Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 ... 6 7 8   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: GLASS POT คุณภาพ ส่งออก  (อ่าน 55722 ครั้ง)
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #210 เมื่อ: 20/05/14, [14:02:59] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ร้านนั่นน่าจะดีใจนะ โดนแบนไม่ต้องจ่ายค่าโฆษณาแต่เวปกลับลบแบนเน่อร์ร้านไม่หมด
หน้าตอบกลับpmยังเห็นอยู่

แจ้งบังไปแล้ว ต้องแก้โค๊ด ใช้เวลาหน่อย
fahsai ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #211 เมื่อ: 24/05/14, [12:39:54] »

รู้จักพี่เค้าตั้งแต่ปี 2534
ที่แต่ละคนเจอมา ผมคนเดียวเจอมาหมดแล้ว แต่นั่นไม่ได้หมายความว่าพี่เค้าเป็นคนเลวนะ

และจนถึงขณะนี้ มิตรภาพ ความเป็นเพื่อน ระหว่างผมกับพี่เค้าก็ยังคงเหมือนเดิม

เป็นหนี้พี่เค้าค่ากรอง ehiem 2,500 บาท ตั้งแต่ปี 2536 จนถึงวันนี้ไม่จ่ายเงินคืนพี่เค้าเลย  [on_026]
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #212 เมื่อ: 24/05/14, [20:30:08] »

ที่แต่ละคนเจอมา ผมคนเดียวเจอมาหมดแล้ว แต่นั่นไม่ได้หมายความว่าพี่เค้าเป็นคนเลวนะ

และจนถึงขณะนี้ มิตรภาพ ความเป็นเพื่อน ระหว่างผมกับพี่เค้าก็ยังคงเหมือนเดิม

เป็นหนี้พี่เค้าค่ากรอง ehiem 2,500 บาท ตั้งแต่ปี 2536 จนถึงวันนี้ไม่จ่ายเงินคืนพี่เค้าเลย  [on_026]

ต้องจ่าย ดอกเบี้ย 7.5% ต่อปี ด้วยนะครับพี่ asspain
« ตอบ #213 เมื่อ: 24/05/14, [21:50:40] »

เป็นหนี้พี่เค้าค่ากรอง ehiem 2,500 บาท ตั้งแต่ปี 2536 จนถึงวันนี้ไม่จ่ายเงินคืนพี่เค้าเลย  [on_026]

นี่สิคนจริง เอาไปเลย+1 [เจ๋ง]

ส่วนผมจิตใจอ่อนแอ ทนรับไม่ไหว  [on_051]
wipatheam ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #214 เมื่อ: 25/05/14, [19:18:12] »

อิอิอิ ละครหลังข่าวไหมหล่ะพี่ 5555555  [on_026]
mintzzzzz ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #215 เมื่อ: 26/05/14, [15:37:54] »

เคสอื่น ล้ม ผมเฉยๆ นะครับ เคสนี้ ล้ม ขอเหยียบซ้ำละกันครับ เอาให้มิดเลย
เรื่องเกิดนานมากละ ผมโคตรอยากระบายเลย แต่กลัวพวกติ่ง มารุม ผมก็นึกว่าผมเจอคนเดียว
First impression นี่ ผมยกนิ้วให้เลยครับ นิ้วกลางนะ

ไปร้านนี้ครั้งแรก เห็นว่าร้านนี้มีชื่อเสียงในเว็บ มีแต่คนอวยเยอะก็เลยเอาวะไปดูกะว่าจะไปซื้อไม้เป็นแผ่นๆ มาพันมอส มองยังไงก็หาไม่เจอ ไม่กล้าถาม เห็นตะแกรงก็เออ เอาตะแกรงก็ได้ ผมถามมีแผ่นเล็กๆไหมครับ ใช้ไม่เยอะ ไอเราก็เห็นมันวางอยู่แล้วแหละ เค้าบอกไม่มี ห้วนๆ จบ ผมก็เออเอานี่ก็ได้ละกัน สงสัยเค้าไม่แบ่งขายจ่ายตังละ ปรากฏ มาเห็นไม้แผ่นๆที่ถูกใจ เลยขอเปลี่ยน ชักสีหน้าเลย ไอเราก็เกรงใจ เหมือนผมไปขอของฟรีๆยังงั้น จบไปละ วันนี้อาจจะอารมไม่ดี

ครั้งที่สอง ซื้อพัดลม ผมมาถามราคาร้านแกครั้งแรก ถามรายละเอียดโน่นนี่ โอเค พอได้คำตอบและก็ราคาละแต่ก็ยังลังเลรุ่นเพราะกำลังเปรียบเทียบข้อมูล แต่หน้าตาก็ไม่พอใจละ นี่คือ มึงขายของสินะ หลังจากนั้นผมก็เดินไปเชคราคาร้านอื่น ผมก็เเวะกลับมาร้านนี้อีกเลยถามราคาอีก 3 ตัว ที่ผมสนใจไว้ เพราะผมจะเอาไปเปรียบเทียบ ให้เหมาะกับตู้แล้วก็กำลังไฟ   ระเบิดใส่ผมเลยครับ "น้องมาถามราคาหลายอย่างแล้วไม่เอาแบบเนี้ย เป็นร้านอื่นเค้าไล่เลยนะ" ผมเงิบเลยคับ ด้วยความเกรงใจ และยังอ่อนหัดกับการไม่ยอมคน เลยจนใจ ซื้อมา ตัวนึง สุดท้ายก็ให้คนอื่นไปละครับ หลังจากนั้นก็เป็นที่มาของลายเซ็นต์เลยคับ ผมไม่เคยเดินไปร้านนี้อีกเลย และสัญญากับตัวเองไว้เลยว่า เงินสักบาทผมก็จะไม่หมดกับร้านนี้ มันคงมองลูกค้าเป็นขอทานมั๊ง ลืมนึกไปหรือป่าว อยู่ได้เพราะลูกค้านะ

ผมไม่ได้ดูถูกนะครับ หน้าร้านก็ไม่น่าเข้าละ ไม้น้ำก็ใช่ว่าสวย ถ้าเข้าไปเจอบริการดีๆยังไงทุกอย่างมันก็ดูดีขึ้นมาแน่นอน แต่เปล่าเลยครับบริการนิ้วกลางสุดๆ ผมว่าก็ย่ำอยู่กับที่แบบนั้นอะ ดีแล้วครับ อย่าไปไกลกว่านี้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/05/14, [15:43:53] โดย mintzzzzz »
ponglertlam ออฟไลน์
« ตอบ #216 เมื่อ: 30/05/14, [20:42:49] »

เคสอื่น ล้ม ผมเฉยๆ นะครับ เคสนี้ ล้ม ขอเหยียบซ้ำละกันครับ เอาให้มิดเลย
เรื่องเกิดนานมากละ ผมโคตรอยากระบายเลย แต่กลัวพวกติ่ง มารุม ผมก็นึกว่าผมเจอคนเดียว
First impression นี่ ผมยกนิ้วให้เลยครับ นิ้วกลางนะ

ไปร้านนี้ครั้งแรก เห็นว่าร้านนี้มีชื่อเสียงในเว็บ มีแต่คนอวยเยอะก็เลยเอาวะไปดูกะว่าจะไปซื้อไม้เป็นแผ่นๆ มาพันมอส มองยังไงก็หาไม่เจอ ไม่กล้าถาม เห็นตะแกรงก็เออ เอาตะแกรงก็ได้ ผมถามมีแผ่นเล็กๆไหมครับ ใช้ไม่เยอะ ไอเราก็เห็นมันวางอยู่แล้วแหละ เค้าบอกไม่มี ห้วนๆ จบ ผมก็เออเอานี่ก็ได้ละกัน สงสัยเค้าไม่แบ่งขายจ่ายตังละ ปรากฏ มาเห็นไม้แผ่นๆที่ถูกใจ เลยขอเปลี่ยน ชักสีหน้าเลย ไอเราก็เกรงใจ เหมือนผมไปขอของฟรีๆยังงั้น จบไปละ วันนี้อาจจะอารมไม่ดี

ครั้งที่สอง ซื้อพัดลม ผมมาถามราคาร้านแกครั้งแรก ถามรายละเอียดโน่นนี่ โอเค พอได้คำตอบและก็ราคาละแต่ก็ยังลังเลรุ่นเพราะกำลังเปรียบเทียบข้อมูล แต่หน้าตาก็ไม่พอใจละ นี่คือ มึงขายของสินะ หลังจากนั้นผมก็เดินไปเชคราคาร้านอื่น ผมก็เเวะกลับมาร้านนี้อีกเลยถามราคาอีก 3 ตัว ที่ผมสนใจไว้ เพราะผมจะเอาไปเปรียบเทียบ ให้เหมาะกับตู้แล้วก็กำลังไฟ   ระเบิดใส่ผมเลยครับ "น้องมาถามราคาหลายอย่างแล้วไม่เอาแบบเนี้ย เป็นร้านอื่นเค้าไล่เลยนะ" ผมเงิบเลยคับ ด้วยความเกรงใจ และยังอ่อนหัดกับการไม่ยอมคน เลยจนใจ ซื้อมา ตัวนึง สุดท้ายก็ให้คนอื่นไปละครับ หลังจากนั้นก็เป็นที่มาของลายเซ็นต์เลยคับ ผมไม่เคยเดินไปร้านนี้อีกเลย และสัญญากับตัวเองไว้เลยว่า เงินสักบาทผมก็จะไม่หมดกับร้านนี้ มันคงมองลูกค้าเป็นขอทานมั๊ง ลืมนึกไปหรือป่าว อยู่ได้เพราะลูกค้านะ

ผมไม่ได้ดูถูกนะครับ หน้าร้านก็ไม่น่าเข้าละ ไม้น้ำก็ใช่ว่าสวย ถ้าเข้าไปเจอบริการดีๆยังไงทุกอย่างมันก็ดูดีขึ้นมาแน่นอน แต่เปล่าเลยครับบริการนิ้วกลางสุดๆ ผมว่าก็ย่ำอยู่กับที่แบบนั้นอะ ดีแล้วครับ อย่าไปไกลกว่านี้เลย
[เจ๋ง] [เจ๋ง]
sakurathai ออฟไลน์
« ตอบ #217 เมื่อ: 31/05/14, [17:17:45] »

cry02 cry02 cry02 cry02

ปั่นอีโม จัดไป / Longhairguy
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #218 เมื่อ: 31/05/14, [18:25:47] »

cry02 cry02 cry02 cry02
้hahahaลงอีโมติดๆหลายๆกระทู้ระวังมีใบปะชื่อนะจ๊ะ
« ตอบ #219 เมื่อ: 01/06/14, [00:39:36] »

้hahahaลงอีโมติดๆหลายๆกระทู้ระวังมีใบปะชื่อนะจ๊ะ

ไม่ทันแล้ว
sakurathai ออฟไลน์
« ตอบ #220 เมื่อ: 01/06/14, [00:46:17] »

ผมยอมรับทุกข้อกล่าวหา
อยู่..ได้ก็อยู่
อยู่..ไม่ได้ผมไปเอง
Thank
« ตอบ #221 เมื่อ: 01/06/14, [00:49:52] »

ผมยอมรับทุกข้อกล่าวหา
อยู่..ได้ก็อยู่
อยู่..ไม่ได้ผมไปเอง
Thank

อยู่ทีใหนก็ต้องทำตามกฏของที่นั่นครับ
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #222 เมื่อ: 14/06/14, [19:54:52] »

จากกระทู้นี่ และหลายๆกระทู้ที่อ่านๆมา ความสัมพันธ์คนเราในสังคมสมัยนี้ บางทีมันเดายากนะ

หลายๆคนที่เมื่อก่อนเคยเรียกว่าเพื่อน พี่ คุยกันสนิทสนม พอวันเวลาผ่านไป
เพื่อนกลับกลายเป็นคนเคยรู้จัก พี่ที่เคารพกลับเป็นคนที่ไม่น่าเคารพ
*คนที่เคยปกป้องแก้ต่างให้แบบสุดตัว วันหนึ่งกลับโดนคนนั้นแทงข้างหลังเลือดสาด
ออกตัวแรงมาก ก็เจ็บหนัก สะใจและก็เศร้าใจด้วย เคยโดนมาเหมือนกัน
(*อันนี้ไม่ได้พูดถึงคุณLonghairguyนะ หลายเคสนอกกระทู้นี้ด้วย รวมๆกันไป)

เวลาผ่านไปเรื่อย เพื่อนแท้ ยิ่งน้อยลงไปเรื่อยๆ [on_007]
« ตอบ #223 เมื่อ: 14/06/14, [21:58:42] »

จากกระทู้นี่ และหลายๆกระทู้ที่อ่านๆมา ความสัมพันธ์คนเราในสังคมสมัยนี้ บางทีมันเดายากนะ

หลายๆคนที่เมื่อก่อนเคยเรียกว่าเพื่อน พี่ คุยกันสนิทสนม พอวันเวลาผ่านไป
เพื่อนกลับกลายเป็นคนเคยรู้จัก พี่ที่เคารพกลับเป็นคนที่ไม่น่าเคารพ
*คนที่เคยปกป้องแก้ต่างให้แบบสุดตัว วันหนึ่งกลับโดนคนนั้นแทงข้างหลังเลือดสาด
ออกตัวแรงมาก ก็เจ็บหนัก สะใจและก็เศร้าใจด้วย เคยโดนมาเหมือนกัน
(*อันนี้ไม่ได้พูดถึงคุณLonghairguyนะ หลายเคสนอกกระทู้นี้ด้วย รวมๆกันไป)

เวลาผ่านไปเรื่อย เพื่อนแท้ ยิ่งน้อยลงไปเรื่อยๆ [on_007]

ก็ไม่เชิงนะ ส่วนมากเพื่อนที่นี่ตั้งแต่สมัยสร้างเว็บจนถึงทุกวันนี้ จะยังคงรวมกลุ่มและสนิทกันอยู่เหมือนเดิม

ต่างช่วยเหลือกันมาตั้งแต่ต้น หลายๆคนมีธุรกิจตรงนี้จนเติบโตกันไปเรื่อยๆ ค่อนข้างโชคดีที่เจอคนคล้ายๆกัน :)
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #224 เมื่อ: 04/07/14, [11:38:31] »

ก็ไม่เชิงนะ ส่วนมากเพื่อนที่นี่ตั้งแต่สมัยสร้างเว็บจนถึงทุกวันนี้ จะยังคงรวมกลุ่มและสนิทกันอยู่เหมือนเดิม

ต่างช่วยเหลือกันมาตั้งแต่ต้น หลายๆคนมีธุรกิจตรงนี้จนเติบโตกันไปเรื่อยๆ ค่อนข้างโชคดีที่เจอคนคล้ายๆกัน :)

[เจ๋ง]
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #225 เมื่อ: 05/07/14, [17:14:29] »

^
^
^
^

ปั่นอีโม  [on_065] [on_065]
kitsana2537 ออฟไลน์
« ตอบ #226 เมื่อ: 05/07/14, [17:52:52] »

โหพี่ ยาโด ยังมาปั่นกับเขาอีกหรอครับ 036 [on_026]
โจรสลัด แห่งตะรุเตา ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #227 เมื่อ: 22/08/14, [08:08:07] »

ชื่อของแบรนด์ที่แกสร้างมาในบอร์ดนี้ ก็ถูกทำลายไปด้วยน้ำมือของแกด้วยเช่นกัน
ตอนผมเข้าเว็บนี้ใหม่ๆ ยังมีความคิดอยู่บ้างว่าของเขาดี แต่หากคนเล่นไม้น้ำหน้าใหม่ๆเข้ามาตอนนี้และเห็นกระทู้นี้
คงไม่เหลือความเชื่อแบรนด์ของเขาเลย

" ทำเช่นใด ได้เช่นนั้น "  กฎของธรรมชาติที่ยุติธรรมที่สุดแล้ว  [on_047]
utaromix ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #228 เมื่อ: 23/08/14, [21:22:35] »

ผมชอบลายเซ็นคับ เพราะผมก็เป็น ร้านไหนบริการดี จ่ายแพงกว่าผมก็ยอม
ถั่วเขียว! ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #229 เมื่อ: 31/12/14, [14:49:44] »

ผมจำได้แต่ตอน กุ้งเรดบีจากไต้หวันหลายพันตัวราคาถูกๆ ใครตั้งตู้เผื่อขายลูกกุ้งถึงกับล้มเลิกความคิดไปเลย
สินค้ากุ้งเรดบีราคา ถูกออกมาเพียบ แบบแป้ง  แบบก้อน  หินเทา หินขาว  เอาออกมาตีตลาดญี่ปุ่นกระจาย

ตอนนั้นเพิ่งหัดเลี้ยง  ต้องกลับไปเริ่มที่adaเหมือนเดิม

แต่ต้นไม้ถูกดีนะครับ

ถูกแต่ระวังโดนวางยานะครับ ตะไคร่ + หอย  [on_026]
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #230 เมื่อ: 04/01/15, [01:02:27] »

ผมเข้ามาเว็บนี้ใหม่ๆ จำได้เลย กำลังเห่ออ   ไปตามหาร้าน ป. ป้ายใหญ่ โลโก้ ใช่เลย  แต่ดูสภาพร้าน อื่ม...............  ผมยอมไปร้านที่เปิดโล่งๆ จัดระเบียบฟรุ้งฟริ้งดีกว่า   ส่วนร้านที่มีประตูเปิดแอร์ นี้ผมไม่กล้าเข้าครัช  เพราะประเมิณไว้ว่า ราคาคงสูงกว่างบที่ตั้งไว้  ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha   
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #231 เมื่อ: 06/01/15, [16:35:45] »

ร้านประตูกระจกเปิดแอร์ บางทีราคาถูกกว่าร้านเทพ
シュリンプ糞 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #232 เมื่อ: 12/01/15, [01:43:15] »

กระทู้นี้ Never Die จิงจิง จิงโปะ
~ n a t ~ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #233 เมื่อ: 02/04/15, [19:21:00] »

ไม่ได้เข้ามานานมากกกกก 
ผมตกข่าวไปได้ไงเนี่ย เรื่องคาวๆอย่างนี้น่ะ
สุดท้ายจำไม่ผิดเห็นมีเรื่องกับจิ๊บไช่ไหม
« ตอบ #234 เมื่อ: 20/08/15, [15:06:34] »

2หมื่นกว่าviews แล้ว มีคนมาแอบอ่านกันเรื่อยๆเยอะเอาเรื่อง  [แง่งงง]
Sankac126 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #235 เมื่อ: 27/06/16, [14:07:00] »

ถ้าอยากได้ต้องซื้อที่ไหนอ่ะครับ  บางร้านขาย3ร้อยกว่าบาทเลย T_T
« ตอบ #236 เมื่อ: 27/06/16, [16:25:11] »

ถ้าอยากได้ต้องซื้อที่ไหนอ่ะครับ  บางร้านขาย3ร้อยกว่าบาทเลย T_T

ถูกมากแล้ว
หน้า: 1 ... 6 7 8   ขึ้นบน
พิมพ์