วันศุกร์ที่ 19 เมษายน พ.ศ. 2567 [07:20:58]

สอบถามไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ครับ

อยากทราบว่า ไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ที่ใช้กำจัดตะไคร่นี่ต้องใช้ชนิดไหนอ่ะครับ ?
ผมเห็นมีแบบ 35% กับ 50% แล้วก็แบบชนิดใส่แผล 3%
คือความเข้าใจผมถ้าใช้ 50% นี่จะฆ่าตะไคร่เรียบ แต่ไม้น้ำอาจจะร่วงได้ใช่ไหมครับ หรือว่าใช้ 50% จะได้ผลดีกว่า 35% หว่า ??
หรือว่าเอาแค่น้อย ๆ ใช้แบบยาใส่แผล 3% ก็พออ่ะครับ ???
ผมเห็นมีขายแบบเป็นเคมีภัณฑ์เฉพาะเลย คิดว่าน่าจะถูกกว่าน้ำยากำจัดตะไคร่ที่ติดแบรนด์อ่ะครับ แหะๆๆๆ
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
อยากทราบว่า ไฮโดรเจนเปอร์ออกไซด์ที่ใช้กำจัดตะไคร่นี่ต้องใช้ชนิดไหนอ่ะครับ ?
ผมเห็นมีแบบ 35% กับ 50% แล้วก็แบบชนิดใส่แผล 3%
คือความเข้าใจผมถ้าใช้ 50% นี่จะฆ่าตะไคร่เรียบ แต่ไม้น้ำอาจจะร่วงได้ใช่ไหมครับ หรือว่าใช้ 50% จะได้ผลดีกว่า 35% หว่า ??
หรือว่าเอาแค่น้อย ๆ ใช้แบบยาใส่แผล 3% ก็พออ่ะครับ ???
ผมเห็นมีขายแบบเป็นเคมีภัณฑ์เฉพาะเลย คิดว่าน่าจะถูกกว่าน้ำยากำจัดตะไคร่ที่ติดแบรนด์อ่ะครับ แหะๆๆๆ

เอ ผมเองก็ไม่เคยรู้มาก่อนเหมือนกันนะครับว่ามันมีหลายชนิด เพิ่งรู้เหมือนกันครับ [smile03]
ที่ผมใช้คือแบบล้างแผลเลยครับซื้อจากร้านขายยาทั่วไปน่ะครับ

ที่ผมเคยทำนะครับ ผมเอาไซริงจ์ดูด แล้วอัดตรงตะใคร่
ปิดกรองสัก15-20นาทีครับ  แล้วก็ถ่ายน้ำออกประมาณ20%-30% ครับ  [smile01]
ใช้ 3% 6% 9% ก็แรงแล้วครับส่วนตัวใช้ 3% แค่สามเกินโดสหน่อยมอสกับริคเซียก็ร่วงนะครับ
โดสที่แนะนำจะใช้ตัว 3% ครับ เพราะหาซื้อได้ทั่วไป ตัวเข้มข้นกว่านี้ก็ได้แต่ตอนใช้ต้องเจือจางให้อยู่ที่แถวๆ 3% ครับ ไม่งั้นจะฉีดยากมาก เข้มข้นจนปริมาณมีน้อยเกินไป แล้ว 3% ตะไคร่ก็ตายทุกชนิดแล้วครับ ถ้าจะใช้ตัวเข้มข้นสูงมีประโยชน์คือซื้อได้ราคาถูกกว่าและแบกไม่หนักเท่านั้น แต่ 3% ราคามันก็ถูกมากอยู่แล้ว ซื้อขวดนึง 30 กว่าบาทใช้ได้เป็นปี
ฉีดไฮโดรเจน อย่ามันมือมากนักนะครับ ตู้เล็กๆ อย่าฉีดเยอะมาก เดี๋ยวจะม่องเอา