Aqua.c1ub.net
*
  Tue 11/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าเพื่อนๆใช้อาหารเสริมน้องปอมมีอะไรบ้าง  (อ่าน 2739 ครั้ง)
J@pM@n ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/12/09, [12:03:14] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีเพิ่งเริ่มเลี้ยงอะคับ เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่เลี้ยงอยู่ว่าให้อาหารเสริมอะไรกันบ้าง

และ พวกวิตามินน้ำจำเปนต้องให้รึป่าวคับ
ํีYuth ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/12/09, [14:52:45] »

ให้หนอนแดงเป็นหลักครับ

มีหัวใจวัวเสริมบ้าง  สันในไก่ตามแต่ที่จะยอมกิน

แล้วก็อาหารเม็ด เตตร้าบิท ฮิคาริซากิ นิวไลฟ์สเปกตรัม เปลี่ยนกันไป

หากปอมยอมกินอาหารเม็ดแล้วก็แทบไม่ต้องให้อาหารเสริมละครับ เพราะอาหารเม็ดมีวิตามินซีและอื่นๆ

แต่หากจะทำอาหารให้ปอมเองก็หาสูตรหัวใจหมู หัวใจวัว สันในไก่ก็ได้ครับ แล้วเพิ่มวิตามินแล้วก็ผักสีเขียวให้ปอมกินได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/12/09, [17:47:15] โดย ํีYuth »
Sankus ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/12/09, [16:35:34] »

นี้ใช่ฮิคาริซากิหรือเปล่าครับ
แล้วนิวไลฟ์วเปกตรัม หน้าตาเป็นไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/12/09, [16:50:13] โดย Sankus »
J@pM@n ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 22/12/09, [23:43:43] »

ให้หนอนแดงเป็นหลักครับ

มีหัวใจวัวเสริมบ้าง  สันในไก่ตามแต่ที่จะยอมกิน

แล้วก็อาหารเม็ด เตตร้าบิท ฮิคาริซากิ นิวไลฟ์สเปกตรัม เปลี่ยนกันไป

หากปอมยอมกินอาหารเม็ดแล้วก็แทบไม่ต้องให้อาหารเสริมละครับ เพราะอาหารเม็ดมีวิตามินซีและอื่นๆ

แต่หากจะทำอาหารให้ปอมเองก็หาสูตรหัวใจหมู หัวใจวัว สันในไก่ก็ได้ครับ แล้วเพิ่มวิตามินแล้วก็ผักสีเขียวให้ปอมกินได้

ขอบคุณมากเลยคราบ  [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์