Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่สมุทรปราการครับ อยากหาเพื่อนเลี้ยงกุ้ง ผมมือใหม่  (อ่าน 13259 ครั้ง)
sudognumb ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 16/03/11, [23:06:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากหาเพื่ิอนจังหวัดเดียวกัน มาแชร์ความรู้กันครับ

ผมอยุ่แถว ร.พ. เปาโล สมุทรปราการครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
NP CRAYFISH ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/03/11, [23:00:52] »

ผมก็อยู่ สมุทรปราการครับ ซื้อกุ้งจากไหนครับ เลี้ยงกี่ตัว-พันธุ์ อะไรมั่งครับ สมุทรปราการ หาซื้ออุปกรณ์ เลี้ยงกุ้งยาก ถ้ามีร้านขายช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ เพราะไม่ได้ไปเจเจ เลย ผมเลี้ยงไบร์ทอยู่1คู่ ตอนนี้กะว่าจะไปหาเดสมาลองเี้ลี้ยงตัว1ครับ
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 17/03/11, [23:40:01] »

ผมวีณครับ ยินดีที่ได้รุ้จัก
ผมเลี้ยงไบร์ทออเร้นจ์ครับ 1 คู่เมหือนกันครับ
ซื้อกุ้งมาจากตลาดน้ำบางน้ำผึ้งครับ เมื่อวันอาทิตที่ผ่านมา พอดีไปเดินเจอ แล้วก็เริ่มเลี้ยงครับ
ขนาดตัวเพิ่งนิ้วกว่าๆเองครับ ร้านที่ซื้ออุปกรณ์ก็มีในซอยทรัพบุญชัยครับแถวบ้าน พวกของหาซื้อง่ายๆครับ
แต่ถ้าอยากได้เยอะๆ มี smilepet ครับ อยู่ตรงซอยแพรกษา ยูเทรินแรกเจอเลยครับ ของเยอะดี
แต่ไม่มีกุ้งเครฟิชขายมีแต่กุ้งเต้น

แล้วของคุณ......ตัวขนาดไหนแล้วครับ เลี้ยงมานานยัง???

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
UAKE ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 18/03/11, [01:32:57] »

โยสวัสดีไม่รุ้เลี้ยงไรดีเลยเลี้ยงสายPไปก่อน ผมอยู่อ.พระประแดงเลี้ยงไบร์อัลและสโนวลองหัดเลี้ยงดู มือใหม่ครับ  [on_065]
Mr.PK ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 18/03/11, [06:49:42] »

ดีจ้าผมบ้านอยู่หน้าฟาร์มจระเข้ครับชื่อ เชษฐ์ครับ คือผมเริ่มถามไปถามมาผมว่ามีเยอะพอสมควรครับเพียงแต่เค้าไม่ได้มีหน้าร้านนะครับเอาหลักๆที่ผมรู้นะครับ มีหลังอิมสำโรง ซอยเด่นชัย ตลาดนัดบางปู ตลาดนัดหลังนิคมอุตสาหกรรมบางปู อีกนึงร้านเลยวัดแพรกษามาประมาณ 1 กิโลอยู่ข้างถนนและร้านนี้อยู่ในซอยโนรีกับซอยวังปลาหน้าเทคนิคครับ 2 ร้านหลังผมยังไม่เคยไปนะครับแต่อยู่ในซอยบ้านเพื่อนผมเค้าบอกว่ามีขายอยู่ครับอันนี้คนในเวปบอกมาครับ ตลาดนัดตางช้าง 3 เศียรนะครับ เอาแค่ระแวกบ้านเราที่หาเจอแล้วกันนะครับแต่จิงๆผมว่าน่าจะมีอีกแต่ไม่มีหน้าร้านซะเยอะนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ  [on_066]
« ตอบ #5 เมื่อ: 18/03/11, [10:33:49] »

ผมซื้อกุ้งมาจาก ตลาดนัด สังกะสี ข้างช้าง3เศียรครับ แต่ตอนนี้หาพวกวิตามินน้ำ ไม่ได้เลย มีร้านไหนขายบ้างครับ
ผมเลี้ยงไบร์ท เอามาตอน 1.5 ตอนนี้ 3นิ้วละครับ เลี้ยงครบ1 เดือนพอดี
poomfsas ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 18/03/11, [12:41:37] »

วิตามินน้ำกับแคลเซียมน้ำลองไปหาดูแถวๆสายลวดท้ายบ้านมีอยู่ร้านนึงครับ  [on_066]
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 19/03/11, [00:08:43] »

พวกวิตตามินผมว่าร้านตรงแพรกษาก็มีนะครับ smilepet ลองดูในเนตได้ครับเค้าขายในเวปด้วย
imandbas ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 19/03/11, [21:06:49] »

ผมอยู่ตำหรุคับ เลี้ยง2-3 คู่ ส่วนอุปกรณ์ก็ซื้อ สมายเพ็ท
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 23/03/11, [08:12:26] »

ผมอยู่ตำหรุคับ เลี้ยง2-3 คู่ ส่วนอุปกรณ์ก็ซื้อ สมายเพ็ท

ร้านเดียวกันเลยครับ

มีใครเคยให้ผักขมกับเจ้ากุ้งมั้ยครับ???
ผมใส่ลงไปนี่เหลือแต่ก้าน
ผา หำ หด ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 23/03/11, [19:13:13] »

สวัสดีครับแวะมาทักทาย ผมอยู่หลังนิคมบางปูครับ ตอนนี้เลี้ยง เดสอยู่ครับ ซื้อจากเว๊บนี้ละ
ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ ผมชื่อ วิชครับ ้hahaha
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 23/03/11, [20:09:03] »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมวีณ
บ้านอยู่รพ.เปาโลครับ
-BanDai- ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 28/03/11, [16:52:50] »

มาด้วย คน อยู่ ซ.เปรม เทพารักษ์ ครับ เลี้ยง สโน1 ไบร์ท2  กุ้งแคระอีก 1 ฝูง
nutzaaa ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 28/03/11, [17:35:57] »

ผมอยู่ทวีทอง2อะคับ คุณ -BanDai-อยู่เปรมแล้วซื้อของกุ้งที่ไหนมั่งอะคับ
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 28/03/11, [19:57:08] »

มาด้วย คน อยู่ ซ.เปรม เทพารักษ์ ครับ เลี้ยง สโน1 ไบร์ท2  กุ้งแคระอีก 1 ฝูง

คล้ายๆผมเลย สโน 1 ไบร์ท 2 อัลเลนี่ 1
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 28/03/11, [20:30:01] »

ผมอยู่หน้าฟาร์มจระเข้ครับ เลี้ยงก็หลายตัวอยู่ครับทำงานอยู่นิคมบางปูนะครับ มาคุยกันได้ครับ[on_055]
nutzaaa ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 28/03/11, [21:55:59] »

ผมอยู่หน้าฟาร์มจระเข้ครับ เลี้ยงก็หลายตัวอยู่ครับทำงานอยู่นิคมบางปูนะครับ มาคุยกันได้ครับ[on_055]

แถวบางปูมีที่ไหนขายกุ้งมั่งอะคับพอดีว่าจะไปทำใบขับขี่เป็นเพื่อน เพื่อนอะคับ แล้วว่าจะไปหาดูกุ้งแถวนั้นดูอะคับ
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 28/03/11, [22:47:21] »

แถวบางปูมีที่ไหนขายกุ้งมั่งอะคับพอดีว่าจะไปทำใบขับขี่เป็นเพื่อน เพื่อนอะคับ แล้วว่าจะไปหาดูกุ้งแถวนั้นดูอะคับ

ตามนี้ครับ

ดีจ้าผมบ้านอยู่หน้าฟาร์มจระเข้ครับชื่อ เชษฐ์ครับ คือผมเริ่มถามไปถามมาผมว่ามีเยอะพอสมควรครับเพียงแต่เค้าไม่ได้มีหน้าร้านนะครับเอาหลักๆที่ผมรู้นะครับ มีหลังอิมสำโรง ซอยเด่นชัย ตลาดนัดบางปู ตลาดนัดหลังนิคมอุตสาหกรรมบางปู อีกนึงร้านเลยวัดแพรกษามาประมาณ 1 กิโลอยู่ข้างถนนและร้านนี้อยู่ในซอยโนรีกับซอยวังปลาหน้าเทคนิคครับ 2 ร้านหลังผมยังไม่เคยไปนะครับแต่อยู่ในซอยบ้านเพื่อนผมเค้าบอกว่ามีขายอยู่ครับอันนี้คนในเวปบอกมาครับ ตลาดนัดตางช้าง 3 เศียรนะครับ เอาแค่ระแวกบ้านเราที่หาเจอแล้วกันนะครับแต่จิงๆผมว่าน่าจะมีอีกแต่ไม่มีหน้าร้านซะเยอะนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ  [on_066]
All Blue ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 29/03/11, [20:54:39] »

เริ่มมีคนเลี้ยงกันเยอะแล้วนะ สนุกกว่าเลี้ยงปลานะ ให้แครอทต้มด้วยก็ได้เค้าชอบกินกัน วันนี้ลองให้ปีโป้กับไบรส์ 555  emb01
frost ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #19 เมื่อ: 29/03/11, [21:42:20] »

อยู่สายลวด เหลือแต่มาโมแครป 57 ตัว
« ตอบ #20 เมื่อ: 29/03/11, [22:14:44] »

ลองให้ปลาหมึกสดสิครับ มากินแบบบ้าคลั่งเลยครับ หั่นชิ้นเล็กนะครับ อย่าให้เยอะนะครับมันคาวมากน้ำเสียไว
ผมเลี้ยง ไบร์ท กับ สโนว์ อย่างละ 1คู่ ครับ สิ้นเดือนจะไปเอาเดสอีก 1คู่ครับ
ผมอยู่แถวช้าง ครับ
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 29/03/11, [22:54:44] »

ลองให้ปลาหมึกสดสิครับ มากินแบบบ้าคลั่งเลยครับ หั่นชิ้นเล็กนะครับ อย่าให้เยอะนะครับมันคาวมากน้ำเสียไว
ผมเลี้ยง ไบร์ท กับ สโนว์ อย่างละ 1คู่ ครับ สิ้นเดือนจะไปเอาเดสอีก 1คู่ครับ
ผมอยู่แถวช้าง ครับ

กุ้งผมยังไม่มีบุญได้กินหนอนแดงเลยครับ ไปซื้อก้หมดทุกที ว่างแค่อาทิตละวัน
ว่าจะลองให้กินกุ้งอยู่เหมือนกัน ตอนนี้ให้ผักขม กะ HIKARI LION HEAD สองอย่างครับ
Yo Crayfish Samutprakan ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 31/03/11, [17:13:52] »

ผมครับอยู่ ต.ปากน้ำอ.เมืองจ.สมุทรปราการ อยู่เเถววัดในครับ
ตอนนี้เลี้ยงเกือบ 30 ตัว ไม่รวมลูกๆ
Yo Crayfish Samutprakan ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 31/03/11, [17:18:21] »

ผมก็อยู่ สมุทรปราการครับ ซื้อกุ้งจากไหนครับ เลี้ยงกี่ตัว-พันธุ์ อะไรมั่งครับ สมุทรปราการ หาซื้ออุปกรณ์ เลี้ยงกุ้งยาก ถ้ามีร้านขายช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ เพราะไม่ได้ไปเจเจ เลย ผมเลี้ยงไบร์ทอยู่1คู่ ตอนนี้กะว่าจะไปหาเดสมาลองเี้ลี้ยงตัว1ครับ
ผมเเนะนำร้าน โจ้อะเเควเรี่ยม อยู่เเถวถนนสายลวด มีกุ้งขายด้วยราคาถูก มีขายทุกอย่างครับ [on_008]
Club Member
« ตอบ #24 เมื่อ: 31/03/11, [17:46:36] »

ผมเเนะนำร้าน โจ้อะเเควเรี่ยม อยู่เเถวถนนสายลวด มีกุ้งขายด้วยราคาถูก มีขายทุกอย่างครับ [on_008]

เคยจะไปซื้อตู้แต่ร้านปิด เด๋วว่างๆจะลองไปดูครับ
Club Member
« ตอบ #25 เมื่อ: 31/03/11, [22:48:08] »

ไปร้านสมายเพทก็ได้ครับร้านใหญ่ขายของถูกด้วยครับ เวลามาก้เลี้ยวรถไปทางแพรกษานะแล้วชิดขวาเข้ายูเทรินแรก แล้วยูเทรินเสร็จก็จะถึงร้านแระบอกเลยร้านนี้ถูกกว่ามากครับ เช่นนะผมไม่ซื้อถ่านละเอียดใส่ถุงสำเร็จร้านโจ้ขาย 80 บาทครับ แต่ร้านสมายเพท 35 บาทครับ ยี่ห้อเดียวกัน ราคาต่างกันมากครับ มีหนอนแดงแข็งแระอื่นๆอีกมากมายครับ  http://www.smilepetshop.com/  ลองเข้าไปดูครับผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านนะครับแต่อยากแนะนำสิ่งดีๆให้ครับ
« ตอบ #26 เมื่อ: 31/03/11, [23:24:01] »

ร้านโจ้ มีเดส ขาย มั้ยครับ ราคา ถูก มั้ยครับ หรือ ว่า แพงเหมือนถ่าน [on_007]
Club Member
« ตอบ #27 เมื่อ: 31/03/11, [23:39:47] »

ไปร้านสมายเพทก็ได้ครับร้านใหญ่ขายของถูกด้วยครับ เวลามาก้เลี้ยวรถไปทางแพรกษานะแล้วชิดขวาเข้ายูเทรินแรก แล้วยูเทรินเสร็จก็จะถึงร้านแระบอกเลยร้านนี้ถูกกว่ามากครับ เช่นนะผมไม่ซื้อถ่านละเอียดใส่ถุงสำเร็จร้านโจ้ขาย 80 บาทครับ แต่ร้านสมายเพท 35 บาทครับ ยี่ห้อเดียวกัน ราคาต่างกันมากครับ มีหนอนแดงแข็งแระอื่นๆอีกมากมายครับ  http://www.smilepetshop.com/  ลองเข้าไปดูครับผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านนะครับแต่อยากแนะนำสิ่งดีๆให้ครับ

ผมก็เพิ่งหมดไปกับร้านนี้้เมื่ออาทิตที่แล้วเองครับ กระเป่าแฟบเลย ซื้อมาเยอะ เปิดตู้ใหม่
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 31/03/11, [23:58:19] »

ร้านโจ้ มีเดส ขาย มั้ยครับ ราคา ถูก มั้ยครับ หรือ ว่า แพงเหมือนถ่าน [on_007]

ร้านอยู่ใกล้บ้านผมเองนะมีกุ้งอยู่ไม่กี่ตัวเองครับ แล้วไม่ต้องบรรยายครับว่ากุ้งเป็นกับกุ้งสต๊าฟไว้มันต่างกันยังไงแต่มันต่างกันตรงตำแหน่งที่วางนะ ( คิดเอาครับ ) หาตามตลาดนัดยังได้กุ้งดีกุ้งสวยและได้เลือกมากกว่าด้วยครับ
Club Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 01/04/11, [13:10:38] »

ถ่านละเอียดนี่เอาไว้กรองใช่รึป่าวครับ
มันต่างกับถ่านแท่งที่แช่ในน้ำมั้ยครับ
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์