Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งเดียวพอกับร้านเปิดใหม่ย่านลาดปลาเค้า (ชื่อร้าน 168 Pet Shop)  (อ่าน 11851 ครั้ง)
Krai ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #30 เมื่อ: 22/10/13, [10:36:20] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เรื่องมันนานมากแล้ว ผมว่าปล่อยกระทู้ให้มันตกไปดีกว่านะ ถ้าอยากเคลียร์กันก็โทรไปหรือ pm ไปหาคนตั้งกระทู้เลยครับ ชื่อที่อยู่เบอร์โทรก็มีหมดในหน้าประวัติอยู่แล้ว หรือจะฟ้องร้องกันก็ตามสบาย

ผมกลับมองอีกแบบนะครับ...
ผมว่าเราควรจะอ่านคำแก้ต่างจากทั้ง 2 ฝ่ายทั้ง 2 มุมมอง..แล้วค่อยตัดสิน
ไม่อย่างนั้น ร้านที่ถูกกล่าวหาก็จะถูกมองในด้านลบอยู่อย่างนั้น...โดยไม่ได้ฟังความจากอีกฝ่ายเลย

ส่วนเรื่องที่โทรเคลียร์กันเองผมก็เห็นด้วยนะครับ  ถ้ายังไม่เอามาโพสสู่ส่ธารณะ..
อันนี้โพสมาแล้ว  เราฟังความของฝ่ายหนึ่งไปแล้ว

เราควรให้ความยุติธรรมกับร้านค้าเพื่อแก้ต่างบ้างมิใช่หรอกเหรอครับ..

ปล.ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทั้ง 2 ฝ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ  โพสข้อความสุจริตใจทั้งสิ้น
bobo ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #31 เมื่อ: 22/10/13, [16:48:40] »

ผมกลับมองอีกแบบนะครับ...
ผมว่าเราควรจะอ่านคำแก้ต่างจากทั้ง 2 ฝ่ายทั้ง 2 มุมมอง..แล้วค่อยตัดสิน
ไม่อย่างนั้น ร้านที่ถูกกล่าวหาก็จะถูกมองในด้านลบอยู่อย่างนั้น...โดยไม่ได้ฟังความจากอีกฝ่ายเลย

ส่วนเรื่องที่โทรเคลียร์กันเองผมก็เห็นด้วยนะครับ  ถ้ายังไม่เอามาโพสสู่ส่ธารณะ..
อันนี้โพสมาแล้ว  เราฟังความของฝ่ายหนึ่งไปแล้ว

เราควรให้ความยุติธรรมกับร้านค้าเพื่อแก้ต่างบ้างมิใช่หรอกเหรอครับ..

ปล.ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทั้ง 2 ฝ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ  โพสข้อความสุจริตใจทั้งสิ้น

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ก็ตอนแรกก็เห็นเข้ามาแก้ต่างกันอยู่หรอก แต่โพสต์หลังๆมันออกไปทางแนวอ้างกฎหมายเหมือนจะทำท่าฟ้องร้องกันแล้ว (ถ้าใครจะคิดว่าเป็นการขมขู่คู่กรณีก็ได้ไม่ว่ากัน) ผมก็เลยเสนอให้ไปเคลียร์กันซะหรือจะฟ้องร้องกันก็แล้วแต่ จะได้ไม่ต้องมาทะเลาะกันในนี้ เดี๋ยวจะมีผลต่อรูปคดีเปล่าๆ  [on_018]

ปล.ผมก็ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวกับใครทั้งนั้น
l68petshop ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 24/10/13, [01:02:16] »

ขอขอบคุณท่าน Krai และ ท่าน bobo ครับผม

ที่ผมมาโพสเพื่อ อยากให้คนที่เข้ามาอ่าน ทราบเหตุผล ของร้านค้าบ้างครับ

คนทำการค้า เค้าก้อเสียหายมากนะครับ ลองเซิทชื่อร้านผม กระทู้ที่ต่อว่าร้านผมเด้งมาอันแรกเลยครับ อันนี้ผมเสียหายจริงๆ

ส่วนเรื่อง ฟ้องร้อง ผมปรึกษาอาที่เป็นทนาย เค้าบอกอย่างที่คุณ bobo ว่าและครับ ถ้าจะแจ้งความก็อย่ามาโพสต่อว่าในเวป

เดี่ยวจะเสียรูปคดี แต่ผมก็โพสส่วนความจริงเท่านั้น ครับ

แต่เจตนาไม่ได้มาก่อความรำคาญให้คนอื่นครับผม แค่อยากแก้ต่างสำหรับคนที่เข้าใจผิดผมให้เข้าใจ

ขออภัยถ้า ทำให้คนอื่นรำคาญในการโพสของผมด้วย ครับผม
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #33 เมื่อ: 24/10/13, [01:26:17] »

โทรคุยดีกว่านะเพราะเค้าก็ไม่ได้ออนมาระยะนึงแล้ว. พิมพ์ไปเค้าก็ไม่ทราบหรอก

เรื่องถ้าคุยกันแล้วน้อมรับให้ชี้แจงหรือให้อภัยแล้วต่อกันหรือไม่ หรือขอโทษกันไปแล้วลบทิ้งไม่ยากเลย

เข้าใจร้านนะแต่เค้าไม่ออนก็ไม่รู้จะเจรจากันยังไงดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/10/13, [01:28:04] โดย wewe »
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์