Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนที่จะเคลียร์กันเรื่องค้าขาย  (อ่าน 10829 ครั้ง)
\ผู้ค้าคนริม/ ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 07/08/14, [21:30:39] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เรียกได้ว่า เลวมากนะครับแบบนี้ รุปร่างหน้าตาอัปลักษณ์แล้วจิตใจยังแย่อีก โพสขายของแต่ละทีก้ออัปปรีน่ารำคาญที่แท้สันดานโกงนี่เอง ระวังยังมีอีกหนึ่งกระเทยที่ชอบหลอกออกแนวโกงอยุ่อีกนะครับ จะไปถ่ายก้นตุ้จากร้านที่รุ้จักมักคุ้นต่างๆแล้วเอามาแต่งภาพให้สีสันเว่อร์เกินจริงละขายแพงแต่คุณภาพที่ได้มาจริงต้องร้องกันเลยทีเดียว [olo]
dexdex ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 08/08/14, [02:07:58] »

เรียกได้ว่า เลวมากนะครับแบบนี้ รุปร่างหน้าตาอัปลักษณ์แล้วจิตใจยังแย่อีก โพสขายของแต่ละทีก้ออัปปรีน่ารำคาญที่แท้สันดานโกงนี่เอง ระวังยังมีอีกหนึ่งกระเทยที่ชอบหลอกออกแนวโกงอยุ่อีกนะครับ จะไปถ่ายก้นตุ้จากร้านที่รุ้จักมักคุ้นต่างๆแล้วเอามาแต่งภาพให้สีสันเว่อร์เกินจริงละขายแพงแต่คุณภาพที่ได้มาจริงต้องร้องกันเลยทีเดียว [olo]
ผมว่าไม่ใช่คนเดียวนะครับ เท่าที่เห็นมีอยู่2คน แต่งภาพเกินจริง ของธรรมดาในสวนก็มีขายเอามาโฆษณาซะกลายเป็นของเทพ ตอนก็มีลงขายอยุ่ด้วย
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 08/08/14, [16:17:32] »

[เอ๊ะ!!!] โหดขนาดนี้เลยรึ!!!!!
เครฟิช อุดรธานี ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 08/08/14, [16:20:45] »

มีใครลองแบคทีเรียมหัศจรรย์ภาค 2 (ภาคแรกคนขายโดน mod ไล่บี๋จนตายไปแล้ว) ย่อยสลายลดได้กระทั้งตะกอน เพิ่มสีปะการัง เพิ่มภูมิคุ้มกันให้สมช.ในตู้อีก...โอ้วววปร๊ะจ้าวววจ๊อชมันยอดมากอันเก่าว่าเทพแล้วอันนี้มันทะลวงจักรวาลกันเลยทีเดียวมีใครลองบ้างยังล้า?
ป.ล.1 - คนขายก็ทำงานร่วมกับเทย ม.ช.อ่ะแหละเห็นยังไม่มีใครเดือดร้อนอะไรเค้าเลยสังเกตอยู่ห่างๆ ^ ^
ป.ล.2 - อาหารปลาเม็ดแดงก็อีกอย่างร้านในสวนขายปลีกกระปุกละ 80-100 เทยเอามาใส่โอเชี่ยนนูทรีเม็ดดำผสมอีกนิดหน่อยแล้วบอกว่าสูตรลับเฉพาะกระปุกละ 200 กว่าบาทค้าขายง่ายดีเนอะ

ป๊าดดดดด เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ แว๊บแรกที่เห็น แบคทีเรียห่าอะไร ครอบคลุมจักวาลเกิน เวอร์อ่ะ
สรรพคุณที่โชวมา ของนอกยังต้องหลบ เมื่อเจอแบคเทียจากนักวิชาการในกลุ่มนั้น 555+

สินค้าอัพค่าตัว ภาพสวยดุจนิยาย เด็กใหม่หลงรัก ใครเชื่อมีล่ม เน้นตั้งกลุ่มเยอะเป็นหลัก ปักหมุดแต่สินค้าตัวเอง โพสขายของทั้งวันจนกลายเป็นกลุ่มขายของ

ขอโตสสสค้าบบบบบบ แมวพิมพ์ ไม่ได้พาดพิงถึงใครน้า    036 036 036

เห็นด้วยอีกเสียงครับ ผมนึกว่าผมคิดไปเองคนเดียวซะอีก
ในกลุ่ม แอดมินเน้นโพสขายของ สรุปตั้งกลุ่มขายของเถอะ อย่าตั้งชื่อกลุ่ม ชมรมปลาทะเลและปะการังเลย เห็นมีแต่ขายของ
แล้วอย่าเผลอไปออกความคิดเห็น ที่คิดว่าแอดมินจะไม่ชอบนะครับ ไม่งั้นโดนรุมครับ บางท่านก็โดนขับออกจากกลุ่มเหอะๆ
ให้ความรู้แอบแฝงผลประโยนช์ขายของตลอด น่าเบื่อครับ รอดูข่าวเรื่องนี้ก็จะกดออกจากกลุ่มละ 55+
เครฟิช อุดรธานี ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #4 เมื่อ: 08/08/14, [17:40:51] »

อยากรู้ด้วยอ่ะครับ  คิดไม่ออกจริง ๆ ครับ  036

สพรรพคุณแบคที่ว่า บะเจ้า มันลดตะกอนได้ด้วย คือแบคทีเรีย มันแดร๊กฝุ่น เป็นอาหารนะครับแหม๋
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #5 เมื่อ: 08/08/14, [17:51:58] »

สพรรพคุณแบคที่ว่า บะเจ้า มันลดตะกอนได้ด้วย คือแบคทีเรีย มันแดร๊กฝุ่น เป็นอาหารนะครับแหม๋

มีมาเรื่อย ๆ ครับ ของวิเศษของโดเรมอน  ้hahaha
Ebi - Esann ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 08/08/14, [23:21:23] »

กระเทย เกย์

ขายประการังนี่แสบกันจัง

ผมเคยสั่งกะคนนึง เป็นเกย์ นามย่อ ส.  ช่วงนี้ไม่ได้ขายแระไม่รุไปไหน

สลับของมาให้ ผมขอเปลี่ยน ไม่ยอมอ้างว่าผมได้ของถูกราคานี้ก้อนนั่นไม่ได้หรอก

ผมก็งง ถ้าก้อนที่ผมอยากได้ ลดไม่ได้ ทำไมไม่บอก นี่เล่นตกลงอย่างดีสุดท้ายยัดอีกก้อนมาให้ผม

.....ก้อนนั้นคือทอชชชช นะจ๊ะเผื่อเข้ามาอ่าน จะได้สำนึกซะบ้าง....เฟี่ยยยยเอ้ยยยย
\ผู้ค้าคนริม/ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 09/08/14, [00:03:18] »

น้องเทยแม่โจ้(ม.ช.ฮาๆ)เขาจะมีลูกเล่นเยอะมากครับ บางทีเอากระดุมก้อนเล็กๆมาตั้งรวมกันแล้วถ่ายมาขายเป็นก้อนใหญ่ พอมาส่งของก้อแยกกระจุยมาเลย บางทีก้อแต่งสีให้แสบสัน ส้มเป็นแดงปรี๊ดดดดบ้าง เขียวเป็นม่วงบ้าง แต่ที่แสบสุดคือไปเอาของร้านพี่ผมเอง(ไม่ขอบอกนะครับว่าที่ไหน)เช่น กะละปังหา ลูกโป่ง กระดุมก้อนบิ๊กๆ เพลส อีกหลายอย่าง แต่ว่าราคาที่พี่ผมปล่อยให้แค่ชิ้นละ200-300เท่านั้น พี่ท่านเอามาหลอกขายเป็นพันโดยการแต่งภาพ แหม่มันน่านักนะนางนี่ [ต๊าๆๆๆๆ]

ตัวตนไม่เปิดเผย แต่จะเล่นคนอื่น / Mixzer
TraZerV Coral ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 09/08/14, [00:57:30] »

ช่วงนี้ บรรดาเจ้เทย ทั้งหลายที่จับเสือมือเปล่า ปั้นดินเป็นปูน เริ่มระแวงกันเยอะนะครับ ก่อนหน้าเรื่องมหากาฬเจ้เอกจะมา ก็ยังเห็นเจ้เทยๆก็มี 3-4 คนนะครับมาถ่ายรูปของสวนๆในสวน ร้านดังๆละไปโฟสขายราคาที่เวอร์ พอรับของมาลงตู้เรานิอ่าว....ยังไง...ทำไมมันเล้กกว่าในรุปเยอะมาก สีสันคนละเรื่อง แฮมเมอร์ กะดุม ก็ถูกดัดแปลงพันธุกรรมรูปภาพให้สวยขั่นเทพ เออ....เนอะเดียวนี้หากินกันง่ายคนเราจับมา 200 ขาย 2000 เหอ เหอ เจริญละสาธุ.......
iice_karin ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 09/08/14, [01:15:26] »

น้องเทยแม่โจ้(ม.ช.ฮาๆ)เขาจะมีลูกเล่นเยอะมากครับ บางทีเอากระดุมก้อนเล็กๆมาตั้งรวมกันแล้วถ่ายมาขายเป็นก้อนใหญ่ พอมาส่งของก้อแยกกระจุยมาเลย บางทีก้อแต่งสีให้แสบสัน ส้มเป็นแดงปรี๊ดดดดบ้าง เขียวเป็นม่วงบ้าง แต่ที่แสบสุดคือไปเอาของร้านพี่ผมเอง(ไม่ขอบอกนะครับว่าที่ไหน)เช่น กะละปังหา ลูกโป่ง กระดุมก้อนบิ๊กๆ เพลส อีกหลายอย่าง แต่ว่าราคาที่พี่ผมปล่อยให้แค่ชิ้นละ200-300เท่านั้น พี่ท่านเอามาหลอกขายเป็นพันโดยการแต่งภาพ แหม่มันน่านักนะนางนี่ [ต๊าๆๆๆๆ]
ขอโทดนะครับ ผมไม่รู้หมายถึงใคร ผมชื่่อ ไอซ์ ขาย icebooster อยู่ แม่โจ้เชียงใหม่ ขายกระดุม แต่กูไม่ได้เป็นกระเทย คุนจะด่าใครพูดตรงๆๆเลย มช มาช่า หรืออะไร อธิบาย พูดแบบนี้ผมเสียหาย กระดุมผมมันขี้เหล่หรอเคยซื้อของผมจริงป่าว มีไรคุยกันตรงๆๆอีกอย่างเรื่องนี้เค้าด่าเจร้เอก กูเกี่ยวไร
sarusaruchan ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 09/08/14, [01:16:05] »

คุณพาดพิงใครหรอคะ ถ้าถึงขนาดนี้แล้วระบุมาดีกว่าคะ เพราะตอนนี้ชื่อที่คุณพาดพิงว่า"แม่โจ้น่ะ" ถ้าพ่อค้าคนนี้ ไม่เกี่ยว มั้งคะ ผิดคนรึเปล่าคะ?!?!?!  หรือยังไง ถูกคนหรอ?!?! จะได้ต่อ
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 09/08/14, [01:17:20] »

ขอโทดนะครับ ผมไม่รู้หมายถึงใคร ผมชื่่อ ไอซ์ ขาย icebooster อยู่ แม่โจ้เชียงใหม่ ขายกระดุม แต่กูไม่ได้เป็นกระเทย คุนจะด่าใครพูดตรงๆๆเลย มช มาช่า หรืออะไร อธิบาย พูดแบบนี้ผมเสียหาย กระดุมผมมันขี้เหล่หรอเคยซื้อของผมจริงป่าว มีไรคุยกันตรงๆๆอีกอย่างเรื่องนี้เค้าด่าเจร้เอก ผมเกี่ยวไร
9un ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 09/08/14, [01:32:34] »

ขอโทดนะครับ ผมไม่รู้หมายถึงใคร ผมชื่่อ ไอซ์ ขาย icebooster อยู่ แม่โจ้เชียงใหม่ ขายกระดุม แต่กูไม่ได้เป็นกระเทย คุนจะด่าใครพูดตรงๆๆเลย มช มาช่า หรืออะไร อธิบาย พูดแบบนี้ผมเสียหาย กระดุมผมมันขี้เหล่หรอเคยซื้อของผมจริงป่าว มีไรคุยกันตรงๆๆอีกอย่างเรื่องนี้เค้าด่าเจร้เอก กูเกี่ยวไร

ผมว่าไม่ใช่พี่ไอซ์หรอกครับ เพระเวลาพี่ลงของ คือลงชัดเจน จับมารวมคือขายเหมา หลายๆแฟรกคุ้มๆ
แต่ผมคิดว่าเขาอ้างอิงถึง มาช่ามากกว่าครับ ทั้งเรื่องการแต่งสี และการเป็น กท.

อาจอ้างอิงไป แม่โจ้ เพราะ มช คล้าย ม.เชียงใหม่ อะไรประมาณนี้ครับ
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #13 เมื่อ: 09/08/14, [01:36:44] »

ขอโทดนะครับ ผมไม่รู้หมายถึงใคร ผมชื่่อ ไอซ์ ขาย icebooster อยู่ แม่โจ้เชียงใหม่ ขายกระดุม แต่กูไม่ได้เป็นกระเทย คุนจะด่าใครพูดตรงๆๆเลย มช มาช่า หรืออะไร อธิบาย พูดแบบนี้ผมเสียหาย กระดุมผมมันขี้เหล่หรอเคยซื้อของผมจริงป่าว มีไรคุยกันตรงๆๆอีกอย่างเรื่องนี้เค้าด่าเจร้เอก ผมเกี่ยวไร
้hahaha ท่าทางจะโกรธจริงแต่เเรกๆอ่านแว๊บๆผมคิดถึงคุณไอซ์เลยบอกตามตรง
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 09/08/14, [01:39:42] »

ผมว่าไม่ใช่พี่ไอซ์หรอกครับ เพระเวลาพี่ลงของ คือลงชัดเจน จับมารวมคือขายเหมา หลายๆแฟรกคุ้มๆ
แต่ผมคิดว่าเขาอ้างอิงถึง มาช่ามากกว่าครับ ทั้งเรื่องการแต่งสี และการเป็น กท.

อาจอ้างอิงไป แม่โจ้ เพราะ มช คล้าย ม.เชียงใหม่ อะไรประมาณนี้ครับ
ผมก็ไม่รู้ครับ แต่มาพาดพิงแบบนี้ผม งง ผมไม่รุเรื่องอะไร มาแม่โจ้ มหาลัยผม ผมขายกระดุม แต่หาว่าผมแต่งสี ผมใช้มือถือถ่ายด้วยซ้ำทุกภาพ  ที่สำคัญ ผมไม่ใช่เทย เดวถ้าควักมาวัดขนาดเลย 555 ยังไงก็แล้วแต่ รบกวน คน ที่พาดพิงมาชี้เจง งั้นไม่เป็นสุขครับ   ขอบคุณที่เข้าใจ อยู่ไกลกันคนละโยด มาเอี่ยวเฉย  [on_024] [on_024] [on_024] [on_024]
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 09/08/14, [01:40:40] »

้hahaha ท่าทางจะโกรธจริงแต่เเรกๆอ่านแว๊บๆผมคิดถึงคุณไอซ์เลยบอกตามตรง
โกรธครับโกรธมากมาชี้แจงด้วย โกรธตรงที่ผมไม่ใช่เทย ฟวยๆๆๆๆๆเอ้ย
เวสป้า ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 09/08/14, [01:41:33] »

อันนี้มุขไม่ฮาพาเพื่อนเครียดเลยครับ

[โน่ววววว] [โน่ววววว] [โน่ววววว]
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 09/08/14, [01:41:52] »

ผมต้องการคำชี้แจง  0804921284 โทรมาอธิบายด้วย
9un ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 09/08/14, [01:48:36] »

User พ่อค้าคนริมนี่ก็สมัครเข้ามาใหม่นะ
อยากแซ่บ ใช้ user ตัวเองดีกว่ามั้ยคับ 5555
Pongsatorn35 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #19 เมื่อ: 09/08/14, [02:16:59] »

มาช่า กด1
MarShaAngelworld ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 09/08/14, [07:25:31] »

ดิชั้นคือ มาช่า! ดิชั้นนั่งดูชื่อย่อมานาน เห็นเหตุการมานาน ขอไม่เจาะจงใคร ที่เอ่ย แต่ตอนนี้ชื่อขึ้นเเล้วชัดแล้ว จะขอพูดถึงพวกคนที่ว่าดิชั้นในทางเสียๆหายๆ ว่าข้องใจอะไร ทำไมพวกคุณไม่มาพูดกันตรงๆ เฟสมาสิ Marsha Maya ไม่ใช่มาหลบอยู่ในกระทู้น้ำลายแบบนี้ หรือไม่พรุ่งนี้ ไปคุยเรื่องข้องใจในสวนกันไหม สยามรีฟคลัปก้อได้ พวกคุณเคยคิดไหม ว่า การที่คุณนินทาลับหลังกันมีความสุขขนาดนี้ มันไม่ต่างอะไรกับกระเทย!! ควรจะกลับนุ่งกระโปรงซะ!!

ดิชั้นเป็นคนแมนๆ ไม่ชอบลับหลังเเบบนี้ เห็นเเล้ว มันน่าสมเพศ หรือปล่าว มีอะไรมาคุยกันตรงๆ
-ประเด็นเรื่องแต่งสี ใช่ ดิชั้นแต่งเว่อไป ถ้ามันมากไปดิชั้นจะรับคำเสนอปรับตัว
-เรื่องสินค้า ไม่ถูกใจลูกค้า กระดุมแยกก้อน ทั้งๆที่คืดว่ารวม ต่อไปดิชั้นจะระบุให้ชัดเจนเกี่ยวกับลักษณะสินค้า
-เรื่องใดๆที่ลูกค้า ไม่พอใจเรื่องสินค้า ไลน์มาเฟสมาส่วนตัว ดิชั้นยอมแก้ไข แมนๆ
-เรื่องที่ว่าชั้นทำงานเป็นขบวนการ เป็นแก๊งซ์เดียวขบวนการเดียวกับหญิงเอก ตรงนี้ ดิชั้นคิดว่าเป็นคิดที่ ต่ำมาก! ถ้าคนปกติ คงคิดไม่ได้เรื่องการโบ้ยคนไม่รู้อิโหน่ว อิเหน่เข้าไปยุ่ง อย่างนี้ใช้ไม่ได้มากก!!
-เรื่องที่ บอกเอาปลากินเม็ดมาแล้วจากร้าน คือบางตัวก้อเอามาจากร้าน บางตัวก้อเอามาฝึกเอง ปนกันไป ถ้าร้านมีอาหารเม็ดให้โยน คุณพูดสิ ว่าจะไม่อยากโยนได้ตัวที่กิน? ใจเขาใจเรา อีกอย่างปลาที่คุณได้ไป คือพักกักโรคแล้วโดฟยาปลอดเชื้อทั้งสิ้น
-เรื่องที่ คุณหาว่ากลุ่มปลาดิชั้น แอดมินขายแต่ของ วันๆ น่าจะไปเปิดร้านขาย (มันเป็นสิทธิไหม) ดิชั้นยังให้ความรู้ คนอื่นเสมอ ไม่ใช่สักแต่ขาย คุณไปดูสิ ดิชั้นตอบ ถ้าดิชั้นไม่ตอบ แอดมินคนอื่นก็ตอบ เราอยู่กันแบบพี่น้อง เข้าใจกัน !!ถ้าคุณรับไม่ได้ เชิญคุณออกไป ให้หมดคนที่ไม่ต้องการ และอย่าเหลือเศษซาก ความเป็นกบฎจอมปลอม ดีแต่แต่อยู่ในรู คอยแอบส่องความเคลื่อนไหว
-เรื่องอาหารปลา เรื่องเเบคทีเรีย คุณไม่มีสิทธิ์ ดิสเครดิสตรงนี้ ไม่ว่าคุณจะครหาอย่างไร ดิชั้นไม่สน ดิชั้นสนเเค่ว่า คุณไม่มีสิทธิ์ ว่าผลิตภัณ ในทางเสียๆหายๆแบบนี้ คุณลองคิดนะ ถ้าเป็นผลิตภัณของคุณ คุณอยากเจอสถานการแบบนี้ไหม ทั้งๆที่เพิ่งเริ่มต้น คุณควรจะคิดได้!! นี่ก็เว็บใหญ่*
-ไม่ว่าคุณจะว่าเรา  !!ทำงาน เป็น ขบวรการ แก๊งส์โจรเอย อะไรเรย ดิชั้นขอพูดครั้งสุดท้าย ว่า กลุ่มเรา รักกันสามัคคีกัน เราไม่เกี่ยวข้องใดๆกับหญิงเอก เราไม่ได้หลอกขายของ พูดแล้ว ให้ทักเฟสมา ไลน์มา คุยกันจะตกลงเรื่องสินค้าที่ไม่ดีกันใหม่ ยินดี

**** ดิชั้นมาช่า ออกมาพูดแมนๆ เเละ กราบขอโทด ลูกค้า ที่ได้ของไปไม่ดีเท่าที่ควร โทรมาคุยกันคะ ขอโทดเรื่องนี้ และ ขอให้ทุก คำครหา ทุเรศๆ เเบบนี้ ให้จบ อย่าได้มีใคร เอ่ย คำว่า มาช่า!! ขึ้นมาอีก มีอะไรเฟสมา ไลน์มาส่วนตัว ถ้ายังพูดเหน็บ กล่าวหาดิชั้นอีก ดิชั้นจะถือว่า พวกคุณ ควรไปนุ่งกระโปรงซะ เพราะอย่างกระเทย ยังกล้าออกมาคุยกันแมนๆ ถ้าคุณพูดไม่รู้เรื่องก็เชิญ เอากระโปรงมานุ่ง จบ! นะคะ ขอจบ!! จิงๆ ขอโทดทุกท่านนน อย่าทำกันเเบบนี้อีกเลย ดิชั้นอยู่เงียบๆมานาน ก็เเค่คนธรรมดาคนนึง อยากขอขอความเป็นธรรม ที่ออกมาพูดไม่ได้จะส่อเสียด ขึ้นอารมเเต่อย่างใด แต่แค่ให้ดู สิ่งที่ดิชั้นโดนกระทำว่าเหมาะไหม ถูกแล้วหรอ และขอจบเพียงเท่านี้คะ**********
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #21 เมื่อ: 09/08/14, [08:35:41] »

ถ้าผลิตภัณฑ์มีมาตรฐาน มีแหล่งผลิตชัดเจน ไม่ใช้การตลาดโฆษณาเกินจริงก็คงไม่พาดพิงหรอกครับตัวอย่างง่ายๆเลยของสิ่งที่โฆษณาเกินจริงคือ "เพิ่มสีปะการังและสิ่งมีชีวิตในตู้" - แบคทีเรียอะไรมันจะง่ายสะดวกครอบจักรวาลขนาดนั้นและที่สำคัญชื่อคนขายก็ไม่ใช่คุณจะร้อนตัวทำไม? แค่นำสินค้ามาแบ่งบรรจุใส่แคปซูลเค้าไม่ถือว่าเป็นการผลิตกันนะเค้าเรียกการแบ่งขายถ้าไม่ได้มีแลปคิดสูตรขึ้นมาใหม่สั่งโรงงานผลิตเป็นยี่ห้อตัวเองที่ทำๆอยู่นี้ภาษากฎหมายเค้าเรียกแอบอ้างและโฆษณาสินค้าเกินจริงครับ
[T]ana[K]orn ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 09/08/14, [08:56:08] »

ติดตามๆ
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 09/08/14, [09:09:25] »

ใครที่มีปัญหากับคนขาย กับสินค้าตัวไหน กับผลิตภัฒฑ์อะไรลากมาที่นี่ให้หมด

คิดว่าคนไหน ทำอะไรไม่ดี  ไม่ดีแบบไหน ไม่ดียังไง อะไรเวอร์ อะไรเกินจริง อย่าใช้ชื่อย่อ บอกชื่อจริง เขามา

แล้วบอกว่าเขาทำอะไรกับคุณ

ผมเชื่อว่าทุกคนมีเหตุผล เปิดโอกาสให้ทุกคนได้ชี้เหตุและผลกัน
MarShaAngelworld ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 09/08/14, [09:30:10] »

ขอขอบคุณๆ Mixzer คะ ที่ช่วยแจงประเด็น

พูดกันตรงๆ แมนๆ จริงๆ อยากให้จบ และไม่อยากให้ต่อเรื่องมากมายกว่านี้ จบเรื่องที่ดิชั้น ดิชั้นจะถือว่า คำพูดที่ผ่านมา เป็นโมฆะ และเรื่องไหนที่ดิชั้นไม่ดี ไม่งาม เตือนดิชั้นได้ ดิชั้นยอมรับฟังแก้ไข ปรับปรุงตัวแน่นอน ขอโทดทุกคนด้วย ที่อาจทำอะไรไม่ดี ผิดคือผิด ยอมเเก้ไข ถูกคือถูก ว่าไปตามนั้น ส่วนลูกค้าดิชั้น ถ้าของไม่ดี ไลน์มาคะ 417892536 มาคุยกันพูดกันตัวๆ ถึงสินค้าดังกล่าว อย่าโพสเป็นกระทู้น้ำลายอย่างนี้กันอีกเลย

ถ้ามีอะไร อยากให้ไลน์มาส่วนตัวคะ เรื่องไม่ดีแก้ไข ไม่อยากต่อเรื่องในนี้ อยากให้จบ เพราะประเด็นต่อไปพูดไปพูดมา ดิชั้นเชื่อ ไม่เคย กลับเรื่องกลับมาเป็นเรื่องดีกัน อยากให้จบ ที่รายบุคคล ที่ข้องใจ!! เข้าใจตรงกัน ข้องใจ ตำหนิติเตียนไลน์มา ดิชั้นเป็นคนมีเหตผลพอคะ ขอบคุณมากกๆ ขอโทดจิงๆ ขอบคุนคะ
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #25 เมื่อ: 09/08/14, [09:58:26] »

รบกวนปรับปรุงการอธิบายสินค้าไม่ให้อวดอ้างเกินจริงถ้ามีข้อมูลรับรองที่เป็นรูปธรรมก็ขอให้แสดงแค่นั้นครับ
ที่ติงเพราะมันเคยมีเคสแบคทีเรียมหัศจรรย์มารอบแล้วพอนิ่งๆไม่ติงอะไรก็มีผู้เสียหายตู้ล่มเลิกเลี้ยงกันไปหลายราย
ไม่ขายของฟอก ไม่ใส่ภาพเวอร์ แสดงขนาดชัดเจน ไม่โฆษณาเกินจริงในเวปนี้ขอแค่นั้นพอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/08/14, [10:14:17] โดย Romeo_Pop »
« ตอบ #26 เมื่อ: 09/08/14, [10:11:31] »

ตามคุณป๊อบครับ
คืออยากให้มองโดยภาพรวมก่อนว่า
ของที่ลงขาย ทุกคนจะเห็นเหมือนกันหมด เพียงแต่ ประสบการณ์แต่ละคนอาจจะต่างกัน
บางคนมองว่า แต่งภาพเกินจริง
แต่บางคนมองว่า ของสวยจริง

ลงภาพที่ใกล้เคียงกับของจริง เป็นการลดปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้นได้ครับ
freedomlife ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 09/08/14, [10:37:27] »

[เยี่ยว]
patsakorn ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 09/08/14, [11:01:26] »

[เอ๊ะ!!!] โหดขนาดนี้เลยรึ!!!!!
อยากรุ้ต้นเรื่องจุงคับ
« ตอบ #29 เมื่อ: 09/08/14, [11:06:36] »

อยากรุ้ต้นเรื่องจุงคับ

ไม่รู้เหมือนกัน...
จริงๆ มันเป็นอีกกระทู้นึง สงสัย admin ย้ายเกิน ...555
อยากรู้เรื่องต้องถามคุณ mai2610
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์