Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกของห้องนี้เลย ยังไงรบกวนตัดสินด้วยนะครับ  (อ่าน 8030 ครั้ง)
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #30 เมื่อ: 28/08/12, [23:09:52] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คนละ 50/50
LETSEA ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 28/08/12, [23:12:19] »

คนละ 50/50

250 + 90 รวม 340 โอเคไหมครับ จะได้จบๆไปครับ

ไม่อยากรบกวนเพื่อนสมาชิกแล้วครับ
# ตู ด ห มึ ก # ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 28/08/12, [23:15:44] »

ตามนั้นครับ
LETSEA ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 28/08/12, [23:17:55] »

ตามนั้นครับ

โอนเข้า กสิกร แล้วครับ ลองเช็คดูครับ
Hot Member
« ตอบ #34 เมื่อ: 28/08/12, [23:41:51] »

ได้รับเงินเรียบร้อยครับ
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #35 เมื่อ: 29/08/12, [06:58:42] »

คุณตูดหมึกหมดสิทธิคืนของตั้งแต่คุณทำให้ของเสียสภาพเดิมแล้วครับ

ตามหลักสากลที่ยึดถือกันทั่วไป ธรรมเนียมการคืนสินค้าคือ ต้องอยู่ในสภาพเดิม หีบห่ออาจจะฉีกขาดได้บ้าง ถ้าจำเป็น

ถ้าไปทำให้สินค้ามีตำหนิแล้วแบบนี้ ผู้ขายสามารถปฎิเสธการรับผิดชอบได้ทั้งหมดครับ
นี่หักครึ่งนึงก็ถือว่าน้ำใจแล้วครับ

ปล.
เปลี่ยนถ่านกับหมุดแค่นี้ 180 โหดมาก แถวบ้านผมเปลี่ยนถ่าน 20 เอง
ผมไม่ซื้อของมือสองด้วยการส่งทางไปรษณีย์เด็ดขาด นัดเจอเท่านั้น เพราะมันชอบมีปัญหาแบบนี้นั่นแหละ

ถ่านมีหลายแบบครัีบคุณบังก้อนละ 5 บาทยังมีเลย จะใส่ถ่านดีหรือไม่ดี ดูตามราคานาฬิกาด้วยครับ เรือนหลายๆหมื่นถึงแสน

ถ่านถูกๆอย่าเอามาใส่เลย เวลาถ่านหมดน้ำถ่านจะเยิ้มออกมาทำให้นาฬิกาเสียครับ ของผมใช้ถ่านสวิทอย่างเดียว แพงหน่อย

แต่สบายใจอายุการใช้งานก้นานกว่ามากด้วย
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #36 เมื่อ: 29/08/12, [12:21:46] »

ถ่านมีหลายแบบครัีบคุณบังก้อนละ 5 บาทยังมีเลย จะใส่ถ่านดีหรือไม่ดี ดูตามราคานาฬิกาด้วยครับ เรือนหลายๆหมื่นถึงแสน

ถ่านถูกๆอย่าเอามาใส่เลย เวลาถ่านหมดน้ำถ่านจะเยิ้มออกมาทำให้นาฬิกาเสียครับ ของผมใช้ถ่านสวิทอย่างเดียว แพงหน่อย

แต่สบายใจอายุการใช้งานก้นานกว่ามากด้วย

แบตเกรดกากสุดครับ ก้อนนึง 2-3 บาท ผมซื้อจากอีเบย์ก็ราคานี้แหละ
เปลี่ยนอันถูกๆ ที่ใส่จนสายขาดแล้วเอาติดฝาห้องน้ำไว้ดูเวลา หรือแท็กปลอมใกล้พังของท่านพี่ ไรงี้
ถ้าอันแพงที่บ้านไม่มีแบบใส่ถ่านครับ มีแต่ไขลานกับไอ้ลานออโต้เขย่าๆของท่านพ่อ

ส่วนผม ไม่ใส่นาฬิกา  [อื่มมม...]
★ CoCa-CoLa ★ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #37 เมื่อ: 29/08/12, [18:54:52] »

ซื้อของมือสองก็งี้แหละ มีได้มีเสีย อย่าไปคิดเล็กคิดน้อย
ของเขาส่งมาใช้ไม่ได้ เราก็ทำของเขาพัง เจ๊ากันไป

แล้วพวกช่างนาฬิกาเนี่ยนะ อย่าไปเชื่อมันมาก พอกับช่างคอมแหละ ชอบหลอกชอบโม้เอาตัง
เอาถ่านเก่าใกล้หมดใส่ให้ เปลี่ยนอะไหล่ เปลี่ยนไส้ สารพัด เผลอเป็นโดนทุกที
ช่างคอมเป็นเเค่บางร้านนะ อิอิ ร้านผมไม่เป้นเสียบอกเสีย เคลมได้บอกเคลมได้ เปลี่ยนก็บอกเปลี่ยน อย่าไปเหมาเลยครับ ที่มาบอกเพราะมันเป็นอาชีพผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/08/12, [19:03:46] โดย ★ CoCa-CoLa ★ »
ผีก๊วยเตี๋ยวไก่ ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #38 เมื่อ: 29/08/12, [21:01:38] »

[on_026] [on_026] [on_026] [on_026] [on_026] [on_026] [on_026]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/09/12, [02:45:42] โดย teerapat »
« ตอบ #39 เมื่อ: 29/08/12, [21:50:19] »

ช่างคอมเป็นเเค่บางร้านนะ อิอิ ร้านผมไม่เป้นเสียบอกเสีย เคลมได้บอกเคลมได้ เปลี่ยนก็บอกเปลี่ยน อย่าไปเหมาเลยครับ ที่มาบอกเพราะมันเป็นอาชีพผม

อดีตอาชีพเหมือนกัน  [lol]

เหมาหมดนั่นแหละดีแล้ว จะได้ระวังตัวไง

ตอนทำงานผมก็ไม่เคยหลอกแบบหวังผลประโยชน์ตรงๆนะ
มีแต่แบบประมาณว่า บอกลูกค้าว่าใส่แรมเทพให้แล้ว
เพราะมันไม่ยอมเชื่อว่าที่เครื่องมันช้าเพราะฮาร์ดดิสมันกาก ไม่ใช่เป็นที่แรม
แต่ใส่แรมมึงยังทำไม่เป็น ต้องยกมาให้กูใส่ มึงก็ยังจะเถียงกูอีกนะ
แต่แรมเทพที่ใส่ให้มึงจริงๆเป็นแค่แรมที่ซิ๊งสวยๆแค่นั้นแหละ บัสต่ำกว่าของเดิมอีก
แล้วก็ชาร์จตังราคาเทพ ค่ากวนตีนซะหน่อย

วันหลังมันมีมาบอกด้วยนะว่าเร็วขึ้นเยอะ ลื่นหัวแตก
อืม...ศรัทธาแม่งมีพลังจริงๆ  [เอิ๊กๆ]
★ CoCa-CoLa ★ ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #40 เมื่อ: 29/08/12, [22:25:42] »

อดีตอาชีพเหมือนกัน  [lol]

เหมาหมดนั่นแหละดีแล้ว จะได้ระวังตัวไง

ตอนทำงานผมก็ไม่เคยหลอกแบบหวังผลประโยชน์ตรงๆนะ
มีแต่แบบประมาณว่า บอกลูกค้าว่าใส่แรมเทพให้แล้ว
เพราะมันไม่ยอมเชื่อว่าที่เครื่องมันช้าเพราะฮาร์ดดิสมันกาก ไม่ใช่เป็นที่แรม
แต่ใส่แรมมึงยังทำไม่เป็น ต้องยกมาให้กูใส่ มึงก็ยังจะเถียงกูอีกนะ
แต่แรมเทพที่ใส่ให้มึงจริงๆเป็นแค่แรมที่ซิ๊งสวยๆแค่นั้นแหละ บัสต่ำกว่าของเดิมอีก
แล้วก็ชาร์จตังราคาเทพ ค่ากวนตีนซะหน่อย

วันหลังมันมีมาบอกด้วยนะว่าเร็วขึ้นเยอะ ลื่นหัวแตก
อืม...ศรัทธาแม่งมีพลังจริงๆ  [เอิ๊กๆ]
ถ้าเป็นที่ร้านผมส่วนมากจะซ่อมตามอาการ เท่านั้นครับไม่ค่อยเเนะนำอะไรหรอกอยากเพิ่มนู่นเพิ่มนี่เเนะนำประกอบใหม่ไปเลยซะใจดีเเรงเร็วลื่นหัวเเตกตายไปเลย 55555+
juniji ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #41 เมื่อ: 29/08/12, [22:45:25] »

ไม่ได้อ่านทั้งหมด แต่เห็นหน้าที่คุณทำลายนาฬิกาทิ้ง  มันแบบว่า รู้สึกไม่ดีเลยครับ  เอาไปบริจาคยังดีกว่า  มันอยู่กับคุณมาก็นานไม่ให้โอกาสนาฬิกามันบ้างหรือครับนั่น  สงสารมันอะ
thani ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #42 เมื่อ: 29/08/12, [23:32:58] »

กฎการซื้อขายสินค้าเมื่อผู้ขายและผู้ซื้อตกลงราคากันได้แล้วก็ทำการแลกเปลี่ยนสินค้ากันจ่ายเงินมอบของ เมื่อสินค้ารับไปแล้วมีปัญหาหรือชำรุดหรือไม่เป็นไปตามที่ตกลงผู้ซื้อสามารถนำกลับมาเปลี่ยนหรือเอามาให้ผู้ขายทำการแก้ไขให้อยู่ในข้อตกลงได้ แต่ สินค้าก็ต้องอยู่ในสภาพเดิมที่รับสินค้าไปไม่เกิดความเสียหาย(ยกเว้นเกิดจากตัวสินค้าเอง)ในกรณีนี้ผู้ขายมีสิทธิ์จะไม่รับสิ้นค้าคืนก็ได้  ในกรณีที่มีการรับคืนสินค้าแล้วสินค้าเกิดความเสียหายผู้ขายสามารถเรียกค้าเสียหายจากผู้ซื้อได้ตามจริงแล้วคืนเงินส่วนที่เหลือให้กับผู้ซื้อ(ถ้ามี) ในกรณีที่ได้ทำการแลกเปลี่ยนซื้อขายสินค้ากันแล้วสินค้าก็เป็นกรรมสิทธิของผู้ซื้อถ้าผู้ขายต้องการเรียกสินค้าของตัวเองกลับต้องจ่ายเงินคืนกับผู้ซื้อเต็มจำนวน ผู้ซื้อสามารถปรับแต่งสินค้าของตัวเองได้แต่ไม่สามารถนำไปเรียกร้องค่าเสียหายในการคืนของเพราะการคืนของต้องอยู่ในสภาพเดิม(หรือเป็นไปตามข้อตกลง)
สุดท้าย..ก่อนการส่งมอบผู้ขายควรตรวจสภาพสินค้าให้อยู่ในสภาพที่ใช้งานได้จริง..และ..ผู้ซื้อก็ควรตรวจสอบสินค้าก่อนเมื่อได้รับของว่าอยู่ในสภาพที่ใช้งานได้จริงหรือเปล่าไม่ควรนำไปปรับแต่งเมื่อเห็นว่าสินค้าไม่อยู่ในสภาพที่ใช้งานได้ควรส่งของคืน...และผู้ขายเมื่อสินค้ามีปัญหาควรนำกลับมาแก้ไขให้อยู่ในสภาพที่ใช้งานได้แล้วรีบส่งกลับคืนทันที หรือ ถ้าสินค้าเกิดมีปัญหาอันเนื่องมาจากการปรับแต่งของผู้ซื้อ ก็ควรปฏิเสทการรับสินค้าคืน(ไม่ควรทำลายสินค้า)เพราะได้ซื้อขายสินค้าไปเรียบร้อยแล้ว
ก็คงหวังว่าจะตกลงกันได้นะครับไม่ได้เข้าข้างใครทั้งนั้นผมก็อยู่ในวงการซื้อขายมาเกือบทั้งชีวิตไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบหรอกครับอยู่ที่ตกลงกันได้หรือเปล่าชอบหรือไม่ชอบซื้อหรือไม่ซื้อเท่านั้นเองครับหวังว่ากระทู้นี้คงมีประโยนช์บ้างนะครับ....ขอให้โชคดี.. [on_065]
Club Leader
« ตอบ #43 เมื่อ: 30/08/12, [00:48:20] »

เพิ่งจะเห็นก้มีเวปนี้แหละครับที่ซื้อขายสินค้ามือสองแล้วมีการคืนของ ถ้าเป็นวงการพระจะบอกว่าเมิงโง่เองตาถั่ว
Club Leader
« ตอบ #44 เมื่อ: 30/08/12, [00:51:02] »

ขอตอบเป็นข้อๆนะครับ

1. ผมไม่ได้หนีหรือไม่ได้ไม่รับผิดชอบ นาฬิกาตัวนี้เป็นของเก่าที่ผมไม่ได้ใช้แล้ว ซึ่งเก็บไว้จนถ่านหมด

ซึ่งผมได้ลงรายละเอียดครบถ้วนตอนที่ลงขาย และที่สำคัญหลังจากลูกค้ารับสินค้าไปแล้วได้โทรมาถามว่า

เข็มสามเหลี่ยมที่เป็นเข็มวินาทีเดินไหม ผมบอกไม่รู้เพราะเป็นของเก่าเก็บและถ่านมันหมด ซึ่งปกติมันต้องเดินครบทุกเข็ม

ผมจึงบอกลูกค้าไปว่าถ้าไม่สบายใจก็ส่งสินค้ามาคืนได้ผมจะโอนเงินไปคืนทันทีที่ได้รับของ ซึ่งลูกค้าได้บอกว่าได้เปลี่ยนมุด

ที่สายนาฬิกาจากสีเงินของเดิมเป็นสีทอง แต่ผมก็ไม่ได้ติดใจอะไรเพราะยังไม่ได้เห็นสินค้าที่จะส่งกลับมา เพราะถ้าลูกค้าบอก

สินค้ามีปัญหาหรืออะไรต่างๆผมยินดีรับสินค้าคืนและรับผิดชอบ แต่ส่วนตัวผมถ้าจะคืนสินค้าของที่กลับมาควรจะอยู่ในสภาพเดิม

หรือไม่มีอะไรเสียหาย แต่ของที่ส่งมากลับเป็นสภาพดังรูป

ซึ่งความเป็นจริงผมไม่คิดมากนะถ้าลูกค้าได้บอกหรือแสดงความจริงใจว่าผมได้ทำสินค้าเสียหายหรือมีการดัดแปลงทำให้

สินค้าเสียหายเพราะมันเป้นเรื่องที่คุยกันได้ แต่มองกลับกันผมก็แสดงความจริงใจที่จะโอนเงินคืนแต่แรกแล้วหลังจากได้รับ

สินค้าส่งคืน แต่อีกแง่นึงการส่งสินค้าในสภาพไม่เหมือนเดิมแบบนี้มาคืนโดยที่ลูกค้าต้องรู้แก่ใจว่าทำให้สินค้าไม่อยู่ในสภาพเดิม

มาคืนโดยที่ไม่ได่้แจ้งก่อนส่งคืนแบบนี้มันก็ทำให้ผมคิดว่าไม่จริงใจเหมือนกัน

2. ผมไม่รู้นะครับว่ากฎการซื้อขายของในเว็บนี้เป็นแบบไหน แต่ที่ผมเข้าใจคือผมมีเจตนาที่จะรับสินค้าคืนเพราะลูกค้าบอกว่า

สินค้าของผมมีปัญหาและพร้อมรับผิดชอบที่ราคาซื้อขายที่ตกลงกันไว้ ส่วนเรื่องค่าขนส่งอันนี้ไม่ซีเรียสครับผมยินดีคืนให้ด้วย

ทั้งที่ผมก็เสียเวลาเหมือนกันแต่ไม่ติดใจครับ น้อมรับเพราะคำพูดของลูกค้าคือของผมมีปัญหา แต่พอมาดูสินค้าที่ส่งกลับมาผมก็

พูดไม่ออกเหมือนกัน ผมบอกลูกค้าไปแล้วในไลนืว่าก่อนส่งสินค้าคืนทำไมไม่บอกรายละเอียดตรงนี้ด้วย เพราะเท่าที่ผมรู้จาก

ปากลูกค้าที่โทรมาคือเข็มสามเหลี่ยมที่เป็นเข็มวินาทีไม่เดินเข้มเดียวหลังจากเปลี่ยนถ่าน และลูกค้าได้เปลี่ยนมุดเป็นสีทองแค่

นั้น และอันนี้ด้วยความสัตย์จริงนะครับ วันนี้ตอนได้รับสินค้าคืนผมได้เอาไปให้ร้านนาฬิกาเปลี่ยนถ่านใหม่สรุปว่าเข็มวินาทีไม่เดิน

จริงๆครับ แต่ประเด็นอยู่ที่ว่าลูกค้าจะขอเพิ่มค่าที่เอานาฬิกาไปเช็ค+เปลี่ยนถ่านอีก 180 บาทซึ่งไม่มากแต่ผมว่าไม่แฟร์กับผม

เพราะ วันนี้ผมไปร้านนาฬิกาที่ร้านแกะออกมาไม่มีถ่านในนาฬิกานะครับ อันนี้ปล่อยผ่านเพราะไม่ผมก็คุณก็คงโดนร้านนาฬิกา

หลอกเพื่อให้ซื้อถ่าน แต่ที่ผมติดใจคือลูกค้าบอกเอานาฬิกาไปเปลี่ยนถ่านมาพร้อมทั้งเอาเครื่องไปเช็คเสียเงินไป 180 บาท

ถ้านาฬิกามันพังหรือมีปัญหาจริงๆ ผมยอมรับผิดชอบไม่มีปัญหาใดๆ แต่ถ้าพังจริงทางร้านจะใส่ถ่านใหม่มาให้ทำไมเพราะใส่ไป

มันก็ใช้ไม่ได้อยู่ดี แต่ถ้าเป็นการอยากได้เงินลูกค้าของทางร้านนาฬิกา เงินส่วนนี้ผมต้องรับผิดชอบไปด้วยหรอครับ ยังดีที่เป็น

เงินแค่ 180 ถ้าบอกว่า 500 - 1000 ผมก็ต้องรับผิดชอบหรอครับ อันนี้แล้วแต่จะคิดนะครับ ผมแค่อยากจะพูดบ้างก็เท่านั้น

3. ส่วนของสายผมที่มีรู ถ้ามันกลับมาสภาพเดิมคงไม่ติดใจ แต่ถ้าอยู่ในสภาพนี้ผมก็ไม่สามารถนำไปขายต่อหรือทำอะไรได้

ผมแค่อยากจะบอกว่าการดัดแปลงสิรนค้าแบบนี้ ผมก็เสียหายเหมือนกัน ใครจะรับผิดชอบครับ

เดี๋ยวมาต่อนะครับ ขอทำธุระซักครึ่งชั่วโมงครับ

4. ขอยกคำพูดมานะครับ เดี๋ยวหลายคนจะคิดไปไกล

*** ทางเจ้าของนาฬิกาบอกว่านาฬิกาก็ใช้ได้นิ จะให้ถ่ายวีดีโอยืนยันไหม ผมก็บอกว่าถ้ามันใช้ได้ผมก็ยินดีรับไว้

เพราะผมอยากได้มาใช้ ผมก็ทำการขอดูว่าใช้ได้หรือไม่ แต่ทางเจ้าของบอกว่า ให้ไปโพสกระทู้แล้วเขาจะมาโพสเอง

ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ให้ดู เพราะถ้าของใช้ได้จริง ผมก็ยินดีที่จะรับไว้อยู่แล้ว ผุ้ขายก็บอกว่าไม่ส่งนาฬิกาไปให้แล้ว

กลัวจะมีปัญหาอีก ประเด็นนี้ผมไม่เข้าใจ ผมซื้อของเพราะต้องการใช้เอง ถ้าใช้ได้จริงผมก็จะรับ ***

คำตอบของผมคือ ลูกค้ามีสาเหตุที่จะคืนสินค้า ส่วนผมก็มีสิทธิ์ที่จะไม่ขายอีกรอบ ด้วยเหตุผลที่ผมไม่สบายใจ

ในเว็บนี้ผมก็ขายของมาพอสมควร คอม 20 กว่าเครื่องมูลค่า 1.6 แสน / อุปกรณ์ตู้ปลาทะเล 5 หมื่นกว่า ก็ขายในเว็บนี้

ไม่เคยมีปัญหาทางการซื้อขายครับ แต่พอมาเป็นกรณีนี้ผมก็ไม่สบายใจ แค่อยากจะให้สมาชิกท่านอื่นช่วยกันตัดสินจะได้เป็น

บรรทัดฐานต่อไป อีกหน่อยผมสั่งของอะไรมาผมเอามาใช้เอาไปทำให้มีตำหริผมสามารถส่งคืนแล้วคนขายต้องรับผิดชอบทุก

อย่างใช่ไหมครับ ไม่ต้องกลัวว่าผมจะมาหลอกขายคุณหรือไม่ยอมส่งของกลับไปอีกรอบ ที่ไม่ส่งไม่ขายเพราะผมเป็นคนจริง

ผมไม่เคยจะหลอกขายอะไรใคร และที่สำคัญกรณีนี้ผมไม่เข้าใจหลายเรื่องตามที่อธิบายไปในข้อ 1 - 3 เรื่องเงินเรื่องเล็กครับ

รายละเอียดสำคัญกว่า ลูกค้าบอกเสียหาย ผมก็เสียหายแล้วมันจะจบแบบไหน แน่นอนคุณไม่อยากโดนเอาเปรียบผมก็เช่นกัน

ส่วนตัวผมคิดว่าสินค้าชิ้นนี้ทำให้มีปัญหาและผมก็ไม่สบายใจนะครับ เลยจัดการตัดปัญหาของสินค้าไปก่อนตามรูปเพราะกลัว

บางคนจะคิดว่าทำไมไม่ส่งคืนอีกรอบ เดี๋ยวกลัวว่าจะเอามาลงขายอีก ไม่ใช่ผมครับไม่มีทาง

5. ทั้งหมดนี้ที่ผมแสดงความต้องการให้ลูกค้าเอามาลงในห้องร้องทุกช์ของเว็บ ไม่ได้ต้องการจะท้าทายหรือมีเจตนาใดๆ

แค่ผมคิดว่าคงตกลงกันไม่รู้เรื่องแน่ เลยอยากจะแค่ให้สมาชิกทั่วไปเข้ามาอ่าน มาแสดงความเห็น หรือให้แอดมินตัดสินก็ได้

เพราะต่างคนก็ต่างเสียหาย สรุปคือตกลงกันไม่ได้

** ส่วนตัวผมขอพูดไว้ที่นี้เลย ถ้าแอดมินตัดสินว่าผมผิด ผมยินดีรับผิดชอบค่าเสียหายโดยการโอนเงินคืนทันทีโดยไม่ติดใจ

ส่วนเรื่องค่าเช็คนาฬิการค่าถ่านนี่ผมไม่ขอออกความเห็นนะครับเพราะไม่เห็นด้วย ส่วนเรื่องสายที่เสียหายผมก็คิดว่าทางลูกค้าก็

ต้องแสดงความรับผิดชอบด้วยเหมือนกัน **

ผมรอฟังคำตอบจากแอดมินนะครับ ขอความกรุณาหน่อยครับ มันจะได้จบๆไป  [on_007]

ทุบทิ้งดูไม่เจริญหูเจริญตาเลย น่าใส่น้ำมันลงไปหน่อยแล้วจุดไฟเผา สะใจกว่าเยอะ
Hot Member
« ตอบ #45 เมื่อ: 30/08/12, [01:11:06] »

เพิ่งจะเห็นก้มีเวปนี้แหละครับที่ซื้อขายสินค้ามือสองแล้วมีการคืนของ ถ้าเป็นวงการพระจะบอกว่าเมิงโง่เองตาถั่ว

พอดีมันไม่ใช้เวปพระไงครับ ถ้าโพสแล้วมันไม่สร้างสรรค์ก็อย่าโพสเลยครับ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหม
Club Leader
« ตอบ #46 เมื่อ: 30/08/12, [01:26:37] »

พอดีมันไม่ใช้เวปพระไงครับ ถ้าโพสแล้วมันไม่สร้างสรรค์ก็อย่าโพสเลยครับ เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าไหม

ขอโทษทีครับถ้าทางคุณเข้าใจว่าผมไปโพสว่าคุณ ไม่ได้ว่าคุณนะครับผมโพสโดนภาพรวม
« ตอบ #47 เมื่อ: 30/08/12, [09:39:50] »

เขาไม่ได้ว่าหรอกครับ ในวงการพระมันเป็นแบบนั้นจริงๆ ซื้อขายแล้วคือจบ ดูของไม่เป็นพลาดไปห้ามโวย มึงโง่เอง โหดร้ายกว่าเว็บเราเยอะ

What's done is done.

อย่าไปคิดอะไรให้รกสมองเลยครับ
ผมเองถ้านับมูลค่าของที่ซื้อขายผิดพลาด รวมถึงโดนโกงโดนหลอกมานี่เหยียบแสนได้ รสชาติของชีวิตครับ คิดซะว่าซื้อประสบการณ์
Too^ooT ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #48 เมื่อ: 06/09/12, [10:41:54] »

มาอ่านช้าไปหน่อย (ผมพูดเป็นกลางๆน่ะ)

แต่ถ้าตามหลักแล้วคุณ ตูดหมึก ก็ไม่มีสิทธ์ส่งของคืนตั้งแต่คุณไปทำมันเสียหายแล้ว คุณต้องให้ร้านนาฬิกาที่เปลี่ยนถ่ายให้คุณ แล้วทำสายนาฬิกาเป็นแบบนั้นต้องรับผิดชอบเปลี่ยนสายแบบนั้นให้คุณฟรีๆไม่ใช่หรอครับ ทำไมคุณไม่ให้ร้านนาฬิการับผิดชอบแหละครับ คุณไม่มีสิทธ์มาเรียกร้องกับคนขายนาฬิกาให้คุณ คุณต้องไปเอาผิดกับร้านนาฬิกาถึงจะถูกแต่ทำไมคุณไม่เรียกร้องอ่ะผมยังไม่เข้าใจ เพราะเขาเป็นคนทำไม่ใช่คนขายเป็นทำ
╰☆╮ WTF ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #49 เมื่อ: 06/09/12, [13:40:17] »

เห็นด้วย อาชืพ ผมเหมือนกัน
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์