Aqua.c1ub.net
*
  Tue 04/Jun/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านด่วน ก่อนโดนหลอกกกกกกกกกกก  (อ่าน 9939 ครั้ง)
71480154 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 29/11/13, [02:59:21] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีเรื่องอยากจะแชร์ ให้สำหรับ คนที่ เพิ่งเริ่มเลี้ยงหรือกำลังจะเลี้ยงกุ้ง โดยการซื้อผ่าน INTERNET นะคะ
เหตุกราณ์นี้เกิดขึ้นกับตัวมาได้สักพักแล้วแต่ไม่ได้เอามาโพสให้อ่านกัน ชื่อเรื่อง ""ยัดไส้""

เรื่องที่โพสให้อ่านกันนี้ ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ได้นะคะ ก็แค่อยากจะแชร์ให้คนอื่นได้อ่านจะได้ไม่เกิดเหตุกราณ์แบบนี้ขึ้นอีก

ไม่ขอเอ่ยนามชื่อร้านเต็มๆ เอาเป็นชื่อเล่นไปแล้วกันแล้วไปเดาเองนะคะ
สมมุติให้ชื่อ สน.2
[/color][/size][/font][/font]
เรื่องมีอยู่ว่า  เราไปสั่งซื้อกุ้งจากร้านแห่งหนึ่ง เราได้สั่งซื้อลูกกุ้ง G.......  ราคาตัวละ 300 10ตัว เป้นเงิน 3000บาท
ก็สั่งของตามปกติ ได้ของครบ ไซส์1 cm. 10 ตัว ครบทุกอย่าง

แต่พอเลี้ยงมาได้สักขนาดเกือบๆ 2.5นิ้ว ปรากฏว่า มี G.....M.. ปะปนอยู่ในกลุ่ม 4 ตัว -*- .....  [on_065]

ก็เลยไปถามว่าทำไมถึงเกิดเหตูกราณ์แบบนี้ขึ้น แต่คำตอบที่ได้มา ไม่ใช่คำขอโทษ แต่ อี.อ.....  เจ้าของร้านบอกปัดว่าไม่ได้ซื้อจากร้านนี้ มั่วหรือป่าว น้องอย่ามาโกหกพี่ ...... [on_065]

เสียความรู้สึกมากค่ะ คือถ้าเกิดส่งผิดหรือยังไงก็บอกกันดีๆขอโทษก็จบ ไม่ใช่มาใส่อารม แล้วไม่รับผิดชอบ  ขอบอกเลยว่าต่อให้คนอื่นไปถามว่าจิงใหมก็ต้อง ปฏิเสธแน่นอนเพราะเจ้าของร้าน  แกล้งบ้าเก่งมาก ทั้งคุ่ ผัวเมีย  [on_024]

ก็ขอให้ทุกคนระวังไว้ค่ะ เพราะตอนนี้ นอกจากยัดไส้แล้ว  ในร้านเครือเดียวกันนี้ที่ช่วงนี้มีการเปิดพรีออเดอร์ จากต่างประเทศ
ซึ่งก็มีคนสั่งเป็นจำนวนมาก เคยมีเพื่อนที่รู้จักกัน ได้สั่งกุ้งนอกสายพันธุ์หนึ่ง มาในราคาคู่ละ 24000 บาท จากทางร้านนี้เช่นกัน แต่ด้วยความที่ราคามันสูงเกินจากการได้สอบถามราคาจาก ร้านขายกุ้งที่ต่างประเทศโดยตรง ทำให้ทราบราคาปลีกของกุ้งอยู่ที่ ตัวละ4000 คู่ละ 8000 เท่านั้น  + - ค่าขนส่ง กับภาษีมูลค่า ก็ไม่เกิน 16000 บาท แต่เอามาขาย 24000 บาท

ก็ไม่ว่าอะไรค่ะ เพราะอาจจะเป็นราคาที่พ่อค้าแม่ค้าร้านนี้ต้องการ แต่ก็ อยากจะเตือนเพื่อนๆ เฉยๆว่าร้านนี้ ขายของอย่างไร
แพงไปหรือป่าว    ก็เท่านั้น

อย่าเพิ่งเชื่อในสิ่งที่เขียนลงไป ถ้าอยากรู้ ก็ต้องลองเจอเองค่ะ   ออกมาเตือนเพื่อนๆให้ฟังกันเฉยๆ

จะได้ไม่เกินเหตุการณ์ที่ทำให้เราต้องเสียเงินโดยใช้เหตุ กับสิ่งที่ไม่น่าจะเสียไปให้กันคนมี คิดหาแต่กำไรอย่างเดียว
บายค่ะ ขอให้ทุกคนโชคดี ไม่โดนหลอกค่ะ [เอ๊ะ!!!]
ต้มยำกุ้ง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/11/13, [06:03:47] »

แนะนำ ห้องร้องทุกข์เลยครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?board=105.0
monkeychamp ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/11/13, [09:26:45] »

ผมว่า ถ้าจะให้ดีก็ บอกชื่อ บอกอะไรเลยดีกว่าไหมคับ คนอื่นเค้าจะได้ไม่หลงไปซื้อ กับจ้าวนี้อ่ะคับ [เอ๊ะ!!!]
บัลตั้น!!! ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/11/13, [09:59:48] »

ผมว่า ถ้าจะให้ดีก็ บอกชื่อ บอกอะไรเลยดีกว่าไหมคับ คนอื่นเค้าจะได้ไม่หลงไปซื้อ กับจ้าวนี้อ่ะคับ [เอ๊ะ!!!]

เห็นด้วยคับ อยากทราบชื่อเหมือนกันคับ PM ก็ได้คับ
BN Crayfish ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #4 เมื่อ: 29/11/13, [10:14:54] »

มันน่าสงสัยนะครับ สมัครใหม่ทำไม ชื่อก็เป็นตัวเลข เหมือนจะมาดิสเครดิต ความเห็นส่วนตัวนะครับ  [เอ๊ะ!!!]  [เอ๊ะ!!!]
★ CoCa-CoLa ★ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #5 เมื่อ: 29/11/13, [10:17:01] »

เพิ่งสมัครมานิครับ หรือว่ามี ไอดี หลายอัน  พอดีผมคนขี้สงสัย
ใช้งานล่าสุด:    วันนี้ เวลา 03:28:21

คิดในเเง่บวกเขาคงไม่กล้าใช้User จริงมั้งครับกลัวเป็นเรื่อง หรือ คิดในเเง่ลบคือต้องการจะดิสเครดิส ของคู่เเข่งทางการค้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/11/13, [10:33:34] โดย ★ CoCa-CoLa ★ »
J A M E B O N D ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 29/11/13, [10:28:25] »

ผมว่าใช้ชื่อ จริงเลยดีกว่าครบท่าเป็นเรื่องจริง
tongotong ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 29/11/13, [10:32:21] »

ไม่น่าดิสหรอกครับ ถ้าดิสเค้าคงบอกชื่อร้านมั้งนะ (ความคิดเห็นส่วนตัว)คนขี้โกงเยอะแยะ ระวังตัวกันด้วยครับ [on_008]
Guspoesidon ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 29/11/13, [10:33:34] »

เอาตรงตรงบอกชื่อ ทั่งร้านนั้นเเละตัวพี่เลยคัย เอาหัยละเอียดเบอโทรที่โดนหลอกชื่อกระทู้ด้วยคับคนนัยเว็ปจะได้รุถือว่าเปนการหลอกลวงนะคับไม่ว่าจะสอดใส่น้อยหรือมากไม่ต้องเกงจัย
oum_CFT ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 29/11/13, [10:40:41] »

[bitch_please]   มันมาอีกแล้วดหอะๆๆๆ
BJP Crayfish ^ ^ ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 29/11/13, [10:46:32] »

[bitch_please]   มันมาอีกแล้วดหอะๆๆๆ
้hahaha ้hahaha
Jackfish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 29/11/13, [11:33:51] »

เห็นด้วยครับ บอกชื่อร้านเลย จวกให้เละ ล่อให้ยับ  ้hahaha ้hahaha ้hahaha
71480154 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 29/11/13, [11:41:17] »

ID นี้สมัครใหม่ค่ะ  เพราะไม่ต้องการให้เป็นรื่องราวใหญ่โต แค่อยากเล่าให้ฟัง เพราะเรื่องมันก็จบไปสักพักแล้ว
ร้องทุกข์ไปก็เท่านั้น
เป็นอุทาหรณ์ ให้คนรุ่นหลังฟังกันเฉยๆ  
ไม่ต้องเชื่อออออออออออ ทุกอย่างที่พิมค่ะ ใช้วิจารณะญาน กันเอง
เพราะตอนนี้ก็มีคน PM มาคุยเรื่องโดนเหมือนกัน หลายท่านอยู่ แต่จะไม่ขอตอบเลย เพราะดิฉัน  
ไม่ได้เลี้ยงกุ้งเพื่อเอาไปขาย
ดิฉันเลี้ยงด้วยความรัก คิดว่ามันเป็นเหมือนลูก    เท่านั้น
ไม่ได้อยากสร้างปัญหาให้กับวิธีการขายให้ เจ้าของร้าน แค่เอามาเล่าให้ฟังเฉยๆ เค้าจะขายยังไงก็เรื่องของทางร่้าน
ดิฉันไม่ได้ผลประโยชน์จากฝ่ายใหนทั้งนั้น

เพราะดิฉัน   เป็นผู้เสียหาย + เสียความรู้สึก

จะไม่เข้ามาตอบคำถามใดๆ แล้วนะคะ เพราะพูดไป ก็ไม่ได้อะไรขึ้น

ความรุ้สึกเท่านั้นที่เสียไป และ เป็นห่วงเพื่อนๆคนอื่นแค่นั้นเอง

Family crayfish24 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 29/11/13, [11:51:22] »

ID นี้สมัครใหม่ค่ะ  เพราะไม่ต้องการให้เป็นรื่องราวใหญ่โต แค่อยากเล่าให้ฟัง เพราะเรื่องมันก็จบไปสักพักแล้ว
ร้องทุกข์ไปก็เท่านั้น
เป็นอุทาหรณ์ ให้คนรุ่นหลังฟังกันเฉยๆ  
ไม่ต้องเชื่อออออออออออ ทุกอย่างที่พิมค่ะ ใช้วิจารณะญาน กันเอง
เพราะตอนนี้ก็มีคน PM มาคุยเรื่องโดนเหมือนกัน หลายท่านอยู่ แต่จะไม่ขอตอบเลย เพราะดิฉัน  
ไม่ได้เลี้ยงกุ้งเพื่อเอาไปขาย
ดิฉันเลี้ยงด้วยความรัก คิดว่ามันเป็นเหมือนลูก    เท่านั้น
ไม่ได้อยากสร้างปัญหาให้กับวิธีการขายให้ เจ้าของร้าน แค่เอามาเล่าให้ฟังเฉยๆ เค้าจะขายยังไงก็เรื่องของทางร่้าน
ดิฉันไม่ได้ผลประโยชน์จากฝ่ายใหนทั้งนั้น

เพราะดิฉัน   เป็นผู้เสียหาย + เสียความรู้สึก

จะไม่เข้ามาตอบคำถามใดๆ แล้วนะคะ เพราะพูดไป ก็ไม่ได้อะไรขึ้น

ความรุ้สึกเท่านั้นที่เสียไป และ เป็นห่วงเพื่อนๆคนอื่นแค่นั้นเอง

ขอแสดงความเสียใจ และเห็นใจด้วยนะ ที่ต้องเสียเงิน เสียเวลา แล้วยัง
ต้องมาเสียความรู้สึกกับ คนบางคนที่ค้าขายแย่ๆด้วย [on_007]
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #14 เมื่อ: 29/11/13, [11:53:43] »

[on_047]
Family crayfish24 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 29/11/13, [13:38:58] »

หลับรอ อยากรู้ว่า เรื่องจริงหรือเท็จ :)
ziroto ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 29/11/13, [13:51:51] »

[on_007] น่าเห็นใจครับ
« ตอบ #17 เมื่อ: 29/11/13, [16:20:36] »

มีเรื่องอยากจะแชร์ ให้สำหรับ คนที่ เพิ่งเริ่มเลี้ยงหรือกำลังจะเลี้ยงกุ้ง โดยการซื้อผ่าน INTERNET นะคะ
เหตุกราณ์นี้เกิดขึ้นกับตัวมาได้สักพักแล้วแต่ไม่ได้เอามาโพสให้อ่านกัน ชื่อเรื่อง ""ยัดไส้""

เรื่องที่โพสให้อ่านกันนี้ ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ได้นะคะ ก็แค่อยากจะแชร์ให้คนอื่นได้อ่านจะได้ไม่เกิดเหตุกราณ์แบบนี้ขึ้นอีก

ไม่ขอเอ่ยนามชื่อร้านเต็มๆ เอาเป็นชื่อเล่นไปแล้วกันแล้วไปเดาเองนะคะ
สมมุติให้ชื่อ สน.2
[/color][/size][/font][/font]
เรื่องมีอยู่ว่า  เราไปสั่งซื้อกุ้งจากร้านแห่งหนึ่ง เราได้สั่งซื้อลูกกุ้ง G.......  ราคาตัวละ 300 10ตัว เป้นเงิน 3000บาท
ก็สั่งของตามปกติ ได้ของครบ ไซส์1 cm. 10 ตัว ครบทุกอย่าง

แต่พอเลี้ยงมาได้สักขนาดเกือบๆ 2.5นิ้ว ปรากฏว่า มี G.....M.. ปะปนอยู่ในกลุ่ม 4 ตัว -*- .....  [on_065]

ก็เลยไปถามว่าทำไมถึงเกิดเหตูกราณ์แบบนี้ขึ้น แต่คำตอบที่ได้มา ไม่ใช่คำขอโทษ แต่ อี.อ.....  เจ้าของร้านบอกปัดว่าไม่ได้ซื้อจากร้านนี้ มั่วหรือป่าว น้องอย่ามาโกหกพี่ ...... [on_065]

เสียความรู้สึกมากค่ะ คือถ้าเกิดส่งผิดหรือยังไงก็บอกกันดีๆขอโทษก็จบ ไม่ใช่มาใส่อารม แล้วไม่รับผิดชอบ  ขอบอกเลยว่าต่อให้คนอื่นไปถามว่าจิงใหมก็ต้อง ปฏิเสธแน่นอนเพราะเจ้าของร้าน  แกล้งบ้าเก่งมาก ทั้งคุ่ ผัวเมีย  [on_024]

ก็ขอให้ทุกคนระวังไว้ค่ะ เพราะตอนนี้ นอกจากยัดไส้แล้ว  ในร้านเครือเดียวกันนี้ที่ช่วงนี้มีการเปิดพรีออเดอร์ จากต่างประเทศ
ซึ่งก็มีคนสั่งเป็นจำนวนมาก เคยมีเพื่อนที่รู้จักกัน ได้สั่งกุ้งนอกสายพันธุ์หนึ่ง มาในราคาคู่ละ 24000 บาท จากทางร้านนี้เช่นกัน แต่ด้วยความที่ราคามันสูงเกินจากการได้สอบถามราคาจาก ร้านขายกุ้งที่ต่างประเทศโดยตรง ทำให้ทราบราคาปลีกของกุ้งอยู่ที่ ตัวละ4000 คู่ละ 8000 เท่านั้น  + - ค่าขนส่ง กับภาษีมูลค่า ก็ไม่เกิน 16000 บาท แต่เอามาขาย 24000 บาท
[/b][/size]
ก็ไม่ว่าอะไรค่ะ เพราะอาจจะเป็นราคาที่พ่อค้าแม่ค้าร้านนี้ต้องการ แต่ก็ อยากจะเตือนเพื่อนๆ เฉยๆว่าร้านนี้ ขายของอย่างไร
แพงไปหรือป่าว    ก็เท่านั้น

อย่าเพิ่งเชื่อในสิ่งที่เขียนลงไป ถ้าอยากรู้ ก็ต้องลองเจอเองค่ะ   ออกมาเตือนเพื่อนๆให้ฟังกันเฉยๆ

จะได้ไม่เกินเหตุการณ์ที่ทำให้เราต้องเสียเงินโดยใช้เหตุ กับสิ่งที่ไม่น่าจะเสียไปให้กันคนมี คิดหาแต่กำไรอย่างเดียว
บายค่ะ ขอให้ทุกคนโชคดี ไม่โดนหลอกค่ะ [เอ๊ะ!!!]

คาดว่าน่าจะเป็นเพราะปัญหาจากการโจมตีกันทาง  facebook(นอกสภา)   ระหว่างร้านค้าขายกุ้งเครฟิชด้วยกันเอง 

จนสุดท้ายเข้ามาอภิปายในสภา (http://aqua.c1ub.net) ไม่ไว้วางใจร้านขายกุ้งร้านนึง แต่ พาดพิงกระทบหลายบุคคล

ข้อ 1   สน.2 = สนามหลวง 2
ข้อ 2   G....... = Ghost โกส หรือ
ราคาตัวละ 300 10ตัว เป้นเงิน 3000บาท
ก็สั่งของตามปกติ ได้ของครบ ไซส์1 cm. 10 ตัว ครบทุกอย่าง =  คาดว่าน่าจะเป็นลูกเพาะใน

ข้อ 3  แต่พอเลี้ยงมาได้สักขนาดเกือบๆ 2.5นิ้ว ปรากฏว่า มี G.(โกส)....M.(มิกลูกผสม). ปะปนอยู่ในกลุ่ม 4 ตัว -*- ...
ข้อ 4  อี.อ..... = EA , E , A
ข้อ 5  ทั้งคุ่ ผัวเมีย = ผู้ชายและหญิง
ข้อ 6  ในร้านเครือเดียวกัน = เครือข่ายร้านค้า , เครือข่าย
ข้อ 7  ช่วงนี้มีการเปิดพรีออเดอร์ จากต่างประเทศ = แสดงว่าเป็นคนนำเข้ากุ้ง
ข้อ 8  คู่ละ 24000 บาท จากทางร้านนี้เช่นกัน แต่ด้วยความที่ราคามันสูงเกินจากการได้สอบถามราคาจาก ร้านขายกุ้งที่ต่างประเทศโดยตรง ทำให้ทราบราคาปลีกของกุ้งอยู่ที่ ตัวละ4000 คู่ละ 8000 เท่านั้น  + - ค่าขนส่ง กับภาษีมูลค่า ก็ไม่เกิน 16000 บาท แต่เอามาขาย 24000 บาท  =  เดาได้ไม่ยากว่า น่าจะเป็นผลมาจากการเสียผลประโยชน์จากกลุ่มพ่อค้านำเข้ากุ้งด้วยกัน  จนเป็นเหตุ

สรุป 

ร้านค้าสนามหลวง 2 (ข้อ1) ขายโกส (G) ไซส์ CM ตัวละ 300 (ข้อ2) พอเลี้ยงไปเลี้ยงมาได้ขนาด 2.5 นิ้ว (ข้อ 3)กลายร่างเป็นโกสมิก  ลูกค้าจึงสอบถามไปทางร้าน เจ้าของร้านชื่อย่อตัว อ. (ข้อ4) เจ้าของร้านมีทั้งผู้ชายและหญิง (ข้อ5) เจ้าของร้านแกล้งบ้าได้   และ มีเครือข่ายร้านค้าเปิดฟรีออเดอร์กุ้งจากต่างประเทศ (ข้อ6,ข้อ7) ขายกุ้งราคาแพง (ข้อ8)
พอจะมองกันออกหรือยังครับ ว่าเป็นการดิสเครดิสร้านค้า หรือ ลูกค้าเสียหาย จริง จริง

มีข้อสังเกตุเยอะแยะมากมาย อ่านแล้วลองคิดตาม เพราะนี้คือการ ดิสเครดิสร้านค้าเสียมากกว่า .....

คลับเครฟิชฉะเชิงเทรา ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 29/11/13, [16:38:11] »

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ของต้มยำกุ้งครับ สุดยอด [หมัดดาวหาง] [หมัดดาวหาง] [หมัดดาวหาง] [หมัดดาวหาง]
east crayfish bkk ออฟไลน์
« ตอบ #19 เมื่อ: 29/11/13, [16:44:21] »

ถ้าประเด็นนี้ สน2 หมายถึงสนามหลวง2 ผมขอหลักฐานหน่อยคับ อยากเห็นหลักฐานไม่ใช่ฟังใครมาหรือกล่าวหากันลอยๆ ร้านผมไม่เคยทำโกส+มิกส์ และก็ไม่เคยขายโกสเป็นชุดด้วย ที่ผมเคยเปิดจองลูกโกสผมก็คืนเงินลูกค้าที่จองไปหมดแล้วเพราะโกสที่ไข่อยู่ตอนนั้นสลัดไข่หมด ซึ่งเพื่อนๆในเฟสบุ๊คต่างรู้ดีว่าทางร้านผมแอนตี้โกสมิกส์และคนที่ทำโกสมิกส์มาก ตอนนี้ที่ทางร้านผมมีแต่โกสแท้คับ
« ตอบ #20 เมื่อ: 29/11/13, [16:50:52] »

ถ้ามีหลักฐานอ่ะควรมาชี้แจงด้วยนะคับว่าที่กล่าวหามาอ่ะมันคืออะไรและร้านไหน เพื่อนๆที่อ่านคงจะเข้าใจกันบ้างนะคับว่าGMมีที่มาจากร้านไหน [on_066]
« ตอบ #21 เมื่อ: 29/11/13, [17:17:40] »

ส่วนเรื่องราคากุ้งคู่ละ24000 อยากให้ชี้แจงให้ชัดด้วยคับว่าเป็นกุ้งสายพันธุ์ไหน เพราะกุ้งที่ทางเราสั่งเข้ามายังไม่เคยขายได้ในราคานี้เลย (ถ้าขายได้ราคาดีแบบนี้ผมคงเลิกทำธุระกิจส่วนตัวแล้วแหละคับ) [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
ผมพอรู้นะคับว่าใครที่พยายามดิสเครดิตร้านผมเพราะทางผมกับร้านนั้นมีประเด็นกันในเฟสบุ๊คมานานแล้ว แต่ทำอะไรให้มันโปร่งใสหน่อยคับ
ใครที่สงสัยว่าผมและร้านนั้นมีเรื่องอะไรกันเชิญแอดไปอ่านได้ในเฟสบุ๊คนะคับ^__^ [on_055] [on_055] [on_055]
« ตอบ #22 เมื่อ: 29/11/13, [17:20:27] »

ถ้าGMหมายถึงโกสมิกส์ พิกัดมีอยู่ที่เดียวแหละคับคือ พระโขนง ซอยปรีดี2
Crayfish & All Shrimp Shop by ( TiE & AA ) ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 29/11/13, [18:07:51] »

ถ้าร้านที่คุณอ้างถึง ว่าต้องการ ดิสเครดิตร้านคุณ หมายถึงร้านผม
ขอชี้แจงตรงนี้เลยนะครับ
เพราะผมก็เริ่มจะไม่ไหวกับการกระทำนี้แล้ว ผมอดทนฟังมานานมากพอ ลูกค้าหลายๆคนที่มาถามผม ว่า
พี่มีอะไรกันหรอ? พี่ทำไมเค้าด่าพี่จัง? พี่ไม่ออกมาพูดอะไรบ้างหรอ? หลายคนส่งข้อความาหาผม
ผมคิดว่าเฉยๆ ดีกว่า เพราะ โต้ตอบไปก็ยิ่งบานปลาย (แต่บางเรื่องผมก็อดไม่ไหวจริงๆ จึงต้องตอบโต้บ้าง)
ที่สำคัญ ผู้ใหญ่หลายคน บอกกับผมว่าให้เฉยๆ อย่าไปสนใจ

จริงอยู่เรามีปัญหากันจริง แต่ตั้งแต่วันที่คุณโพสว่า "จบต่างคนต่างอยู่"
ตั้งแต่นั้นมาผมไม่เคยอยากรับรู้เรื่องราวของพวกคุณเลย ผมขายของๆผม
แต่คุณก็คอยว่า คอยด่าตลอด รวมทั้งขุดคุ้ยเรื่องส่วนตัวของผมมาประจาร ด่าเสียๆหายๆ
ที่ผมต้องรับรู้ เพราะ มีน้องๆ มีลูกค้า และมีคนที่สงสัยหลายคน ส่งข้อความมาหาผม
ทั้งที่จริงๆแล้ว ผมไม่เคยอยากจะรับรู้อะไรเลย

มีคนมาด่า คุณก็หาว่า ผมเป็นคนทำ
และนี่อีก มีคนมาต่อว่า คุณก็หา ว่าผมเป็นคนดิสเครดิต
ไม่ว่าใครจะทำอะไร คุณก็คงคิดแต่ว่า เป็นผม สินะ
(คุณทำใครเค้าไว้บ้าง สร้างศัตรูกับใครไว้บ้าง คุณลองคิดดูดีๆ ไม่ใช่เอะอะอะไรก็ต้องเป็นผม)

คุณทำแบบนี้ ใครกันที่ดิสเครดิต ใคร?

*****ขอร้องเลยครับเจ้าของกระทู้ หรือ คนที่ด่าคุณทั้งหลาย ออกมาแสดงตัวกันเอง ไม่งั้นอะไรมันจะลงที่ผมหมดทุกอย่าง อย่าให้มันเป็นเรื่องยุ่งยากกับผมเลย เดี๋ยวมันจะไปกันใหญ่*****

P.K.Bluemoon ออฟไลน์
« ตอบ #24 เมื่อ: 29/11/13, [19:15:01] »

ดีนะ มีแค่เดสกะสายพี และซีอินโดอยู่นิดหน่อย
BPJ AquaCrayfish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #25 เมื่อ: 29/11/13, [19:34:38] »

จากที่อ่านนะคับ คุน ID : 71480154 เอาข้อมูลมาจากไหนเอากุ้งมาจากร้านไหน เวลาไหน วันที่ (ถ้าสั่งแบบส่งต่างจังหวัดขอข้อมูลเลข EMS การส่งของด้วย)เอาข้อมูลมาเลยคับ ถ้าคำว่า สน2 = สนามหลวง2 มันก็มีไม่กี่ร้านที่นำเข้ากุ้งซึ่งนั้นมันคือร้านเพื่อนผม และเขายังไม่เคยขายโกสลูกในที่เขาเพาะได้เลย เพราะที่ตามที่เพื่อนผมบอกว่ามันสลัดไข่ก่อนเพื่อนผมจึงคืนเงินให้ลูกค้า และตอบให้เคลียด้วยคับจากที่ผมถามไปและ อีกอย่าง และไหนๆคับหลักฐานภาพของกุ้งที่คุนสั่งไปทั้งหมด โกส และ มิกที่ป่นๆกันมา เอามาโชว์ด้วยไม่ใช่การพูดลอยๆไม่มีหลักฐาน และอย่ามาทำเปนว่าพูดไปแล้วก้อไม่มีคนเชื่อ ก้อเพราะคุนเอาข้อมุลมาไม่มีแหล่งบ่งบอกที่มาเลย เอามาให้คนอื่นฟังกันไม่เคลียแบบนี้เขาจะรู้ได้ไงว่าคุนพูดจริงหรือแกล้งพุดเผื่อป่วนๆเขาไปวันๆ กรุณาตอบด้วยคับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #26 เมื่อ: 29/11/13, [19:39:59] »

ย้าย
pokpong1984 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 29/11/13, [19:40:58] »

ย้าย

ดีครับ!!! [เจ๋ง]
« ตอบ #28 เมื่อ: 29/11/13, [19:55:17] »

ย้าย

มาแล้วประธานรัฐสภา wuuuu
choocheep ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 29/11/13, [20:08:02] »

โปรดใช้จักยานในการรับชม
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์