Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อขอผ่านเวบ เสียความรู้สึก กับร้านในจตุจักร  (อ่าน 8161 ครั้ง)
kenaqua ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #30 เมื่อ: 02/05/14, [07:56:19] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ซื้ออะไรครับ รบกวนแจ้งด้วยครับ ถ้านาน ขนาดนั้น ผมคงคิดว่าได้รับสินค้าแล้วครับ ติดต่อผมกลับจะได้ทราบครับ

ลงหลักฐานการสั่งซื้อด้วยก็ดีครับ ผมจะได้รู้ว่ายอดตรงตามที่สั่งซื้อไหม เห็นยอดเกือบ 1,000 บาท และเพื่อไม่เป็นการกล่าว อ้างแบบ ลอยๆ

*ปกติคนค้าขายมานาน ผมไม่ทำหรอกครับ เสียชื่อทางร้าน* 
   [กู้ดครับ!]
iodineman ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #31 เมื่อ: 02/05/14, [12:29:40] »

แก้เพิ่มเติม มีหลายคนPMมาร้านไหน เพื่อไม่เสียเวลาคือ ยิ่งไพบูลอควาเรียม
นี้เวบ http://www.yingphaiboon-aquarium.com/
 แก้ชื่อเเล้วคับ หลักฐานทุกอย่างอยู่ครบ ทั้งหน้าการสั่งของปริ้นสกรีนไว้รวมทั้ง สลิปการโอน

ซื้ออะไรครับ รบกวนแจ้งด้วยครับ ถ้านาน ขนาดนั้น ผมคงคิดว่าได้รับสินค้าแล้วครับ ติดต่อผมกลับจะได้ทราบครับ

ลงหลักฐานการสั่งซื้อด้วยก็ดีครับ ผมจะได้รู้ว่ายอดตรงตามที่สั่งซื้อไหม เห็นยอดเกือบ 1,000 บาท และเพื่อไม่เป็นการกล่าว อ้างแบบ ลอยๆ

*ปกติคนค้าขายมานาน ผมไม่ทำหรอกครับ เสียชื่อทางร้าน* 

โอ้ววว  คู่กรณีมาแล้วครับ

จขกท ถ้ามีหลักฐานก็เอาลงเลยครับ  [on_018]
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #32 เมื่อ: 02/05/14, [12:45:16] »

มันไม่ใช่ซอยนรกนิครับ หรือว่าผมคิดผิดไปเอง ซอยนรกมันคือ2ซอยที่ตรงหน้าทางเข้า
เป็นร้านข้าวมันไก่ กับไวท์เครน ใช่หรือเปล่า  หรือเขารวมเส้นอื่นด้วย

แต่ถ้าไม่ผิดโดนป้ายอึก้อนเบ่อเร่อเลยนะ   ถึงแม้ของเก่าจะเยอะอยู่แล้ว [on_026]
plaslid ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #33 เมื่อ: 02/05/14, [13:07:01] »

อ๋อ เดินทุกครั้งที่ไปสวนยังไม่เคยรู้เลยว่า แถวนั้นเรียกซอยนรก 55555 เปลี่ยนชื่อเถอะ ของอื่นๆ เค้าก็ดีเยอะนะครับ สำหรับผม ข้าวมันไก่ อร่อยทั้งร้านปากซอยทางเข้า และร้านข้างในซอย แต่ร้านในซอยน้ำซุปจะเป็นผักกาดดอง อร่อยมากครับหาร้านที่เป็นซุปผักกาดดองอร่อยๆยาก 5555 ก๋วยเตี๊ยวเรือนายโดก็อร่อย ร้านขายข้าวแกงก็ใช้ได้ ร้านขายผลไม้แช่อิ่ม ก็ดี สรุปของกินดีหมดทุกร้าน  [เจ๋ง]
Zyra ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #34 เมื่อ: 02/05/14, [13:51:05] »

ครับผมไม่ได้อ้างลอยโดยไม่ใช่เรื่องจริงที่เพื่อจะให้เกิดความเสียหายแก่ชื่อเสียงทางร้าน โดยมีดังนี้ ส่วนราคาต้องขออภัยด้วยเพราะดูผิดส่วนยอดที่ระจำนวน375บาทพร้อมค่าส่ง ซึ่งผมยังไม่ได้รับของเลยหลังจากวันสุดท้ายที่พี่บอกว่า ถ้าเกิดความผิดพลาดที่ผมเเจ้งที่อยู่ผิดของจะตีกลับเเละผมต้องเสียค่าส่งใหม่ เเละพี่รับปากว่าจะที่ไปตามของที่ไปรษณีย์จตุจักรให้ เเละพี่บอกว่าจะโทรมาบอกเกี่ยวกับการส่งรวมทั้งเลขอ้างอิิงการจัดส่ง ซึ่งพี่ก็ไม่ได้โทรมาเเจ้งเเต่อย่างใด  เเละของผมก็ยังไม่ได้รับเลยคับ  
 ถ้าพี่ยืนยันว่าได้จัดของเรียบร้อยเเล้วขอเลขอ้างอิงการจัดส่งด้วยคับ เพื่่อผมจะได้เช็คกับทางไปรษณีย์เพื่อจะทราบถึงข้อผิดพลาดว่าเกิดขึ้นตรงไหน

รายละเอียดดังนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/05/14, [14:18:46] โดย Zyra »
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 02/05/14, [14:07:03] »

มันไม่ใช่ซอยนรกนิครับ หรือว่าผมคิดผิดไปเอง ซอยนรกมันคือ2ซอยที่ตรงหน้าทางเข้า
เป็นร้านข้าวมันไก่ กับไวท์เครน ใช่หรือเปล่า  หรือเขารวมเส้นอื่นด้วย

แต่ถ้าไม่ผิดโดนป้ายอึก้อนเบ่อเร่อเลยนะ   ถึงแม้ของเก่าจะเยอะอยู่แล้ว [on_026]

อันนี้ใช่ซอยนรกหรือไม่ผมก็ไม่ทราบเพราะเพื่อนบอกมาอีกที่ว่าใช้ซอยนรก 036
yingphaiboon ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #36 เมื่อ: 02/05/14, [14:30:53] »

ทางร้านต้องอภัยในความผิดพลาดที่ทางร้านทำใบEMSหาย และความเข้าใจผิดที่ทางร้านได้ไปตามไปรษณียซึ่งไปรษณียตอบกลับทางร้านว่าไม่สามารถเช็คของได้ต้องรอให้ของตีกลับมา ซึ่งทางร้านก็ไม่ได้รับของแต่อย่างใดโดยทางร้านคิดว่าฝ่ายนั้นจะได้รับของแล้วจึงไม่มีของตีกลับจนถึงวันนี้โดยประกอบกับที่ไม่มีการตอบกลับจากลูกค้าจึงทำให้ทางร้านคิดว่าได้รับของแล้ว ทั้งที่ช่องทางการติดต่อทางร้านก็ไม่ได้มีแค่ทางโทรศัพท์แค่ทางเดียว ลูกค้าสามารถติดต่อทางร้านได้ทางเว็บบอร์ด แชทออนไลน์ และไลน์แชท เป็นทางสะดวกที่ลูกค้่าสามารถตามของได้รวดเร็วกว่า ซึ่งทางร้านไม่มีเจตนจะคดโกงแต่อย่างใด ยังไงรบกวนแจ้งเลขบัญชีกลับมาทางร้าน ทางร้านยินดีคืนเงินให้ ต้องขออภัยมาทางที่นี้ด้วย ขอบคุณครับ

ปล.จริงๆแล้วติดต่อผมโดยตรงจะง่ายกว่า
Club Member
« ตอบ #37 เมื่อ: 02/05/14, [14:42:17] »

ทางร้านต้องอภัยในความผิดพลาดที่ทางร้านทำใบEMSหาย และความเข้าใจผิดที่ทางร้านได้ไปตามไปรษณียซึ่งไปรษณียตอบกลับทางร้านว่าไม่สามารถเช็คของได้ต้องรอให้ของตีกลับมา ซึ่งทางร้านก็ไม่ได้รับของแต่อย่างใดโดยทางร้านคิดว่าฝ่ายนั้นจะได้รับของแล้วจึงไม่มีของตีกลับจนถึงวันนี้โดยประกอบกับที่ไม่มีการตอบกลับจากลูกค้าจึงทำให้ทางร้านคิดว่าได้รับของแล้ว ทั้งที่ช่องทางการติดต่อทางร้านก็ไม่ได้มีแค่ทางโทรศัพท์แค่ทางเดียว ลูกค้าสามารถติดต่อทางร้านได้ทางเว็บบอร์ด แชทออนไลน์ และไลน์แชท เป็นทางสะดวกที่ลูกค้่าสามารถตามของได้รวดเร็วกว่า ซึ่งทางร้านไม่มีเจตนจะคดโกงแต่อย่างใด ยังไงรบกวนแจ้งเลขบัญชีกลับมาทางร้าน ทางร้านยินดีคืนเงินให้ ต้องขออภัยมาทางที่นี้ด้วย ขอบคุณครับ

ปล.จริงๆแล้วติดต่อผมโดยตรงจะง่ายกว่า

ขอบคุณ ทางร้านมีความรับผิดชอบ ผมขอเอาข้อความข้างต้นไปแนบไว้ในข้อความในหน้าเเรกเพื่อให้เกิดความหน้าเชื่อถือเเละไม่เสียหายแก่ชื่อเสียงทางร้านเเละอีก3วันผมจะลบกระทู้ให้ เพื่อความสบายใจทั้ง2ฝ่าย เเละขอให้ทางร้านมีละเอียดรอบความเกี่ยวกับรายละเอียดการส่งของเพื่อไม่ให้เกิดข้อผิดพลาดขึ้นอีกครับ ขอเเสดงความนับถือ
babypowder ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #38 เมื่อ: 02/05/14, [15:14:42] »

คุณZyraครับ [เจ๋ง]
แมนมากกก ใจเย็นสุดๆครับ ส่วนทางร้านก็ควรปรับปรุงแก้ไขนะครับ ทำมาค้าขายก็ต้องรับผิดชอบครับ บางอย่างแค่ขอโทษคงไม่พอ นี่ถ้าเขาไว้ใจไม่มีหลักฐานอะไรเรื่องคงจบยากกว่านี้แน่เลยครับ
Sirada ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #39 เมื่อ: 02/05/14, [16:35:34] »

แมนมากกก ใจเย็นสุดๆครับ ส่วนทางร้านก็ควรปรับปรุงแก้ไขนะครับ ทำมาค้าขายก็ต้องรับผิดชอบครับ บางอย่างแค่ขอโทษคงไม่พอ นี่ถ้าเขาไว้ใจไม่มีหลักฐานอะไรเรื่องคงจบยากกว่านี้แน่เลยครับ
[เจ๋ง] กัมมุนา วัตตติโลโก กุ๊กๆ
ponglertlam ออฟไลน์
« ตอบ #40 เมื่อ: 02/05/14, [20:50:35] »

ขอบคุณ ทางร้านมีความรับผิดชอบ ผมขอเอาข้อความข้างต้นไปแนบไว้ในข้อความในหน้าเเรกเพื่อให้เกิดความหน้าเชื่อถือเเละไม่เสียหายแก่ชื่อเสียงทางร้านเเละอีก3วันผมจะลบกระทู้ให้ เพื่อความสบายใจทั้ง2ฝ่าย เเละขอให้ทางร้านมีละเอียดรอบความเกี่ยวกับรายละเอียดการส่งของเพื่อไม่ให้เกิดข้อผิดพลาดขึ้นอีกครับ ขอเเสดงความนับถือ
[เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
myboyvz ออฟไลน์
« ตอบ #41 เมื่อ: 02/05/14, [21:26:44] »

http://www.yingphaiboon-aquarium.com/index.php?Content=Gallery&id=11&view=Group#h1
dmax reef ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #42 เมื่อ: 04/05/14, [03:08:56] »

เท่าที่สัมผัสมาผมว่าร้านก็okนะแต่เถ้าแก่พูดไม่ค่อยชัดแค่นี้เองราคาก็ไม่แพงเดี๋ยวนี้เป็นลูกค้าประจำแกแระกับร้านสีสัน2อีกร้านเมื่อก่อนซื้อร้านใกล้ๆกันผมซื้อของทีไม่ต่ำกว่า2พันถึงหลักหมื่นเจอคำพูดร้านนี้เข้าไปสะอึกเลยผมไปซื้อทามเมอร์ก่อนหน้านั้นไม่เกินเดือนทีนี้ไปซื้ออีกทีราคามันขึ้นเยอะเราก็ถามแกดีๆว่าครั้งที่แล้วมาซื้ออีกราคานะถูกกว่านี้ทีนี้ไม่รู้ลุงแกไปกินอะไรมาสำเนียกใส่ผมว่าจัให้ขายราคานี้ทั้งปีทั้งชาติรึไงอ้าวguถามดีตะคอกguซะงั้งเลยตั้งแต่นั้นลาขาดเลยครับซื้อเฮียยิ่งไพบูรณ์มาตลอดบริการดีของไม่มีแกก็วิ่งหาให้อันนี้เล่าสู่กันฟังครับ
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #43 เมื่อ: 09/05/14, [06:13:25] »

[เจ๋ง] เห็นด้วย
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์