Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1 ... 3 4 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลงรูปข้อมูล คุณ Woods_Classic มาชี้แจงเรื่องกุ้งหน่อยครับ  (อ่าน 25661 ครั้ง)
armzai01 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #120 เมื่อ: 31/05/13, [21:44:21] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขนาดนี้ เจ้าของกระทู้คงต้องทำอยู่ 2 อย่างแล้วนะครับเนี่ย
1. ทำใจ
2. แจ้งความแล้วก็อุทิศส่วน....ไปให้เค้า  n032

babalane ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #121 เมื่อ: 02/06/13, [13:17:53] »

ไม่ได้ตั้งใจจะโกง!!! ป่านนี้ไปเกิดเป็นUserใหม่แล้วมั้ง ้hahaha
YoZaWa ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #122 เมื่อ: 02/06/13, [16:41:50] »

ชื่อ รพี  สนธิศักดิ์  ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 220-203-754-6  ชื่อไม้ครับ  086-3077-7992

https://www.facebook.com/darkerz.silentz

ไอยะมีแหวน ด้วย  ถ้าเป็นแหวนที่มีชื่อสถาบันการศึกษา ถอดออกดีกว่ามั่งครับ  อายเค้า  ทำตัวเหมือนไม่มีการศึกษา
teetik ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #123 เมื่อ: 03/06/13, [22:06:10] »

ไอยะมีแหวน ด้วย  ถ้าเป็นแหวนที่มีชื่อสถาบันการศึกษา ถอดออกดีกว่ามั่งครับ  อายเค้า  ทำตัวเหมือนไม่มีการศึกษา

เค้าใส่แหวน วองโกเล่ ลิงค์ เอาไว้ปล่อยพลังครับ  [on_026] ้hahaha
นพ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #124 เมื่อ: 11/07/13, [18:09:09] »

ดันให้อย่าให้ตก เดี๋ยวจะเงียบหายไปเฉยๆ คนไม่รู้ยังมีอีกเยอะ จะได้ระวัง
intapichai ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #125 เมื่อ: 30/09/13, [21:03:07] »

asspain asspain
kitsana2537 ออฟไลน์
« ตอบ #126 เมื่อ: 28/10/13, [03:17:29] »

มันเอาตังค์ที่โกงได้ ไปซื้อ ducati แล้วครับบบบบ
BPCrayfishChonburi ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #127 เมื่อ: 25/12/13, [13:56:00] »

ล่าสุดผมโดนไป 800 เมื่อวันจันทร์ครับ เงียบหาย
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #128 เมื่อ: 26/12/13, [12:23:18] »

ล่าสุดผมโดนไป 800 เมื่อวันจันทร์ครับ เงียบหาย

มีกระทู้เตือนอยู่ยังโดนโกงกันอีกรึนี่
bobo ออฟไลน์
« ตอบ #129 เมื่อ: 27/12/13, [09:02:50] »

มีกระทู้เตือนอยู่ยังโดนโกงกันอีกรึนี่

น่าจะเป็นตัวเดียวกันกับไอดี NumzaNarak ว่าแต่ผมสงสัยว่าทำไมเขายังเปลี่ยนไอดีมาใช้หลอกคนในเว็บนี้ได้เรื่อยๆอ่ะครับ แอดมินไม่มีวิธีกันไม่ให้มันเข้ามาหลอกคนอื่นในเว็บนี้ได้เลยเหรอ
« ตอบ #130 เมื่อ: 27/12/13, [15:03:57] »

น่าจะเป็นตัวเดียวกันกับไอดี NumzaNarak ว่าแต่ผมสงสัยว่าทำไมเขายังเปลี่ยนไอดีมาใช้หลอกคนในเว็บนี้ได้เรื่อยๆอ่ะครับ แอดมินไม่มีวิธีกันไม่ให้มันเข้ามาหลอกคนอื่นในเว็บนี้ได้เลยเหรอ

ถ้าผมไม่ได้เข้าไปตรวจดูก็จะไม่รู้ครับ สมาชิกมีเป็นหมื่นคน มานั่งกดดูทีละคนไม่ไหว ปกติผมจะใช้วิธีสุ่มตรวจคนที่น่าสงสัย

หรือจะมีคนแจ้งมาแล้วผมเข้าไปตรวจสอบ ระบบไม่ได้แจ้งอัตโนมัติว่ามีการสมัครซ้ำโดยใช้ ID ใหม่
mnongno ออฟไลน์
« ตอบ #131 เมื่อ: 09/01/14, [04:34:13] »

ผมโดนไป6000ครับ มันไปโพสขายกล้องในเว็บดีลฟิช ผมสงสัย
ว่าจะโดนโกงผมเลยลองค้นหาชื่อในกูเกิล เจอเว็บนี้เตือน โอ้ไม่ทันแล้ว
เสียความรู้สึกมากครับ มันบอกจะส่งems มาเหมือนกระทู้ที่พี่เขาร้องเรียนเลย
แล้วมันก้หายเงียบครับ โทรไปไม่รับครับ ผมลองให้เพื่อนโทรไปมันรับแล้ว
ให้แกล้งถามกล้องขายไปยัง มันบอกว่ายังอยุ่ครับ ยังไม่ได้ขาย
ผมก้ยังไม่รุ้จะทำยังไง ว่าจะไปแจ้งความก่อน เจอแบบนี้ไม่กล้าซื้อของ
ในเน็ตเลยครับ ถ้าไม่ใช่เป็นของร้าน เบอร์มันที่โพสไว้ครับ 092-938-0113
http://www.dealfish.co.th/product-4598490/ ลิงค์ที่มันโพสขาย
iBever ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #132 เมื่อ: 09/01/14, [04:38:32] »

เวบดีลฟิช ไม่เจอตัวอย่าซื้อเด็ดขาดพอๆกับพันทิปมาร์เก็ต เสือสิงกระทิงแรดทั้งนั้นค่ะ
« ตอบ #133 เมื่อ: 09/01/14, [11:39:51] »

มันคงกำลังหาเงินไปถอยรถDucati ละมั้ง เห็นฝันหวานอยากได้อยู่

จัดให้มันไปฝันต่อในคุกน่าจะดี
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #134 เมื่อ: 09/01/14, [13:46:50] »

แมร่งโคตรเหี้ยเลย
« ตอบ #135 เมื่อ: 10/01/14, [21:39:37] »

แจ้งความไปแล้วครับ
JO Destructor ออฟไลน์
« ตอบ #136 เมื่อ: 12/01/14, [13:02:32] »

[เอ๊ะ!!!]  มันเอาอีกแล้วเหรอครับนิ  ผมส่งข้อมูลให้แล้วนะครับ คุณเอ และ เจ้าของที่โดนมันโกงครับ

ยังไงช่วยจัดการให้ด้วยนะครับ [โฟ่ววว] [โฟ่ววว]
« ตอบ #137 เมื่อ: 12/01/14, [21:59:05] »

รวมภาพนายแบบผู้ไฝ่ฝันจะเป็นเจ้าของ Ducati จึงจำต้องหาเงินด้วยการโกงไปวันๆ
« ตอบ #138 เมื่อ: 15/01/14, [21:26:49] »

หน้ามันยาวรับรองเท้าผมพอดีเลยพี่ อยากเอาหน้ามันมาสวมตีนจัง
Maynewz ออฟไลน์
« ตอบ #139 เมื่อ: 17/01/14, [10:21:03] »

เหมือนเคสข้างบนเลยครับ เพิ่งโดนเลยครับ ผมตั้งใจจะหาซื้อกล้องมือสองในเว็บดีลฟิช แล้วผมก็สั่งซื้อกับเค้า คุยกันทางไลน์ และโทรศัพท์ไปคุยเค้าพูดเหมือนปกติทุกอย่างครับ เอะใจครั้งนึง ตอนโอนเงินครั้งแรก หมายเลขบัญชีไม่ผ่าน เลยโทรศัพท์กลับไป เค้าบอกว่าให้เลขบัญชีผิด! แล้วเค้าก็ส่งเลขบัญชีมาให้ใหม่ คราวนี้โอนได้ ผมโอนไป 6800 บาท ครับ หลังจากนั้นก็แจ้ง แล้วเค้าก็หายเงียบเลยครับ ติดต่อไม่ได้ เครียดมากครับ
>> ผมแจ้งทางดีลฟิช แล้วเค้าก็ติดต่อมาให้เราไปแจ้งความ แล้วถ้าเราแค่แจ้งความอย่างเดียว จะไม่คืบหน้า ดีลฟิชบอกให้ผมส่งหลักฐานการแจ้งความกลับไปให้ดีลฟิชอีกครั้ง<<
ใครที่โดนเหมือนกัน ช่วยกันแจ้งความลงหลักฐานไว้เยอะๆนะครับ ช่วยกันแชร์
ผมสงสัยว่า ทำไมชื่อบัญชีของผู้ชายคนนี้ ยังสามารถใช้งานได้อยู่ จากที่ดูๆมา มีคนโดนหลายคนมาก
..ถ้าคืบหน้ายังไง ผมจะแจ่้งอีกครั้งครับ ...
เลขบัญชีที่ผมโดนครับ
นายรพี สนธิศักดิ์ ธนาคารออมสิน
 เลขที่บัญชี 20001-440-7766

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/01/14, [10:32:00] โดย Maynewz »
« ตอบ #140 เมื่อ: 17/01/14, [14:39:34] »

เหมือนเคสข้างบนเลยครับ เพิ่งโดนเลยครับ ผมตั้งใจจะหาซื้อกล้องมือสองในเว็บดีลฟิช แล้วผมก็สั่งซื้อกับเค้า คุยกันทางไลน์ และโทรศัพท์ไปคุยเค้าพูดเหมือนปกติทุกอย่างครับ เอะใจครั้งนึง ตอนโอนเงินครั้งแรก หมายเลขบัญชีไม่ผ่าน เลยโทรศัพท์กลับไป เค้าบอกว่าให้เลขบัญชีผิด! แล้วเค้าก็ส่งเลขบัญชีมาให้ใหม่ คราวนี้โอนได้ ผมโอนไป 6800 บาท ครับ หลังจากนั้นก็แจ้ง แล้วเค้าก็หายเงียบเลยครับ ติดต่อไม่ได้ เครียดมากครับ
>> ผมแจ้งทางดีลฟิช แล้วเค้าก็ติดต่อมาให้เราไปแจ้งความ แล้วถ้าเราแค่แจ้งความอย่างเดียว จะไม่คืบหน้า ดีลฟิชบอกให้ผมส่งหลักฐานการแจ้งความกลับไปให้ดีลฟิชอีกครั้ง<<
ใครที่โดนเหมือนกัน ช่วยกันแจ้งความลงหลักฐานไว้เยอะๆนะครับ ช่วยกันแชร์
ผมสงสัยว่า ทำไมชื่อบัญชีของผู้ชายคนนี้ ยังสามารถใช้งานได้อยู่ จากที่ดูๆมา มีคนโดนหลายคนมาก
..ถ้าคืบหน้ายังไง ผมจะแจ่้งอีกครั้งครับ ...
เลขบัญชีที่ผมโดนครับ
นายรพี สนธิศักดิ์ ธนาคารออมสิน
 เลขที่บัญชี 20001-440-7766

ยังดีที่เลขบัญชีเป็นชื่อมัน เป็นหลักฐานที่เพิ่มพูนจำนวนคดีของมันเข้าไปอีก
« ตอบ #141 เมื่อ: 17/01/14, [14:41:43] »

ลงชื่อมันไว้เยอะๆ เวลามันไปลงขายของหรือสมัครทำงานที่ใหน เวลาเค้ากดหาข้อมูลละก็มันจะโผล่ขึ้นมาต้นๆว่ามันไปโกงอะไรใครไว้มั่ง

เท่านี้ก็ใช้ชีวิตในสังคมได้ลำบากขึ้นแล้ว
« ตอบ #142 เมื่อ: 17/01/14, [15:06:45] »

ใช้ชื่อเซิร์ชหา ขึ้นรูปแรกใน google เป็นที่เรียบร้อย
armzai01 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #143 เมื่อ: 17/01/14, [21:00:50] »

รู้สึกเหมือน นายรพี สนธิศักดิ์ จะโดนหนักกว่าแจ้งความ อนาคตดับไม่คุ้มจริง แต่ก็เอาให้หนักเลยครับ หากินแบบนี
« ตอบ #144 เมื่อ: 17/01/14, [22:16:43] »

ผมไปแจ้งความมาแล้วครับ แล้วก็ติดต่อกับเจ้าหน้าที่ของดีลฟิชเรียบร้อยแล้ว ที่เหลือผมแค่ต้องการให้มันไม่สามารถไปหลอกใครได้อีก ผมไม่เสียดายเงินแล้วครับ ถ้าเทียบกับประสบการณ์ที่ต้องจำไว้เป็นบทเรียน และเป็นส่วนหนึ่งที่ได้ช่วยแชร์เรื่องราวที่เกิดขึ้น
คุณตำรวจก็ดีนะครับ ก็บอกตามตรงว่าช่วยยาก แต่เค้าจะช่วยให้ถึงที่สุด ขอแค่ให้คนที่เสียหาย ช่วยไปแจ้งกัยทางดีลฟิช เค้าจะได้รู้ว่ามีหลายราย ซึ่งมันน่าจะได้จำนวนเงินและคนที่หลงโอนพอสมควร ถ้าเราไม่ช่วยกันหยุด แค่มาบ่นกัน แต่ไม่ช่วยกันดำเนินการกับเค้าเลย
คงไม่พ้นที่จะมีผู้เสียหายอีกไม่รู้เท่าไหร่
ผมไม่หวังว่าจะให้จับเค้าให้ได้ แต่ผมอยากให้ทุกคนช่วยผู้ที่จะต้องเป็นเหยื่อคนอื่นๆอีก
ดีลฟิช เว็บไซต์ที่โฆษณาออกทีวี น่าจะมีความน่าเชื่อถือ แต่กลับไม่ต่างจากการขายผ่านช่องทางอื่นๆ
โปรดช่วยกันแจ้งดีลฟิช หรือผู้ดูแลระบบจากเว็บอื่นๆ ที่เค้าไปหลอก
ปล. ผมแจ้งความที่สถานีตำรวจ แล้วสแกนใบแจ้งความให้ทาง dealfish จากนั้นผมก็แจ้งความที่ตำรวจICT  (www.tcsd.in.th)
>>ผมอาจจะสาธยายเยอะไปหน่อย แต่มันคือความรู้สึกของคนๆนึง ที่ไม่อยากให้มีใครเป็นเหยื่ออีกครับ
ถ้าเป็นไปได้ผมอยากได้ความคืบหน้าจากคนอื่นๆด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/01/14, [22:47:38] โดย Maynewz »
« ตอบ #145 เมื่อ: 17/01/14, [22:38:35] »

ผมไปแจ้งความมาแล้วครับ แล้วก็ติดต่อกับเจ้าหน้าที่ของดีลฟิชเรียบร้อยแล้ว ที่เหลือผมแค่ต้องการให้มันไม่สามารถไปหลอกใครได้อีก ผมไม่เสียดายเงินแล้วครับ ถ้าเทียบกับประสบการณ์ที่ต้องจำไว้เป็นบทเรียน และเป็นส่วนหนึ่งที่ได้ช่วยแชร์เรื่องราวที่เกิดขึ้น
คุณตำรวจก็ดีนะครับ ก็บอกตามตรงว่าช่วยยาก แต่เค้าจะช่วยให้ถึงที่สุด ขอแค่ให้คนที่เสียหาย ช่วยไปแจ้งกัยทางดีลฟิช เค้าจะได้รู้ว่ามีหลายราย ซึ่งมันน่าจะได้จำนวนเงินและคนที่หลงโอนพอสมควร ถ้าเราไม่ช่วยกันหยุด แค่มาบ่นกัน แต่ไม่ช่วยกันดำเนินการกับเค้าเลย
คงไม่พ้นที่จะมีผู้เสียหายอีกไม่รู้เท่าไหร่
ผมไม่หวังว่าจะให้จับเค้าให้ได้ แต่ผมอยากให้ทุกคนช่วยผู้ที่จะต้องเป็นเหยื่อคนอื่นๆอีก
ดีลฟิช เว็บไซต์ที่โฆษณาออกทีวี น่าจะมีความน่าเชื่อถือ แต่กลับไม่ต่างจากการขายผ่านช่องทางอื่นๆ
โปรดช่วยกันแจ้งดีลฟิช หรือผู้ดูแลระบบจากเว็บอื่นๆ ที่เค้าไปหลอก
ปล. ผมแจ้งความที่สถานีตำรวจ แล้วสแกนใบแจ้งความให้ทาง dealfish จากนั้นผมก็แจ้งความที่ตำรวจICT  (www.tcsd.in.th)
>>ผมอาจจะสาธยายเยอะไปหน่อย แต่มันคือความรู้สึกของคนๆนึง ที่ไม่อยากให้มีใครเป็นเหยื่ออีกครับ

ทำถูกต้องแล้วครับ
« ตอบ #146 เมื่อ: 17/01/14, [22:44:09] »

ทำถูกต้องแล้วครับ
ผมก็คิดง่ายๆ แค่ต้องไปแจ้งความ แชร์เรื่องราว บอกต่อๆกัน ครับ ขอบคุณมากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/01/14, [10:35:07] โดย Maynewz »
« ตอบ #147 เมื่อ: 20/01/14, [10:05:28] »

ผมอยากรวบรวมรายชื่อผู้เสียหายทุกคน ว่ามีใครโดนบ้าง และถ้าเป็นไปได้ ผมขอหลักฐานการถูกโกงขอแต่ละคน
ตอนนี้ผมยังดำเนินการอยู่ และได้ข้อมูลเพิ่มเตืมบางอย่างที่ไม่สามารถโพสได้
ผมรบกวนเจ้าของกะทู้ช่วยด้วยอีกคนนะครับ
ผมจะเปิดอีเมลล์ใหม่ ไว้ส่งข้อมูลเรื่องนี้โดยเฉพาะ ..
(เป็นไปได้ไหม ที่คนร้ายจะเข้ามาทำเนียนในกลุ่ม?)
รบกวนทุกคนและเจ้าของกะทู้ด้วยนะครับ
ส่งข้อมูลมาที่ mayphat@outlook.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/01/14, [10:47:33] โดย Maynewz »
หน้า: 1 ... 3 4 5   ขึ้นบน
พิมพ์