Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนที่จะเคลียร์กันเรื่องค้าขาย  (อ่าน 10831 ครั้ง)
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 09/08/14, [11:20:48] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ดีแล้วครับ อันไหนไม่เหมาะสม มีคนเตือนแล้ว ก็ปรับปรุงแก้ไขไป

อันนี้พูดถึงทุกคนเลยนะครับ

ปลา ปะการัง ที่ขายกัน ทุกคนมีอิสระในการขาย ทุกคนมีต้นทุนในการขายไม่เหมือนกัน ถ้าจะให้ไปกำหนดราคา เราทำไม่ได้หรอกครับ จะไปบีบบังคับอะไรกัน สิ่งที่ทำได้คือ ขอให้ถ่ายรูปมาลง ไม่เอารูปคนอื่นมาขาย อะไรพวกนี้  คนซื้อเองก็ต้องรอบครอบ
คนขายไม่ได้มีคนเดียว ในเมื่อคุณอยากจะซื้อของทางเน็ต คุณเล่นเน็ต คุณก็ต้องหัดดูหลายๆ ร้าน เปลี่ยบเทียบกันบ้าง อย่ามาอ้างว่ามือใหม่ไม่รู้ ร้านค้ามีเยอะแยะครับ รูปมีกันทุกร้าน อยากได้อะไรก็ลองดูราคาเทียบกัน

เวลามีของเข้ามาขาย บางทีจะอวดอ้างความวิเศษ สูตรลับเฉพาะอะไร ผมไม่เคยไปยุงเลย แต่จะเริ่มเข้าไปถ้ามีคนมาฟ้องว่าเขาใช้แล้วมีผลเสีย พอเขามาฟ้องแล้วไง ก็ต้องไปซื้อของเหล่านั้นมา เอาไปวิเคราะห์ แยกสาร แยกเชื้อ เข้าขบวนการทดลอง เหมือนตอนที่เกิดเรื่องคราวที่แล้ว ไม่ต้องกลัวครับ ผมมีโรงงานผลิตยา มีเครื่องมือวิเคราะห์ครบถ้วน เรื่องแบบนี้จัดให้ง่ายมาก แต่ไม่อยากทำ เพราะผมเชื่อว่าการที่คุณจะเอาของมาขาย ต้องทดลองแล้ว เห็นผล มีคำตอบที่ชัดเจน

อีกเรื่องหนึ่งอันนี้สำคัญเลย เอาของมาขายแล้วมีการกล่าวถึงสถาบันเอกชนก็ดี ราชการก็ดี ถ้าคุณจะอ้างเพื่อเป็นการการันตรีของคุณ ต้องตรวจสอบได้ อ้างว่ามาหน่วยงานไหนเอาไปใช้ ถ้าผมถามไปทางหน่วยงานนั้นต้องตอบได้ คราวที่แล้วไปอ้างสถาบันสัตว์น้ำ สรุปทางนั้นงง ไม่รู้เรื่อง ถ้าจะอ้างต้องตรวจสอบได้ หรือจะอ้างว่ามีการทดสอบกับใคร ที่ไหน ต้องมีการยืนยัน มีเอกสารแนบมา ยิ่งถ้าเป็นหน่วยงานรัฐ ต้องมีเลขทะเบียนหรือบาร์คโค๊ดอะไรของเขาแนบมา ทำให้ถูกต้อง
เหมือนขายยา อ้างว่าผ่าน อย ก็ต้องมีเลข อย และตรวจย้อนไปได้ว่า อย ไม่มั่ว

ถ้าจะขายกันเราก็ให้อิสระเต็มที่  ค้าขายให้จริงใจ คนขายดีๆ มีเยอะ ไม่เคยมีใครมีปัญหา อย่าง คุณตั้ม Puzzle ,
 EastCoast, lps_style แล้วก็อีกหลายคนที่ขายมานานในนี้ ก็ไม่เคยมีปัญหา มีของถูกของแพง มีรูปชัดเจน ไม่เคยมีปัญหากับใครในนี้

แต่ถ้าใครคิดว่าทำไม่ได้  ยุ่งยาก ปกติขายใน facebook ดีกว่า ขายที่อื่นดีกว่า ก็ไปขายตามนั้น ถ้าคิดว่า เวปนี้มันไม่เห็นจะเกี่ยวกับทะเลเลย เวปทะเลเขาก็มี เวปนี้กระจอก คนอื่นเขาเล่น facebook กันหมดแล้ว ก็ไปขายที่คุณคิดว่าดี ไม่มีใครว่าครับ ตามใจ

ผมก็อยากให้สังคมอยู่กันอย่างพึงพาอาศัยกัน ไม่ใช่จ้องแต่จะมาหาประโยชน์

miniyai ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 09/08/14, [11:33:22] »

เยี่ยมไปเลยครับ ประโยคสุดท้าย คุณMixzer
Ebi - Esann ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #32 เมื่อ: 09/08/14, [12:15:02] »

คุณ mixzer
กล่าวได้ถูกต้องที่สุด [เจ๋ง]
Pongsatorn35 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #33 เมื่อ: 09/08/14, [12:30:26] »

ดิชั้นคือ มาช่า! ดิชั้นนั่งดูชื่อย่อมานาน เห็นเหตุการมานาน ขอไม่เจาะจงใคร ที่เอ่ย แต่ตอนนี้ชื่อขึ้นเเล้วชัดแล้ว จะขอพูดถึงพวกคนที่ว่าดิชั้นในทางเสียๆหายๆ ว่าข้องใจอะไร ทำไมพวกคุณไม่มาพูดกันตรงๆ เฟสมาสิ Marsha Maya ไม่ใช่มาหลบอยู่ในกระทู้น้ำลายแบบนี้ หรือไม่พรุ่งนี้ ไปคุยเรื่องข้องใจในสวนกันไหม สยามรีฟคลัปก้อได้ พวกคุณเคยคิดไหม ว่า การที่คุณนินทาลับหลังกันมีความสุขขนาดนี้ มันไม่ต่างอะไรกับกระเทย!! ควรจะกลับนุ่งกระโปรงซะ!!

ดิชั้นเป็นคนแมนๆ ไม่ชอบลับหลังเเบบนี้ เห็นเเล้ว มันน่าสมเพศ หรือปล่าว มีอะไรมาคุยกันตรงๆ
-ประเด็นเรื่องแต่งสี ใช่ ดิชั้นแต่งเว่อไป ถ้ามันมากไปดิชั้นจะรับคำเสนอปรับตัว
-เรื่องสินค้า ไม่ถูกใจลูกค้า กระดุมแยกก้อน ทั้งๆที่คืดว่ารวม ต่อไปดิชั้นจะระบุให้ชัดเจนเกี่ยวกับลักษณะสินค้า
-เรื่องใดๆที่ลูกค้า ไม่พอใจเรื่องสินค้า ไลน์มาเฟสมาส่วนตัว ดิชั้นยอมแก้ไข แมนๆ
-เรื่องที่ว่าชั้นทำงานเป็นขบวนการ เป็นแก๊งซ์เดียวขบวนการเดียวกับหญิงเอก ตรงนี้ ดิชั้นคิดว่าเป็นคิดที่ ต่ำมาก! ถ้าคนปกติ คงคิดไม่ได้เรื่องการโบ้ยคนไม่รู้อิโหน่ว อิเหน่เข้าไปยุ่ง อย่างนี้ใช้ไม่ได้มากก!!
-เรื่องที่ บอกเอาปลากินเม็ดมาแล้วจากร้าน คือบางตัวก้อเอามาจากร้าน บางตัวก้อเอามาฝึกเอง ปนกันไป ถ้าร้านมีอาหารเม็ดให้โยน คุณพูดสิ ว่าจะไม่อยากโยนได้ตัวที่กิน? ใจเขาใจเรา อีกอย่างปลาที่คุณได้ไป คือพักกักโรคแล้วโดฟยาปลอดเชื้อทั้งสิ้น
-เรื่องที่ คุณหาว่ากลุ่มปลาดิชั้น แอดมินขายแต่ของ วันๆ น่าจะไปเปิดร้านขาย (มันเป็นสิทธิไหม) ดิชั้นยังให้ความรู้ คนอื่นเสมอ ไม่ใช่สักแต่ขาย คุณไปดูสิ ดิชั้นตอบ ถ้าดิชั้นไม่ตอบ แอดมินคนอื่นก็ตอบ เราอยู่กันแบบพี่น้อง เข้าใจกัน !!ถ้าคุณรับไม่ได้ เชิญคุณออกไป ให้หมดคนที่ไม่ต้องการ และอย่าเหลือเศษซาก ความเป็นกบฎจอมปลอม ดีแต่แต่อยู่ในรู คอยแอบส่องความเคลื่อนไหว
-เรื่องอาหารปลา เรื่องเเบคทีเรีย คุณไม่มีสิทธิ์ ดิสเครดิสตรงนี้ ไม่ว่าคุณจะครหาอย่างไร ดิชั้นไม่สน ดิชั้นสนเเค่ว่า คุณไม่มีสิทธิ์ ว่าผลิตภัณ ในทางเสียๆหายๆแบบนี้ คุณลองคิดนะ ถ้าเป็นผลิตภัณของคุณ คุณอยากเจอสถานการแบบนี้ไหม ทั้งๆที่เพิ่งเริ่มต้น คุณควรจะคิดได้!! นี่ก็เว็บใหญ่*
-ไม่ว่าคุณจะว่าเรา  !!ทำงาน เป็น ขบวรการ แก๊งส์โจรเอย อะไรเรย ดิชั้นขอพูดครั้งสุดท้าย ว่า กลุ่มเรา รักกันสามัคคีกัน เราไม่เกี่ยวข้องใดๆกับหญิงเอก เราไม่ได้หลอกขายของ พูดแล้ว ให้ทักเฟสมา ไลน์มา คุยกันจะตกลงเรื่องสินค้าที่ไม่ดีกันใหม่ ยินดี

**** ดิชั้นมาช่า ออกมาพูดแมนๆ เเละ กราบขอโทด ลูกค้า ที่ได้ของไปไม่ดีเท่าที่ควร โทรมาคุยกันคะ ขอโทดเรื่องนี้ และ ขอให้ทุก คำครหา ทุเรศๆ เเบบนี้ ให้จบ อย่าได้มีใคร เอ่ย คำว่า มาช่า!! ขึ้นมาอีก มีอะไรเฟสมา ไลน์มาส่วนตัว ถ้ายังพูดเหน็บ กล่าวหาดิชั้นอีก ดิชั้นจะถือว่า พวกคุณ ควรไปนุ่งกระโปรงซะ เพราะอย่างกระเทย ยังกล้าออกมาคุยกันแมนๆ ถ้าคุณพูดไม่รู้เรื่องก็เชิญ เอากระโปรงมานุ่ง จบ! นะคะ ขอจบ!! จิงๆ ขอโทดทุกท่านนน อย่าทำกันเเบบนี้อีกเลย ดิชั้นอยู่เงียบๆมานาน ก็เเค่คนธรรมดาคนนึง อยากขอขอความเป็นธรรม ที่ออกมาพูดไม่ได้จะส่อเสียด ขึ้นอารมเเต่อย่างใด แต่แค่ให้ดู สิ่งที่ดิชั้นโดนกระทำว่าเหมาะไหม ถูกแล้วหรอ และขอจบเพียงเท่านี้คะ**********

ทั้งแบคทีเรียทั้งอาหารปลา ทำไมผมไม่มีสิทธิ์ที่จะวิจารหรอครับถ้าสินค้ามันทำได้อย่างอวดจริงไม่มีใครอยากไปยุ่งหรอก

-เรื่องแรกเลย สิ้นค้าที่คุณลงขายไม่ว่าจะเลี้ยงเองหรือตัดมา คุณลงขายโดยการให้รายละเอียดที่เกินจริงเช่นกระดุมเขียวออกทอง  (ที่มันสีคล้ายน้ำตาลเพราะไฟไม่ก็ระบบคุณกระดุมเขียวเลี้ยงยังไงก็เขียว )  รวมทั้งการเอาปะการังใกล้ตายมาขายด้วย หรือจะเป็นพวกไม่สังเคราะห์แสงแล้วมาขายให้กับคนไม่รู้ หลงซื้อไปเพราะเจ้าบอกว่าง่าย(ถ้าเลี้ยงแค่ เดือนสองเดือนมันก็ง่ายจริงๆนั้นแหละ)  เรื่องราคาผมไม่เคยสน
ส่วนเรื่องผิดขนาดอันนี้ผมไม่รู้ไม่เคยซื้อของคุณมีแต่ไอ้คนที่ซื้อไปมาบอก ว่าไม่ตรงกัน อีกทั้งปลาที่คุณขายขนาดไม่ตรงกับที่ระบุ เรื่องนี้ผมรู้มาจากเพื่อนสนิทของคุณเองในช่องสนทนายังมีอยู่ถ้าอยากได้เด่วส่งให้ ตอนนั้นคุณทะเลาะกัน ้hahaha

-อาหารปลา มาช่าการเอาอาหารปลา2-3ชนิดมาผสมกันใส่กล่องฟรุงฟริ้งมันไม่ได้เรียกว่าสูตรพิเศษหรอกนะ อีกอย่างมันตรวจสอบได้ หรือคุณมีเครื่องผลิตเอง

-เรื่องร่วมกลุ่มแล้วเหล่าแอดมินที่พึ่งเลี้ยงมาปีหน่อย มาทำสินค้าขายนี่ผมไม่ติดเลยนะ ไม่ได้สนใจเลย เพียงแต่ว่าการตอบมันมีการอวสินค้าคนใดคนนึงเกือบตลอดเวลา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/08/14, [13:17:42] โดย Pongsatorn35 »
Common-Akkie ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 09/08/14, [13:33:02] »

ถึงคุณมาช่า

อยากเคลียร์อะไร เคลียร์ไนนี้เรยครับ คนจะได้เห็นทั่วๆกัน เคลียร์ไนไลน์กัน 2 คน คนอื่นไม่รู้ครับ ท่าคนดีจิง ใสจริง จะได้รู้กันทั่วครับ อยากรู้เหมือนกันครับว่าของดีจริงหรือเป่า มีหลักฐานการวิจัยในแลปจริงหรือป่าว

เรื่องภาพก็ช่วยแก้ด้วยนะครับ สีเวอร์มากๆ ท่ามือเก่าก็ดูออกครับว่าของไทยธรรมดามาก สงสารมือไหม่ด้วย

เรื่องที่ว่าผู้ชายนินทาหรือทำไม่ดีทำไม่แมนถูกคุณไล่ไห้ไปไส่กระโปรง ถามหน่อยครับท่ากระเทยทำไม่ดีไม่แมนควนถูกไล่ไห้ไปไส่อะไรดี
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #35 เมื่อ: 09/08/14, [13:40:41] »

เกิดเหตุที่ไหน...เคลียร์กันที่นั่นครับ  มาตรฐานดี  hide2
nutripro+ ออฟไลน์
« ตอบ #36 เมื่อ: 09/08/14, [14:00:07] »

เห้อออออ.....ยาวววไกล
nutripro+ ออฟไลน์
« ตอบ #37 เมื่อ: 09/08/14, [14:05:11] »

ดีแล้วครับ อันไหนไม่เหมาะสม มีคนเตือนแล้ว ก็ปรับปรุงแก้ไขไป

ปลา ปะการัง ที่ขายกัน ทุกคนมีอิสระในการขาย ทุกคนมีต้นทุนในการขายไม่เหมือนกัน ถ้าจะให้ไปกำหนดราคา เราทำไม่ได้หรอกครับ จะไปบีบบังคับอะไรกัน สิ่งที่ทำได้คือ ขอให้ถ่ายรูปมาลง ไม่เอารูปคนอื่นมาขาย อะไรพวกนี้  คนซื้อเองก็ต้องรอบครอบ
คนขายไม่ได้มีคนเดียว ในเมื่อคุณอยากจะซื้อของทางเน็ต คุณเล่นเน็ต คุณก็ต้องหัดดูหลายๆ ร้าน เปลี่ยบเทียบกันบ้าง อย่ามาอ้างว่ามือใหม่ไม่รู้ ร้านค้ามีเยอะแยะครับ รูปมีกันทุกร้าน อยากได้อะไรก็ลองดูราคาเทียบกัน

เวลามีของเข้ามาขาย บางทีจะอวดอ้างความวิเศษ สูตรลับเฉพาะอะไร ผมไม่เคยไปยุงเลย แต่จะเริ่มเข้าไปถ้ามีคนมาฟ้องว่าเขาใช้แล้วมีผลเสีย พอเขามาฟ้องแล้วไง ก็ต้องไปซื้อของเหล่านั้นมา เอาไปวิเคราะห์ แยกสาร แยกเชื้อ เข้าขบวนการทดลอง เหมือนตอนที่เกิดเรื่องคราวที่แล้ว ไม่ต้องกลัวครับ ผมมีโรงงานผลิตยา มีเครื่องมือวิเคราะห์ครบถ้วน เรื่องแบบนี้จัดให้ง่ายมาก แต่ไม่อยากทำ เพราะผมเชื่อว่าการที่คุณจะเอาของมาขาย ต้องทดลองแล้ว เห็นผล มีคำตอบที่ชัดเจน

อีกเรื่องหนึ่งอันนี้สำคัญเลย เอาของมาขายแล้วมีการกล่าวถึงสถาบันเอกชนก็ดี ราชการก็ดี ถ้าคุณจะอ้างเพื่อเป็นการการันตรีของคุณ ต้องตรวจสอบได้ อ้างว่ามาหน่วยงานไหนเอาไปใช้ ถ้าผมถามไปทางหน่วยงานนั้นต้องตอบได้ คราวที่แล้วไปอ้างสถาบันสัตว์น้ำ สรุปทางนั้นงง ไม่รู้เรื่อง ถ้าจะอ้างต้องตรวจสอบได้ หรือจะอ้างว่ามีการทดสอบกับใคร ที่ไหน ต้องมีการยืนยัน มีเอกสารแนบมา ยิ่งถ้าเป็นหน่วยงานรัฐ ต้องมีเลขทะเบียนหรือบาร์คโค๊ดอะไรของเขาแนบมา ทำให้ถูกต้อง
เหมือนขายยา อ้างว่าผ่าน อย ก็ต้องมีเลข อย และตรวจย้อนไปได้ว่า อย ไม่มั่ว

ถ้าจะขายกันเราก็ให้อิสระเต็มที่  ค้าขายให้จริงใจ คนขายดีๆ มีเยอะ ไม่เคยมีใครมีปัญหา อย่าง คุณตั้ม Puzzle ,
 EastCoast, lps_style แล้วก็อีกหลายคนที่ขายมานานในนี้ ก็ไม่เคยมีปัญหา มีของถูกของแพง มีรูปชัดเจน ไม่เคยมีปัญหากับใครในนี้

แต่ถ้าใครคิดว่าทำไม่ได้  ยุ่งยาก ปกติขายใน facebook ดีกว่า ขายที่อื่นดีกว่า ก็ไปขายตามนั้น ถ้าคิดว่า เวปนี้มันไม่เห็นจะเกี่ยวกับทะเลเลย เวปทะเลเขาก็มี เวปนี้กระจอก คนอื่นเขาเล่น facebook กันหมดแล้ว ก็ไปขายที่คุณคิดว่าดี ไม่มีใครว่าครับ ตามใจ

ผมก็อยากให้สังคมอยู่กันอย่างพึงพาอาศัยกัน ไม่ใช่จ้องแต่จะมาหาประโยชน์

ifilm ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 09/08/14, [14:54:17] »

ภาพที่คุณมาช่าลง ดูออกง่ายมากเลยว่าแต่งมาจัดมากๆ ถ้าเอารูปภาพที่ไม่แต่งมาลงจะดีกว่าน่ะครับ
,,,ขายของพวกนี้ถ้าคุณซื่อสัตย์ มันไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ
... ผมเห็นคนอื่นขายก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

ผมแนะนำน่ะครับ
,,ถ้าคุณพูดมาขนาดนี้ก็พิสูจน์กันในนี้แหละครับ มีอะไรก็พูดกันไปเลย จะได้รู้กัน ไม่ต้องโทร ไม่ต้องไลน์ ถ้าบริสุทธิ์ใจ

แมนๆ อย่างที่คุณบอก

ปล. อย่าหาว่าผมพวกมากลากไปละ เพราะผมไม่มีพวก
slektich ออฟไลน์
« ตอบ #39 เมื่อ: 09/08/14, [15:10:28] »

อืม เจ๊เอกเน่าคนเดียวตอนนี้ซัดกันนัวเนียเลย ใจเย็นๆกันนะครับ ค่อยพูดค่อยจากัน
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #40 เมื่อ: 09/08/14, [15:26:49] »

[on_055]
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #41 เมื่อ: 09/08/14, [15:37:47] »

หนึความวุ่นวาย ไปเลี้ยงไม้น้ำดีกว่า     [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]
jamprince ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #42 เมื่อ: 09/08/14, [15:41:31] »

[เอ๊ะ!!!] [เอ๊ะ!!!]  ปลาตายตัวเดียว น้ำมันจะเน่าหมดไหมเนี่ย55555
note_Chonburi ออฟไลน์
« ตอบ #43 เมื่อ: 09/08/14, [17:01:29] »

ขอประเด็นเรื่องเฟสบุ๊คเรื่องเดียวเลยละกันครับ

ผมเองไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวกับคุณช่า เข้าไปเล่นไม่ได้เป็นแอดมินอะไรทั้งนั้น ส่วนตัวผมเป็นร้านค้าชัดเจน มีเพจขายของชัดเจนครับ นานๆ ครั้งจะเอาไปแปะขายบ้าง

แต่...มุมขวาบนที่ปรากฎอยู่ของกลุ่มต่างๆ ที่ตั้งขึ้นมา ระบุชัดเจนว่าเป็นกลุ่มคนรักทะเลบ้าง  ก้นตู้บ้าง ตั้งกลุ่มเพื่อแลกเปลี่ยนพูดคุยอะไรก็ว่ากันไป

หากตั้งกลุ่มข้นมาเพื่อบอกว่าเป็นกลุ่มซื้อขายโดยร้านอะไรก็แล้วแต่ ผมปฏิเสธการเข้าร่วมครับ

ผมเคยอยู่ในกลุ่มคุณช่า พยายามแบ่งปันช่วยเหลือสมาชิกที่มีปัญหาโดยไม่ได้หวังอะไร เวลาตอบปัญหาไม่เคยแนะนำให้ซื้อสินค้าอะไรกับผม แต่อยู่ๆ ไป เหมือนการค้าจะเยอะจริงๆ จากแอดมิน ถึงจุดนี้ครับผมเองก็ออกมาโดยไม่ได้ทักท้วง เพราะคิดว่าเห็นตามสมควรที่เจ้าของบ้านและสมาชิกอยากให้เป็นแบบนั้น และนี่ก็ไม่ใช่ครั้งแรกที่เจอแบบนี้

ทีนี้เรื่องความเหมาะสม เจ้าของกลุ่มอาจคิดว่าเหมาะ และเป็นสิทธิที่ควรมี ควรทำได้ ครับผมไม่เถียง แต่ในสายตาผม ผมว่าหากแอดมินกลุ่มต่างๆ จะมีเพจค้าขายเป็นของตัวเอง และนำข่าวสารของสินค้าตัวเองมาประกาศให้ทราบ ผมว่าไม่ผิด บอกให้ทราบว่ามีอะไรมาขายที่หน้าเพจร้านตัวแล้วตามไปซื้อหากันก็ได้ แต่ไม่ควรซื้อ-ขายผ่านหน้าพูดคุยแลกเปลี่ยนข่าวสาร เพราะมันผิดวัตถุประสงค์ของการตั้งกลุ่มตั้งแต่ทีแรกครับ หากจะตั้งห้องใหม่เพื่อเน้นขายอย่างเดียวเลยได้ก็ดี มีกฎกติกาเพื่อการซื้อขายเลยก็ยิ่งดีครับ แต่อันนี้ก็คงไม่มีใครบังคับใครได้ อยู่ที่สมัครใจจะให้เป็นไปอย่างไร

เรื่องหญิงเอกผมขอไม่กล่าวถึงนะครับ เพื่อนๆ กล่าวกันมามากพอแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/08/14, [17:06:59] โดย note_Chonburi »
mr.kwin ออฟไลน์
« ตอบ #44 เมื่อ: 09/08/14, [17:56:19] »

แวะมาอ่านครับ มือใหม่สำหรับเรื่องนี้ครับ
lAlunZ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #45 เมื่อ: 09/08/14, [19:14:06] »

ข้อความไม่ได้มีปัญหาและผมก็เห็นด้วยกับ product ที่อ้างอิงแต่ขอลบทิ้งนะครับเดี๋ยวกระทู้กลายพันธุ์อีก...ขอบคุณที่เข้าใจครับ/ edited by Romeo_Pop
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/08/14, [19:21:18] โดย Romeo_Pop »
mikadoaod ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 09/08/14, [19:22:06] »

ตนสระบุรี  น้องใหม่  ติดตามข่าว ด้วยคนครับ     !!!!   

อยากเห็นคนไทยรักกัน ครับ  5555
Mayouza ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #47 เมื่อ: 09/08/14, [20:22:31] »

เห็นด้วยครับพี่Mixzer +1
ขอประเด็นเรื่องเฟสบุ๊คเรื่องเดียวเลยละกันครับ

ผมเองไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวกับคุณช่า เข้าไปเล่นไม่ได้เป็นแอดมินอะไรทั้งนั้น ส่วนตัวผมเป็นร้านค้าชัดเจน มีเพจขายของชัดเจนครับ นานๆ ครั้งจะเอาไปแปะขายบ้าง

แต่...มุมขวาบนที่ปรากฎอยู่ของกลุ่มต่างๆ ที่ตั้งขึ้นมา ระบุชัดเจนว่าเป็นกลุ่มคนรักทะเลบ้าง  ก้นตู้บ้าง ตั้งกลุ่มเพื่อแลกเปลี่ยนพูดคุยอะไรก็ว่ากันไป

หากตั้งกลุ่มข้นมาเพื่อบอกว่าเป็นกลุ่มซื้อขายโดยร้านอะไรก็แล้วแต่ ผมปฏิเสธการเข้าร่วมครับ

ผมเคยอยู่ในกลุ่มคุณช่า พยายามแบ่งปันช่วยเหลือสมาชิกที่มีปัญหาโดยไม่ได้หวังอะไร เวลาตอบปัญหาไม่เคยแนะนำให้ซื้อสินค้าอะไรกับผม แต่อยู่ๆ ไป เหมือนการค้าจะเยอะจริงๆ จากแอดมิน ถึงจุดนี้ครับผมเองก็ออกมาโดยไม่ได้ทักท้วง เพราะคิดว่าเห็นตามสมควรที่เจ้าของบ้านและสมาชิกอยากให้เป็นแบบนั้น และนี่ก็ไม่ใช่ครั้งแรกที่เจอแบบนี้

ทีนี้เรื่องความเหมาะสม เจ้าของกลุ่มอาจคิดว่าเหมาะ และเป็นสิทธิที่ควรมี ควรทำได้ ครับผมไม่เถียง แต่ในสายตาผม ผมว่าหากแอดมินกลุ่มต่างๆ จะมีเพจค้าขายเป็นของตัวเอง และนำข่าวสารของสินค้าตัวเองมาประกาศให้ทราบ ผมว่าไม่ผิด บอกให้ทราบว่ามีอะไรมาขายที่หน้าเพจร้านตัวแล้วตามไปซื้อหากันก็ได้ แต่ไม่ควรซื้อ-ขายผ่านหน้าพูดคุยแลกเปลี่ยนข่าวสาร เพราะมันผิดวัตถุประสงค์ของการตั้งกลุ่มตั้งแต่ทีแรกครับ หากจะตั้งห้องใหม่เพื่อเน้นขายอย่างเดียวเลยได้ก็ดี มีกฎกติกาเพื่อการซื้อขายเลยก็ยิ่งดีครับ แต่อันนี้ก็คงไม่มีใครบังคับใครได้ อยู่ที่สมัครใจจะให้เป็นไปอย่างไร

เรื่องหญิงเอกผมขอไม่กล่าวถึงนะครับ เพื่อนๆ กล่าวกันมามากพอแล้ว
เห็นด้วยครับพี่ กลุ่มปลาทะเลอะไร ปักหมุดขายของ แทนที่จะเอาความรู้หรืออะไรมาเล่นกันสนุกสนาน หรือเอารูปตู้ปลามาอวดกัน เอาแนวคิดประสบการณ์มาสอนกัน ใครมีไอเดียร์บรรเจิดก็ใส่มา ใครที่เป็นมือใหม่ที่มีปัญหาต่างๆนานาก็ถามมา ตอนนี้ผมเป็นสมาชิกปลาทะเลเกือบทุกกลุ่มที่มีอยู่กลับไม่เห็นมีอะไรแบบบนี้มา2-3วันแล้ว มีเพียงไม่กี่คนเองที่ลงรูปภาพ ดูเหมือนทุกๆกลุ่มเงียบเหงา ซบเซา อย่างไงไม่รู้ ไม่สนุกสนานเหมือนแต่ก่อนเลย 036 036 036 ผมยังเฝ้าดูอยู่ห่างๆ รอแอดมินแต่ละกลุ่มออกมาแสดงศักยภาพผู้นำกลุ่มต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/08/14, [23:21:07] โดย Mayouza »
valentinokak ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #48 เมื่อ: 09/08/14, [21:22:21] »

จะเคลียร์กันแมนๆไปทำไม ก็แค่ขายของให้มันแมนๆ จบ เรื่องง่ายๆ  ้hahaha
utaromix ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #49 เมื่อ: 09/08/14, [23:24:15] »

ขอโทดนะครับ ผมไม่รู้หมายถึงใคร ผมชื่่อ ไอซ์ ขาย icebooster อยู่ แม่โจ้เชียงใหม่ ขายกระดุม แต่กูไม่ได้เป็นกระเทย คุนจะด่าใครพูดตรงๆๆเลย มช มาช่า หรืออะไร อธิบาย พูดแบบนี้ผมเสียหาย กระดุมผมมันขี้เหล่หรอเคยซื้อของผมจริงป่าว มีไรคุยกันตรงๆๆอีกอย่างเรื่องนี้เค้าด่าเจร้เอก กูเกี่ยวไร

5555 ไอซ์เป็นกระเทยตั้งแต่เมื่อไรว้า เค้าไม่ได้หมายถึงไอซ์ เท่าที่อ่านนะ แต่ น่าจะสับสนเรื่องแม่โจ้
optra04 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #50 เมื่อ: 10/08/14, [00:45:05] »

กระเทย เกย์

ขายประการังนี่แสบกันจัง

ผมเคยสั่งกะคนนึง เป็นเกย์ นามย่อ ส.  ช่วงนี้ไม่ได้ขายแระไม่รุไปไหน

สลับของมาให้ ผมขอเปลี่ยน ไม่ยอมอ้างว่าผมได้ของถูกราคานี้ก้อนนั่นไม่ได้หรอก

ผมก็งง ถ้าก้อนที่ผมอยากได้ ลดไม่ได้ ทำไมไม่บอก นี่เล่นตกลงอย่างดีสุดท้ายยัดอีกก้อนมาให้ผม

.....ก้อนนั้นคือทอชชชช นะจ๊ะเผื่อเข้ามาอ่าน จะได้สำนึกซะบ้าง....เฟี่ยยยยเอ้ยยยย

ผม เสก ครับ คือบุคคลที่ถูกกล่าวถึง ถึงจะเป็นเกย์ ก็ยอมรับแบบแมนๆนะครับ
ลงขายในนาม Reef Ayutthaya ครับ
การที่เราจะส่งของให้ลูกค้าทุกครั้งต้องมีการคอนเฟริมจากลูกค้าแล้วถึงจะมีการส่งมอบสินค้าและมีการโอนเงิน
นั่นย่อมหมายความว่าทางเราและลูกค้ามีข้อตกลงที่ยอมรับกันแล้วทุกครั้ง

ผมจะบอกลูกค้าเสมอว่าถ้าเกิดปัญหาอะไรกับสินค้าขอให้แจ้งกับทางเราด้วย
ทุกครั้งที่ลงขายสินค้าจะบอกเสมอว่าเรายินดีรับผิดชอบหากเกิดปันหาจากทางเราเป็นต้นเหตุเสมอ
และที่ช่วงนี้ไม่ได้ลงขายก็เพราะว่าทางเราได้ย้ายบ้านมาอยู่จังหวัดอื่น

ทางเราต้องขออภัยกับลูกค้าทุกๆท่านด้วยหากมีสิ่งใดที่ทำให้ไม่พอใจ
และต้องขอบคุณทาง อควาคลับ ที่ให้โอกาส ผู้ค้ารายเล็กๆอย่างพวกเรา

ขอบคุณครับ
เสกสรร  By Reef Ayutthaya
Ebi - Esann ออฟไลน์
« ตอบ #51 เมื่อ: 10/08/14, [02:03:41] »

ผม เสก ครับ คือบุคคลที่ถูกกล่าวถึง ถึงจะเป็นเกย์ ก็ยอมรับแบบแมนๆนะครับ
ลงขายในนาม Reef Ayutthaya ครับ
การที่เราจะส่งของให้ลูกค้าทุกครั้งต้องมีการคอนเฟริมจากลูกค้าแล้วถึงจะมีการส่งมอบสินค้าและมีการโอนเงิน
นั่นย่อมหมายความว่าทางเราและลูกค้ามีข้อตกลงที่ยอมรับกันแล้วทุกครั้ง

ผมจะบอกลูกค้าเสมอว่าถ้าเกิดปัญหาอะไรกับสินค้าขอให้แจ้งกับทางเราด้วย
ทุกครั้งที่ลงขายสินค้าจะบอกเสมอว่าเรายินดีรับผิดชอบหากเกิดปันหาจากทางเราเป็นต้นเหตุเสมอ
และที่ช่วงนี้ไม่ได้ลงขายก็เพราะว่าทางเราได้ย้ายบ้านมาอยู่จังหวัดอื่น

ทางเราต้องขออภัยกับลูกค้าทุกๆท่านด้วยหากมีสิ่งใดที่ทำให้ไม่พอใจ
และต้องขอบคุณทาง อควาคลับ ที่ให้โอกาส ผู้ค้ารายเล็กๆอย่างพวกเรา

ขอบคุณครับ
เสกสรร  By Reef Ayutthaya
งั้นผมขอคำตอบเรื่องทอช สองก้อนนี้หน่อยครับ คงจำได้ เพราะผมแจ้งความจำนงเรื่องของไม่ได้ตามตกลงไปแล้วถูกปฏิเสธ
และเมินเฉยต่อการรับผิดชอบ อย่างสิ้นเชิง.....
ก้อนที่ตกลงซื้อขาย คือก้อนล่างครับ แต่ที่คุณส่งมาคือก้อนบน อยากฟังคำชี้เเจงเหมือนกัน เพราะผมไม่กล่าวหาลอยๆ
ถ้า พูดความจริง ผมถือว่าให้เกียรติ สถานที่....

dayst ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #52 เมื่อ: 10/08/14, [02:58:03] »

ขอตามข่าวสารด้วยคนครับ.....
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #53 เมื่อ: 10/08/14, [07:24:15] »

hur04
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #54 เมื่อ: 10/08/14, [07:48:17] »

ย้ายเข้าห้องร้องทุกข์

แล้วก็ผู้ค้าคนริม สรุปล็อคอินเก่า "เด็กหาของเล่น" อันเก่าไม่ใช่แล้วนะ ? ผมจะได้ลบออก
cromwell ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #55 เมื่อ: 10/08/14, [10:51:57] »

รบกวนปรับปรุงการอธิบายสินค้าไม่ให้อวดอ้างเกินจริงถ้ามีข้อมูลรับรองที่เป็นรูปธรรมก็ขอให้แสดงแค่นั้นครับ
ที่ติงเพราะมันเคยมีเคสแบคทีเรียมหัศจรรย์มารอบแล้วพอนิ่งๆไม่ติงอะไรก็มีผู้เสียหายตู้ล่มเลิกเลี้ยงกันไปหลายราย
ไม่ขายของฟอก ไม่ใส่ภาพเวอร์ แสดงขนาดชัดเจน ไม่โฆษณาเกินจริงในเวปนี้ขอแค่นั้นพอครับ

เท่าที่ติดตามมาผมว่ากระทู้คุณ Romeo_Pop เคลียร์สุดๆแล้วนะครับกับการอธิบายและไม่อ้างถึงตัวบุคคลที่3 ถ้าคนอ่านแล้วทำความเข้าใจอะไรง่ายๆไม่ต้องใส่อะไรให้ดูเวอร์ไปมากๆ ผมว่าแค่นี้การซื้อขายก็คงไม่มีการมาต่อว่ากันทีหลังแน่ๆครับ [เจ๋ง]
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #56 เมื่อ: 10/08/14, [13:33:53] »

[ไอ้แว่น] [ไอ้แว่น]
RK` ออฟไลน์
« ตอบ #57 เมื่อ: 10/08/14, [14:33:09] »

[on_059]
freedomlife ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #58 เมื่อ: 10/08/14, [14:49:47] »

[เยี่ยว]
REEFBONES ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #59 เมื่อ: 10/08/14, [23:44:18] »

แล้วคุณช่าก็ไม่มาเคลีย แต่เคลียตัวเองหน้าเฟสเฉยเลย 5555
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์