Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4 ... 6   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อค้าไฟ LED ... ID : m_manzaa ปั่นกระทู้ตัวเอง ??  (อ่าน 21089 ครั้ง)
joenajaha ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 14/02/14, [17:18:20] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อุ๊ย!! มีอ้างอิงมาถึงผมด้วย ผมก็เป็นเป็คนนึงที่สนใจในงานของเขา(ถึงจะไม่เคยซื้อของเขา 555) ผมว่านะมันก็นานาจิตตัง ถ้าจะมีลูกค้าไปซื้องานเขาแล้วพอใจแล้วโพสให้เครดิตพ่อค้าก็ไม่น่าแปลก มีคอมพิวเตอร์ไว้บริการลูกค้าก็ไม่น่าแปลก มีวายฟายไว้บริการลูกค้าก็ไม่น่าแปลก พ่อค้าเป็นคนซื่อสัตย์ก็โอเคแล้ว
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #31 เมื่อ: 14/02/14, [17:24:11] »

รออ่านตอนต่อไป  [on_018]
m_manzaa ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 14/02/14, [17:30:28] »

อุ๊ย!! มีอ้างอิงมาถึงผมด้วย ผมก็เป็นเป็คนนึงที่สนใจในงานของเขา(ถึงจะไม่เคยซื้อของเขา 555) ผมว่านะมันก็นานาจิตตัง ถ้าจะมีลูกค้าไปซื้องานเขาแล้วพอใจแล้วโพสให้เครดิตพ่อค้าก็ไม่น่าแปลก มีคอมพิวเตอร์ไว้บริการลูกค้าก็ไม่น่าแปลก มีวายฟายไว้บริการลูกค้าก็ไม่น่าแปลก พ่อค้าเป็นคนซื่อสัตย์ก็โอเคแล้ว
ขอบคุณครับผมว่าปั่นไม่ปั่นถ้ามีคนไม่ซื้อมันก็อยู่ไม่ได้ การทำโคมไฟของผมมันคือความสุขครับ ส่วนเรื่องบริการ เนต สบายใจได้เลย ครับ ผมจะไม่ให้ลูกค้ามาชมผลงานของผมอีกในเนต อีก ให้โทรมาชม ผมว่าเรื่องมันอยู่ที่ผลงานครับ ผมไม่โกรธคนตั้งกระทู้นี้นะครับขอบพระคุณมากๆๆครับคำติชมมันคือพรที่ดีที่สุดครับ
longduza ออฟไลน์
« ตอบ #33 เมื่อ: 14/02/14, [17:42:31] »

ขอบคุณครับผมว่าปั่นไม่ปั่นถ้ามีคนไม่ซื้อมันก็อยู่ไม่ได้ การทำโคมไฟของผมมันคือความสุขครับ ส่วนเรื่องบริการ เนต สบายใจได้เลย ครับ ผมจะไม่ให้ลูกค้ามาชมผลงานของผมอีกในเนต อีก ให้โทรมาชม ผมว่าเรื่องมันอยู่ที่ผลงานครับ ผมไม่โกรธคนตั้งกระทู้นี้นะครับขอบพระคุณมากๆๆครับคำติชมมันคือพรที่ดีที่สุดครับ

งั้น แฉเลยละกันครับ ความจริงเป็นยังไง พิจารณาดูละกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/02/14, [18:06:26] โดย longduza »
« ตอบ #34 เมื่อ: 14/02/14, [17:50:00] »

งั้น แฉเลยละกันครับ ความจริงเป็นยังไง พิจารณาดูละกันครับ

gossip มันแปลก ๆ นะครับ
NewID ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 14/02/14, [17:50:23] »

ตอนแรกผมเห็นคุณ พ่อค้าบอกจะจบไม่โพสต่อแล้วผมก็โอเคนะครับ แต่ถ้าออกมาดริฟล้อฟรีกันขนาดนี้ ผมก็ขอเตือนคนที่จะมาติดต่อซื้อหากันต่อไปละกันนะครับ โลกอินเตอร์เนตมันหลอกกันง่ายครับ ไม่ได้บอกว่าของเค้าไม่มีคุณภาพของพ่อค้าอาจดีจริงครั
แต่วิธีการขายไม่มีความสุจริตใจ ถ้าคุณพร้อมเจอการตลาดหลอกเพื่อแลกกับงานคุณภาพตามที่พ่อค้าอ้างก็เชิญกันตามสบายเลยนะครับ

เรื่องของ ไอพี มันชัดเจนครับ ร้านพ่อค้าอยู่โคราช แสดงว่าลูกค้าทุกคนที่มาโพสก็อยู่โคราชหมดอย่างงั้นรึครับ ... ทำไมถึงรู้ว่าโคราช ผมเคยอ่านเจอครับพ่อค้าเป็นคนบอกเอง

อ่อละอีกเรื่องเลข  เลข EMS ที่โพสลองเอาไปตรวจกันนะครับ ผมลองเช็คหมดแล้ว มีเลขปลอมด้วยคือแบบว่าไม่มีในระบบ เลิกดริฟเถอะครับ ค้าขายสุจริตใจน่าจะเจีญกว่านะครับ
« ตอบ #36 เมื่อ: 14/02/14, [17:53:06] »

อ้าว ปลอมเลข EMS อีก 036 ชี้แจงด่วนเลยครับ ยูสที่ IP ตรงกันเป๊ะ ๆ ก็ชี้แจงด่วนเลยครับ เดี๋ยวจะไปกันใหญ่  [on_018]
serykrathok ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #37 เมื่อ: 14/02/14, [18:07:14] »

ขอประทานโทษน่ะครับคือ.......ผมเป็นลูกค้า อีก 1 คนที่เข้าไปที่ร้านพี่เค้าแล้วที่ร้านพี่เค็าก็มีอินเตอร์เนตไว้บริการจริงๆๆๆครับเวลาที่พี่เค้าไม่อยู่ออกไปข้างนอกก็เข้าไปเล่นกันได้มีเน็ตให้เล่นฟรีจริงครับ ใจดีด้วย อย่าทำพี่แกเลยมันบาปครับมีเน็ตให้เล่นระหว่างรอรับของผมว่าโอเคแล้วนะ  การที่คุณมากล่าวหาว่าพี่เค้าปั่นกระทู้ มันจะเป็นการทำให้พี่เค้าเสียหายน่ะครับ ทั้งภาพลักษณ์
ทั้งลูกค้า ทั้งความไววางใจของลูกค้า
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 14/02/14, [18:13:40] »

เฮ้อ .....
« ตอบ #39 เมื่อ: 14/02/14, [18:16:04] »

เฮ้อ .....

สังเกตุมั้ยครับว่าหลายๆ ID ที่มาแก้ต่าง ส่วนมากสมัครมาเพื่อโพส ในกระทู้ขาย LED ของพ่อค้าคนนั้น

ขอ เฮ้อ.... ด้วยคนครับ
Tas Family Farm ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #40 เมื่อ: 14/02/14, [18:24:19] »

สังเกตุมั้ยครับว่าหลายๆ ID ที่มาแก้ต่าง ส่วนมากสมัครมาเพื่อโพส ในกระทู้ขาย LED ของพ่อค้าคนนั้น

อย่าเหมา ครับ
Coral Reef House ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #41 เมื่อ: 14/02/14, [18:24:40] »

ต้มมาม่าแปบครับ สงสัยคงยาว
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #42 เมื่อ: 14/02/14, [18:25:59] »

ไม่ควรมีหลายID

อันใหนไม่ใช้แล้วจะลบออกให้
Club Member
« ตอบ #43 เมื่อ: 14/02/14, [18:26:59] »

------'-

สังเกตุครับสังเกตุ มานานหลายเดือนละครับ แต่ช่วงหลังเริ่มรำคาญเพราะกลับมาใช้มุก ไอพีเดียวกัน จะปั่นกระทู้ยังจะขี้เกียจตัดเนตแล้วต่อใหม่ ที่สำคัญ ชอบไปโชว์ความรู้ โชว์เหนือ ดิสเครดิตพ่อค้าคนอื่น ผมเลยขี้เกียจทนครับ เลยต้องออกมาบอกให้คนรู้กันซักหน่อย พอเป็นพิธี
serykrathok ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #44 เมื่อ: 14/02/14, [18:38:11] »

ผมคิดว่า......การที่คุณมากล่าวหาว่าพี่เค้าปั่นกระทู้
มันจะเป็นการตัดลูกค้าจากพี่เค้าหรือป่าวครับ เพื่อที่จะให้ลูกค้าไปสนใจในสิ้นค้าของคุณ (เป็นการตัดคู่แข่งไปในตัวและสร้างภาพลักษณ์ของคุณให้ดูดีขึ้น)

ผมคิดว่า.....น่าจะไปวัดกันที่ผลงานมากกว่าน่ะครับ  อย่างน้อยลูกค้าก็เป็นนตัดสินในการเลือซื้อสินค้า ลูกค้าคนไหนๆก็อยากที่จะได้ของที่ดีๆๆ ราคาถูกทั้งนั้นแหละครับ
« ตอบ #45 เมื่อ: 14/02/14, [18:42:53] »

ผมคิดว่า......การที่คุณมากล่าวหาว่าพี่เค้าปั่นกระทู้
มันจะเป็นการตัดลูกค้าจากพี่เค้าหรือป่าวครับ เพื่อที่จะให้ลูกค้าไปสนใจในสิ้นค้าของคุณ (เป็นการตัดคู่แข่งไปในตัวและสร้างภาพลักษณ์ของคุณให้ดูดีขึ้น)

ผมคิดว่า.....น่าจะไปวัดกันที่ผลงานมากกว่าน่ะครับ  อย่างน้อยลูกค้าก็เป็นนตัดสินในการเลือซื้อสินค้า ลูกค้าคนไหนๆก็อยากที่จะได้ของที่ดีๆๆ ราคาถูกทั้งนั้นแหละครับ

นี่ก็ไม่ดูอะไรเลย คนที่เปิดกระทู้ หรือเปิดประเด็น เค้าไม่ได้เปิดเผยตัวตน แล้วคุณรู้ได้อย่างไรว่า เขาอยากให้ลูกค้าสนใจสินค้าของเขา

ส่วนผม เป็นเพียงผู้ออกความคิดเห็น พูดตามที่เห็น กล่าวตามที่เห็น ไม่ได้โจมตีใคร หรือกล่าวอ้างลอยๆครับ

Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 14/02/14, [18:48:08] »

------------

ถามพี่ชายคุณดีกว่าครับเค้าทำไปทำไมเพื่ออะไร ใครใช้คอมเป็นมีความรู้นิดหน่อย ก็คงดูกันออกมั้งครับว่าใครกำลังโกหกและผมขออธิบายอีกทีนะครับ ผมไม่ใช่พ่อค้าผมคือลูกค้าที่เกือบจะมีเขางอกบนหัวเพราะคิดว่า พี่ชายร่างอวตารของคุณ มีผลงานดีจนมีลูกค้าตอบรับอย่างล้นหลามครับ เกือบละครับ เกือบสั่งออเดอร์ไปละครับ สั่งไปป่านนี้เสียใจแย่เลย แต่แท้จริงแล้วไม่ใช่เลยในกระทู้ลูกค้าจริงมีไม่ถึง 50% ของหน้าม้าด้วยมั้งครับ

ลูกค้าที่เค้าไม่ทันเกมเค้าก็สั่งทางคุณไป โดยที่คิดว่าของคุณดีเพราะมีการัน แต่ที่จริงแล้วมันจัดฉากหนะครับ
Lapath ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #47 เมื่อ: 14/02/14, [19:47:34] »

ผมว่าวงการนี้มีไม่กี่คนนะครับใครจะทำอะไรหรือพูดอะไรแปบเดียวเดี๋ยวรู้กันหมดละครับ [กัว]
mojinako ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #48 เมื่อ: 14/02/14, [20:49:43] »

จนด้วยหลักฐานขนาดนี้ ยังดริฟไปได้อีก
เป็นผม ผมอายนะเนี้ย  [on_008]
« ตอบ #49 เมื่อ: 14/02/14, [20:59:42] »

อ่านไปเรื่อย ๆ หนุกดี   ยังไปได้เรื่อย ๆ ครับ ลูกค้าเยอะแวะเวียนไปหาไปเล่นเน็ตฟรี บริการเยี่ยมครับ  [on_055]
bios_m ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #50 เมื่อ: 14/02/14, [21:22:01] »

ตั้งกระทู้ เพื่ออะไร ถึงจะเลข IP เดียวกันทั้งกระทู้ หรือคนเดียวกันทั้งหมดที่โพส ก็ไม่ต่างอะไรกับการอับกระทู้ ด้วยคำว่า UP เพื่อให้กระทู้ตัวเองอยู่ด้านบนสุด หรือการแจ้งสถานะการส่งของ ว่าส่งหรือยัง เหลืออะไรบ้าง และที่สำคัญเจ้าของการทู้มีกระทู้ปักหมุดอยู่แล้ว ที่สำคัญที่ต้องดูคือของที่ขายว่าขายแล้วดีไหมเข้าข่ายหลอกลวงหรือเปล่า สั่งของแล้วโดนโกงไหม
เป้สีชมพู... ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #51 เมื่อ: 14/02/14, [21:26:58] »

กระทู้นี้ทำให้ผมรู้ว่าอะไรเป้นอะไร...ถือเป็นกระทู้ที่ดีนะ  [เจ๋ง]
Lapath ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #52 เมื่อ: 14/02/14, [21:53:05] »

[on_047]
diawdiaw ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #53 เมื่อ: 14/02/14, [21:55:47] »

ถ้าคุณเป็นเพื่อนผม ผมคงด่าว่าไอ้โ ่ แค่นี้อ่านไม่ออกหรือว่าเขาสื่ออะไร
แต่นี้ไม่รู้จักเลยไม่กล้าด่า
noteevo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #54 เมื่อ: 14/02/14, [21:56:50] »

[bitch_please]
Coral Reef House ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #55 เมื่อ: 14/02/14, [22:00:13] »

สีข้างถลอกหมดแล้วมั้งครับ smoking
Club Member
« ตอบ #56 เมื่อ: 14/02/14, [22:03:23] »

ความรับผิดชอบต่อลูกค้าที่มีใครมั้งสนใจ ดูรูปได้ที่กระทู้ปักหมุด
Club Member
« ตอบ #57 เมื่อ: 14/02/14, [22:03:58] »

ณชช โคม ปะการัง ออฟไลน์
« ตอบ #58 เมื่อ: 14/02/14, [22:32:21] »

ถึง คุณ bios_m หรือ เอ็ม ร้ายกาจ https://www.facebook.com/bios.athipong

ผมเห็นพฤติกรรมคุณหลายรอบแล้วที่ออกมาอวยร้านนี้ตลอดเวลา มิหนำซ้ำยังมาก่อกวนวิวาทร้านผมอยู่ประจำ อัดอั้นมาหลายเวลา ขอจัดหนักสักรอบเลยแล้วกัน ไม่ต้องมาโพสต์ทำให้ตัวเองดูดีหรอกครับ มันไม่ได้ดูดีเลยแม้แต่น้อย เห็นออกมาโพสต์เกี่ยวกับโคมร้านนี้จังเลย ผมถามจริงเถอะประกอบเองหรือไง? ให้เจ้าของร้านโคมที่เป็น "วิศวะ" มาโพสต์โฆษณาเองจะดีกว่าครับ ในกลุ่ม aquac1ub เฟสบุ๊คเห็นเข้ามาโพสต์ตลอดเลย ได้ค่าโฆษณามาเท่าไรละ? แล้วฝากถึงเพื่อนคุณด้วยนะ ผมไม่ต้องไปก๊อบโคมร้านนี้มาสร้างหรอก พอดีว่ามีสมองคิดเองได้ ออกแบบเองเป็น งาน Design ไม่ยากเกินแรงผมหรอก เอ่อแล้วโพสต์รูปวัดอุณหภูมิอะไรนั้นนะ แล้วมาแขวะร้านผมว่า "สักแต่ทำโคมขายไม่วัดอุณหภูมิ" พอดีทางห้องปฏิบัติการ CED2 เขาไม่อนุญาตให้ถ่ายภาพออกมา โคมที่ผมเคยทำผ่านการวิเคราะห์ heat transfer มาเรียบร้อยแล้ว ไม่ใช่ใช้แค่ thermometer บ้านๆ มาวัด แล้วบอกว่าติดพัดลมแล้วจะระบายความร้อนดี มันต้องมีการคำนวณ flow rate ของลมโดยใช้กลศาสตร์ของไหลชั้นสูง ผสมกับกับ Calculus ที่ต้องจำลองผ่านคอมพิวเตอร์

พฤติกรรมของ bios_m ที่ยังค้างที่ผมหามาได้ และแคปมาบางส่วน ตอนนั้นมีกรณีพูดคุยกับเรื่องไฟ LED อยู่ๆก็มาเปลี่ยนประเด็นแขวะร้านผมซะแหลก ในขณะนั้นในเฟสบุ๊คก็กำลังโพสต์ถึงเรื่องโคม led ตัวหนึ่งที่ตั้งคำถามกันว่าเลี้ยงก้นตู้ได้ไหม แต่ดันมาพาออกนอกประเด็นที่หลายๆ ท่านสนทนาอยู่

กรณีนี้คือ ทางร้านจะออกเลขที่ ems ให้ก่อนส่งเสมอ ร้านจะส่งของวันต่อวันอยู่แล้ว ยกเว้นติดเสาร์อาทิตย์ หรือวันหยุดราชการ จะไปส่งที่ ปณ เองโดยตรง การเกิดเหตุติดธุระด่วนหรือเหตุต่างๆ จะฝากร้านบริการไปรษณีย์แถวบ้านไปส่งให้ ซึ่งเข้าจะส่งทันทีหรือไม่นั้น ผมคุมทางร้านมิได้เหมือนกัน แล้วประเด็นคือ คุณตามถามข้อมูลลูกค้าผมหลายรายแล้วนะครับ ก็หากมีข้อสงสัยสอบถามผมได้โดยตรงจะดีกว่า ลูกค้าผมก็มีเวลาส่วนตัวเช่นกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14/02/14, [22:42:03] โดย ณชช โคม ปะการัง »
ณชช โคม ปะการัง ออฟไลน์
« ตอบ #59 เมื่อ: 14/02/14, [22:34:32] »

อันนี้ผมแถมนะครับ คิดว่าใช่คนเดียวกันนั่นแหละครับ ดูจาก วิธีการเขียนแล้ว เหมือนไป อวตารถล่มคนอื่นอีก

ถึงคุณ ENGINEER ที่บอกว่าเรียน "วิศวะเครื่องกล" แล้วลืมเกี่ยวกับไฟฟ้า เอิมส์คือ คุณเรียนทั้ง ไฟฟ้าพื้นฐานสำหรับวิศวกร เครื่องจักรกลไฟฟ้า แมคคาทรอนิกส์ อุปกรณ์การวัดทางวิศวกรรม วิศวกรรมควบคุมระบบ วิชา 5 ตัวหนักๆที่ วิศวะเครื่องกลต้องเรียน เกี่ยวกับระบบไฟฟ้าทั้งสิ้น เป็นไปไม่ได้เลยที่จะไม่เข้าใจหลักการทางไฟฟ้าขั้นสูง รวมทั้งการออกแบบภาคจ่ายไฟที่ใช้สำหรับ LED ใช้แค่เทลวินิลนอร์ตั้น กับ กฎเชอร์คอฟก็คิดได้แล้วในการควบคุมกระแส เอาวงจรไปซิมูมในคอมคงไม่ยากเกินไปนะครับ เว้นแต่คุณไม่่ใช่วิศวะเครื่องกลจริงๆ อย่าเอาความเป็นวิศวะมาแอบอ้างเลยครับ วงการฟันเฟืองเสื่อมเสียหมด ถ้าเป็นจริงๆ ช่วยเอาใบรับรองของสภาวิศวกรมาโชว์หน่อยนะครับ จะได้ครบเครื่องกับสรรพคุณที่อวดอนุภาพเอาไว้ หรือถ้าไม่มีใบก็คงไม่แปลกหากจะเคยติด F Programming หรือ Statics มาก่อน ขออภัยที่พูดแรง
หน้า: 1 2 3 4 ... 6   ขึ้นบน
พิมพ์