Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยไหม ไปส่งของแล้วโดนชิ่ง  (อ่าน 13154 ครั้ง)
Soda-Yen ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #30 เมื่อ: 25/10/10, [00:17:11] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อย่างนี้ต้องแฉแต่เช้าครับ
Earnie Hi-End ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #31 เมื่อ: 06/11/10, [03:26:35] »

ยังไม่เคยโดนครับ ที่ผ่านมาโชคดีมากที่เจอแต่เพื่อนดีๆทั้งนั้น [เจ๋ง]
juniji ออฟไลน์
« ตอบ #32 เมื่อ: 07/11/10, [23:39:20] »

โชคดี ผมก็เจอแต่คนดีๆ ขายไปสองหน เจอแต่คนแบบมาถึงแทบจะไม่เช็คอะไรของเลย หยิบของ จ่ายเงินเดินไปเฉยๆ เป็นไอ้เราต้องถามเองว่าไม่ดูของก่อนหรือครับ  เค้าตอบว่าเชื่อใจกันครับ  โห ได้ใจผมไป
t28 ออฟไลน์
« ตอบ #33 เมื่อ: 14/11/10, [11:09:02] »

คำว่าแจ้งล่วงหน้าสงสัยจะไม่รู้จักกัน คนซื้อของนี่  [เอ๊ะ!!!]
boyza honda ออฟไลน์
« ตอบ #34 เมื่อ: 15/11/10, [16:55:18] »

ถ้าของใหญ่ช่วงนี้ผมเอามัดจำ500 เพื่อความสบายใจในการแบกไป [on_035]
imandbas ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #35 เมื่อ: 22/11/10, [21:00:33] »

ผมก็เคยโดนแม่งจะเอาถังคาร์บอน ตั้ง 4-5 ถัง ให้ตูแบกมา JJ   พอถึงโทรหาแม่งไม่รับสาย ชิ่งหนี
ปัจจุบันนี้ยังเล่น ในเวป นี้หน้าตาเฉยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย เลวโครตๆ
แม่งไม่รู้ทำยังงี้กับคนอื่นรึเปล่า หรือไม่ก็ขายของแล้วชิ่งเงินเปล่า

ไม่น่าทำแบบนี้ เสียเวลาทำมาหากิน [รวย]
l3laX ออฟไลน์
« ตอบ #36 เมื่อ: 27/11/10, [15:48:32] »

วันนี้เจอมากะตัวเลย ไปส่งเครแคระ โทรไปก็ไม่รับ เจอแบบนี้เซง
« ตอบ #37 เมื่อ: 09/12/10, [20:37:45] »

เพิ่งเจอวันนี้เองโทรมาเลื่อน2วันติดบอกจะโอนก็ไม่โอนแล้วยังไม่การบอกเช็คประวัติผมได้ เซงเลย มีการบอกไม่เชื่อใจผมหรือ  [on_007] ผมแค่คิดนะ แค่คำพูดเค้าเค้ารักษาไม่ได้แล้วจะให้ใครมาเชื่อใจ [on_035]
BoYCoTT ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #38 เมื่อ: 09/12/10, [23:54:26] »

เพิ่งเจอวันนี้เองโทรมาเลื่อน2วันติดบอกจะโอนก็ไม่โอนแล้วยังไม่การบอกเช็คประวัติผมได้ เซงเลย มีการบอกไม่เชื่อใจผมหรือ  [on_007] ผมแค่คิดนะ แค่คำพูดเค้าเค้ารักษาไม่ได้แล้วจะให้ใครมาเชื่อใจ [on_035]

ผมอ่ะเชื่อใจหลายคนเลยอ่ะ...คุณบอยรู้ๆอยู่  n032 n032
Kaiju ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #39 เมื่อ: 10/12/10, [00:19:51] »

สรุป  ให้โอนเงินก่อนส่วนนึง(ตามแต่ตกลงกันเอง)สบายใจที่ซู้ด [เจ๋ง]แล้วค่อยนัดรับอีกที
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #40 เมื่อ: 10/12/10, [00:22:40] »

ไม่อยากจะเซดว่ากรูยังโดนเลย [on_065]
BoYCoTT ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #41 เมื่อ: 10/12/10, [08:34:02] »

ไม่อยากจะเซดว่ากรูยังโดนเลย [on_065]

ศัตรูเยอะ.......อิอิ
« ตอบ #42 เมื่อ: 10/12/10, [08:50:42] »

ผมอ่ะเชื่อใจหลายคนเลยอ่ะ...คุณบอยรู้ๆอยู่  n032 n032
คับ ก็ ระวังไว้นิดก็ดีนะคับ
ระดับพี่ยังโดนเลยหรอคับ  [โน่ววววว]
[K]aNate~* ออฟไลน์
« ตอบ #43 เมื่อ: 10/12/10, [10:14:20] »

ส่วนใหญ่เวลาจะซื้อขาย ผมจะเอาวันที่จะไปซื้อของในสวนพอดี จะได้ไม่เสียเที่ยว
แล้วจะกำหนดเวลาที่ชัดเจน มาสายเกินชั่วโมงก็กลับบ้านครับ ถือว่าไม่รักษาคำพูดค้าขายกันไปจะเป็นปัญหาป่าวๆ
vinbitxp ออฟไลน์
« ตอบ #44 เมื่อ: 10/12/10, [10:53:22] »

เอางี้ ประจานหน้าเวปเลย ขายสั่งแล้วไม่มา  [on_018]
tor2k ออฟไลน์
« ตอบ #45 เมื่อ: 04/01/11, [18:55:31] »

แฉเลยครับ 55 ผมก็อยากรู้ว่าใคร
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #46 เมื่อ: 15/01/11, [00:23:45] »

ใครชิ่งกรู จับแบนหมดแหละ [on_003]

นี่ถ้าเคยจะโดนอยู่ไม่น้อย  [on_055]
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #47 เมื่อ: 15/01/11, [00:29:13] »

ส่วนกระผมเจรจาขอค่ารถ ค่าเดินทาง ค่าเสียเวลาก่อนเลยครับ ซึ่งไม่มาก บางที ก็ 10 - 20 บาท ยังเจอ

คนไม่ให้เลย ส่อแววเตรียมชิ่งเหมือนกันขอรับ ขายของอยู่บ้าน สบายใจ แสนสุข เจอแต่พี่น้องดีๆทั้งนั้นเลย

ขอรับ หรือไม่ก็ส่งแถวๆบ้านเราเอง ส่วนใหญ่ ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่พวกที่ให้ไปส่งไกลๆ ที่ไร หวาดเสียวทุกที

เลยหนอ พอหิ้วไป เดี๋ยวนู่นนี่พัง มือถือเดี้ยง ติดต่อไม่ได้ ซะอย่างนั้นแหล่ะ  [on_abe]
Longhairguy ออฟไลน์
« ตอบ #48 เมื่อ: 15/01/11, [00:45:11] »

ส่วนกระผมเจรจาขอค่ารถ ค่าเดินทาง ค่าเสียเวลาก่อนเลยครับ ซึ่งไม่มาก บางที ก็ 10 - 20 บาท ยังเจอ

คนไม่ให้เลย ส่อแววเตรียมชิ่งเหมือนกันขอรับ ขายของอยู่บ้าน สบายใจ แสนสุข เจอแต่พี่น้องดีๆทั้งนั้นเลย

ขอรับ หรือไม่ก็ส่งแถวๆบ้านเราเอง ส่วนใหญ่ ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่พวกที่ให้ไปส่งไกลๆ ที่ไร หวาดเสียวทุกที

เลยหนอ พอหิ้วไป เดี๋ยวนู่นนี่พัง มือถือเดี้ยง ติดต่อไม่ได้ ซะอย่างนั้นแหล่ะ  [on_abe]

10-20บาท จะขอเก็บมาทำมะเขืออะไรฟะ ขนมเป็นห่อๆยังซื้อไม่ได้เลย [on_abe]

เก็บก่อนเลย100+
« ตอบ #49 เมื่อ: 16/01/11, [22:38:19] »

10-20บาท จะขอเก็บมาทำมะเขืออะไรฟะ ขนมเป็นห่อๆยังซื้อไม่ได้เลย [on_abe]

เก็บก่อนเลย100+

ก็ 10 - 20 ยังบ่ให้เลย แล้ว 100 ก่า มันจะให้เรอะเฮียยยย  ้hahaha  ้hahaha  ้hahaha
zabnaluck ออฟไลน์
« ตอบ #50 เมื่อ: 20/01/11, [15:17:58] »

เคยมาสดๆร้อนๆครับ ไปส่งของที่ชลบุรีนี่แหละ แทบจะถึงที่เลยครับ นัดแนะกันดิบดี ตอนแรกนัดไว้ประมาณ 6 โมง จนเกือบทุ่มผมก็เพิ่งออกและโทรบอกทางเขาอีกรอบว่าขอโทษมากๆว่าไปช้าหน่อย ทางเขาก็โอเคไม่เป็นไร บอกว่าออกมาใกล้ๆ แปปเดียว พอไปถึง ประมาณ เกือบ 2 ทุ่ม โทรก็แล้วจนมือถือผม วันในโทรศัพท์หมดเลยโทรออกไม่ได้ เอามือถือเพื่อนโทรไปย้ำๆๆก็แล้ว ก็ไม่รับ เลยจอดรถรอกับเพื่อน 30 นาทีได้....โอเคนึกว่าติดธุระ ไม่่ว่ากัน ก็ไปจัดการธุระแถวนั้น(งานแต่งเพื่อน) ก็ลองเอาของเพื่อนโทรอีก โทรแล้วโทรอีกๆ ยัน 4 ทุ่มกว่าๆได้ เลยพอรู้ละคงชิ่งแล้ว  036

เรื่องชิ่งผมไม่ซีเรียสเลยครับ เพราะกลับมาผมก็ขายอีกคนที่ต่อคิวได้อยู่ดี แต่ที่เซ็งสุดๆ เพื่อนร่วม 10 คนต้องมานั่งรอ แทนที่จะเข้างานแต่งเลย และพออยู่ในงานแต่งต้องคอยโทร และเลิกงาน 4 ทุ่มกว่าต้องรอยัน 5 ทุ่มผมก็คิดว่าเขาน่าจะโทรกลับมาบ้าง เพราะกะไปปราตี้ต่อ ก็ต้องมารอผม แค่รับสายแล้วบอกไม่เอาไม่สะดวกก็จบแล้วครับเพราะมันแค่ทางผ่านผม กลับมาผมยังคิดแง่ดีเขาคงหลับหรือมีธุระ เลยส่ง pm ไปถามดีๆ ว่ายังโอเคไหม ยังเอาไหม ส่ง ems ได้นะครับ....กลับเงียบบบบบ พอผมมาดูวันที่ผมโทรหาเขาช่วงเวลานั้น เขายังมานั่งตอบกระทู้สบายใจเฉิบได้เลย สรุปไม่หลับชัวร์ เลยพอละครับส่งแบบนี้

036 036 036
อิสระ & วนิ ออฟไลน์
« ตอบ #51 เมื่อ: 21/01/11, [02:15:05] »

ดีนะผมไม่เคยเจอ ลูกค้าผมน่ารักทุกท่านเลย ขอบคุณทุกคนครับ [on_035]

เลยหนอ พอหิ้วไป เดี๋ยวนู่นนี่พัง มือถือเดี้ยง ติดต่อไม่ได้ ซะอย่างนั้นแหล่ะ  [on_abe]

ผมยังแอบหวังเล็กๆในหอยสุลาที่สั่งไว้อยู่นะครับ รอพี่ว่างเข้ามาเดินเล่นในสวนก็ติดมือมาหน่อยนะครับ [on_055]  [on_035]

เคยมาสดๆร้อนๆครับ ไปส่งของที่ชลบุรีนี่แหละ แทบจะถึงที่เลยครับ นัดแนะกันดิบดี ตอนแรกนัดไว้ประมาณ 6 โมง จนเกือบทุ่มผมก็เพิ่งออกและโทรบอกทางเขาอีกรอบว่าขอโทษมากๆว่าไปช้าหน่อย ทางเขาก็โอเคไม่เป็นไร บอกว่าออกมาใกล้ๆ แปปเดียว พอไปถึง ประมาณ เกือบ 2 ทุ่ม โทรก็แล้วจนมือถือผม วันในโทรศัพท์หมดเลยโทรออกไม่ได้ เอามือถือเพื่อนโทรไปย้ำๆๆก็แล้ว ก็ไม่รับ เลยจอดรถรอกับเพื่อน 30 นาทีได้....โอเคนึกว่าติดธุระ ไม่่ว่ากัน ก็ไปจัดการธุระแถวนั้น(งานแต่งเพื่อน) ก็ลองเอาของเพื่อนโทรอีก โทรแล้วโทรอีกๆ ยัน 4 ทุ่มกว่าๆได้ เลยพอรู้ละคงชิ่งแล้ว  036

เรื่องชิ่งผมไม่ซีเรียสเลยครับ เพราะกลับมาผมก็ขายอีกคนที่ต่อคิวได้อยู่ดี แต่ที่เซ็งสุดๆ เพื่อนร่วม 10 คนต้องมานั่งรอ แทนที่จะเข้างานแต่งเลย และพออยู่ในงานแต่งต้องคอยโทร และเลิกงาน 4 ทุ่มกว่าต้องรอยัน 5 ทุ่มผมก็คิดว่าเขาน่าจะโทรกลับมาบ้าง เพราะกะไปปราตี้ต่อ ก็ต้องมารอผม แค่รับสายแล้วบอกไม่เอาไม่สะดวกก็จบแล้วครับเพราะมันแค่ทางผ่านผม กลับมาผมยังคิดแง่ดีเขาคงหลับหรือมีธุระ เลยส่ง pm ไปถามดีๆ ว่ายังโอเคไหม ยังเอาไหม ส่ง ems ได้นะครับ....กลับเงียบบบบบ พอผมมาดูวันที่ผมโทรหาเขาช่วงเวลานั้น เขายังมานั่งตอบกระทู้สบายใจเฉิบได้เลย สรุปไม่หลับชัวร์ เลยพอละครับส่งแบบนี้

036 036 036

นี่คือตอนไปออนทัวร์ที่ผ่านมาใช่ป่ะครับ  [on_035]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/01/11, [02:17:24] โดย พ่อค้า »
« ตอบ #52 เมื่อ: 21/01/11, [09:22:52] »

ดีนะผมไม่เคยเจอ ลูกค้าผมน่ารักทุกท่านเลย ขอบคุณทุกคนครับ [on_035]

ผมยังแอบหวังเล็กๆในหอยสุลาที่สั่งไว้อยู่นะครับ รอพี่ว่างเข้ามาเดินเล่นในสวนก็ติดมือมาหน่อยนะครับ [on_055]  [on_035]

นี่คือตอนไปออนทัวร์ที่ผ่านมาใช่ป่ะครับ  [on_035]

ถูกต้องครับ  [on_018]
Plankton ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #53 เมื่อ: 22/01/11, [02:15:28] »

เข้าใจความรู้สึกเลยครับ
เหมือนจะโดนชิ่งเหมือนกัน
ขอระบายหน่อยละกัน

ของผมของตั้งอยู่กะห้อง
แต่ของข้าวเราก็เอาลงตู้เข้าเนื้อไปพอตัว
ตอนแรกบอกว่าเอาแน่ แต่มีลีลา เลื่อนๆๆๆๆๆ
จะเอาไม่เอา ซื้อไม่ซื้อ พอใจไม่พอใจก็ไม่บอก ให้รู้เรื่อง
แฟนกรูป่วยอยู่โรงบาลเป็นไข้เลือดออกจะไปเฝ้ายังต้องรอคุณมรึงมารับของ
รอแล้วรอเล่าก็ไม่มา พอติดต่อไปก็บอกว่ามีธุระ
ธุระมรึงมีคนเดียวสินะ แสรดดด สราดดอก
ขอเอาเลขบัญชีบอกว่าจะโอนตังค์ให้ก่อน ก็ไม่โอนตังค์ให้
สุดจะบรรยายไอ้มนุษย์พรรค์นี้
ตั้งแต่ซื้อขายที่นี่มาไม่เคยโดน และไม่คิดว่าจะโดน เจอกับตัวและมันซึ้งจริงๆๆๆๆ [on_051] [on_051] [on_051]

« ตอบ #54 เมื่อ: 22/01/11, [12:57:29] »

เข้าใจความรู้สึกเลยครับ
เหมือนจะโดนชิ่งเหมือนกัน
ขอระบายหน่อยละกัน

ของผมของตั้งอยู่กะห้อง
แต่ของข้าวเราก็เอาลงตู้เข้าเนื้อไปพอตัว
ตอนแรกบอกว่าเอาแน่ แต่มีลีลา เลื่อนๆๆๆๆๆ
จะเอาไม่เอา ซื้อไม่ซื้อ พอใจไม่พอใจก็ไม่บอก ให้รู้เรื่อง
แฟนกรูป่วยอยู่โรงบาลเป็นไข้เลือดออกจะไปเฝ้ายังต้องรอคุณมรึงมารับของ
รอแล้วรอเล่าก็ไม่มา พอติดต่อไปก็บอกว่ามีธุระ
ธุระมรึงมีคนเดียวสินะ แสรดดด สราดดอก
ขอเอาเลขบัญชีบอกว่าจะโอนตังค์ให้ก่อน ก็ไม่โอนตังค์ให้
สุดจะบรรยายไอ้มนุษย์พรรค์นี้
ตั้งแต่ซื้อขายที่นี่มาไม่เคยโดน และไม่คิดว่าจะโดน เจอกับตัวและมันซึ้งจริงๆๆๆๆ [on_051] [on_051] [on_051]

ครับใช่เลย จะเอาไม่เอา บอกให้ชัดเจนครับ ขนาดผม pm กลับไปถามอีกครั้งดีๆ ยังเงียบบบบ เหมือนคนทำผิดแล้วหนีความจริงอ่าครับ แค่ตอบว่า ขอโทษจริงๆครับผมขอยกเลิกไม่เอาแล้วไม่สะดวกก็ว่าไป ผมยังฟังแล้วรู้สึกดีกว่าต้องมานั่งรอว่าตกลงเมิงจะยังไง เอายังไง ติดอะไรเปล่า ธุระเยอะ หรือตายไปแล้ว (จะได้เผาไปให้แทน) เห็นใจจริงๆครับเจอแบบนี้ แต่ได้แต่ทำใจ ครับเจอแบบนี้ แต่ดีที่ยังเป็นส่วนน้อย
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์