วันอังคารที่ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2567 [08:27:36]

ตู้เดือนครึ่งครับ สอบถามไม้ปูพื้นหน้าตู้

เหลือไม้ปูพื้นครับตอนแรกปักเพริลกราสแล้วส่วนใหญ่ตายครับเพราะไฟน่าจะอ่อนไป ตอนนี้ diy ไฟใหม่ต้นที่รอดเริ่มเลื้อยแล้วครับ
และตะไคร่ก็เริ่มมาเหมือนกัน [smile03] แบบนี้ต้องปักเพิ่มมั้ยครับ หรือมีไม้อะไรที่เลื้อยไวๆบ้างครับ
ปล.ตู้ 36
กรองบน diy + กรองนอก sunsun
คาร์บอนยีส
ไฟdiy เปิด 8 ชม. (06:00-10:00 & 18:00-22:00)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/10/2562 [16:55:57] โดย totticza »
ขอความกรุณาปิด Ad-Blocker เวลาเปิดเว็บนี้ด้วยครับ
เว็บไซต์ของเรามีรายได้เพียงทางเดียวคือรายได้จากการโฆษณา และหนึ่งในช่องทางโฆษณาของเราคือ Google adsense หากคุณใช้ โปรแกรมหรือตัวเสริมที่บล็อกโฆษณาประเภท Ad-Blocker กับเว็บของเรา ก็จะทำให้ทางเว็บขาดรายได้ส่วนนี้ไป โฆษณาที่ทางเว็บเลือกก็เป็นแบบที่ไม่รบกวนผู้ใช้งานมากนักอยู่แล้ว ไม่ชอบก็เลื่อนผ่านๆไปได้ครับ ดังนั้นขอความกรุณาใส่ c1ub.net ไว้ใน whitelist ของโปรแกรมหรือปิดการทำงานของโปรแกรมบล็อกโฆษณาด้วยครับ (หากคุณเห็นข้อความนี้โดยที่ไม่ได้ใช้โปรแกรม Ad-Blocker ใดๆ รบกวนจิ้ม --> ส่ง PM บอกแอดมิน ทีครับ)
ดูจากอาการต้นไม้แล้วไฟมันไม่ได้ครับ อาจจะไม่แรงพอหรือสเปกตรัมไม่ได้ เอาดรอปไปเช็คคาร์บอนด้วยครับว่าพอมั้ย
ถ้าเพิลไม่เร็วพอก็ไม่มีตัวไหนเร็วกว่านี้แล้วครับ ที่มันช้าเพราะปัจจัยมันไม่ได้
ตามที่คุณบังว่าละครับ เห็นด้วยเลยครับ ไฟไม่น่าพอและคาร์บอนถ้าดูจากในรูปตอบแบบบ้านๆ แบบผมคือไม่น่าจะพอครับ ฟองมันเหมือนไม่เต็มใจจะออกสักเท่าไร่ หาดรอปมาเช็คด่วนเลยครับ
ผมก็คิดว่า เพิร์ลกราสน่าจะลามไวที่สุดแล้วน่ะครับ  [smile01]

คาร์บอนยีสต์ออกน้อยไปนิดนึงนะครับ
ลองเปลี่ยนหัวดิฟเป็นแบบเซรามิคดูบ้างดีมั้ยครับ  [smile03]