Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ เวปมีปัญหา รึเปล่าครับ ... เล่นๆอยู่แล้วค้าง @@@  (อ่าน 2500 ครั้ง)
Oat2418 ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 16/07/10, [08:14:02] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เวปมีปัญหา รึเปล่าครับ ... เล่นๆอยู่แล้วค้าง พร้อมขื้นข้อความว่า internet explorer has encountered a problum and needs to close we are sorry for the inconvenience ... if you were in the middle of something the information you were working on be lost ... for more information about this error ... พอกดไปที่ข้อความแล้ว Sign Out เฉยเลยครับ .... เล่นเวปอื่นไม่เป็นนะครับ ... ยังงื้เป็นที่เครื่องผมหรือ Sever ของเวปครับ
fujinken ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 16/07/10, [08:22:01] »

เปิด เว็บ โดยใช้ IE จะมีปัญหาครับ

ผมใช้ Firefox อยู่ไม่มีปัญหาอะไรเลย
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #2 เมื่อ: 16/07/10, [08:25:16] »

ทั้งคอมบ้านและมือถือก็ไม่เอ๋อออออนะ
Oat2418 ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #3 เมื่อ: 16/07/10, [08:25:55] »

เปิด เว็บ โดยใช้ IE จะมีปัญหาครับ

ผมใช้ Firefox อยู่ไม่มีปัญหาอะไรเลย
รบกวนอธิบายหน่อยครับ ie & firefox ต่างกันไงเหรอครับ แล้วผมจะแก้ยังไงครับ
fujinken ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 16/07/10, [08:30:39] »

ก็เป็นเว็บ Browser เหมือนกัน

ลง FireFox เลยครับ ที่หน้าเว็บมีให้โหลด
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #5 เมื่อ: 16/07/10, [08:30:56] »

รบกวนอธิบายหน่อยครับ ie & firefox ต่างกันไงเหรอครับ แล้วผมจะแก้ยังไงครับ

ต่างกันตรงพวกการซัพพอร์ตโค๊ด ที่ใช้เขียนหน้าเว็บครับ

หลายๆ โค๊ด ที่พี่บังทำใหม่ ในเว็บนี้ ใน IE ไม่รองรับ ทำให้เกิดการแสดงผลหน้าเว็บเพี้ยนไปครับ

วิธีแก้ เปลี่ยนไปใช้ Firefox ครับ

ส่วน Error ที่ขึ้น ถ้าไม่เปลี่ยนไปใช้  Firefox

ก็ใช้อีกวิธีแก้คือ เปิดเว็บแค่ทีละหน้าครับ อย่าให้เกินกว่าครั้งละหน้า แล้วมันก็จะไม่หลุดครับ

ทำไมผมรู้น่ะหรอ เพราะผมทำมาก่อนแล้วครับ [on_026]
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #6 เมื่อ: 16/07/10, [08:34:31] »

ลองลงดูก็ได้ไออีไม่ได้ก็สลับใช้หมาไฟได้
Mbbozzi ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 16/07/10, [08:37:13] »

ต่างกันตรงพวกการซัพพอร์ตโค๊ด ที่ใช้เขียนหน้าเว็บครับ

หลายๆ โค๊ด ที่พี่บังทำใหม่ ในเว็บนี้ ใน IE ไม่รองรับ ทำให้เกิดการแสดงผลหน้าเว็บเพี้ยนไปครับ

วิธีแก้ เปลี่ยนไปใช้ Firefox ครับ

ส่วน Error ที่ขึ้น ถ้าไม่เปลี่ยนไปใช้  Firefox

ก็ใช้อีกวิธีแก้คือ เปิดเว็บแค่ทีละหน้าครับ อย่าให้เกินกว่าครั้งละหน้า แล้วมันก็จะไม่หลุดครับ

ทำไมผมรู้น่ะหรอ เพราะผมทำมาก่อนแล้วครับ [on_026]

ถูกครับ ผมก็ลองมาเเล้ว [on_065]
ellemix ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 19/08/10, [17:04:29] »

เคยเป็นตอนแรกๆ ตอนหลังใช้ หมาย่าง หาย หมด [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์