Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเร็กฯหรู Intense Regulator  (อ่าน 25293 ครั้ง)
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« เมื่อ: 14/11/12, [18:42:12] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ถึงตอนนี้หลายคนคงคุ้นหูกันดีกับยี่ห้อ Intense ที่ผลิตอุปกรณ์สำหรับไม้น้ำและตู้ปลาออกมาหลายรายการ
ด้วยชื่อแบรนด์และลักษณะการออกแบบที่ตรงกันข้ามกับความ "Zen" ของแบรนด์รุ่นบุกเบิกชื่อดังจากญี่ปุ่น

Intense [ADJ] เข้มข้น, แรงกล้า, เอาจริงเอาจัง Syn. extreme, great, strong

และแต่ละชิ้นก็ล้วนแล้วแต่ "เทพ" ทั้งนั้น (แน่นอนว่าราคาก็เทพเหมือนกัน)

วันนี้ผมมีของเด็ดสองชิ้นของแบรนด์นี้มาให้ดูกัน มันคือ Regulator ของ Intense ครับ

เริ่มด้วยตัวน้อง รุ่นเล็ก ไม่มีโซลินอยด์

เร็กฯของยี่ห้อนี้จะเหมือนเร็กฯสำหรับตู้ไม้น้ำโดยเฉพาะช่วงหลังๆหลายตัวที่ไม่มีวาล์วปรับหยาบ มีแต่วาล์วปรับละเอียดตัวเดียว เพราะภายในตัวเร็กมีการปรับแรงดันให้ลดลงมาในระดับที่ตัวปรับละเอียดรับได้อยู่แล้ว จึงไม่จำเป็นต้องมีตัวปรับหยาบให้วุ่นวายอะไร ก็สะดวกดีครับ เพราะปกติเราก็เปิดน้อยมากๆจนหัวปรับหยาบแบบไดอะแฟรมแทบไม่ได้เปิดเลยอยู่แล้ว

ดูการออกแบบแล้วผมนึกถึงพวกของแต่งรถซิ่งว่ะ  [lol]

ด้านในครับ มีซีลยางสีน้ำเงินแปร๋น ที่เคลมว่าอายุการใช้งาน 7 ปี ก็น่าจะได้อยู่ เพราะจิ้มดูเนื้อแล้วเป็นยางสังเคราะห์เนื้อแน่นเนียน ไม่ใช่กากๆ ด้านในสุดเป็นฟิลเตอร์ทองเหลือง ที่เป็นรูพรุน ก๊าซ CO2 จะออกมาตรงรูๆนี้แหละ

เกจวัดนี่เป็นเกจแรงดันในหัวเร็กครับ หน่วยวัดเป็น Bar สูงสุดที่ 6 Bar ไม่มีเกจวัดความดันในถัง
เหตุผลก็เหมือนๆกับที่ไม่มีวาล์วปรับหยาบ เพราะเกจวัดแรงดันในถังจะแทบไม่ลดลงเลยจนเมื่อก๊าซใกล้หมดถังเท่านั้น
จึงไม่มีประโยชน์อะไรนักที่จะใส่มา เลี้ยงไม้น้ำมาเกือบสิบปี ผมก็เคยเห็นเกจแรงดันถังตกลงครั้งเดียวเท่านั้นแหละครับ
ส่วนมากจะเห็นยังอยู่ที่แถวๆ 2000 PSI แต่พอมาดูอีกที ลงไปเหลือเกือบ 0 ตั้งแต่ตอนไหนก็ไม่รู้

เกจนี้เมื่อเปิดหัวถังจะขึ้นไปอยู่ที่เกือบๆ 3 บาร์ หรือประมาณ 40 PSI ครับ ถ้าเปิด CO2 ก็จะตกลงนิดหน่อย ถ้าเปิดน้อยก็แทบไม่ตกเลย

ตรงข้อต่อจะทำเป็นลายกันลื่นไว้สำหรับหมุนเข้าหัวถังครับ ใช้มือหมุนได้ เพราะเป็นซีลยาง ไม่จำเป็นต้องแน่นมากเหมือนซีลพลาสติกที่ต้องใช้ประแจขันถึงจะแน่นและไม่รั่วซึม

ชิ้นส่วนผลิตในเกาหลี แต่ประกอบในฮ่องกงครับ (HKSAR = Hong Kong Special Autonomous Region เขตปกครองพิเศษฮ่องกง)

ตัวต่อไป พี่ใหญ่ รุ่นมีโซลินอยด์

(พยายามอย่ามองจุดดวงขาวๆ ราแดกเลนส์น่ะ)

ทุกอย่างก็จะเหมือนๆกับรุ่นเล็ก แต่ว่ามีโซลินอยด์แปะมาให้ด้วยเลย

ตัวนี้ประกอบในฮ่องกงเหมือนกัน แต่ชิ้นส่วนมาจากเยอรมันครับผม
โซลินอยด์วาล์วตัวนี้เสียบไฟ 220V บ้านเราได้เลย ไม่ต้องมีหม้อแปลงอะไร ตัวโซลินอยด์เวลาเปิดก็ไม่ร้อนมากด้วยครับ

อันนี้หน้าตาปลั๊ก เป็นปลั๊กแบบ British Standard ที่มีใช้แถวๆฮ่องกง สิงคโปร์ อังกฤษด้วยมั้ง ซึ่งจะมีฟิวส์อยู่ภายในด้วย
พูดถึงปลั๊กมาตรฐานนี้ เป็นปลั๊กแบบที่ผมชอบมากเลยครับ เพราะเสียบแน่นมาก แน่นชิบหาย แต่เวลาดึงออกก็ดันดึงง่ายอีก
หมายถึงถ้าใช้กับเต้ารับที่ผลิตมาเฉพาะของมันนะ ไม่ใช่รูปลั๊กแบบมาตรฐานไทยยูนิเวอร์แซล หรือหัวแปลงสำส่อน
ความแน่นของมันนี่เรียกว่าหมดโอกาสเสียบไม่แน่นแล้วเกิดสปาร์คจนปลั๊กร้อนละลายได้เลยครับ
แถมมันมีแผงกันเด็กเอานิ้วจิ้มด้วยนะครับ ต้องเสียบเข้าไปพร้อมๆกันสามขา อีแผงกั้นมันถึงจะเปิด
บางรุ่นมันจะไม่จ่ายไฟจนกว่าจะเสียบเข้าไปจนสุดด้วยนะ ฟิวส์ก็มี โคตรพ่อโคตรแม่เซฟตี้อ่ะ
เต้ารับสำหรับปลั๊กแบบนี้บ้านเราก็พอมีขายครับ แต่ผมไม่รู้เค้าเรียกกันว่าอะไร
แต่ความจังไรของหัวปลั๊กแบบนี้คือขนาดของมันครับ ใหญ่ชิบหาย ถ้าอยู่ในอุปกรณ์พกพาประเภทที่ชาร์จโทรศัพท์ล่ะก็เซ็งใช้ได้เลย

ประกอบ เช๊งงงงงงงงง.....!!!!

ตัวปรับละเอียดจากที่ลองปรับดูก็ทำได้ละเอียดดีครับ ถ้าใช้ตู้เดียวก็ไม่ต้องซื้อตัวปรับละเอียดเพิ่ม
น่าเสียดายที่ผมใช้ถังแบบมาตรฐานไทย เลยต้องใช้ข้อต่อแปลง ไม่งั้นจะหล่อกว่านี้เยอะ
แต่หัวแปลงที่ได้มา (ซื้อต่างหาก) ก็หน้าตาไม่เลวครับ พอจะเข้ากันอยู่ แต่ว่าขันกับหัวถังลำบาก
เพราะซีลที่มีให้ในหัวแปลง เป็นแบบพลาสติกครับ ไม่ใช่ยาง ก็เลยต้องเอาประแจขันแถมต้องพันเทปเกลียวด้วย

หมดกัน เร็กเขาอุตส่าใช้มือขันได้ แน่นเนียนๆ สรุปก็ต้องใช้ประแจอยู่ดี  [lol]
จะส่งไปเติมทั้งหัวแปลงก็คงไม่ได้

ดังนั้นถ้าจะใช้เร็กฯสองตัวนี้ ผมแนะนำให้ใช้ถังของ Up-Aqua รุ่นเกลียวบนดีกว่า เพราะเกลีัยวเข้ากันได้ ไม่ต้องแปลง
เกลียวหัวถังก็จะอยู่ด้านบน ซึ่งจะเข้ากับหน้าปัทว์ของตัวเร็กที่ออกแบบมาสำหรับถังแบบเกลียวด้านบนด้วย ใส่แล้วตัวหนังสือจะตั้งพอดี ไม่ตะแคงแบบของผม และความสวยงามของถังก็สวยกว่าถังอลูงานบ้านๆแบบที่ผมใช้เยอะด้วย

ตัวอย่างถังของ Up-Aqua อันนี้ของร้าน Atlantis

เร็กรุ่นนี้ผมชอบตั้งแต่เห็นแล้ว ดูมาหลายรอบ จะเอาๆแต่ก็ไม่มีตัง ในที่สุดก็สอยมาจนได้ (รูดบัตรร้าน Aquamart  [น้ำตาร่วง])

แต่พอประกอบวางแล้วเรื่องเงินก็หายไปจากหัวทันที เพราะแม่งหล่อมวากกกกกก  [โฮกกก!]

และสินค้าตัวนี้ นอกจากรับประกัน 1 ปีแล้ว ยังมีอะไหล่ทุกชิ้นด้วยนะครับ ถ้าเสียก็ส่งซ่อมกับร้านที่ซื้อได้เลย

ทีนี้ถึงเรื่องราคา ตัวเล็กไม่มีโซลินอยด์ก็อยู่เกือบๆ 2000 ครับ แล้วแต่ร้านและการต่อรอง ส่วนตัวใหญ่ก็ 3000 กลางๆถึงปลายๆ

ถ้าถูกใจก็ลองไปโดนกันได้ครับ รับรองไม่ผิดหวังในคุณภาพ

Ebi club by Aquamarts
Atlantis ทั้ง 2 สาขา
Landscaper Shop
The Nature by OoKabukioO

นอกจากนี้ยี่ห้อนี้ก็มีสินค้าอีกหลายอย่างครับ ล้วนแล้วแต่น่าโดนทั้งนั้น นี่ก็ว่ากะลังจะโดนดิฟอยู่เนี่ย [โฮกกก!]

ลองดูรูปเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=181637.0 (สั่งก๊ะมันเลยก็ได้นะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/01/13, [10:14:36] โดย บัง! »
Tags: ระบบ CO2 
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/11/12, [18:59:36] »

ใช้ดีครับเล็กกระชับไม่เกะกะแต่กันพุ่งป่าวไม่รู้นะเพราะยังไม่ใกล้หมดถังเลย
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/11/12, [19:18:00] »

ใช้ดีครับเล็กกระชับไม่เกะกะแต่กันพุ่งป่าวไม่รู้นะเพราะยังไม่ใกล้หมดถังเลย

รอดูอยู่เหมือนกันครับ แต่คิดว่าน่าจะกันได้ เพราะถึงจะเปิดสุด ก๊าซยังออกมาไม่มากเท่าไหร่
ไม่รู้ระบบภายในมันยังไงเหมือนกัน แกะไม่ได้อ่ะ
แต่อาจจะไม่ได้รอดู เพราะได้เร็กแบบเสียบสายตัวเล็กมา กะเอามากันพุ่งโดยเฉพาะเลย อยากจะเอามาใส่เต็มทีละ
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/11/12, [19:35:01] »

เร็กแบบเสียบสายตัวเล็ก sick1อยากรู้จังจะได้ติดตาม [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #4 เมื่อ: 14/11/12, [20:21:29] »

ยี่ห้อนี้ยืนยันและการันตีครับ  ทดลองแล้วสุดยอดครับโดยเฉพาะล่าสุด โคม LED HI POWER. เลี้ยงบลูเซ็บผมได้ดีครับใบใหม่แตกเร็วมากครับ แรกๆก็ยังคิดว่าจะเสียเงินฟรีรึเปล่าหว่า  ้hahaha

ชมตัวอย่างได้ที่
Ebi Club. jj
Landscaper ศรีนครินทร์
« ตอบ #5 เมื่อ: 14/11/12, [22:04:29] »

เร็กแบบเสียบสายตัวเล็ก sick1อยากรู้จังจะได้ติดตาม [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

จะเรียกว่าเร็กฯก็ไม่เชิง มันเป็นพวกวาล์วปรับละเอียดตัวใหญ่ๆน่ะครับ ก็ประมาณตัวนี้ สูงร่วมสองนิ้วเลยนะนั่น
ก็จะเป็นพวกที่รับแรงดันได้สูงหน่อยน่ะครับ เอาไว้รับแรงดันเกินเวลาก๊าซใกล้หมดถัง เผื่อปรับละเอียดธรรมดาเอาไม่อยู่ คั่นไอ้นี่ไปอีกอัน คงเอาอยู่
L a k e I o n . ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #6 เมื่อ: 14/11/12, [23:08:03] »

การนำเสนอแบบนี้  ทำให้เข้าใจ " ของดี " เลย  และก็เกิดอาการ "อยาก " อีก

ขอบคุณที่นำมาบอกเล่ากันครับ

maxxes ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #7 เมื่อ: 15/11/12, [06:03:27] »

จะเรียกว่าเร็กฯก็ไม่เชิง มันเป็นพวกวาล์วปรับละเอียดตัวใหญ่ๆน่ะครับ ก็ประมาณตัวนี้ สูงร่วมสองนิ้วเลยนะนั่น
ก็จะเป็นพวกที่รับแรงดันได้สูงหน่อยน่ะครับ เอาไว้รับแรงดันเกินเวลาก๊าซใกล้หมดถัง เผื่อปรับละเอียดธรรมดาเอาไม่อยู่ คั่นไอ้นี่ไปอีกอัน คงเอาอยู่

แล้วเจ้าตัวนี้ มีขายที่ไหน ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ ขอบคุณครับ
« ตอบ #8 เมื่อ: 15/11/12, [08:15:07] »

แล้วเจ้าตัวนี้ มีขายที่ไหน ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ ขอบคุณครับ

อูววว...หายากครับ ไม่ค่อยมีวางขายตามร้านทั่วไป อาจจะมีเข้าร้านปราณีกับแอทแลนติสเป็นบางล็อต ต้องลองถามดู ถ้าไม่มีก็ต้องซื้อจากดีลเลอร์
ดีลเลอร์มักจะนั่งหล่อๆอยู่หน้าร้านตาเก๊ก วันเสาร์ ขายพวกปลาหางนกยูง ปลาเล็ก จตุจักรพลาซ่า โซน d ซอย 8 ห้อง 135
ต้องสั่งไว้ก่อนนะครับ มีของเมื่อไหร่ถึงจะนัดส่งของอีกที  [lol]

ราคาถ้าจำไม่ผิดก็สามร้อยกว่าบาทมั้ง ตอนนั้นซื้อหลายอย่าง ลืม
maxxes ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 15/11/12, [08:30:10] »

ขอบคุณครับ ต้องไปถามหาซะแล้ว
V 940 j ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #10 เมื่อ: 15/11/12, [10:56:41] »

น่าใช้จัง  [เจ๋ง]
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 15/11/12, [12:23:39] »

ฮาตรงราแดกเลนส์นี่แหละ  ้hahaha
แต่หล่อจริงอะไรจริง  [เจ๋ง]
Pandora Box ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 15/11/12, [12:35:07] »

อ่านกระทู้จบก็เตรียมตัว TRADE ถังเก่ากันเลย  [on_026]

ขอบคุณ review ด้วยครับ คุณบัง

ปล.อยากเห็น 3in1 Ph meter ของ EA จังครับ หาข้อมูลในเน็ตไม่ค่อยได้เลย
« ตอบ #13 เมื่อ: 15/11/12, [12:40:10] »

ฮาตรงราแดกเลนส์นี่แหละ  ้hahaha
แต่หล่อจริงอะไรจริง  [เจ๋ง]

นัดคนมารับส่งล้างที่ร้านช่างดำวันนี้แหละ ไม่รู้จะล้างออกมั้ยเนี่ย
มีเลนส์กากๆกะเค้าอยู่ตัวเดียว แม่งจะมาแดกของกูอีก
BoYCoTT ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 15/11/12, [13:52:43] »

หัวเรครุ่นใหม่แบบที่ใช้กับถังเหล็กมาถึงไทยแล้วนะครับ
รุ่นนี้ไม่ต้องใช้ อแดปเตอร์แล้วครับ สำหรับท่านที่ใช้ถังเกลียวไทยครับ

ขอฝาก LED NEO SOLAR ไว้ในอ้อมใจด้วยนะจ๊ะ ตัวนี้เลี้ยงไม้น้ำได้แน่นอน แน่นั่ง แน่ยืนเลยคร๊า

« ตอบ #15 เมื่อ: 15/11/12, [14:08:08] »

หัวเรครุ่นใหม่แบบที่ใช้กับถังเหล็กมาถึงไทยแล้วนะครับ
รุ่นนี้ไม่ต้องใช้ อแดปเตอร์แล้วครับ สำหรับท่านที่ใช้ถังเกลียวไทยครับ

ขอฝาก LED NEO SOLAR ไว้ในอ้อมใจด้วยนะจ๊ะ ตัวนี้เลี้ยงไม้น้ำได้แน่นอน แน่นั่ง แน่ยืนเลยคร๊า

เอาเร็กมาเปลี่ยนให้กูเลยยยยยยยย ให้กูซื้อแล้วก็เพิ่งมา หลอกลวงผู้บริโภคนี่หว่า  [สาดดดด!]

เอา LED มาลองด้วยเลย  [โฮกกก!]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/11/12, [14:10:10] โดย บัง! »
« ตอบ #16 เมื่อ: 15/11/12, [14:13:58] »

เอาเร็กมาเปลี่ยนให้กูเลยยยยยยยย ให้กูซื้อแล้วก็เพิ่งมา หลอกลวงผู้บริโภคนี่หว่า  [สาดดดด!]

เอา LED มาลองด้วยเลย  [โฮกกก!]

เด้วรอกลับกรุงเทพก่อน ตอนนี้เที่ยวรอบโลกอยู่
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #17 เมื่อ: 15/11/12, [14:30:00] »

ใช้กับถังอลูน่าจะสวย เอามาให้กูอันดิ๊
dernero ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #18 เมื่อ: 15/11/12, [15:59:39] »

ใช้ดีจริงๆครับยี่ห้อนี้ เดี๋ยวนี้มีแบบไม่ต้องแปลงหัวใส่ถังเหล็ก 3kg แล้วนะ เยี่ยมไปเลย ยิ่งเอาไปใส่ถัง อลู 1kg สวยมากๆ  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #19 เมื่อ: 15/11/12, [17:08:22] »

ใช้ตัวเล็กไม่มีนอยกับถังอลูเกลียวบนอยู่ครับ สวย + ดี
got009 ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 15/11/12, [18:57:53] »

ใช้กับถังอลู12โลได้ป่าวครับ [on_051]
« ตอบ #21 เมื่อ: 15/11/12, [20:34:10] »

ใช้กับถังอลู12โลได้ป่าวครับ [on_051]
ได้ครับ
อ๊อดๆ!!! ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #22 เมื่อ: 15/11/12, [21:19:16] »

อยากๆ ซะงั้น lau02
teechan ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 15/11/12, [23:34:26] »

อ่าาาาา มีคนร่วมใช้ซะที ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่สงสัยว่าไอตรงที่เสียบสายคาร์บอน ถ้าเปิดใช้งานอยู่แล้วผมเอามือไปจับสายดันให้มันเอียงหน่อยก๊าซมันจะรั่วออกมา ไม่ทราบเป็นเหมือนผมไหม ผมเอาเคลมทีนึงแล้วแต่ก็ยังเป็น เลยคิดว่ามันเป็นของมันแบบนี้อะครับ ผมจะได้เอาไปเคลมใหม่
« ตอบ #24 เมื่อ: 16/11/12, [00:16:18] »

อ่าาาาา มีคนร่วมใช้ซะที ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่สงสัยว่าไอตรงที่เสียบสายคาร์บอน ถ้าเปิดใช้งานอยู่แล้วผมเอามือไปจับสายดันให้มันเอียงหน่อยก๊าซมันจะรั่วออกมา ไม่ทราบเป็นเหมือนผมไหม ผมเอาเคลมทีนึงแล้วแต่ก็ยังเป็น เลยคิดว่ามันเป็นของมันแบบนี้อะครับ ผมจะได้เอาไปเคลมใหม่
ระบบล๊อคสาย เวลาขยับ มันก็จะมีก๊าซซึมออกมาเป็นปกติครับ เพราะระบบล๊อคสายเป็นระบบล็อคแบบขาจับเหมือนข้อต่อ smc หรือpasco ครับ
แต่เวลาใช้ปกติจะไม่มีก๊าซออกมาครับ
Cronos ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #25 เมื่อ: 16/11/12, [10:17:06] »

ขอบคุณ คุณบัง ที่เป็นธุระ ทำ Preview ให้นะครับ

สินค้า INTENSE มีวางจำหน่ายที่ร้าน ATLANTIS - EBI CLUB - LANDSCAPER

สนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม ยินดีครับ

ขอบคุณครับ
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #26 เมื่อ: 16/11/12, [12:31:33] »

เสริมให้นิดนึงครับ  ข้อต่อแบบนี้เรียกว่า"ฟิตติ้ง"ครับ  ภายในจะมีบ่า o-ring หรือแล้วแต่ผู้ผลิต  เพราะฉนั้นเราต้องตัดสายให้ได้ระนาบครับเพื่อจะเสียบสายแล้วนั้งบนบ่าพอดีก็ไม่รั่วแล้วครับ  รูปตัวอย่างเครื่องมือตัดสายครับ

ท่านที่ใช้ตู้เดียวแล้วเจอปัญหาว่าทำไมก๊าซหมดเร็วจัง ลองเช็คหน้าสัมผัสของสายดูครับ

BoyZilla ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 16/11/12, [23:38:49] »

ถูกใจทุกอย่าง จนเจอรูปนี้  036

หน้าปัดหันแบบนี้ ไม่งามเลย
แถม ถ้าเป็นตัวล๊อตใหม่ไม่มีตัวแปลงข้อต่อแล้ว โซลินอยด์ มันจะไปบี้ติดกับขอบถังแหงๆ  asspain

สงสัยถ้าจะถอย ต้องถอยถัง เกลียวข้างบนอีกถังแหงเลย  cryingrun
แล้วถัง 5 โลที่บ้านเอาไปทำไร ล่ะเนี่ย  [on_065]
soyoso ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 18/11/12, [12:22:06] »

ผมใช้อยู่ ภาพรวมโอเคครับ
เสียแต่ว่าตอนประกอบกับถัง CO2
ประกอบให้ลงล็อค CO2 ไม่รั่วยากมาก
ผมปรพกอบอยู่หลายรอบมาก กว่าจะไม่รั่ว
(คือใช้มือหมุนธรรมดาเลยครับ ไม่ต้องมีเครื่องมือ
ไม่ต้องออกแรงบิด แต่บางทีมันลงล็อค ก็โอเค ถ้ามันไม่ลงล็อคก็รั่ว)
korrapat_sookkho ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 18/11/12, [12:42:30] »

ใช้อยู่ครับ ดีมากไม่ต้องใช้ตัวปรับละเอียดเลย ไม่ต้องต่อท่อ CO2 หลายช่วง [เจ๋ง] [เจ๋ง]
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์