Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไม้น้ำ ป. เจ้าเก่าครับ !!  (อ่าน 16323 ครั้ง)
ice&guide ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #30 เมื่อ: 01/01/15, [02:22:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

maxxes ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #31 เมื่อ: 01/01/15, [08:24:39] »

ปกติเวลาซื้อของร้านนี้เค้าจะมีสติ้กเกอร์ร้านแปะว่าซื้อเมื่อไหร่นี่ครับ.
nouvo ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #32 เมื่อ: 01/01/15, [11:30:22] »

[on_026] [on_026]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/01/15, [20:59:58] โดย nouvo »
Aimed ออฟไลน์
« ตอบ #33 เมื่อ: 01/01/15, [14:27:02] »

ปิดเพจไปดีแล้ว น่าจะตั้งชื่อว่า เพจของถูกร้านอื่นมันแพง คนซื้อโคตรโง่

ที่บอกว่าโคตรโง่ มันเกินไปนะครับ ของหลายอย่างผมซื้อ ซื้อเพราะอยากลอง ถึงจะมีใครเตือน แต่เราก็ยังอยากรู้ แล้วก็ทำให้รุ้ว่า อ้อที่เขาพูดๆกัน มันเป็นแบบนี้ และทำให้เกิดความรุ้รอบด้าน
มันไม่เกี่ยวว่าโคตรโง่ หรือฉลาด
ถั่วเขียว! ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #34 เมื่อ: 01/01/15, [14:51:22] »

ปกติเวลาซื้อของร้านนี้เค้าจะมีสติ้กเกอร์ร้านแปะว่าซื้อเมื่อไหร่นี่ครับ.

ไม่มีครับ มีแต่จำพวก กรองอีฮาม ถังคาร์บอน ไฟโอเชี่ยนฟรี ของแกแหละครับ  jealous jealous
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 01/01/15, [14:53:16] »

ปิดเพจไปดีแล้ว น่าจะตั้งชื่อว่า เพจของถูกร้านอื่นมันแพง คนซื้อโคตรโง่

ถูกกว่าร้านอื่นไม่กี่ตัง แต่คุณภาพไม่ต้องพูดถึง   die1 die1
thevalit ออฟไลน์
« ตอบ #36 เมื่อ: 01/01/15, [16:34:36] »

ที่บอกว่าโคตรโง่ มันเกินไปนะครับ ของหลายอย่างผมซื้อ ซื้อเพราะอยากลอง ถึงจะมีใครเตือน แต่เราก็ยังอยากรู้ แล้วก็ทำให้รุ้ว่า อ้อที่เขาพูดๆกัน มันเป็นแบบนี้ และทำให้เกิดความรุ้รอบด้าน
มันไม่เกี่ยวว่าโคตรโง่ หรือฉลาด
ช่ายๆ เกินไป ใครช่วยไปปรับทัศนคติพี่เค้าหน่อยก็ดีนะ
YoZaWa ออฟไลน์
« ตอบ #37 เมื่อ: 01/01/15, [18:47:31] »

คนซื้อโคตรโง่  อันนี้ แรงไปนะผมว่า คนเรามันก็ต้องลองก่อน แล้วถึงจะรู้ว่าจริงหรือป่าว กับสิ่งที่เค้าพูดมา

ผมขอกด- นะครับ
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #38 เมื่อ: 01/01/15, [19:12:40] »

เขาอาจจะหมายถึง สโลแกนประจำร้านนี้คือ คนซื่อร้านอื่น ไม่ซื้อร้านนี้ โคตรโง่ก็เป็นได้นะครับ
thevalit ออฟไลน์
« ตอบ #39 เมื่อ: 01/01/15, [20:09:32] »

จริงๆน่าจะตั้งชื่อว่า "ร้านไม้น้ำ แป๊ะ เจ้าเก่าครับ!!
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #40 เมื่อ: 01/01/15, [20:40:50] »

เเวะเวียนเข้ามาอ่านด้วยคนครับ ^^  เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่งครับ  [on_061]
« ตอบ #41 เมื่อ: 01/01/15, [20:58:51] »

มันเป็นคำที่เขาใช้ครับ ไม่ได้ว่าคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/01/15, [21:01:47] โดย nouvo »
« ตอบ #42 เมื่อ: 01/01/15, [21:00:31] »

เขาอาจจะหมายถึง สโลแกนประจำร้านนี้คือ คนซื่อร้านอื่น ไม่ซื้อร้านนี้ โคตรโง่ก็เป็นได้นะครับ

ช่ายแล้ว
« ตอบ #43 เมื่อ: 01/01/15, [21:00:57] »

คนซื้อโคตรโง่  อันนี้ แรงไปนะผมว่า คนเรามันก็ต้องลองก่อน แล้วถึงจะรู้ว่าจริงหรือป่าว กับสิ่งที่เค้าพูดมา

ผมขอกด- นะครับ

กด - เนื่องจากเข้าใจผิด ผมไม่ว่ากันจ้า  [เจ๋ง]
« ตอบ #44 เมื่อ: 01/01/15, [21:05:10] »

วลีนี้ คนที่เคยผิดหวัง เสียความรู้สึก จะโดนมาก่อน

" ใครอยากจะไปซื้อของแพงก็ให้เขาไปซื้อ เสียค่าโง่พวกยี่ห้อญี่ปุ่นกันทำไม "
Aimed ออฟไลน์
« ตอบ #45 เมื่อ: 01/01/15, [21:35:28] »

มันเป็นคำที่เขาใช้ครับ ไม่ได้ว่าคุณครับ

ครับ เพราะมีแค่คนโง่ที่ว่าคนอื่นว่าโง่
เชาเชา ออฟไลน์
« ตอบ #46 เมื่อ: 01/01/15, [21:44:20] »

มือใหม่มาเสพครับ  [mo_001]
Club Member
« ตอบ #47 เมื่อ: 02/01/15, [10:08:28] »

วลีนี้ คนที่เคยผิดหวัง เสียความรู้สึก จะโดนมาก่อน

" ใครอยากจะไปซื้อของแพงก็ให้เขาไปซื้อ เสียค่าโง่พวกยี่ห้อญี่ปุ่นกันทำไม "

คุ้น ๆ เหมือนเคยได้ยิน  [on_008]
ȯʘfllʓ ออฟไลน์
« ตอบ #48 เมื่อ: 02/01/15, [20:39:34] »

เคยโดนเหมือนกันครับ
แต่สาขาที่สนามหลวงสองน่ะครับ
ผมซื้อโคมไฟมา ตอนอยู่ที่ร้านเค้า เค้าก็เปิดเทสให้ดู เห็นหลอดติดก็เลยไม่ได้สนใจอะไร
ซื้อกรองมาด้วยพร้อมๆกัน เห็นเขียนฉลากประกันแปะให้ ก็เลยไม่ได้สนใจอะไร
กลับมาถึงบ้านแกะดูแค่นั้นแหละ
หลอดไฟนี้ขั้วเทาๆดำๆแล้ว แถม ฝุ่นเกาะพรึบ
แค่นั้นไม่พอ ตรงขาตั้งโคมไฟ น๊อตที่ไว้ขันให้หนีบกับกระจก มันฟรีหมดแล้ว หมุนล๊อคไม่ได้
เลยมองหาฉลากประกัน คิดในใจโดนแล้วแน่ๆไม่น่าเลย แล้วก็เป็นงั้นจริงๆ ไม่มีฉลากประกันแปะครับ
แปะมาให้แต่กรองแขวน ไฟไม่ได้แปะมาให้
ก็เลยได้แค่ทำใจ ไม่เหยียบเข้าไปร้านนี้อีกเลย
เสาะแสวงหา!! ออฟไลน์
« ตอบ #49 เมื่อ: 03/01/15, [19:36:18] »

สงสัยผมจะโชคค่อนข้างดี ซื้อของร้านพี่เขาแล้วไม่มีปัญหา จะมีปัญหาก็ตงเรื่อง ปุ๋ยน้ำ ของพี่แกนี่แหละ
ผมซื้อมา ใส่ไปได้เกือบ หมด พึ่งจะมารู้ที่หลังว่า มันเสีย ซึ่งสีของปุ๋ยน้ำ มันจะต้องเป็นสีอมฟ้านิดๆ  แต่ของผมมาแบบเป็นสีสนิมเลย  ได้เข้าไปถาม พี่เขาก็บอกว่า "บางขวด พี่.... ผสม(สารอะไรไม่รุ้) ลงไป ทำให้ สีมันเป็นสีสนิม แต่ก็ยังใช้การได้ครับ" ...
บางขวด   บางขวด  บางขวด   บางขวด !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  die1 die1 die1 die1
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #50 เมื่อ: 04/01/15, [00:57:22] »

ผมก็อยู่ในกลุ่มไม้น้ำต้นทุนต่ำนะ  แต่ไม่ค่อยได้เม้นอะไร   ส่วนใหญ่มีแต่ของ ป. คือ แบบว่าตั้งตู้ มีปัญหาอะไร ตะไคร่ขึ้น ต้นไม้ไม่โต  ร้านนี้จัดให้ มีครบ  ทั้งยากำจัดตะไคร่  ปุ๋ย  มีหมด  แต่ผมชอบอ่านนะ  ผมกลัวเลยบอกตรงๆ     ยังไม่เคยใช้ บริการเลยสักครั้ง  กลัวมีปัญหา พอมาโพส  ก็จะมีคนมาบอกว่า "จงใจไปหรือเปล่า"  "โดยส่วนตัวผมโชคดี ไม่เคยเจอปัญหา "  "ต้องการอะไร เอามาบอกในเว็บนี้คู่กรณีไม่อยู่"   " เอาไปโพสในกลุ่ม โดนยำ + บล็อกแบน"

สุดท้ายนี้  คนดีชอบแก้ไข  คนอะไรชอบแก้ตัว   เท่าที่อ่านกระทู้มา  ผมยังไม่เคยเห็นเจ้าของออกมายอมรับความผิดพลาดและแก้ไข อะไรเลย มีแต่ออกมาแก้ต่าง เท่านั้น
Club Member
« ตอบ #51 เมื่อ: 04/01/15, [11:28:02] »

ผมก็อยู่ในกลุ่มไม้น้ำต้นทุนต่ำนะ  แต่ไม่ค่อยได้เม้นอะไร   ส่วนใหญ่มีแต่ของ ป. คือ แบบว่าตั้งตู้ มีปัญหาอะไร ตะไคร่ขึ้น ต้นไม้ไม่โต  ร้านนี้จัดให้ มีครบ  ทั้งยากำจัดตะไคร่  ปุ๋ย  มีหมด  แต่ผมชอบอ่านนะ  ผมกลัวเลยบอกตรงๆ     ยังไม่เคยใช้ บริการเลยสักครั้ง  กลัวมีปัญหา พอมาโพส  ก็จะมีคนมาบอกว่า "จงใจไปหรือเปล่า"  "โดยส่วนตัวผมโชคดี ไม่เคยเจอปัญหา "  "ต้องการอะไร เอามาบอกในเว็บนี้คู่กรณีไม่อยู่"   " เอาไปโพสในกลุ่ม โดนยำ + บล็อกแบน"

สุดท้ายนี้  คนดีชอบแก้ไข  คนอะไรชอบแก้ตัว   เท่าที่อ่านกระทู้มา  ผมยังไม่เคยเห็นเจ้าของออกมายอมรับความผิดพลาดและแก้ไข อะไรเลย มีแต่ออกมาแก้ต่าง เท่านั้น

ไม่มีเลยสักนิสเดียว  [on_026] [on_026]
ponglertlam ออฟไลน์
« ตอบ #52 เมื่อ: 06/01/15, [00:44:57] »

แวะมาอ่าน กำลังจะซื้อดิน ร้าน ป. เลยนะ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #53 เมื่อ: 06/01/15, [02:15:54] »

แวะมาอ่าน กำลังจะซื้อดิน ร้าน ป. เลยนะ

ถ้าดินแบรนด์ปกติก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ ซื้อได้
touch599 ออฟไลน์
« ตอบ #54 เมื่อ: 06/01/15, [18:48:55] »

สงสัยผมจะโชคค่อนข้างดี ซื้อของร้านพี่เขาแล้วไม่มีปัญหา จะมีปัญหาก็ตงเรื่อง ปุ๋ยน้ำ ของพี่แกนี่แหละ
ผมซื้อมา ใส่ไปได้เกือบ หมด พึ่งจะมารู้ที่หลังว่า มันเสีย ซึ่งสีของปุ๋ยน้ำ มันจะต้องเป็นสีอมฟ้านิดๆ  แต่ของผมมาแบบเป็นสีสนิมเลย  ได้เข้าไปถาม พี่เขาก็บอกว่า "บางขวด พี่.... ผสม(สารอะไรไม่รุ้) ลงไป ทำให้ สีมันเป็นสีสนิม แต่ก็ยังใช้การได้ครับ" ...
บางขวด   บางขวด  บางขวด   บางขวด !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  die1 die1 die1 die1

ผสมเหล็กใช่ไหใ ผมเคยเก็บไว้เป็นสีเดียวกัน+มีรตะกอน
M@rch ออฟไลน์
« ตอบ #55 เมื่อ: 07/01/15, [22:10:46] »

ผสมเหล็กใช่ไหใ ผมเคยเก็บไว้เป็นสีเดียวกัน+มีรตะกอน
อ่าว ตัวนี้ไม่ใช่สีสนิมหรอครับ ผมก็หลงใช้มาตั้งนาน นึกว่าเป็นสีของมัน  036
longduza ออฟไลน์
« ตอบ #56 เมื่อ: 08/01/15, [20:26:07] »

ของผมไม่เคยไปที่ร้าน เพราะอยู่ต่างจังหวัด 5555+

แต่สั่งออนไลน์ก็หลายรอบรายทีอยู่ครับ  มักมีปัญหาที่จัดของไม่ครบ แต่ติดต่อไปทางร้านก็ส่งมาให้เพิ่มอยู่ครับ

ล่าสุดวันนี้เอง ผมสั่งของ 2อย่าง จำนวน 3ชิ้น - -   จัดไม่ครบซะงั้น ห๊ะๆ (กาวติดปะการัง แพ็คคู่ 2ชิ้น ปรอท1แท่ง)

ผมนี่งงเบย  036

ปล.เรื่องเล็กน้อย เล่าสู่กันฟังนะครับ
baka ออฟไลน์
« ตอบ #57 เมื่อ: 10/01/15, [16:22:10] »

ส่วนตัว ผมเข้าร้านนี้น่ะ บางทีไปดูต้นไม้ เพราะเยอะและถูกกว่าร้านบางร้าน เรื่องหอยกับตะไคร่ ผมว่า ร้านไหนมันก็มี ซึ่งก็แช่ด่างแช่ไรไปก็จบจัดการเอาเอง อย่าไปว่าเลยว่ามีของแถมอะไรงู้นงี้ เพราะที่คุณซื้อกันเพราะราคาและอยากได้ต้นไม้นั้น

ส่วนตัว เรื่องซื้อ ขาย ของก็ คุณภาพบางที่ก็อ้างเกินจริงเป็นได้ ผมขอไม่ออกความเห็นเรื่องอุปกรณ์เพราะไม่เคยซื้อร้านนั้น ซื้อแต่ร้านในเจเจมอล ซึ่งบริการดุจญาติ แต่ผมว่าจะไปว่าดีไม่ดี ปู่ยไม่ละลายเอย แบคกระจอกเอย ผมว่า มันพิสูจน์กันลำบาก อยู่ที่ความพอใจมากกว่า

ท้ายสุดแล้ว มันคือตัวพ่อค้าเอง บางทีไปร้านประจำวันนี่ แมร่งเมนส์มาต่อราคาก็กวนถามไรก็ไม่ตอบ ธรรมดา
วันไหนเห็นกูเปนพระเจ้า ยิ้ม เอย ชวนคุย เอย มีอะไรถามได้ไม่ซื้อไม่เปนไร อันนี้ มันก็ตอบลำบาก

เรื่องดีๆก็มีครับ เพียงแต่ น้อยคนจะรีวิวให้หรือเขียน พอเจอเรื่องไม่ดีก็จะมาแชร์กัน แต่เรื่องไฟยอมรับครับว่าทำไม่ถูก แต่เข้าใจว่า โคม PL เนี้ยถ้าได้ของไม่ดีก็เซงเลย มีปัญหาบ่อย แต่ถ้าได้โคมดีไปก็ใช้ยาว เท่าที่เคยอ่านมาน่ะ

[on_026]
×××MaxZiNumZeed××× On|in€ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #58 เมื่อ: 26/03/15, [04:49:09] »

ผมเคยไปซื้อมอสบอล แล้วก็ปุ๋ยด้วยความที่มาจาก ต.จ.ว เห็นคนชอบพูดถึงร้านแกบ่อย ก็คงคิดว่าดี ของก็ถูก ต้นไม้สวย จากที่ดูในเว็ปนะครับ หาตั้งนานก็ไม่เจอ เดินจนเหนื่อย ป้ายร้านแอบอยู่ในซอก เจอแล้วดีใจแทบตายแต่พอเดินเข้าไปในร้าน โอโฮ! ต้นไม่ตะใคร่หรื่ม สารพัดตะใคร่ เวรกรรม ของนี่ฝุ่นนี่สร้างคอนโดได้ คิดแล้วเสียความรู้สึกมากครับ เคยสั่งของทางemsก็ได้ช้ามาก เลยเลิกสั่งเลยครับ  [on_065]
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์