Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 ... 6   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อค้าไฟ LED ... ID : m_manzaa ปั่นกระทู้ตัวเอง ??  (อ่าน 21095 ครั้ง)
NewID ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 14/02/14, [15:38:16] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

*** รบกวนอย่าเพิ่งย้าย นะครับผมอยากให้คนในห้องนี้เห็นและเป็นประโยชน์ต่อกันมากกว่าครับ ** แล้วหลังจากนี้จะย้ายไป ห้องร้องเรียนก็ไม่ว่ากันนะครับ

เริ่มเรื่องนะครับ คือตัวผมเองตั้งตูั้ได้ไม่นานและมีความสนใจใน โคมไฟ LED ก็เข้ามาแวะเวียนหาผู้ประกอบโคมขายในห้องตู้ทะเลเป็น ก็สะดุดตาอยู่เจ้าหนึ่งตั้งใจว่าจะสั่งประกอบเพราะเห็นว่า มีคนถามตอบในกระทู้ และมีสินค้าแบบใหม่มาตลอดดูน่าเชื่อถือ แต่ตอนนั้นมีคนทักมาว่า เลข IP ของคนขายซ้ำกับลูกค้าหลายคนมาก แต่ก็ไม่ได้รับคำตอบอะไร ผมก็เลยยิ่งสงสัยเลยไปลองเปิด ดูในประวัติของลูกค้าที่ มีเลขไอพีซ้ำพบว่า ส่วนมากก็จะเข้ามาตอบแค่กระทู้เดียวคือกระทู้ของคุณ m_manzaa เท่านั้น และข้อความที่โพสแทบจะ 100% ก็จะเป็นข้อความในเชิง สนใจสินค้า, สอบถามราคา , เข้ามาชื่นชมสินค้า , ยืนยันว่าได้รับของแล้ว ก็เลยเดาไปเองนะครับว่าคงจะเป็นคนเดียวกันโดยผมยึดจากเลข IP .... และก็ไม่ได้สนใจอีกต่อไป แต่ก็ยังเข้ามาดูในกระทู้บ้างว่ายังมีการใช้ มุกเดิมอยู่หรือไม่ ก็หายไปซักพักครับ แต่ตอนนี้กลับมาอีกแล้วมุก ถามเองตอบเอง แถมยัง IP ซ้ำกับลูกค้าอีก

นี่คือไอดีที่ผมรวมไว้ให้นะครับ สามารถดูได้ในกระทู้นี้ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=221736.0 ถ้าไม่ถูกลบทิ้งไปนะครับ

mh_400W  ( IP เดียวกับพ่อค้า )
powerone15 ( IP เดียวกับพ่อค้า )
MinT@LovE ( IP เดียวกับพ่อค้า )
joenajaha  ( คนละ IP แต่เดาจากสำนวนการเขียน และ ประวัติการตอบ  )
serykrathok ( คนละ IP แต่เดาจากสำนวนการเขียน และ ประวัติการตอบ  )

ที่จริงคงยังมีอีก หลาย ID นะครับในกระทู้ที่ผมมั่นใจว่าเป็นคนเดียวกันแต่ก็ยังไม่ชัดเจน เพราะ IP คนละเลข แต่ถ้าลองเข้าไปเช็คประวัติการโพสก็จะพบว่า สมัครใหม่เพื่อเข้ามาถามตอบเฉพาะกระทู้ของคุณ m_manzaa เท่านั้น  อยู่ในกระทู้ของพ่อค้าเอง  ปัญหาของผมคือทำแบบนี้มันเข้าข่ายหลอกลวง สร้างกระแสรึเปล่า เข้าใจนะครับว่าคงมีลูกค้าจริงอยู่บ้าง แล้วคนที่ซื้อไปก็คงจะพึงพอใจในผลงานอยู่พอสมควร แต่ผมก็ไม่อยากให้มีหน้าใหม่แบบผมหลงเข้าใจผิดว่า พ่อค้าร้านนี้มีลูกค้าสนใจมากมายกันอีกนะครับ ที่สำคัญยังไม่ร่างอวตารไปแขวะตามกระทู้ขายของคนอื่นอีก ผมว่า มันก็ไม่ค่อยสมควรนะครับ

ปล1. ผมสมัครไอดีมาโพสใหม่ครับเพราะผมไม่ใจ
ปล2. ถ้าเลข IP ในบอรด์นี้ใช้อ้างอิงไม่ได้ ผมต้องขอโทษและกราบอภัยเป็นอย่างสูงด้วยความจริงใจครับ
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/02/14, [15:40:05] »

อันนี้ผมแถมนะครับ คิดว่าใช่คนเดียวกันนั่นแหละครับ ดูจาก วิธีการเขียนแล้ว เหมือนไป อวตารถล่มคนอื่นอีก

longduza ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/02/14, [15:43:37] »

ผมเพิ่งโดนดิสเครดิส จากคุณ ENGINEERING มาสดๆเลย คงจะขัดผลประโยชน์  ยังไงกันครับเนี่ย

ดูจากวิธีการโพส การใช้คำ น่าจะเดาได้เลยครับ ว่าใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/02/14, [16:03:29] โดย longduza »
mido ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/02/14, [15:44:09] »

พ่อค้า ชี้แจงหน่อยก็ดีนะครับ  [on_065]

เพื่อความกระจ่างใจของลูกค้าในอนาคตครับ
OoR CrayFish ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #4 เมื่อ: 14/02/14, [15:50:53] »

รอดูผลครับ
« ตอบ #5 เมื่อ: 14/02/14, [15:51:22] »

ไปส่องดู เมื่อกี๊ IP ซ้ำเพียบ อย่างที่ว่าจริงๆครับ
m_manzaa ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 14/02/14, [15:52:05] »

mh_400W  ( IP เดียวกับพ่อค้า )
powerone15 ( IP เดียวกับพ่อค้า )
สองไอดีนี้เป็นคนที่รู้จักกันครับเคยมาเล่นและดูผมทำโคมไฟที่ร้าน และผม ก็เรียนและขอโทษให้คุณบังไปตังนานแล้วเรื่องมันก็จบแล้วครับแต่จะให้ป้่นกระทู้คงไม่อะครับเพราะผมมีกระทู้ปรักมุดอยู่ครับ ผมไปทำเหตุอันใดให้ท่านไม่สบายใจครับ
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 14/02/14, [15:53:39] »

อันนี้ผมก็เพิ่มให้อีกนะครับ เป็นช่วงหน้าสุดท้ายของกระทู้ 3 คอมเมนต์ติด รายชื่อเดิม มาครบเลย สามตัวละคร อวยติดต่อกัน

MinT@LovE
m_manzaa
G_GOM

ที่เคยมี IP เดียวกันทั้งนั้น

ปัญหาที่แท้จริงคืออะไรทราบไหมครับ คือ คุณ m_manzaa เค้ามีร้านค้าอยู่บนแผงโฆษาด้วย มันง่ายมากเลยนะครับ มันง่ายมากที่จะทำให้หน้าใหม่แบบผม สนใจในสินค้า ของคุณ

อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 14/02/14, [15:55:33] »

ชักจะไม่ดีแล้วนะครับ.....ชี้แจงด่วน ๆ  [hellno]
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 14/02/14, [16:01:27] »

ผมก็ไม่ทราบหลอกครับถ้าถามผมว่าผมไปหลอกใครผมก็ไม่ได้หลอกนะครับแต่เรื่องเก่ามันจบไปแล้วผมผิดผมก็ขอโทษคุณบังไปแล้วเดี๋ยวผมจะเขียนแล้วกันว่าห้ามมาตั้งกระทู้ โอเคมะครับ
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 14/02/14, [16:07:16] »

ผมก็ไม่ทราบหลอกครับถ้าถามผมว่าผมไปหลอกใครผมก็ไม่ได้หลอกนะครับแต่เรื่องเก่ามันจบไปแล้วผมผิดผมก็ขอโทษคุณบังไปแล้วเดี๋ยวผมจะเขียนแล้วกันว่าห้ามมาตั้งกระทู้ โอเคมะครับ

--------------------------------------------------------------------------------
เรื่องเก่าผมเข้าใจว่าเคียร์ไปแล้วครับ งั้นเรามาว่ากันเรื่องใหม่ดีกว่าครับ MinT@LovE , G_GOM  สองคนนี้เรื่องใหม่เลยครับ เพิ่งโพสเมื่อวานและวันนี้ อยากทราบว่านี่เป็นเพื่อนคุณด้วยรึเปล่าครับ

แล้วผมฝากเรื่องนึงนะครับ เวลาพิมพ์ในกระทู้พ่อค้าคนอื่นอย่าให้ สำนวนแบบเดิม อย่าใช้อักษรตัวหนาแล้วขีดเส้นใต้ครับ มันจำง่าย เชื่อป่ะ ผมเจอร่างอวตาร ของคุณเกือบทุกกระทู้ของพ่อค้าเลยนะครับ ตั้งแต่ คุณ โคมปะการัง , คุณ longduza , คุณ THAILEDDIY

คุณล่นเข้าไป ดิสเครดิตเค้าซะทุกคนเลย ขายของปั่นตัวเองก็แย่แล้ว ยังไปเล่นไม่ซื่อกับพ่อค้าคนอื่นอีก ผมว่ามันแย่มากเลยนะครับ
OoR CrayFish ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #11 เมื่อ: 14/02/14, [16:09:26] »

--------------------------------------------------------------------------------
เรื่องเก่าผมเข้าใจว่าเคียร์ไปแล้วครับ งั้นเรามาว่ากันเรื่องใหม่ดีกว่าครับ MinT@LovE , G_GOM  สองคนนี้เรื่องใหม่เลยครับ เพิ่งโพสเมื่อวานและวันนี้ อยากทราบว่านี่เป็นเพื่อนคุณด้วยรึเปล่าครับ

แล้วผมฝากเรื่องนึงนะครับ เวลาพิมพ์ในกระทู้พ่อค้าคนอื่นอย่าให้ สำนวนแบบเดิม อย่าใช้อักษรตัวหนาแล้วขีดเส้นใต้ครับ มันจำง่าย เชื่อป่ะ ผมเจอร่างอวตาร ของคุณเกือบทุกกระทู้ของพ่อค้าเลยนะครับ ตั้งแต่ คุณ โคมปะการัง , คุณ longduza , คุณ THAILEDDIY

คุณล่นเข้าไป ดิสเครดิตเค้าซะทุกคนเลย ขายของปั่นตัวเองก็แย่แล้ว ยังไปเล่นไม่ซื่อกับพ่อค้าคนอื่นอีก ผมว่ามันแย่มากเลยนะครับ

ดีนะผม ไม่เอาลงมาขายด้วย   ทำเองใช้เองดีกว่ากลัวโดนดิสเครติด คิคิ
Tas Family Farm ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 14/02/14, [16:13:45] »

« ตอบ #13 เมื่อ: 14/02/14, [16:15:02] »

เรื่องเก่าผมเข้าใจว่าเคียร์ไปแล้วครับ งั้นเรามาว่ากันเรื่องใหม่ดีกว่าครับ MinT@LovE , G_GOM  สองคนนี้เรื่องใหม่เลยครับ เพิ่งโพสเมื่อวานและวันนี้ อยากทราบว่านี่เป็นเพื่อนคุณด้วยรึเปล่าครับ

เห็นด้วยครับ ฝากผู้ดูแล พิจรณาด้วยนะครับ ทำการตลาดแบบนี้ แย่มาก !
« ตอบ #14 เมื่อ: 14/02/14, [16:16:40] »

เป็นข้อความจากผู้โพสนะครับ ผู้โพสบอกใว้ในเรปแรกครับ ^^
ปล1. ผมสมัครไอดีมาโพสใหม่ครับเพราะผมไม่ใจ
ปล2. ถ้าเลข IP ในบอรด์นี้ใช้อ้างอิงไม่ได้ ผมต้องขอโทษและกราบอภัยเป็นอย่างสูงด้วยความจริงใจครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 14/02/14, [16:18:14] »

เค้าแจ้งแล้วครับว่าสมัครเข้ามาใหม่  ้hahaha
Club Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 14/02/14, [16:18:46] »

-----------------------

รบกวนอ่านของผมให้จบทีครับ ตรง ปล1. ผมบอกว่าผมสมัครไอดีมาใหม่ครับ เพราะผมใจไม่ถึงครับ ในไอดีเก่ามันมีลายแทงสามารถติดตามผมได้ครับ ผมเลยสมัครไอดีมาใหม่ครับ เพื่องานนี้โดยเฉพาะเลยครับ

เข้าใจตรงกันนะครับ

ใครจะเครมว่าผมสมัครไอดีใหม่มาเพื่อโพส ก็เข้าใจถูกต้องแล้ว ครับเพราะผมเพิ่งสมัครแล้วโพสเลย ส่วนความน่าเชื่อถือในเรื่องที่ผมโพส มีขนาดไหนก็ดูพิจารณาเอาเองจากรูปถ่าย หลักฐานที่ผมเอาโชว์ให้ดูละกันนะครับ
« ตอบ #17 เมื่อ: 14/02/14, [16:19:40] »

49.0.97.124 /49.0.114.192 / 49.48.86.93 / ฯลฯ หมายเลข IP นี้ซ้ำกันกับลูกค้าที่สั่งซื้อหลายรายนะครับ  [on_007]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/02/14, [16:22:56] โดย HS4IDF@ขอนแก่น »
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 14/02/14, [16:22:03] »

ถ้าผมจะพูดว่าผมไม่รู้เรื่องคุณจะเชื่อมั๊ยครับ แล้วถ้าเป็นคนอื่นทำแต่ไม่ใช้ผม ส่วนเรื่องเขียนแบบผมผมทำได้คนเดียวเลยใช่มั๊ยครับขีดเสันตัวหนา อันนี้ผมไม่ได้ขีดเส้น ตัวหนาก็ไม่ใช้ผม จบมั๊ยครับผมไม่ตอบแล้วนะครับ พ่อผมป่วยอยู่ จบเปล่า
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 14/02/14, [16:23:51] »

ผม คนหนึงล่ะครับ ที่เคยไปยืม wifi บ้านพี่เข้าใช้
ผมก็ไม่รู้ นะว่าใคร ต่อใคร ที่ไปใช้เน็ตบ้านพี่เขา

ใน 1 วันจะต้องมีคนไปบ้านพี่เขา อยู่แล้ว เพราะเมื่อวันที่ผมไปทำเจ้าโคมตัวข้างบน
ก็มีคนไป บ้านพี่เขา
« ตอบ #20 เมื่อ: 14/02/14, [16:24:05] »

แล้วหมายเลข IP มันสามารถ ยืนยันอะไรได้บ้างครับ  [เอ๊ะ!!!]
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 14/02/14, [16:35:13] »

ถ้าผมจะพูดว่าผมไม่รู้เรื่องคุณจะเชื่อมั๊ยครับ แล้วถ้าเป็นคนอื่นทำแต่ไม่ใช้ผม ส่วนเรื่องเขียนแบบผมผมทำได้คนเดียวเลยใช่มั๊ยครับขีดเสันตัวหนา อันนี้ผมไม่ได้ขีดเส้น ตัวหนาก็ไม่ใช้ผม จบมั๊ยครับผมไม่ตอบแล้วนะครับ พ่อผมป่วยอยู่ จบเปล่า

-----------------------------

แหม่ ครับ ครับ ผมเชื่อครับ เชื่อก็เชื่อครับเอาเป็นว่าคนอื่นทำละกันครับแต่ทำบ่อยเกินไป ยังไงถ้ารู้จักคนที่ทำรู้ว่าเป็นใครก็ช่วยห้ามปรามหน่อยนะครับ คือมันไม่ได้เสียผมหรอกครับ มันจะเสียไปถึงตัวคุณเอง

ส่วนเรื่องขีดเส้นใต้ตัวหนาใครก็ทำได้ครับ แต่วิธีการพิมพ์สำนวนที่ใช้รุปแบบการแบ่งวรรค มันเฉพาะตัวครับ เหมือนลายมือหรือลายเซ็นต์หน่ะครับอ่านแปปเดียวก็รู้ครับ เดาได้ว่าเป็นใครสำหรับคนช่างสังเกตุและอ่านเยอะๆก็จะทราบดีครับ

ส่วนเรื่องพ่อป่วยผมก็ ขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรงหายป่วยในเร็ววันอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทร ครับ

จบครับผม จบแล้ว แต่หวังว่ามือใหม่ที่กำลังมองหา LED ซักโคมจะเก็บ กระทู้ของผมไว้พิจารณานะครับ
« ตอบ #22 เมื่อ: 14/02/14, [16:43:31] »

ไปหาที่บ้านสั่งทำโคม 48" ต้องสั่งกันทางหน้าเว๊ปเหรอครับ แปลก ๆ นะครับ ทำไมไม่สั่งกันต่อหน้าเลยครับ   ้hahaha
« ตอบ #23 เมื่อ: 14/02/14, [16:47:45] »

ผม คนหนึงล่ะครับ ที่เคยไปยืม wifi บ้านพี่เข้าใช้
ผมก็ไม่รู้ นะว่าใคร ต่อใคร ที่ไปใช้เน็ตบ้านพี่เขา

ใน 1 วันจะต้องมีคนไปบ้านพี่เขา อยู่แล้ว เพราะเมื่อวันที่ผมไปทำเจ้าโคมตัวข้างบน
ก็มีคนไป บ้านพี่เขา

ก็อาจจะใช่ครับ ผมเห็นด้วยว่าอาจจะมีหลายคนไปบ้านพี่เค้า

ว่าแต่ ถ้าคนอื่นไปใช้เน็ตที่บ้านพี่เค้า ทำไมต้องโพสถามล่ะครับ คุยกันเลย ง่ายกว่ามั้ย ......... [เอ๊ะ!!!]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/02/14, [16:50:48] โดย longduza »
Club Member
« ตอบ #24 เมื่อ: 14/02/14, [16:51:36] »

ก็อาจจะใชครับ ผมเห็นด้วยว่าอาจจะมีหลายคนไปบ้านพี่เค้า

ว่าแต่ ถ้าคนอื่รไปใช้เน็ตที่บ้านพี่เค้า ทำไมต้องโพสถามล่ะครับ คุยกันเลย ง่ายกว่ามั้ย ......... [เอ๊ะ!!!]

ผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไร นะครับ
แต่การที่ทำแบบนี้เหมือนเป็นการให้ เคดิท ครับ
ถ้าหากเคยเล่นเกมส์ ออนไลน์ จะรู้ดีครับว่าการให้เคดิทมีผลต่อการซื้อขายยังไง ครับ
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #25 เมื่อ: 14/02/14, [16:54:45] »

[on_047]  อ่านเพลินครับ .. ~
« ตอบ #26 เมื่อ: 14/02/14, [16:57:41] »

ผมก็ไม่ค่อยรู้เท่าไร นะครับ
แต่การที่ทำแบบนี้เหมือนเป็นการให้ เคดิท ครับ
ถ้าหากเคยเล่นเกมส์ ออนไลน์ จะรู้ดีครับว่าการให้เคดิทมีผลต่อการซื้อขายยังไง ครับ

อ๋อครับ เป็นการตลาด  ลูกค้าไปซื้อ โพสให้เคดิต ส่วนพ่อค้าก้ดิสเครดิตเจ้าอื่น

เข้าใจแล้วครับผม ขอบคุณมากครับ
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 14/02/14, [16:57:59] »

ก็อาจจะใชครับ ผมเห็นด้วยว่าอาจจะมีหลายคนไปบ้านพี่เค้า

ว่าแต่ ถ้าคนอื่รไปใช้เน็ตที่บ้านพี่เค้า ทำไมต้องโพสถามล่ะครับ คุยกันเลย ง่ายกว่ามั้ย ......... [เอ๊ะ!!!]
อันนี้ก็แล้วแต่ลูกค้านะครับผมก็ไม่ได้ไปนั่งด้วยตอนเค้าเข้ามาดูผมงานในเวฟ ผม ต่อไปผมจะไม่บริการเนตแล้วกันให้นั่งรอเฉยๆๆเพราะเหงบางร้านกาแฟ หรือศูษย์บริการซ่อมรถ ก็อยากมีไว้บริการ ลูกค้า ถ้ามันทำให้คุณไม่สบายใจผมก็ขอประทานโทษจริงๆๆร้านผมเปิดทั้งวันใครจะเข้ามาตอนไหนก็ได้บ้างทีผมก็ออกไปซื้อของข้างนอน ครับ ส่วนลูกค้าก็มารอที่ร้าน กลับมาลูกค้าก็กลับแล้ว มีแต่น้าผมอยู่ร้านครับ
« ตอบ #28 เมื่อ: 14/02/14, [17:10:42] »

ถ้าไม่เป็นไร  ต่อไปก็คงเป็นบรรทัดฐานของพ่อค้าท่านอื่น ๆ ต่อไป ครับ  สัญญาณ ไวไฟ ใช้กันทุกบ้านทุกร้านครับ  [on_007]
« ตอบ #29 เมื่อ: 14/02/14, [17:15:29] »

ครับ [on_018]
หน้า: 1 2 3 ... 6   ขึ้นบน
พิมพ์