเริ่มด่าเลย คนนี้ทำประจำกับทุกๆคนเห็นแขวะมาเกือบทุกคนละ แต่ครั้งนี้ยอมไม่ได้เลยเลยต้องเอามาประจานความเลวหน่อย ใครมีรูปหน้ามันช่วยเอามาลงหน่อยมาดูความเลวของคำพูดมันกันดีกว่า

ตามมาด้วยแอดมินตัวเกรียนของห้องนั้นเพื่อนซี้กันชงต่อเลย แล้วมารอดูตู้ขยะๆของเด็กปากดีตัวนี้อีกตัวกันครับ เขานึกว่าตัวเองเขาเทพมากตู้เคยเห็นละอย่างกากเลย เรียกได้ว่างานขยะเลยก็ว่าได้อวดอ้างสรรพคุณตัวเองซะเหลือเกินไว้เห็นกระทุ้นี้แล้วอย่ากลืนน้ำลายตัวเองเด้อ

ผมว่าอย่างไอ้สองตัวนี้อดนมก่อนแล้วค่อยมาเม้นอะไรที่มันสร้างสรรค์เถอะ อีกอย่างคุณแบงค์เอาตัวออกห่างจากขี้หน่อยเถอะเด๋วจะเหม็นไปด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/04/15, [13:36:21] โดย Longhairguy »
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/03/15, [22:22:04] »

เรื่องแบบนี้ใจเขาใจเราครับ ไปบอกว่าเขาเลวมันก็ไม่ถูก
เขาแค่มีความคิดแตกต่างออกไป เพียงแต่อาจจะปากเบาไปนิด

อีกอย่าง เขาคุยกันข้างนอกเว็บ ก็ไม่ควรจะไปลากเข้ามา (เหมือนแอ๊ดมินเอจะเคยบอกไว้)

เราก็อยู่ของเรา เดินบนเส้นทางของเราดีกว่าครับ

ปล.นี่น่าจะเป็นที่มาของเสียงที่ลอยตามลมมาเข้าหูผมแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/03/15, [22:27:49] โดย Near »
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/03/15, [22:57:59] »

ถ้วยพระราชทานนะครับ.....จะคิดจะพูดอะไร ควรไตร่ตรองดีดี
Romio_rcn ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/03/15, [23:24:23] »

ถ้วยพระราชทานนะครับ.....จะคิดจะพูดอะไร ควรไตร่ตรองดีดี

ผมพิมพ์ไว้ย้าวยาว ลบของตัวเองหมดละครับ ครอบคลุมมากครับ [on_007]
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #4 เมื่อ: 10/03/15, [00:04:59] »

[on_019]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #5 เมื่อ: 10/03/15, [01:49:57] »

เรื่องนอกเว็บ ไม่อยากให้เอามาเป็นเรื่องเป็นราว

มีคนคิดต่างเป็นเรื่องปกติ เจอประจำและไม่เคยใส่ใจ
RockyClod ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 10/03/15, [09:46:39] »

แมนๆหน่อยครับ เรื่องเกิดข้างนอกก็จบข้างนอกครับ

(เคยโดนแอดด่า)
randolphy ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #7 เมื่อ: 10/03/15, [10:12:45] »

เรื่องนอกเว็บ ไม่อยากให้เอามาเป็นเรื่องเป็นราว

มีคนคิดต่างเป็นเรื่องปกติ เจอประจำและไม่เคยใส่ใจ

แมนๆหน่อยครับ เรื่องเกิดข้างนอกก็จบข้างนอกครับ

(เคยโดนแอดด่า)

ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องนอกเว็บที่กระทบสมาชิกส่วนใหญ่ รวมทั้งทีมงานผู้จัดที่เป็นสมากเว็บครับ
« ตอบ #8 เมื่อ: 10/03/15, [10:45:58] »

จากกระทู้นี้ ที่ผมเคยบอกว่าได้ยินทัศนคติแย่ๆบางอย่างผ่านเข้ามาในหู
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=278272.0

พอมาเจอที่ จขกท. นี้มาโพสท์ไว้โดยละเอียด ก็ทำให้รู้ว่าผมได้ยินมาแค่ส่วนเดียวเท่านั้น

ยังย้ำเช่นเดิมว่า สำหรับคนที่มีทัศคติแบบนี้ผมไม่ได้คาดหวังจะให้เข้าใจอะไร
ที่จะเล่าให้ฟัง(บางส่วนซ้ำ บางส่วนเพิ่มเติม) ก็เล่าให้กับคนใหม่ๆ ทั่วๆไป ว่าอะไรเป็นอะไร เท่านั้น

ผลการตัดสินที่ออกมา เป็นการล็อคถ้วยไหม
   1. เราน่าจะรู้จักกันดีกับงาน IAPLC ที่จัดขึ้นโดย ADA และเขาเชิญคณะกรรมการ การตัดสินมาจากทั่วโลก
       ปี 2013 พี่วิเชียรได้อันดับที่ 27 ของโลก และถือเป็นอันดับสูงสุดของประเทศไทย
       ปี 2014 พี่วิเชียรได้อันดับที่ 42 ของโลก อันดับเป็นรองพี่จุ่น(18) คนเดียว
       ผมว่ามันมีคำตอบในตัวอยู่แล้วว่าทำไม ผลการประกวดระดับโลกและระดับประเทศ เป็นไปในทิศทางเดียวกัน
       มันคือคำว่า "มาตรฐานส่วนบุคคล"
       ในมุมมองส่วนตัวเท่าที่รู้จักกับพี่วิเชียรมา ผมสัมผัสได้เสมอว่า คนๆนี้ ถ้าจะเอาจริงเมื่อไหร่ เป้าหมายไม่มีทางหลุดมือ
   2. กรรมการแต่ละท่าน
       คุณเมธา หฤทัยถาวร ผู้เขียนหนังสือตู้ต้นไม้น้ำ, เคยได้อันดับ 11 ของโลก IAPLC2011
                                   และเมื่อผมเริ่มประกวดครั้งแรก(ปี 2008) ก็เห็นแกเป็นกรรมการการตัดสินมาโดยตลอด
       คุณยศ พี่ม๊อด ซีเนียร์ในเว็บของเรา และเป็นกรรมการการตัดสินตลอดหลายปีที่ผ่านมา
       มันจะเป็นไปได้ไหมว่าคนเหล่านี้จะเอาชื่อเสียงมาทิ้ง เพียงเพราะเอื้อประโยชน์ให้ผู้แข่งขันบางคน
   3. ผมเองก็อยากได้ถ้วยประทานจากพระหัตถ์ และเชื่อว่าอีก 4 ทีมที่เหลือก็ต้องการในสิ่งเดียวกัน
      ทีมผมลงทุนใช้ Dragon Stone ร่วมๆ 40 กิโล ที่ซื้อในยุคที่ราคากิโลละ 480 จ่ายเงินค่าต้นไม้และปลาไปเกือบ 4,000
      มันจะเป็นไปได้ไหมที่พวกผมจะยอมให้เกิดการตัดสินที่น่ากังขา หรือบล็อคโหวต โดยไม่มีการคัดค้าน

ทำไมไม่มีข่าวสารการสมัครในวงกว้าง คนปกติเลยอดส่ง
  1. มาตรฐานด้านความเชื่อใจในตัวผู้แข่งขัน
     งานประกวดด้านไม้น้ำ ไม่มีค่าสมัคร ไม่มีการผูกพัน เหมือนกิจกรรมอื่นๆ
     จึงมักพบเจอเสมอกับผู้สมัครทั่วไปที่มักจะทิ้งงานไปดื้อๆ หากตัวเองเกิดปัญหาหรือติดขัดอะไรก็ตาม
     ดังนั้น ผู้จัดงานก็ต้องมั่นใจได้ว่าสำหรับทีมที่รับปากกันไปแล้ว จะต้องรับผิดชอบในคำมั่นที่ให้ไว้ว่าจะต้องมาตามนัดได้
     หรืออย่างน้อยก็ต้องหาตัวแทนมา ไม่ใช่ทิ้งกันไปเฉยๆเหมือนที่เคยเกิดขึ้นเป็นประจำ
  2. มาตรฐานด้านผลงาน
      ทุกทีมที่ถูกคัดเลือกมา ถือได้ว่ามีใบรับรองผลงานมาแล้วทั้งนั้น ทั้งจากการประกวดในระดับประเทศ
      ทั้งจากการประกวดในระดับโลก สามารถค้นหาข้อมูลย้อนหลังได้ง่ายๆ ใน Google หรือไม่ก็เว็บเรานี่แหละ
  3. มาตรฐานด้านการทำกิจกรรมร่วมกัน
      ทุกคนในทุกทีม เคยทำงานเพื่อส่วนรวมร่วมกันมามากมาย ไม่เคยทิ้งกันไปไหน ไม่ว่างานจะจัดอยู่ที่
      ฟิวเจอร์รังสิต, สวนหลวง ร.9, เดอะมอลล์รามฯ-บางกะปิ-งานวงวานศ์, ม.เกษตร, ม.แม่โจ้
      แม้จะต้องเดินทางจาก เชียงใหม่ พัทยา พิษณุโลก นครสวรรค์ อ่างทอง กรุงเทพและปริมณฑล
      คนพวกนี้ยอมควักเนื้อตัวเอง ควักเงินส่วนตัวเพื่อทำกิจกรรมส่วนรวม โดยไม่ถือเรื่องผลประโยชน์เป็นสาระสำคัญ
      มันทำให้ผู้จัดงานมั่นใจในความ อึด ถึก ทน ของคนเหล่านี้
  4. มาตรฐานที่จะต้องร่วมสร้างให้เกิดขึ้น เพื่อโอกาสในปีต่อๆไป
      ครั้งหนึ่งนานมาแล้วเคยมีงานลักษณะนี้ แต่ได้ถูกยกเลิกไปไม่ทราบว่าด้วยเหตุผลใด(ซึ่งผมเองก็ยังเกิดไม่ทันในยุคนั้น)
      เมื่อผู้จัดงานหวังจะฟื้นมันขึ้นมา พวกเราก็ควรจะสร้างภาพในครั้งนี้ให้มันสมกับความคาดหวังของผู้จัดงาน
      ด้วยพื้นที่และข้อจำกัดอื่นๆ จึงจำเป็นต้องคัดคนที่ไว้ใจได้โดยอิงเหตุผลทั้งสามข้อที่ผ่านมา

สำหรับท่านที่คิดว่าตัวเรามีความสามารถที่สูงกว่าทั้ง 6 ทีม หรือแม้กระทั่งคิดว่าตัวเองดีกว่าแชมป์ในคราวนี้
ก็ลองพิสูจน์กับใจตัวเองดูครับ ที่งานประมงน้อมเกล้า ครั้งที่ 27 วันที่ 26 มิ.ย. - 5 ก.ค. 58 ที่จะถึงนี้
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=278341.0

ปล.1 - งานประมงน้อมใจ(เดอะมอลล์บางกะปิ)ไม่เคยมีประกวดตู้นาโนมาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ
งานประกวดตู้นาโนจะมีแค่ งานประมงน้อมเกล้า(ก.ค. - ฟิวเจอร์รังสิต) งานวันปลาสวยงาม(ต.ค. - เดอะมอลล์งาม)
งานประกวดตู้พรรณไม้น้ำภาคเหนือ(แม่โจ้) เท่านั้น เป็นงานโอเพ่น สมัครได้ทุกคน

ปล.2 - งานหน้า Atlantis ขณะนี้ยังเป็นงานปิด เฉพาะสมาชิกชมรมฯ เท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/03/15, [14:44:20] โดย Near »
« ตอบ #9 เมื่อ: 10/03/15, [10:56:33] »

ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องนอกเว็บที่กระทบสมาชิกส่วนใหญ่ รวมทั้งทีมงานผู้จัดที่เป็นสมากเว็บครับ

ขอแก้ของบอลนิดนึง

งานนี้สมาชิกเว็บเป็นแค่ผู้แข่งขันเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องในเรื่องการจัดงานเลย
ทางเดอะมอลล์ และไวท์เครน เป็นคนดำเนินการให้ทั้งหมด

จะมีเกี่ยวข้องสักหน่อยก็เป็นผมกับเพชร ที่เป็นคนคาบข่าวมากระจายต่อ
shalotorn ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #10 เมื่อ: 10/03/15, [11:22:21] »

ไม่มีอะไรมาก รอดูตู้ที่เค้าจะเอามาลงที่งานประมงฯที่ฟิวเจอร์  [on_055]
ส่วนเรื่องทัศนคติส่วนตัวของเค้าพวกนี้ มันป่วยการที่จะอธิบายให้เขาเข้าใจว่าความจริงมันเป็นยังไง ตัวเขาเองปักใจเชื่อไปแล้ว คนที่เค้าสติดีอยู่และและมีเหตุผล คงจะเข้าใจได้เองว่าพวกนี้มันก็แค่คนที่ปากดีไปวันๆเท่านั้นเอง
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #11 เมื่อ: 10/03/15, [11:35:24] »

ก็ตามที่ไอ้วงศ์บอก ผู้จัดงานเค้าเลือกคนจากมารตรฐานผลงาน แล้วเผอิญว่างานดีๆมาจากสมาชิกเว็บเรา

จะให้เอาขี้ไก่ไม่มีผลงานจากใหนมาให้โชว์ในงานระดับนั้นก็ใช่ที่ ไอ้ที่ออกมาพูดปาวๆว่าล็อครางวัลหรือกีดกันคนภายนอกนั่นจัดตู้ไม้น้ำเป็นรึป่าวเหอะ

แต่ก็บอกอีกทีว่าไม่อยากให้เอามาเป็นเรื่องคิดมาก มันไม่เข้าใจก็ปล่อยมันไป ถ้ามันคิดว่าตัวเองเจ๋งก็สร้างผลงานออกมาสู้แค่นั้นเอง ถ้าทำได้ดีจริงทุกคนยอมรับอยู่แล้ว

แต่ส่วนมากพวกที่เก่งแต่ปากมักเหยียบขี้ไก่ไม่ฝ่อ เห็นมาเยอะละ ไม่ใส่ใจ
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 10/03/15, [12:58:16] »

ขออภัยทั้ฃทีมผู้จัดงาน ผู้ได้รับผลกระทบ และทุกๆคนนะครับ

การที่ผมได้โพสลงไปในเฟสบุค เจ้าของชืีอ Phanop Khowprasert  นั้นเป็นการโพสที่ไม่คำนึงถึงผลกระทบและไม่มีความตั้งใจใดๆจะดูถูก

เป็นการโพสข้อความสั้นๆที่ไม่คำนึงผลที่จะตามมาและก็เกิดเรื่องจนได้ ผมขอโทษจิงๆนะครับ ทั้งๆที่ควรเป็นเรื่องที่ควรจะเคลียกับผมโดยตรง ผมยินดีที่จะลบหากไม่พอใจ กลายเป็นเรื่องใหญ่โตทันที

เหตุผลสั้นๆคือ โพสไม่คิดเท่านั้นเอง สำนึกในความผิดแล้วนะครับขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

cryingrun cryingrun
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 10/03/15, [13:11:00] »

ผมลบข้อความดังกล่าวไปแล้วครับ และขอโทษอีกทีด้วยครับ
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #14 เมื่อ: 10/03/15, [13:18:19] »

Ok ตัวผมไม่คิดอะไรครับผมให้ให้อภัยน้องๆเสมอครับ ดีมากน้องทำผิดยอมรับผิด
« ตอบ #15 เมื่อ: 10/03/15, [13:24:38] »

...

คุณ Lava อาจจะยังอายุไม่เยอะ แต่อายุสมาชิกตั้งแต่ปี 2012 ก็ถือว่าไม่ใช่มือใหม่

การที่โพสท์อะไรไป บางครั้งจะทำให้คนอื่นคิดตามได้ เพราะเขาอาจมองว่าเราคือรุ่นพี่ อยู่มานานกว่า มีประสบการณ์มากกว่า
ยิ่งไปโพสท์ใน Social แบบนั้น แถมชื่อกลุ่มยังมีคำว่ามือใหม่ด้วย(เดาว่าน่าจะมีมือใหม่เยอะเลย)มันจะทำให้ยิ่งไปกันใหญ่

แต่การออกมายอมรับความผิดพลาดก็เป็นเรื่องดีครับ

wsquare ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #16 เมื่อ: 11/03/15, [11:39:53] »

ผมลบข้อความดังกล่าวไปแล้วครับ และขอโทษอีกทีด้วยครับ

ทำถูกต้องแล้วครับ ผิดก็แก้ไข ไม่แถ ไม่แก้ตัวไร้สาระ  [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
V 940 j ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #17 เมื่อ: 11/03/15, [12:49:53] »

โห ทู้นี้ชุมนุมแถบชมพูทั้งนั้นเลย  [on_065]
« ตอบ #18 เมื่อ: 11/03/15, [13:08:34] »

โห ทู้นี้ชุมนุมแถบชมพูทั้งนั้นเลย  [on_065]

ห้องร้องทุกข์ เสน่ห์อันเย้ายวนเกินคำบรรยาย
โจรสลัด แห่งตะรุเตา ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #19 เมื่อ: 16/03/15, [19:40:12] »

ก่อนหน้านี้ผมยังไม่เคยเห็นฝีมือการจัดสดของคุณวิเชียร แต่พอได้ไปเห็นกับตา มันคือคำตอบเลยครับว่าทำไมพี่เขากวาดรางวัลมาได้มากมาย เพราะหินทุกก้อนเขาจะส่องทุกมุมก่อนหย่นลงตู้ครับ จัดสดจริงๆไม่มีการเตรียม Layout หินมาจากบ้านวันนั้นเห็นแล้วชื่นชมฝีมือจริงๆครับ ยิ่งถ้าใครสังเกตอุปกรณ์ของแต่ละทีมจะเข้าใจครับว่า คุณวิเชียร นี่เขามือเก๋าจริงๆ ้hahaha
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #20 เมื่อ: 17/03/15, [19:35:09] »

เราๆเคยไปนั่งลุ้นตอนกรรมการตัดสินปลา กว่าจะลงคะแนนไม่ใช่ง่ายๆนะ วนไปวนมาจ้องตู้บนวนตู้ล่าง ชำเลืองดูตู้ข้างเคาะๆเรียกปลา แบบตั้งใจอ่ะจึงทำให้เรามั่นใจเค้าไม่ได้ตัดสินมั่วๆแบบขอไปที เพราะถ้าเอื้อจริงๆเค้า แค่มองผ่านตั้งธงไว้ในใจก็ลงคะแนนเเล้วละ
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #21 เมื่อ: 27/03/15, [01:25:39] »

ใครว่าอาจารย์ผมล๊อคเลยได้ที่1

จารย์อย่าห้ามๆ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์