Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 ... 26 27 28   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำตัวกันดีกว่าครับ  (อ่าน 301703 ครั้ง)
AnimalsSCI ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #810 เมื่อ: 14/07/12, [20:31:27] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ชื่อ เดียว ครับ เมื่อก่อนและตอนนี้เลี้ยงเคร แต่ว่าได้ตู้ไม้น้ำ มาจากพี่คนนึงครับ เขาให้มาครบชุดเลยก็เลยว่าจะลองทำดู ช่วยแนะนำน้องใหม่หน่อยนะครับ ขอบคุณครับๆ
mahling ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #811 เมื่อ: 02/08/12, [11:37:50] »

สวัสดีพี่ๆ ทุกคนค่ะ ฝากตัวด้วยค่ะ สนใจไม้น้ำมานานมากกกกก
แต่ไม่กล้าจัดสักที กลัวเลี้ยงไม่ดีแล้วต้นไม้ตายค่ะ เลยแว่บดูของคนอื่นไปก่อน
จัดกันสวยมากเลยค่ะ  [on_055]
Laveen ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #812 เมื่อ: 08/09/12, [15:31:34] »

ชื่อ เคียว ครับ  27 ขวบ

ปัจจุบันทำงาน อยู่แถวสาทร ครับ พวกนำเข้าส่งออก

เริ่มเลี้ยงไม่น้ำเพราะแฟนผมครับ อยากเลี้ยงปลาเสริม ฮวงจุ้ย ไว้หน้าบ้านไรมาณนี้ แต่จะขุดบ่อก็กลัวบ้านพัง เลยไปจัดตู้มา 24''

ก็เลี้ยงปลาทองครับเพราะชื่อเป็นมงคลดี ทีนี้รู้สึกว่าตู้มันโล่งไปเลยไปหาไม้น้ำจะเอามาใส่ตู้ไปถามที่ร้านเค้าบอกว่า ปลาทองไม่ควรเลี้ยงกับไม้น้ำ เลยเอาของปลอมมาวาง แต่อย่างว่าอ่ะครับ ถึงสวยก็ทำด้วยพลาสติกไม่มีชีวิตชีวา ก็เลยเริ่มดูจากใน Google
มาเจอเวปนี้ เห็นเค้าจัดตู้กันสวยดี ก้เลยเอามั้งไปจัด มาตู้นาโนเล็กๆ เอามาทดลองเลี้ยงก่อน ก็ค่อยๆ เอามาทีละอย่างอ่ะครับจนครบทั้งชุดแรกๆ ก็ ใช่ยังไง ว่ะ ไอ คาร์บอน นี่ยังใช่ไม่เป็นก็เลยกลับมาดูจากในเวปอีกที ตอนนั้นจะเอาแบบเป็นถังมา แม่กลัวจะระเบิดเลยไม่เอาเลย ก็เลยได้แบบกระป๋องมาใช้ไปก่อนครับ

พอเลี้ยงมาได้ซักพักก็รู้สึกว่ามันใช่ตัวเรา ก็เริ่มบ้า เลยครับทีนี้  [on_026]
iPHONG ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #813 เมื่อ: 11/11/12, [21:14:09] »

สวัสดีครับผมชื่อ พงศ์ ครับ

ก่อนผมมารู้จักไม้น้ำ : ตอนนั้นอยู่ ปวช.อายุ ประมาณ16ปี ครับ ตู้ปลาตู้แรกที่ผมมีผมเลี้ยง ฟลาวเวอร์ฮอน ครับ เป็นตู้36" ทำเองครับ เลี้ยงได้2ปีครับ แล้วมันก็จากผมไป T^T แล้วก็เลิกเลี้ยงปลาไปเลย ตู้ปลา ก็ยกให้เพื่อนไป

จนมาปัจจุบัน ตอนนี้อายุ21 ปี ครับ เพื่อนผมแนะนำให้เลี้ยง กุ้งเครฟิช ก็ยังไม่ได้เลี้ยงหรอกครับ กำลังศึกษาอยู่ ระหว่างศึกษา
ผมก็ได้ทำตู้ปลา ขึ้นมาตู้นึงครับ สั่งที่ร้านกระจก ตัดมาให้เพื่อทำตู้เองครับ ขนาด30"x 18"x 18" ต่อเสร็จเรียบร้อยครับ
เพื่อจะเลี้ยงเครฟิช ต่อมาแฟนผมรุ้ว่าผมจะเลี้ยงเครฟิช แฟนผมก็สนับสนุนให้ แล้วเค้าก็ให้ผมดูตู้ที่มีไม้น้ำ ผมก็ดูมาเรื่อยๆหาดูตามกูเกิ้ล จนมาเจอกับ เว็บนี้ ถึงกับโอ้วโห สุดยอด และแล้วผมก็ลืมเครฟิชไปเลย  ้hahaha ผมก็เริ่มศึกษาไม้น้ำ อย่างจริงจัง ฝังตัวในบอร์ดนี้แล้วครับ ผมชอบอะไรที่มันมีพัฒนาการ และไม้น้ำนี่แหละใช่เลย...

ตอนนี้ผมก็ ทำงานไปด้วยเรียนไปด้วยครับ ธุรกิจส่วนตัว
เรียน เสาร์ อาทิตย์  [on_066]

•“double2tenor”• ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #814 เมื่อ: 16/12/12, [01:39:37] »

ของผมคือ เดินสวนบ่อยมาก (เดินโซนสัตว์ เสื้อผ้าไม่เดินเพราะร้อน55)
ชอบเดินดูตู้ปลาธรรมชาติสีเขียวมีปลามีหอยมีกุ้งอยู่ในตู้ดูแล้วมีความสุข
แรกๆปัญหาที่เกิดคือต้นไม้โตช้า กุ้งตาย เพราะว่าไม่ได้ศึกษาให้ดี
ตอนนี้มีตู้24ตู้เดียว มีต้นอะไรมั่งผมก็จำชื่อไม่ได้ซื้อมาลงมั่วๆเพราะว่าไม่ได้ศึกษา และก็มี ปลา+หอย
ที่เจอเวปนี้เพราะว่าเมื่อก่อนเลี้ยงปลากินเนื้อ

ชื่อ เอก 22ขวบ ครับ เป็นนักศึกษา  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/12/12, [01:41:18] โดย double2tenor »
Indicator ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #815 เมื่อ: 17/12/12, [18:35:16] »

ชื่อเจมส์ครับ เลี้ยงมาเรื่อยๆครับอยู่แถวดาวคะนอง-ท่าพระเลี้ยงตู้ไม้น้ำแต่ตอนนี้ชอบปลาแพะมากเลยตั้งตู้เลี้ยงเป็นสาวกแพะละครับ เข้าเว็บทุกวันครับใครอยู่ใกล้เคียงจะแบ่งปันต้นไม้หรืออย่างอื่นทักได้นะครับ [เขิลลลล]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/09/16, [09:45:07] โดย Indicator »
PrinJJ ออฟไลน์
« ตอบ #816 เมื่อ: 04/02/13, [22:25:50] »

เอาบ้างครับ ผมชื่อ ปริญญ์

ตู้แรก24 นิ้ว เลี้ยงปลาอะไรจำไม่ได้ ที่เลี้ยงลูกในปากอะครับตอนเด็กๆตื่นเต้นมาก

ได้มาจากฟาร์มกรมประมงบางเขน เข้าไปลึกข้างหลังโน่นทุรกันดารมากครับ

ก็นั่นแหละครับที่บ้านทำงานกรมประมงก็เลยชอบ ส่วนงานก็ขายเฟอร์อยู่สวนครับ
thebank44 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #817 เมื่อ: 07/02/13, [10:09:08] »

สวัสดีครับ ชื่อ Bank ครับ อายุก็ 31 อาชีพก็รับราชการ

เลี้ยงปลามาตั้งแต่เด็กๆ มั่งเหมือนกัน เห็นเพื่อนๆ หลายคนก็เลี้ยงตั้งแต่เด็ก
ปลาเนี่ยเลี้ยงมาตลอดครับ แต่เพิ่งมาศึกษาเรื่องไม้น้ำ และเริ่มเซ็ทตู้ใหม่เมื่อ เดือน 8 ปี 55 แล้วก็ค่อยๆ ประคบประหงมกันมาตลอด
บอกตรงๆ ว่าตั้งแต่เลี้ยงไม้น้ำเป็นเนี่ย ตู้ดูมีชาติตระกูลขึ้นเยอะเลย  [on_066]

ตอนนี้ลองกับตู้ 24 ครับ ปลาก็มี panamense + กุ้งเชอรรี่ 8 ตัว + คาร์ดิแนล 10 ยามาโต่ะ 4 + หอยหมายเลข 1 ไม่ได้รับเชิญอีกจำนวนหนึ่ง อิอิ

ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ มือใหม่มากๆ
 [on_055]
ton7446 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #818 เมื่อ: 12/02/13, [13:30:48] »

สวัสดีครับ ชื่อ ต้น อยู่สัตหีบครับ อายุ  27 ปี เพิ่งเริ่มเลี้ยง ไม้น้ำได้ประมาณ ต้นปีนี้ แถวโซนนี้หาซื้ออุปกรณ์ยากมาก ไปทั้ง ระยอง พัทยา ก้ไม่มี สรุปสุดท้ายเข้าสวนฯ อย่างเดียว ถ้าใครอยู่โซนตะวันออก line มาได้นะคับ id: ton_navy  มีอะไรจะได้ปรึกษากัน ตู้ผม 24 นิ้ว สมาชิกคาดินัท 19 ตัว รัมมี่โน๊ท 6 ตัว ยาโมโตะ 2 ตัว กุ้งเชอรรี่ 10 ตัว กุ้งส้ม 4 ตัว กุ้งปริ๊นเซลขาวดำ 2 ตัว อ๊อตโต 2 ตู้ ปลาผีเสื้อหิน 2 ตัว ไม้น้ำตามที่เห็นคับ

thanabat ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #819 เมื่อ: 22/02/13, [16:54:32] »

สวัสดีครับ ผมชื่อแบงค์ครับ อายุ 23 กำลังจะเริ่มหัดเลี้ยงไม้น้ำครับ
เมื่อก่อนเลี้ยงปลาหมอสี มีตู้ 48" 3 ตู้, 24" 2 ตู้, 12" 4 ตู้
รบกวนพวกพี่ๆแนะนำด้วยครับ
ณชช โคม ปะการัง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #820 เมื่อ: 16/04/13, [21:27:34] »

สวัสดีครับ ชื่อ ณชช อายุ 20 ปี มือใหม่หัดเลี้ยงไม้น้ำ ตอนนี้ใช้ตูขนาดเล็กๆ 5 x 10 นิ้ว ตามรูปเลยครับ
ส่วนตัวชอบมากๆเลยดูแล้วเพลินสบายตา กำลังจะทดสอบ LED เลี้ยงไม้น้ำทำมือ ฝากด้วยครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=212803.0

babalane ออฟไลน์
« ตอบ #821 เมื่อ: 21/04/13, [22:31:54] »

สวัสดีครับ ชื่อ เบิร์ด อายุ28ปี สิงบอร์ดมาซักพักละเลยมาแนะนำตัว
ตอนนี้ลองเลี้ยงตู้14*8*12* เด๋วคงได้ขยับขยาย^^
เริ่มจากเคยเลี้ยงปลามาก่อน แล้วมาสนใจปลาหมอแคระและได้เห็นปลาหมอแคระในตู้ไม้น้ำสวยๆ
หลงเลยครับ เลยเข้ามาเก็บความรู้เรื่อยๆ ฝากชี้แนะมือใหม่ด้วยนะครับ [เขิลลลล]
Virus[G] ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #822 เมื่อ: 22/04/13, [13:22:28] »

สวัสดีเพื่อนสมาชิกนะครับ....เข้ามาเป็นสมาชิกเวบได้เกือบ 2 ปีแระ ....เข้ามาแนะนำตัวซะทีครับ

เริ่มต้นเลี้ยงไม้น้ำจากการเดินไปเจอไม้น้ำเขียวๆ พอตละ 10 บาท กับตู้กระจก 12" ใบนึง ครับ จากนั้นก็ลองหาข้อมูลในเน็ทดู ว่าจะต้องเลี้ยง และดูแลอย่างไร....แล้วค่อยๆงอกตู้เพิ่มขึ้นมาอีก 2 ใบ..ด้วยความอยากได้อยากมีไม่รู้จบ..เลี้ยงไปเรื่อยๆ ก็ทำให้เราใจเย็นลง รู้จักลดละกิเลส รู้จักการรอคอยอย่างมีคุณค่า รู้จักคิดนอกกรอบและในกรอบ...ไม้น้ำทำให้มีความสุขได้จริงๆ ครับ แตกต่างจากงานอดิเรกอื่นๆ ที่เคยทำมาได้มากมายทีเดียว หลังจากถ่ายภาพส่งประกวดในเวบประจำปี 2012 ก็ตัดใจรื้อขายตู้ทั้งหมดไปครับ.......

ตอนนี้ตั้งใจว่าจะตั้งตู้ใหม่เพียงตู้เดียวเท่านั้น  หมายมั่นปั้นมือจะจัดเรื่อยๆ ปล่อยจินตนาการให้โลดแล่น..และมีความสุขในทุกขณะที่ได้สำผัส น้ำเย็นๆ ในตู้กระจก 36" เพียง 1 ใบครับ

อ้อ ลืมไป ผมชื่อ จี ครับ อายุ 30 ปี ปัจจุบันทำงานเป็นวิศกรให้กับฝ่ายซ่อมบำรุงของโรงไฟฟ้าเอกชนแห่งหนึ่งในจังหวัดปราจีนบุรีครับ  [on_055]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/04/13, [13:24:28] โดย virusg »
aong2542 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #823 เมื่อ: 07/03/14, [10:41:07] »

รายงานตัวครัช ชื่ออ๋อง ตอนนี้อยู่ม.2 ไม่ค่อยมีเวลาเกี่ยวกับเรื่องนี้ จะมีก็ตอนปิดเทอมกับหยุดเยอะๆแหละครับ (การบ้านเยอะ) ผมจึงไม่ค่อยจะมีexp สักเท่าไหร่ พ่อเคยเล่าเรื่องตอนผมเด็กๆ 3 ขวบ  เคยมีคนเอาปลามังกรมาให้ ไม่รู้ว่าใครให้  [ปิ๊งๆๆ]  เลี้ยงอย่างดี มีอยู่วันหนึ่งพ่อก็เอาแมลงสาบให้ปลากิน  [on_008] และแล้วสิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น วันล้างตู้ ก็ล้างไว้ แต่ปิดอ๊อก ลืมเปิด ปลาตายเลย  cryingrun  ตอนนี้เลี้ยงปลาทองแทน

ส่วนผมก็เคยท่องพันทิป สนใจเจ้าเคร เตรียมตู้ ซื้อมาเลี้ยง 2 ตัว ตู้ 24 นิ้ว และก็เลี้ยงนีออน 12 ตัว คาดินิล 6 ตัว อีกตู้ (เเพงจัง เบิกแม่มาเเล้วค่อยจ่ายคืน [ยิ้มคอลเกต] )  ตอนนี้สนใจไม่น้ำเลยอยากจะเอาเจ้านีออนกับคาดินิลมาอยู่ด้วย กับกุ้งแคระ ติดตามกระทู้พวกไม้น้ำมาตั้งแต่เปิดเทอมแล้ว ปิดเทอมนี้น่าจะมีเวลาลงสนามแล้วแหละ  [โฟ่ววว]
koyubi ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #824 เมื่อ: 12/03/14, [15:32:04] »

ชื่อก้อยค่ะ
ตอนแรกคือเริ่มจากเลี้ยงมาริโมะ
ไปๆมาๆยกได้ตู้สวยๆเขียวๆ ไว้ในห้องบ้าง
เพราะหลงไหลรูปที่เจอในเนตมากเลย
เริ่มมาได้ไม่นานค่ะ ยังงงๆอยู่ แต่จะพยายามต่อไปกับตู้ 12 นิ้วค่ะ
cheer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #825 เมื่อ: 13/03/14, [01:48:35] »

ชื่อ เชียร์ คับ อยู่เชียงใหม่ ที่นี่ไม่ค่อยมีอะไรเลย หรือมีคนแต่ผมไม่รู้จักก็ไม่รู้ เริ่มแรก เลยก็ดูจะยาวไป ก็เลี้ยงปลาเลี้ยงอะไรไร้สาระไปเรื่อย ทั้งบ่อทั้งตู้ ตอนหลังขายทิ้งหมด เหลือแต่กุ้งเครฟิช จากนั้นมาริโมะก็ตามมา จนตอนนี้ก็สนใจตั้งตู้ไม้น้ำ สงสัยอาจจะไม่รอด แต่ก็จะพยายามต่อไป ตอนนี้ก็มีตู้ มีมาริโมะ มีมอสเล็กๆ และกุ้งแคระ หลายตัว ก็ดูมีความสุขดีครับ ทยอยตายไปทีละหน่อย หมดนี่อาจจะปลงละครับ 555 อ่อ ผม อาชีพเป็นครู สอนวิทย์อยู่ที่ ร.ร. รัฐบาลแห่งหนึ่งใน จ.เชียงใหม่ครับ เลี้ยงเล่นๆเป็นงานอดิเรก งบไม่ค่อยมีนะครับ ถ้าเจอในกระทู้แจกฟรีบ่อยๆ อย่าว่ากันนะครับ พอดี เงินเดือนน้อย แต่ สนใจก็จะพยายามเรียนรู้ต่อไปคับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคับ
ปล. ใครอยุ่เชียงใหม่บ้าง สงสัยมาสักพักละ เจอแต่กระทู้ กทม.
ปล.2 ผมพึ่งมาเข้าเว็บนี้ได้ไม่นาน ยังไงก็ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/03/14, [01:50:26] โดย cheer »
YU ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #826 เมื่อ: 24/03/14, [12:58:44] »

น้องเกมส์ครับ อายุ 18 เอง เลี้ยงปลาพวกอเมซอนเช่น ช่อนอเมซอน เรดเทล ไทเกอร์โชเวลโนต อโรเงิน เแบล๊กโกส โมโนคูลัส แล้วก็พวกหมออเมริกาใต้ แล้วยังมีปลาเมซอนอีกเยอะๆ สนใจเลี้ยงไม้น้ำ เพราะรู้จักกับพี่ท่านนึงที่เป็นผู้บุกเบิกไม้น้ำของจังหวัดตรังเลยแหละ เห็นตู้ที่ร้านสวยดีเลยสนใจจัดบ้างคับ  [on_026]
มี
บ่อ 4*3 M
ตู้ 48
ตู้ 36
ตู้ 12
ตู้ 8 เหลี่ยม
แล้วก็เล็กๆ แปลก อีกหลายตู้เพราะที่บ้าน ทำกระจก อลูมิเนียม ไรงี้เลยตู้ไม่อั้นครับนั่งทำเองแทบทุกวัน  [on_026]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/03/14, [13:01:41] โดย KRitsada G »
patit ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #827 เมื่อ: 08/05/14, [15:46:06] »

ชื่อ พัดครับ อายุ 21 เมื่อก่อนไม่เคยคิดจะชอบเลย เกิดมาก็เจอไม้น้ำ เพราะบ้านผมอยู่ติดเขาเล่นน้ำคลองทุกวัน ดำน้ำลงไปก็เจอไม้น้ำเต็มไปหมดครับ จุดเริ่มต้นของผมคือเพื่อนเลย เห็นเพื่อนซื้อตู้ปลามาแล้วถามเค้าว่าจะทำอะไรบอกว่าจะเลี้ยงปลาไปๆมาๆ เห็นเพื่อนผมเลี้ยงไม้น้ำ (หย้ากระดาษนะครับ) เห็นแล้วมันเหมือนกับว่า เราอยู่ในธรรมชาติดี ไม่ต้องไปหาที่ไหน ดูไปดุมาก็มีความสุขดีครับ เลยรองมาเลี้ยงดู ปรากฏว่าไม่ง่ายอย่างที่คิด พึ่งตั้งตู้ได้ 5 วัน น้ำเขียวแล้วครับ 555 ฝากเนื้อฝากตัวด้วย ผมมือใหม่หัดเลี้ยงพี่ๆ คนไหนพอจะมีเคล็ดลับเลี้ยงง่ายๆ ดีดี ช่วยบอกผมทีนะครับ ^^ 
akablackswan ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #828 เมื่อ: 16/06/14, [11:25:29] »

สวัสดีครับพ้มมมม

สมัครสมาชิกได้สักพักหละ เข้ามาหาข้อมูล ซื้ออุปกรณ์ มาเกือบครบหละ ยังไม่ได้ตั้งตู้แรกเลย  (กลัวล่ม)
อายุ ก็อยู่แถวๆดอนเมืองแล้ว  อีกไม่นานเกินรอก็จะไปแถวๆหลักสี่ หละ  อิอิ  เป็นพนักงานบริษัทเอกชน

ชอบ เลี้ยงสัตว์ สวยงาม ปลูกไม้สวยงาม มาตั้งแต่เด็กๆหละ   

นอกตู้เลี้ยงมาเยอะ ตั้งแต่ นกมาคอว์ , หงส์ , เป็ดสวยงาม , นกแก้วเล็กใหญ่เกือบทุกประเภท , วัว , แพะ , เก้ง , จิงโจ้แคระ , คาสซาวารี , กระเรียน   แต่มันเอาเข้ามาอยู่ในบ้านไม่ได้   

ในตู้เลี้ยงก็เลี้ยงมาหลายอย่าง ปลาสวยงาม กุ้งสวยงาม ,  ยกเว้นไม้น้ำ  ในบ่อดินก็เลี้ยงมาเยอะแล้วเหมือนกัน

แต่ไม้น้ำนี่ไม่เคยจริงๆ แอบกังวัลนิดหน่อย

คงจะค่อยๆ หาอ่านข้อมูลอีกสักพัก  มีตู้ของตัวเองแล้ว จะมาอวดครับพ้มมม 5555

เชาเชา ออฟไลน์
« ตอบ #829 เมื่อ: 23/07/14, [22:18:40] »

สวัสดีครับ ผมชื่อเชาว์ครับ
เป็นนักศึกษาวิศวะต๊อกต๋อยคนหนึ่ง
แรกเริ่มจากเลี้ยงเครฟิชครับแล้วก็ไปเลี้ยงไม้น้ำแบบไร้ความรู้จนตู้เน่า จนเลิกเลี้ยงไป ตั้งแต่ตอน ม 5
แล้วก็รีเทิร์นไปเลี้ยงเครฟิชอีกรอบ เมื่อปีที่แล้ว ปัจจุับันปี4 แล้วเปิดหาข้อมูลไปเรื่อยจนมาเจอเวปนี้ เกี่ยวกับเลี้ยงเครฟิช
เลยแอบแวะ มาส่องห้องไม้น้ำ พระเจ้างามขนาด เลยหาซื้อต่อตู้ พี่ในนี้มา
ปัจจุบันรื้อแล้ว ตั้งใหม่แล้ว และ งอกอีก 1 ตู้แล้วครับ  ้hahaha
llegendaryz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #830 เมื่อ: 27/07/14, [13:48:38] »

บอสคับบบ พรุ่งนี้กำลังจะไปซื้อตู้ กำกำ เล็งต้นไม้อึดๆอยุ่ครับ
ArchNott ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #831 เมื่อ: 04/08/14, [21:13:15] »

ชื่อ น๊อต ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ [on_066] [on_066] [on_066]
n(pattaya) ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #832 เมื่อ: 29/09/14, [23:35:35] »

สวัสดีครับ
แนะนำตัว ชื่อนัทครับ อยู่พัทยา
อดีตเคยเลี้ยงตู้ทะเลมาก่อนครับ แต่มีเหตุให้หยุดพัก(ยาว)
มองว่าทั้งตู้ทะเล และตู้ไม้น้ำ เป็นศิลปะ มีจุดเด่น มนต์ขลังที่ต่างกันไป
เลยมาขอศึกษาหาความรู้ด้วยคนครับ

อ่านกระทู้หลายๆกระทู้ และยังคงอ่านต่อไป เพื่อเก็บข้อมูลไปรังสรรค์ผลงานขึ้นมาตามโอกาสจะอำนวยครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

[on_042] [on_042] [on_042]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #833 เมื่อ: 30/09/14, [00:48:54] »

ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ  [เอิ๊กๆ]
Nemocrisis ออฟไลน์
« ตอบ #834 เมื่อ: 25/10/14, [01:44:53] »

ชื่อ เปรียว คับ อาชีพ พนักงานบ. ทั่วไป
เริ่มจาก ตู้ปลานีออน คับ ปัจจุบัน งอกมาเป็น 30" ซึ่งก้เปลี่ยนตามอารมณ์ ไม่ค่อยมีเวลาดูแลเพราะงานไป ตจว บ่อย
มีอะไรก้แนะนำผมด้วยนะคับ [เจ๋ง]
machinestheme ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #835 เมื่อ: 06/06/15, [09:56:01] »

ชื่อแม็กครับ กำลังจะช่วยพี่ชายทำ สนุกดีครับ  [on_055]
M-Star ออฟไลน์
« ตอบ #836 เมื่อ: 06/06/15, [13:34:07] »

สวัสดีคับ ชื่อ m ครับ
เริ่มหัดเลี้ยง ปลา หางนกยุง ปลา ทอง ตอนเด็กๆชอบมาก เลี้ยงให้อ่างบ้านอยู่ สมุทสาคร ตอนหลังย้ายมาอยู่ กทม เรียนต่อ มหาลัย ปลาที่บ้าน ไม่มีคนดูแล ค่อยๆทะยอยตายจนหมด หยุดเลี้ยงปลาไปหลายปี ปัจจุบัน อายุ
29 ทำงานแล้ว  พอดีบ้านอยู่ไม่ไกลจากสนามหลวง2 นักเลยมีโอกาสไปเดินเล่นที่นั้นเมื่อต้นปีนี้ เห็นร้านไม้น้ำทำให้เกิดกิเลส(โอ้ใช่เลย) จึงได้มาค้นข้อมูล จนมาเจอเวปไม้น้ำแห่งนี้ เกิดความสว่าง เก็บเลเวลประสบการณ์จากเพื่อนๆพี่ๆน้องในเวปแห่งนี้ [on_026] [on_026]หลังจากซื้ออุปกรณ์พร้อมแล้ว บรรเลงลงจัดตู้มาได้เกือบ2เดือนแล้วครับอยู่ในช่วงรากเริ่มเดินหลังจากประสบปัญหา น้ำขุ่น ตะไคร่ บุก อากาศร้อน ใบละลาย  ใบเหลือง[on_007] [on_007] เพิ่งผ่านช่วงวิกฤติมามาดๆขอจบรายงานแต่เพียงเท่านี้ ครับ สวัสดีครับทุกคน [on_018]
WOmenBBB ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #837 เมื่อ: 08/12/15, [15:05:07] »

ใบเฟรินค่ะ อายุ23 มือใหม่ค่ะ
หน้า: 1 ... 26 27 28   ขึ้นบน
พิมพ์