Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อขอนไม้ถูกๆได้ที่ไหนบ้างค่ะ  (อ่าน 1200 ครั้ง)
emichan ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 14/01/10, [19:57:01] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เราจะไปจตุจักรซื้อหินปูพื้น ต้นไม้น้ำ กับอ่างใหม่(60*85*30ซ.ม.) แถวๆเจเจมอลล์ กับพิพิธภัณฑ์เด็กค่ะ
(ไม่รู้จะหลงหรือเปล่า ไม่เคยเดิน ไกลบ้านเชียว)
ขอถามคำถามต่อไปนี้นะค่ะ

1. อยากได้ขอนไม้เล็กๆด้วย ซื้อแถวไหน ร้านอะไรดีค่ะ
พอจะเอามาลงต้องต้มมั๊ยค่ะ และมั๊ยจะลอยน้ำอยู่นานมั๊ย

2. เราซื้ออ่างสีอะไรดีค่ะ อยากได้สีเข้มหน่อย ปลาจะได้สีเข้มขึ้นด้วย เพราะตอนนี้ปูด้วยหินขาว สีซีดกันหมดเลย (กะจะซื้อหินหัวลอยสีส้มมาปูแทน)
แต่ก็กลัวถ้าเลือกอ่างสีดำ แล้วจะทำให้แสงน้อย ต้นไม้น้ำจะเฉาเอาค่ะ (ร้านที่ดูๆมีสีฟ้่า น้ำเงิน เขียว ขาว ดำ)

3. หินชั้นจะบาดปากซัคเกอร์มั๊ยค่ะ

4. เพื่อนๆมีวิธีทำยังไงให้น้ำมีสภาพเป็นกรดอ่อนๆค่ะ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์