Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลงรูปข้อมูล คุณ Woods_Classic มาชี้แจงเรื่องกุ้งหน่อยครับ  (อ่าน 25708 ครั้ง)
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #60 เมื่อ: 19/05/13, [14:38:26] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ล็อคอินใหม่ที่ใช้สมัครมา คนอื่นน่าจะปิดไว้มองไม่เห็นเมล์ที่ใช้สำหรับคนอื่นรึปล่าว

แต่ผมมองเห็น ก็คิดเลยว่าไม่ใช่น้องคุณแน่ๆที่มาสมัคร

ยังไงก็แล้วแต่ ให้เคลียห์เรื่องนี้ให้จบก็ถือว่าได้แก้ไข
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #61 เมื่อ: 19/05/13, [17:17:42] »

โอนเงินให้แล้วไปขายคนอื่น + ไม่โทรบอก ไม่รับสาย  [on_007] [on_007] ถึงจะติดภารกิจด่วนขนาดไหนก็น่าจะโทรบอกพี่เค้าสักนิดครับ
JO Destructor ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #62 เมื่อ: 19/05/13, [17:24:48] »

โอนเงินให้แล้วไปขายคนอื่น + ไม่โทรบอก ไม่รับสาย  [on_007] [on_007] ถึงจะติดภารกิจด่วนขนาดไหนก็น่าจะโทรบอกพี่เค้าสักนิดครับ
นั่นนะสิครับ หายไปเป็นอาทิตย์ ถ้าไม่มาโพสจะโอนตังมาคืนไหมครับนิ 036  เมื่อวานนัดว่าจะโอนมาวันนี้ ยังหายเงียบครับ [on_008] คงต้องรอให้โอนมาก่อนหล่ะครับค่อยว่ากัน suicide
teetik ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #63 เมื่อ: 19/05/13, [18:46:42] »

ความรับผิดชอบแย่มาก พูดตามตรงไม่น่าซื้อขายด้วยเลยคนแบบนี้ อันตรายมาก
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #64 เมื่อ: 19/05/13, [18:55:26] »

ล็อคอินใหม่ที่ใช้สมัครมา คนอื่นน่าจะปิดไว้มองไม่เห็นเมล์ที่ใช้สำหรับคนอื่นรึปล่าว

แต่ผมมองเห็น ก็คิดเลยว่าไม่ใช่น้องคุณแน่ๆที่มาสมัคร

ยังไงก็แล้วแต่ ให้เคลียห์เรื่องนี้ให้จบก็ถือว่าได้แก้ไข

ให้น้องชายปิดล็อคกระทูีที่มีปัญหาซื้อขายกันด้วย แล้วบอกน้องชายยังไงครับถ้าอยู่ ตจว.  [เอ๊ะ!!!
« ตอบ #65 เมื่อ: 20/05/13, [11:47:29] »

[on_007] ยังไม่โอนตังมาเลยครับ  นัดไม่เป็นนัดเลย ไม่โอนมาก็น่าาจะโทรมาบอกวันหลังอันนี้หายเงียบ ไร้วี่แวว [on_065]
mr_jame ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #66 เมื่อ: 20/05/13, [12:06:34] »

[mo_001] อย่าได้เจอกับตูเลย เรื่องแบบนี้ [mo_001]
ahorizon ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #67 เมื่อ: 20/05/13, [13:42:00] »

พบพิรุธเยอะมาก   เหตุผล ฟังไม่ขึ้นเลย
ถ้า เจอสอบสวน ของจริง  ไม่ รอดหรอก
 [เอ๊ะ!!!] [on_065]
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #68 เมื่อ: 20/05/13, [14:05:37] »

ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรด้วย ไม่ได้รู้จักเป้นการส่วนตัวกับทั้งสองฝ่าย แต่แค่สังสัยน่ะครับ

1.เรื่องกุ้งผมขายให้คุณ Unnamed. หรือ คุณ แม๊คไปแล้ว
ผมไปส่งกุ้งให้น้องเค้าด้วยตัวเองเพราะสะดวกส่งเองมากกว่าส่ง EMS

- ก่อนที่จะไปส่งของให้อีกคน คุณได้รับเงินจาก จขกท.แล้วหรือยัง ถ้ายังไม่ได้รับทำไมไม่แจ้งว่าไม่ต้องโอนแล้ว
ถ้าได้รับแล้วทำไมถึงไปขายให้คนอื่นได้ หรือทำไมถึงไม่ติดต่อเรื่องโอนเงินคืนให้เร็วที่สุด

2.เรื่องที่ไม่ได้รับโทรศัพท์นั้นผมไม่ได้เอาติดตัวไปด้วยครับอาจจะดูเหมือนโกหก แต่ผมไม่ได้เอาไปด้วยจริงครับ
ส่วนเรื่องตัดสาย ทิ้งไม่แน่ใจว่ามีคนหยิบมือถือผมไปกดเพราะรำคาญรึป่าว อาจจะเป็นแฟนผมก็ได้ครับ

- เรื่องที่คนสมัยนี้จะทิ้งมือถือไว้นั้นเป็นไปได้ยากแต่ก็เข้าใจว่าอาจเกิดขึ้นได้
แต่กรณีที่คนที่ไม่ใช่เจ้าของจะไปตัดสายของมือถือคนอื่นทิ้งผมว่ามันไม่ค่อยสมเหตุสมผล
หากเพราะรำคาญ แทนที่จะทำอย่างนั้นโดยมากจะถือวิสาสะรับสายแทนเสียมากกว่า

3.เรื่อง ค่าเสียหายเดี๋ยวผมจัดการโอนเงินคืนให้ครับ จำนวนเงิน 650.- ถ้วน
ตามที่พี่โจโอนค่ากุ้งพร้อมค่าส่งมาให้ครับรบกวนพี่โจ PM เลขบัญชีให้ด้วยครับ

- ถ้าดำเนินการแล้วก็ชื่นชมครับ

4.เรื่องที่ว่าเข้าเวปมาบ่อยๆ น่าจะเป็นน้องผมที่เข้ามาหาความรู้อ่านโน่นนี่ตามกระทู้หาความรู้ครับเพระาใช้โน๊ตเครื่องเดียวกัน
- ตามที่ท่านอื่นๆตั้งข้อสังเกตไว้

5.เรื่องไอดีใหม่นั้นผมถามแล้วน้องผมเค้าสมัครที่เครื่องโน๊ตผมเองครับเรื่องไอพีถึงได้เหมือนกันเป๊ะๆครับ
- ตามที่ท่านอื่นๆตั้งข้อสังเกตไว้เช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/05/13, [14:09:19] โดย Near »
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #69 เมื่อ: 20/05/13, [14:24:36] »

[on_007] ยังไม่โอนตังมาเลยครับ  นัดไม่เป็นนัดเลย ไม่โอนมาก็น่าาจะโทรมาบอกวันหลังอันนี้หายเงียบ ไร้วี่แวว [on_065]

สงสัยหนีไปแล้วครับ  จำนนต่อหลักฐาน  ข้อแก้ตัวฟังไม่ขึ้นครับ  [on_065]

mintzzzzz ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #70 เมื่อ: 20/05/13, [19:50:37] »

ค้าขายแบบนี้ ก็คงขายได้ครั้งเดียวแหละครับ เหอๆ ไม่มีความจริงใจกับลูกค้าเบยย
knapsack ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #71 เมื่อ: 20/05/13, [21:31:07] »

ค้าขายแบบนี้ ก็คงขายได้ครั้งเดียวแหละครับ เหอๆ ไม่มีความจริงใจกับลูกค้าเบยย

เขาอาจจะกลับมาใหม่ในชื่ออื่นก็ได้ครับ อันนี้สิที่น่ากลัว
teetik ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #72 เมื่อ: 20/05/13, [21:51:18] »

เขาอาจจะกลับมาใหม่ในชื่ออื่นก็ได้ครับ อันนี้สิที่น่ากลัว

แอดมินเขาเทพ อย่าไปหยองง
mrkimmy ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #73 เมื่อ: 20/05/13, [22:59:39] »

อ้าว...... ไหงหายไปอีกแล้วละเนี่ย
คงไม่ได้ไป ตจว แล้วลืมมือถืออีกนะ - -"

รอฟังคำชี้แจงต่อไป
Undel2line™ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #74 เมื่อ: 21/05/13, [00:12:56] »

ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรด้วย ไม่ได้รู้จักเป้นการส่วนตัวกับทั้งสองฝ่าย แต่แค่สังสัยน่ะครับ

1.เรื่องกุ้งผมขายให้คุณ Unnamed. หรือ คุณ แม๊คไปแล้ว
ผมไปส่งกุ้งให้น้องเค้าด้วยตัวเองเพราะสะดวกส่งเองมากกว่าส่ง EMS

- ก่อนที่จะไปส่งของให้อีกคน คุณได้รับเงินจาก จขกท.แล้วหรือยัง ถ้ายังไม่ได้รับทำไมไม่แจ้งว่าไม่ต้องโอนแล้ว
ถ้าได้รับแล้วทำไมถึงไปขายให้คนอื่นได้ หรือทำไมถึงไม่ติดต่อเรื่องโอนเงินคืนให้เร็วที่สุด

2.เรื่องที่ไม่ได้รับโทรศัพท์นั้นผมไม่ได้เอาติดตัวไปด้วยครับอาจจะดูเหมือนโกหก แต่ผมไม่ได้เอาไปด้วยจริงครับ
ส่วนเรื่องตัดสาย ทิ้งไม่แน่ใจว่ามีคนหยิบมือถือผมไปกดเพราะรำคาญรึป่าว อาจจะเป็นแฟนผมก็ได้ครับ

- เรื่องที่คนสมัยนี้จะทิ้งมือถือไว้นั้นเป็นไปได้ยากแต่ก็เข้าใจว่าอาจเกิดขึ้นได้
แต่กรณีที่คนที่ไม่ใช่เจ้าของจะไปตัดสายของมือถือคนอื่นทิ้งผมว่ามันไม่ค่อยสมเหตุสมผล
หากเพราะรำคาญ แทนที่จะทำอย่างนั้นโดยมากจะถือวิสาสะรับสายแทนเสียมากกว่า

3.เรื่อง ค่าเสียหายเดี๋ยวผมจัดการโอนเงินคืนให้ครับ จำนวนเงิน 650.- ถ้วน
ตามที่พี่โจโอนค่ากุ้งพร้อมค่าส่งมาให้ครับรบกวนพี่โจ PM เลขบัญชีให้ด้วยครับ

- ถ้าดำเนินการแล้วก็ชื่นชมครับ

4.เรื่องที่ว่าเข้าเวปมาบ่อยๆ น่าจะเป็นน้องผมที่เข้ามาหาความรู้อ่านโน่นนี่ตามกระทู้หาความรู้ครับเพระาใช้โน๊ตเครื่องเดียวกัน
- ตามที่ท่านอื่นๆตั้งข้อสังเกตไว้

5.เรื่องไอดีใหม่นั้นผมถามแล้วน้องผมเค้าสมัครที่เครื่องโน๊ตผมเองครับเรื่องไอพีถึงได้เหมือนกันเป๊ะๆครับ
- ตามที่ท่านอื่นๆตั้งข้อสังเกตไว้เช่นกัน

ชัดเจนตามนั้น   [ไอ้แว่น]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #75 เมื่อ: 21/05/13, [01:04:01] »

ล็อคอินที่สมัครใหม่ หลังจากรู้ว่าไม่สามารถตบตาได้ ก็ไม่ได้ล็อคอินเข้าไปใช้อีก ผมเลยแบนทิ้งซะ

ไม่ใช่น้องเข้ามาสมัครหรอก ใช้เมล์ชื่อตัวเองชัดเจนขนาดนั้น

เข้ามาวันนี้แล้วเนียนเงียบ สรุปก็ตามที่คิดไว้นั่นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/05/13, [01:06:07] โดย Longhairguy »
Crayfish & All Shrimp Shop by ( TiE & AA ) ออฟไลน์
« ตอบ #76 เมื่อ: 21/05/13, [01:25:19] »

แย่ที่สุดคือ อยู่ในกลุ่มผู้ค้าเครฟิชนี่แหล่ะครับ ความคิดส่วนตัวของผมถ้าทำกันถึงขนาดนี้เลิกขายไปเถอะครับ อย่าอยู่ทำให้วงการมันแย่เลยดีกว่าครับ  036
narugakung ออฟไลน์
« ตอบ #77 เมื่อ: 21/05/13, [05:00:26] »

เง้อ เราก็โดนหลอกเหรอเนี่ย ไม่คิดเลยว่าเงินแค่ไม่กี่บาทจะทำให้คนเป็นได้ขนาดนี้...  036
paoloth ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #78 เมื่อ: 21/05/13, [05:29:13] »

ตบคว้ำเลยครับใครรับโทรศัพท์ผม [on_026]

« ตอบ #79 เมื่อ: 21/05/13, [09:01:14] »

ยังไง ขอให้ กำลังใจเจ้าของกระทู้น่ะครับผม ผมว่าหลายๆท่านในเว็บนี้ก็เคยผ่านพบเจอในกรณีแบบท่าน จขกท คงรู้สึกและเข้าใจฟีลลิ่งของท่านเป็นอย่างดี ฉะนั้นแล้ว คิดซะว่าเจอคนไม่ดีก็ให้มันผ่านไปน่ะครับผม เงินทองของนอกกาย ไม่ตายหาใหม่ได้ แต่มิตรภาพซื้อด้วยเงินไม่ได้ครับ ยังมีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในนี้ ดีๆอีกเยอะครับผม เป็นกำลังใจให้ครับ  [หลั่นล้า]
nutkagi ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #80 เมื่อ: 21/05/13, [10:51:54] »

ถ้าว่างๆ ลองขอที่อยู่คนนี้กับคนที่เคยซื้อขายกันแล้วตามไปถึงบ้านเลยสิครับ

อ้อ อย่าลืมเพื่อนซัก3 4คนน้ะครับ เอาคนที่ตัวใหญ่ๆแข็งแรงหน่อย [on_018]
« ตอบ #81 เมื่อ: 21/05/13, [11:21:02] »

ยังไง ขอให้ กำลังใจเจ้าของกระทู้น่ะครับผม ผมว่าหลายๆท่านในเว็บนี้ก็เคยผ่านพบเจอในกรณีแบบท่าน จขกท คงรู้สึกและเข้าใจฟีลลิ่งของท่านเป็นอย่างดี ฉะนั้นแล้ว คิดซะว่าเจอคนไม่ดีก็ให้มันผ่านไปน่ะครับผม เงินทองของนอกกาย ไม่ตายหาใหม่ได้ แต่มิตรภาพซื้อด้วยเงินไม่ได้ครับ ยังมีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในนี้ ดีๆอีกเยอะครับผม เป็นกำลังใจให้ครับ  [หลั่นล้า]
ขอบคุณครับผม beg1  งานนี้เข้าเนื้อตัวเองอีกแล้ว [on_007] ใช่ครับตังไม่ค่อยเท่าไร เมื่อเทียบกับความรู้สึกที่ได้รับครับ

ก็ไม่อยากให้เรื่องแบบนี้เกิดกับ เพื่อน ๆพี่ ๆ น้อง ๆ ในเว็ป ครับ  อย่างน้อยก็ออกมาเตือนให้คนอื่นได้ทราบบ้าง  ผมเองก็ค้าขายในเวปนี้มานาน ซักพีกหนึ่ง  แล้ว  hide2  งานนี้ต้องควักตังจ่ายให้พี่แถวบ้านไปก่อน  [on_009]
« ตอบ #82 เมื่อ: 21/05/13, [11:23:20] »

ถ้าว่างๆ ลองขอที่อยู่คนนี้กับคนที่เคยซื้อขายกันแล้วตามไปถึงบ้านเลยสิครับ

อ้อ อย่าลืมเพื่อนซัก3 4คนน้ะครับ เอาคนที่ตัวใหญ่ๆแข็งแรงหน่อย [on_018]

ทางแอดมิน คุณเอ ได้ส่งหลักฐานรูป พร้อมเฟสให้แล้วครับ ยังไงถ้าอาทิตย์นี้ยังหายเงียบ ผมคงต้องเอารูปขึ้น เผื่อให้คนอื่นทราบครับผม ตังแต่ 650 บาทมันไม่เยอะก็จริงครับ  หากลองหลาย ๆคนดูครับ จะเป็นเงินเท่าไร [on_065]
« ตอบ #83 เมื่อ: 21/05/13, [11:24:45] »

เง้อ เราก็โดนหลอกเหรอเนี่ย ไม่คิดเลยว่าเงินแค่ไม่กี่บาทจะทำให้คนเป็นได้ขนาดนี้...  036
โลกในความเป็นจริงมันโหดร้ายกว่าที่เราคิดไว้เยอะครับ  ประสบการณ์มันจะสอนให้เราเข้มแข็งเองครับ [on_066]
« ตอบ #84 เมื่อ: 21/05/13, [14:36:43] »

เอาเรื่องให้หนักๆครับ คนประเภทนี้ อย่าให้มีที่อยู่ในสังคม  [ต๊าๆๆๆๆ]
« ตอบ #85 เมื่อ: 22/05/13, [08:59:33] »

ถ้าไม่มีเงิน หรือจ่ายวันหลังก็น่าจะโทรมาบอก ไม่ก็ส่ง ข้อความาบอกนะครับ นิวันหลายวันแล้ว จะครบอาทิตย์แล้วตั้งแต่มีเรื่อง

ถ้าเป็นผม มีคนโอนเงินมาซึ่งเราต้องรู้อยู่แล้ว ว่ากุ้งก็ไม่ได้ขายให้เขา ก็น่าจะเก็บเงินส่วนนี้คืนนะครับ ไม่ใช่เอาไปใช้  แล้วบอกว่าไม่มีจ่าย ทำแบบนี้มันขาดความรับผิดชอบนะครับ  ผมให้เวลาถึงวันศุกร์ละกันนะครับ ถือว่านานมาก ถ้าไม่คืนผมก็คงต้องเอารูป ของคุณลง เพื่อให้คนอื่นทราบ  [on_065]  เผื่อพี่ ๆน้อง ๆจะไม่ได้โดนแบบกรณีผม [on_018]
Crayfish & All Shrimp Shop by ( TiE & AA ) ออฟไลน์
« ตอบ #86 เมื่อ: 22/05/13, [09:03:46] »

ถ้าไม่มีเงิน หรือจ่ายวันหลังก็น่าจะโทรมาบอก ไม่ก็ส่ง ข้อความาบอกนะครับ นิวันหลายวันแล้ว จะครบอาทิตย์แล้วตั้งแต่มีเรื่อง

ถ้าเป็นผม มีคนโอนเงินมาซึ่งเราต้องรู้อยู่แล้ว ว่ากุ้งก็ไม่ได้ขายให้เขา ก็น่าจะเก็บเงินส่วนนี้คืนนะครับ ไม่ใช่เอาไปใช้  แล้วบอกว่าไม่มีจ่าย ทำแบบนี้มันขาดความรับผิดชอบนะครับ  ผมให้เวลาถึงวันศุกร์ละกันนะครับ ถือว่านานมาก ถ้าไม่คืนผมก็คงต้องเอารูป ของคุณลง เพื่อให้คนอื่นทราบ  [on_065]  เผื่อพี่ ๆน้อง ๆจะไม่ได้โดนแบบกรณีผม [on_018]

กรณีตัวอย่าง  suicide [นะโม นะโม] [นะโม นะโม]
« ตอบ #87 เมื่อ: 22/05/13, [09:20:17] »

กรณีตัวอย่าง  suicide [นะโม นะโม] [นะโม นะโม]
เสี่ยทราบพิกัดคนร้ายละ ส่งหน่วยสวาทเราไปด่วน [on_026]
nutkagi ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #88 เมื่อ: 22/05/13, [13:29:31] »

รอดูความคืบหน้า.. [on_018]
winnythepooh ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #89 เมื่อ: 22/05/13, [22:48:30] »

[mo_001] [mo_001] [mo_001]น่ากลัวชะมัดเลย คนแบบนี้ เข้าใจความรู้สึกของ จขกท เลยครับ n032 n032 n032
หน้า: 1 2 3 4 5   ขึ้นบน
พิมพ์