Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านด่วน ก่อนโดนหลอกกกกกกกกกกก  (อ่าน 9816 ครั้ง)
east crayfish bkk ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #30 เมื่อ: 29/11/13, [20:19:44] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เรื่องนี้อาจเป็นฝีมือของมือที่3 แต่ต้นเรื่องนี้คือเจ้าของโพสนี้พยายามดิสเครดิตผม เพราะไปซื้อโกสมาแต่มีโกสมิกส์ปนมา4ตัวซึ่งทางร้านผมไม่มีโกสมิกส์ ผมเลยแค่ชี้แจงว่าโกสมิกส์มาจากไหน
pokpong1984 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 29/11/13, [20:24:12] »

เรื่องนี้อาจเป็นฝีมือของมือที่3 แต่ต้นเรื่องนี้คือเจ้าของโพสนี้พยายามดิสเครดิตผม เพราะไปซื้อโกสมาแต่มีโกสมิกส์ปนมา4ตัวซึ่งทางร้านผมไม่มีโกสมิกส์ ผมเลยแค่ชี้แจงว่าโกสมิกส์มาจากไหน

เจ้าของกระทู้หาย!!!  [กระซิกๆ] ออกมาชี้ชัดๆเลยครับ  [โน่ววววว]
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #32 เมื่อ: 29/11/13, [20:26:37] »

ID นี้สมัครใหม่ค่ะ  เพราะไม่ต้องการให้เป็นรื่องราวใหญ่โต แค่อยากเล่าให้ฟัง เพราะเรื่องมันก็จบไปสักพักแล้ว
ร้องทุกข์ไปก็เท่านั้น
เป็นอุทาหรณ์ ให้คนรุ่นหลังฟังกันเฉยๆ  
ไม่ต้องเชื่อออออออออออ ทุกอย่างที่พิมค่ะ ใช้วิจารณะญาน กันเอง
เพราะตอนนี้ก็มีคน PM มาคุยเรื่องโดนเหมือนกัน หลายท่านอยู่ แต่จะไม่ขอตอบเลย เพราะดิฉัน  
ไม่ได้เลี้ยงกุ้งเพื่อเอาไปขาย
ดิฉันเลี้ยงด้วยความรัก คิดว่ามันเป็นเหมือนลูก    เท่านั้น
ไม่ได้อยากสร้างปัญหาให้กับวิธีการขายให้ เจ้าของร้าน แค่เอามาเล่าให้ฟังเฉยๆ เค้าจะขายยังไงก็เรื่องของทางร่้าน
ดิฉันไม่ได้ผลประโยชน์จากฝ่ายใหนทั้งนั้น

เพราะดิฉัน   เป็นผู้เสียหาย + เสียความรู้สึก

จะไม่เข้ามาตอบคำถามใดๆ แล้วนะคะ เพราะพูดไป ก็ไม่ได้อะไรขึ้น

ความรุ้สึกเท่านั้นที่เสียไป และ เป็นห่วงเพื่อนๆคนอื่นแค่นั้นเอง

[เดะแว๊น] [on_059] [วิ่งชิลๆ]เขาบอกว่าจะไม่โผล่ออกมาให้เห้นอีกแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/11/13, [20:28:48] โดย จอมใจไร้รัก »
RapiizCrayFish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 29/11/13, [20:33:50] »

อัยย๊ะ !! ><" evi01 evi01
wawaaz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #34 เมื่อ: 29/11/13, [22:07:18] »

[เดะแว๊น] [on_059] [วิ่งชิลๆ]เขาบอกว่าจะไม่โผล่ออกมาให้เห้นอีกแล้ว
เหยด....[on_065]มาให้อยากแล้วจากไป
GM P.M.T ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #35 เมื่อ: 29/11/13, [22:22:29] »

อ่านจบแล้วครับ
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #36 เมื่อ: 29/11/13, [23:07:47] »

^ คุณBPJ AquaCrayfish อ้างถึง ผิดคนหรือเปล่าครับ ?????ทำไมไปอ้างถึงคอมเม้นท์ของคุณทอม เเล้วใช้คำเเบบนั้นครับ    ผมว่าคุณน่าจะอ้างถึงคอมเม้นท์เเรกสุดของคนที่เปิดประเด็นนะครับ ... เเก้ไขด้วยครับ เดี๋ยวคนอื่นเข้าใจผิด
เเต่ถ้าถูกเเล้ว ขออภัยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/11/13, [23:13:05] โดย ROMMY »
★ CoCa-CoLa ★ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #37 เมื่อ: 29/11/13, [23:10:35] »

จากที่อ่านนะคับ คุน ID : 71480154 เอาข้อมูลมาจากไหนเอากุ้งมาจากร้านไหน เวลาไหน วันที่ (ถ้าสั่งแบบส่งต่างจังหวัดขอข้อมูลเลข EMS การส่งของด้วย)เอาข้อมูลมาเลยคับ ถ้าคำว่า สน2 = สนามหลวง2 มันก็มีไม่กี่ร้านที่นำเข้ากุ้งซึ่งนั้นมันคือร้านเพื่อนผม และเขายังไม่เคยขายโกสลูกในที่เขาเพาะได้เลย เพราะที่ตามที่เพื่อนผมบอกว่ามันสลัดไข่ก่อนเพื่อนผมจึงคืนเงินให้ลูกค้า และตอบให้เคลียด้วยคับจากที่ผมถามไปและ อีกอย่าง และไหนๆคับหลักฐานภาพของกุ้งที่คุนสั่งไปทั้งหมด โกส และ มิกที่ป่นๆกันมา เอามาโชว์ด้วยไม่ใช่การพูดลอยๆไม่มีหลักฐาน และอย่ามาทำเปนว่าพูดไปแล้วก้อไม่มีคนเชื่อ ก้อเพราะคุนเอาข้อมุลมาไม่มีแหล่งบ่งบอกที่มาเลย เอามาให้คนอื่นฟังกันไม่เคลียแบบนี้เขาจะรู้ได้ไงว่าคุนพูดจริงหรือแกล้งพุดเผื่อป่วนๆเขาไปวันๆ กรุณาตอบด้วยคับ
วินิจฉัยได้เด็ดขาดมาก 5555+เจ๋ง [เจ๋ง]
★ CoCa-CoLa ★ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #38 เมื่อ: 29/11/13, [23:13:48] »

ID นี้สมัครใหม่ค่ะ  เพราะไม่ต้องการให้เป็นรื่องราวใหญ่โต แค่อยากเล่าให้ฟัง เพราะเรื่องมันก็จบไปสักพักแล้ว
ร้องทุกข์ไปก็เท่านั้น
เป็นอุทาหรณ์ ให้คนรุ่นหลังฟังกันเฉยๆ  
ไม่ต้องเชื่อออออออออออ ทุกอย่างที่พิมค่ะ ใช้วิจารณะญาน กันเอง
เพราะตอนนี้ก็มีคน PM มาคุยเรื่องโดนเหมือนกัน หลายท่านอยู่ แต่จะไม่ขอตอบเลย เพราะดิฉัน  
ไม่ได้เลี้ยงกุ้งเพื่อเอาไปขาย
ดิฉันเลี้ยงด้วยความรัก คิดว่ามันเป็นเหมือนลูก    เท่านั้น
ไม่ได้อยากสร้างปัญหาให้กับวิธีการขายให้ เจ้าของร้าน แค่เอามาเล่าให้ฟังเฉยๆ เค้าจะขายยังไงก็เรื่องของทางร่้าน
ดิฉันไม่ได้ผลประโยชน์จากฝ่ายใหนทั้งนั้น

เพราะดิฉัน   เป็นผู้เสียหาย + เสียความรู้สึก

จะไม่เข้ามาตอบคำถามใดๆ แล้วนะคะ เพราะพูดไป ก็ไม่ได้อะไรขึ้น

ความรุ้สึกเท่านั้นที่เสียไป และ เป็นห่วงเพื่อนๆคนอื่นแค่นั้นเอง

เขาบอกเเบบนี้"จะไม่เข้ามาตอบคำถามใดๆ แล้วนะคะ เพราะพูดไป ก็ไม่ได้อะไรขึ้น"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/11/13, [23:19:08] โดย ★ CoCa-CoLa ★ »
BPJ AquaCrayfish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #39 เมื่อ: 30/11/13, [00:19:26] »

^ คุณBPJ AquaCrayfish อ้างถึง ผิดคนหรือเปล่าครับ ?????ทำไมไปอ้างถึงคอมเม้นท์ของคุณทอม เเล้วใช้คำเเบบนั้นครับ    ผมว่าคุณน่าจะอ้างถึงคอมเม้นท์เเรกสุดของคนที่เปิดประเด็นนะครับ ... เเก้ไขด้วยครับ เดี๋ยวคนอื่นเข้าใจผิด
เเต่ถ้าถูกเเล้ว ขออภัยครับ

อ้าวผมกดอ้างถึงผิดคนหรอ 555 ขอโทดด้วยละกันคับถ้าผมกดไปอ้าวผิดคน ขอโทษด้วยละกันคับ ขอบคุนที่มาบอกคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/11/13, [00:26:48] โดย BPJ AquaCrayfish »
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #40 เมื่อ: 30/11/13, [00:26:51] »

อ้าวผมกดอ้างถึงผิดคนหรอ 555 ขอโทดด้วยละกันคับถ้าผมกดไปอ้าวผิดคน ขอโทษด้วยละกันคับ ขอบคุนที่มาบอกคับ แต่ผมว่าผมอ้างถูกคนละนะเพราะเขาเปนคนบอกเองว่าไอ้ดีที่เปนตัวเลขเปนอันใหม่ที่เขาสมัครมาใหม่อะคับ

ไอดีที่เป้นตัวเลขไม่ใช่ผมครับ ผมไปบอกตอนไหนว่าเป้นของผมครับ ท่าจะสับสน หัวเสีย จนมืดไปชั่วขนะ ลองไล่ดีๆดูครับ
Club Member
« ตอบ #41 เมื่อ: 30/11/13, [00:28:02] »

มีเรื่องอยากจะแชร์ ให้สำหรับ คนที่ เพิ่งเริ่มเลี้ยงหรือกำลังจะเลี้ยงกุ้ง โดยการซื้อผ่าน INTERNET นะคะ
เหตุกราณ์นี้เกิดขึ้นกับตัวมาได้สักพักแล้วแต่ไม่ได้เอามาโพสให้อ่านกัน ชื่อเรื่อง ""ยัดไส้""

เรื่องที่โพสให้อ่านกันนี้ ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ได้นะคะ ก็แค่อยากจะแชร์ให้คนอื่นได้อ่านจะได้ไม่เกิดเหตุกราณ์แบบนี้ขึ้นอีก

ไม่ขอเอ่ยนามชื่อร้านเต็มๆ เอาเป็นชื่อเล่นไปแล้วกันแล้วไปเดาเองนะคะ
สมมุติให้ชื่อ สน.2
[/color][/size][/font][/font]
เรื่องมีอยู่ว่า  เราไปสั่งซื้อกุ้งจากร้านแห่งหนึ่ง เราได้สั่งซื้อลูกกุ้ง G.......  ราคาตัวละ 300 10ตัว เป้นเงิน 3000บาท
ก็สั่งของตามปกติ ได้ของครบ ไซส์1 cm. 10 ตัว ครบทุกอย่าง

แต่พอเลี้ยงมาได้สักขนาดเกือบๆ 2.5นิ้ว ปรากฏว่า มี G.....M.. ปะปนอยู่ในกลุ่ม 4 ตัว -*- .....  [on_065]

ก็เลยไปถามว่าทำไมถึงเกิดเหตูกราณ์แบบนี้ขึ้น แต่คำตอบที่ได้มา ไม่ใช่คำขอโทษ แต่ อี.อ.....  เจ้าของร้านบอกปัดว่าไม่ได้ซื้อจากร้านนี้ มั่วหรือป่าว น้องอย่ามาโกหกพี่ ...... [on_065]

เสียความรู้สึกมากค่ะ คือถ้าเกิดส่งผิดหรือยังไงก็บอกกันดีๆขอโทษก็จบ ไม่ใช่มาใส่อารม แล้วไม่รับผิดชอบ  ขอบอกเลยว่าต่อให้คนอื่นไปถามว่าจิงใหมก็ต้อง ปฏิเสธแน่นอนเพราะเจ้าของร้าน  แกล้งบ้าเก่งมาก ทั้งคุ่ ผัวเมีย  [on_024]

ก็ขอให้ทุกคนระวังไว้ค่ะ เพราะตอนนี้ นอกจากยัดไส้แล้ว  ในร้านเครือเดียวกันนี้ที่ช่วงนี้มีการเปิดพรีออเดอร์ จากต่างประเทศ
ซึ่งก็มีคนสั่งเป็นจำนวนมาก เคยมีเพื่อนที่รู้จักกัน ได้สั่งกุ้งนอกสายพันธุ์หนึ่ง มาในราคาคู่ละ 24000 บาท จากทางร้านนี้เช่นกัน แต่ด้วยความที่ราคามันสูงเกินจากการได้สอบถามราคาจาก ร้านขายกุ้งที่ต่างประเทศโดยตรง ทำให้ทราบราคาปลีกของกุ้งอยู่ที่ ตัวละ4000 คู่ละ 8000 เท่านั้น  + - ค่าขนส่ง กับภาษีมูลค่า ก็ไม่เกิน 16000 บาท แต่เอามาขาย 24000 บาท

ก็ไม่ว่าอะไรค่ะ เพราะอาจจะเป็นราคาที่พ่อค้าแม่ค้าร้านนี้ต้องการ แต่ก็ อยากจะเตือนเพื่อนๆ เฉยๆว่าร้านนี้ ขายของอย่างไร
แพงไปหรือป่าว    ก็เท่านั้น

อย่าเพิ่งเชื่อในสิ่งที่เขียนลงไป ถ้าอยากรู้ ก็ต้องลองเจอเองค่ะ   ออกมาเตือนเพื่อนๆให้ฟังกันเฉยๆ

จะได้ไม่เกินเหตุการณ์ที่ทำให้เราต้องเสียเงินโดยใช้เหตุ กับสิ่งที่ไม่น่าจะเสียไปให้กันคนมี คิดหาแต่กำไรอย่างเดียว
บายค่ะ ขอให้ทุกคนโชคดี ไม่โดนหลอกค่ะ [เอ๊ะ!!!]

ง่ายไปนะคับ ที่ผมถามไมไม่ตอบละให้ละอียดเลย แล้วมาหนีปัญหาที่ตัวเองก่อไว้แบบนี้เขาเรียกว่า มา กาก นะคับ เหอะๆง่ายไปวะ รูปก้อไม่เอามาให้ดู หลักฐานอะไรก้อไม่มี สัดวะ
Club Member
« ตอบ #42 เมื่อ: 30/11/13, [00:30:13] »

ไอดีที่เป้นตัวเลขไม่ใช่ผมครับ ผมไปบอกตอนไหนว่าเป้นของผมครับ ท่าจะสับสน หัวเสีย จนมืดไปชั่วขนะ ลองไล่ดีๆดูครับ

อ่าคับผมๆกดอ้างผิดเองอะคับลบให้แล้ว ขอโทษละกันคับ
คุณพ่อหน้าเด็ก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #43 เมื่อ: 30/11/13, [00:42:07] »

ขายของแพงผิดตรงไหนอะ งง

ผมขายกระเป๋าแบรนเนมกำไรใบละหมื่น คนซื้อก็รู้ไม่เห็นมีใครบ่น

คิดว่าแพงก็ไปซื้อที่อื่นดิ

(อารมส่วนตัวล้วนๆ ไม่เกี่ยวกับใครที่เลี้ยงกุ้งเลย ผมไม่ชอบกุ้ง ผมกินอย่างเดียว)

ปล คุณทอม วันหลังอย่าใช้อักษรวิ่ง เวลาอ่านมันรอนานนน
monkeychamp ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #44 เมื่อ: 30/11/13, [08:19:55] »

สรุปแล้ว ก็ยังคงเป็นเรื่องค้างเติ่ง กันต่อไป.................... 036
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #45 เมื่อ: 01/12/13, [17:16:29] »

ไม่มีหลักฐาน ถือว่าเป็นการกล่าวอ้างลอยๆ
Cafe' Crayfish by Pet Parking ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 02/12/13, [13:49:04] »

กรณีนี้ ผี(Ghost)หลอกจริงๆคับ  [on_018]
thevalit ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #47 เมื่อ: 02/12/13, [16:13:30] »

ใครรู้ตัวว่าเป็นตัวต้นเหตุ กรุณาอย่าลงสมัครสส.นะคับ เกิดไปโกงแล้วจะจับตัวได้ยากมาก
Guspoesidon ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #48 เมื่อ: 09/12/13, [17:29:11] »

มันเเปลกเเปลกยุน๊าาาา [on_018]มีเบอไหมจะโทรถามหัยเลย
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์