Aqua.c1ub.net
*
  Mon 03/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยติชมหน่อยครับ  (อ่าน 5613 ครั้ง)
# ตู ด ห มึ ก # ออฟไลน์
Hot Member
« เมื่อ: 29/05/07, [23:09:50] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ข้อมูลตู้ครับ
ตู้24"
ไฟ 18w. 3หลอดใส่รีเฟรค เปิดวันละ 8 ช.ม.
ปุ๋ยฝังใช้ออสโมโค๊ท
ปุ๋ยน้ำเฟอร์กา
คาร์บอนเปิดตลอด 2ฟอง / วินาที
รองพื้นด้วยกรวด ปูทับด้วยดินภูเขาไฟครับ

รบกวนพี่ช่วยติชมหน่อยนะครับ ยังไม่รู้จะลงต้นไม้ยังไงดี ย้ายไปเรื่อยๆ  hur02 จะเอากรอซโซออก แล้วเอาแฮกราซมาปูเต็มอะครับต้นไม้ไม่สมบูรณ์ก็อย่าว่ากันนะครับ เพิ่งลงไปบางอันอ่า เห็นมันสวยก็ซื้อๆมาลงอ่าครับ แหะๆ

รบกวนช่วยแนะนำการถ่ายรูปด้วยก็ดีนะครับ ถ่ายยังไงก็ไม่สวยซะทีอ่าครับ

ขอบคุณครับผม inn01
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/05/07, [23:25:39] »

สวยนะนี่ อารมณ์เหมือนเหล่าต้นไม้เล็กๆใต้เงาร่มไม้ใหญ่ แต่ตอนถ่ายรูปเอาแม่เหล็กขัดกระจกออกก่อนจะสวยกว่านี้นะ
ชอบบัวไทเกอร์ แดงโดดอยู่ท่ามกลางไม้เขียวดูดีมาก ตอนแรกคิดว่ามีแฮร์กลาสก็ไม่น่ามีกลอสโซด้วยแต่คิดไปคิดมามี2อย่างก็น่าจะดูเป็นธรรมชาติดี
ไม่เหมือนจงใจมากไป
 coo01

ปล: อย่าลืมเอาไปลงประกวดนะ หมดเขตวันที่16เดือนหน้า lau01
ตี๋น้อย ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/05/07, [06:17:35] »

สวยดีครับ เลย์เอาท์ถือว่าใช้ได้ครับ
รอให้ต้นไม้งามจะสวยกว่านี้เยอะเลย น่าจะทันการส่งเข้าประกวด

ผมว่าเอาบริกซ่ามาลงเพิ่มดีไหม เอามาไว้หลังๆและข้างซ้ายของบัวไทเกอร์อีกสักนิด บิดโคนต้นไม้น้อด้านหลัง หรือตรงจุดนี้อาจจะหาหินมาลงหน่อยก็ดีน๊ะ ตู้มันขาดหินไป
เอาเทปมาลงเพิ่มด้านหลังหน่อยมันแหว่งๆขาดๆไปนิดนึงไม่เต็มพื้นที่
เวลาแฮร์กลาสไหลไปท่ามกลางกลอสโซ จะดูเป็นธรรมชาติมากครับ สามารถเอาแฮร์กลาสลงเพิ่มได้เลย โดยที่ไม่ต้องเอากลอสโซออกครับ

เวลาจะถ่ายรูป เอาอุปกรณ์ทั้งหมดออกด้วย ไม่ว่าจะเป็นแม่เหล็กขัดกระจก บรรดาท่อกรองน้ำเข้าน้ำออก และตัวทำละลายทั้งหลาย
จะทำให้ตู้ดูดีเป็นธรรมชาติครับ ไม่มีอะไรมาขัดทัศนียภาพ

โดยรวมแล้ว ลงตัวดี แม้ว่าโคนไม้จะดูใหญ่ไปสักนิดนึงกินพื้นที่ในตู้มากไป  hur03
cero
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 30/05/07, [06:20:56] »

สวยครับ แต่ว่าไม้ใหญ่ไปหน่อย emb01
sit ออฟไลน์
C.A.P. Army
« ตอบ #4 เมื่อ: 30/05/07, [07:45:57] »

เท่านี้ก็เยี่ยมแล้วครับ   coo01   แต่รู้สึกทางมุมขวาแสงจะน้อยไปหน่อยหรือเปล่า  หรือโดนขอนไม้บังแสงไป?

แนะนำนิดนึงละกันครับ   ลองเปลี่ยนจากเทปธรรมดา  เป็นเทปใบแคบ  หรือเทปไทเกอร์  หรือไม้ข้อเป็นพุ่มมาแทนมั้ยครับ   เพราะผมว่าตู้เล็กนี่จะเลี้ยงเทปธรรมดาให้สวยยากหน่อย  เพราะมันต้องการพื้นที่บนผิวน้ำให้เลื้อยพอสมควร  แต่มันจะบังแสงต้นอื่นเสียหมด     และลองหามอส  หรือพีเลีย มาแปะๆไว้แถวซอกขอน(ไม่พัน  ยัดๆไว้)จะทำให้ขอนดูเด่นขึ้นนะครับ
~ m @ y ~ ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #5 เมื่อ: 30/05/07, [11:03:37] »

ได้ขนาดนี้ก็สวยแล้ว ชอบมากโดนใจมาก แนวนี้เลยที่จัดอยู่ มีตอไม้ตรงมุมแบบนี้ด้วย lov01 ซวยแล้วไปๆมาๆกรูก๊อปน้องเฉยเลย sho01
MaTTieW ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 30/05/07, [12:01:14] »

ตู้เด็กแนวจริงๆ  lov01
นายวุฒิ ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 30/05/07, [15:04:34] »

เปลือก เฮ้ย ขอนไม้นั้นสวย จริง ๆ

ขอนไม้ที่พันมอสอยู่ผมว่ามันเกิน ๆ ออกมาอ่ะ น่าจะเอาออก จะได้ ฟิลกว่านี้

coo01
Hot Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 01/06/07, [17:32:09] »

สวยนะนี่ อารมณ์เหมือนเหล่าต้นไม้เล็กๆใต้เงาร่มไม้ใหญ่ แต่ตอนถ่ายรูปเอาแม่เหล็กขัดกระจกออกก่อนจะสวยกว่านี้นะ
ชอบบัวไทเกอร์ แดงโดดอยู่ท่ามกลางไม้เขียวดูดีมาก ตอนแรกคิดว่ามีแฮร์กลาสก็ไม่น่ามีกลอสโซด้วยแต่คิดไปคิดมามี2อย่างก็น่าจะดูเป็นธรรมชาติดี
ไม่เหมือนจงใจมากไป
 coo01

ปล: อย่าลืมเอาไปลงประกวดนะ หมดเขตวันที่16เดือนหน้า lau01

ส่งแน่นอนครับพี่ แต่ไม่รู้ว่าต้นไม้จะโตทันไหม
สวยดีครับ เลย์เอาท์ถือว่าใช้ได้ครับ
รอให้ต้นไม้งามจะสวยกว่านี้เยอะเลย น่าจะทันการส่งเข้าประกวด

ผมว่าเอาบริกซ่ามาลงเพิ่มดีไหม เอามาไว้หลังๆและข้างซ้ายของบัวไทเกอร์อีกสักนิด บิดโคนต้นไม้น้อด้านหลัง หรือตรงจุดนี้อาจจะหาหินมาลงหน่อยก็ดีน๊ะ ตู้มันขาดหินไป
เอาเทปมาลงเพิ่มด้านหลังหน่อยมันแหว่งๆขาดๆไปนิดนึงไม่เต็มพื้นที่
เวลาแฮร์กลาสไหลไปท่ามกลางกลอสโซ จะดูเป็นธรรมชาติมากครับ สามารถเอาแฮร์กลาสลงเพิ่มได้เลย โดยที่ไม่ต้องเอากลอสโซออกครับ

เวลาจะถ่ายรูป เอาอุปกรณ์ทั้งหมดออกด้วย ไม่ว่าจะเป็นแม่เหล็กขัดกระจก บรรดาท่อกรองน้ำเข้าน้ำออก และตัวทำละลายทั้งหลาย
จะทำให้ตู้ดูดีเป็นธรรมชาติครับ ไม่มีอะไรมาขัดทัศนียภาพ

โดยรวมแล้ว ลงตัวดี แม้ว่าโคนไม้จะดูใหญ่ไปสักนิดนึงกินพื้นที่ในตู้มากไป  hur03

ขอบคุณมากครับผม แล้วจะลองก้ไขดูครับ

สวยครับ แต่ว่าไม้ใหญ่ไปหน่อย emb01

ขอบคุณมากครับ

เท่านี้ก็เยี่ยมแล้วครับ   coo01   แต่รู้สึกทางมุมขวาแสงจะน้อยไปหน่อยหรือเปล่า  หรือโดนขอนไม้บังแสงไป?

แนะนำนิดนึงละกันครับ   ลองเปลี่ยนจากเทปธรรมดา  เป็นเทปใบแคบ  หรือเทปไทเกอร์  หรือไม้ข้อเป็นพุ่มมาแทนมั้ยครับ   เพราะผมว่าตู้เล็กนี่จะเลี้ยงเทปธรรมดาให้สวยยากหน่อย  เพราะมันต้องการพื้นที่บนผิวน้ำให้เลื้อยพอสมควร  แต่มันจะบังแสงต้นอื่นเสียหมด     และลองหามอส  หรือพีเลีย มาแปะๆไว้แถวซอกขอน(ไม่พัน  ยัดๆไว้)จะทำให้ขอนดูเด่นขึ้นนะครับ
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ลองปรับปรุงดูแล้วครับ

ได้ขนาดนี้ก็สวยแล้ว ชอบมากโดนใจมาก แนวนี้เลยที่จัดอยู่ มีตอไม้ตรงมุมแบบนี้ด้วย lov01 ซวยแล้วไปๆมาๆกรูก๊อปน้องเฉยเลย sho01
ขอบคุณมากครับผม

ตู้เด็กแนวจริงๆ  lov01
  sho02 ถือว่าชมนะครับพี่ แหะๆ

เปลือก เฮ้ย ขอนไม้นั้นสวย จริง ๆ

ขอนไม้ที่พันมอสอยู่ผมว่ามันเกิน ๆ ออกมาอ่ะ น่าจะเอาออก จะได้ ฟิลกว่านี้

coo01

ขอบคุณครับพี่

Mini-Nen ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 01/06/07, [22:19:28] »

เหมือนไม้น้อยใน ป่าใหญ่เลยครับ  สวยมากเลยครับ lau01
Hot Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 04/06/07, [19:45:35] »

เหมือนไม้น้อยใน ป่าใหญ่เลยครับ  สวยมากเลยครับ lau01
  ขอบคุณมากคร้าบผม ^^
chaikitti ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 04/06/07, [20:24:50] »

ขอนสุดยอดมากครับ แต่ผมรู้สึกว่าข้างหน้ามันโล่งไปนะ ถ้าเป็นผมจะลงแฮร์กลาสให้เต็มพรืดทีเดียวไม่ต้องรอไหลเลยครับ
retsu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 14/06/07, [22:19:53] »

ขอนไม้ สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ xxx
PorscH ออฟไลน์
Swinging [4P]
« ตอบ #13 เมื่อ: 15/06/07, [02:17:06] »

coo01  เดี๋ยวไม้ข้อด้านหลังโตแล้วตัดให้เป็นพุ่มๆนะ โอวสุดยอด
กา ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #14 เมื่อ: 16/06/07, [20:40:29] »

Correct!ถ่ายรูปเอาแม่เหล็กขัดกระจกออกก่อนจะสวยกว่านี้นะ emb01

Hot Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 17/06/07, [11:15:27] »

ขอบคุณพี่คร้าบที่ติชม ^^ รูปตู้ปัจจุบันครับ

Golf 666 ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 17/06/07, [15:01:22] »

ชอบตู้นายมาก ๆ เลย ดูเป็นตัวของตัวเองดี idea1
PorscH ออฟไลน์
Swinging [4P]
« ตอบ #17 เมื่อ: 17/06/07, [18:23:02] »

เพิ่มบริกซ่าอีกสักกอ
Hot Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 17/06/07, [23:43:23] »

เมื่อก่อนตู้นี้เคยมีภูเขามอสรึป่าว  gossip

สวยดีครับ ดูเป็นคนจัดตู้ดูสะอาดตาดี  crazylove1
ตี๋น้อย ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 18/06/07, [06:32:24] »

เพิ่มบริกซ่าอีกสักกอ

ลงตรงไหนเหรอ ด้านข้างๆกอเดิม มันไปบังขอนป่าว
หรือว่าลงด้านซ้ายมือ ที่ยังพอว่างๆตรงหน้าเทป
Ma-PrANg
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 18/06/07, [21:38:43] »

สวยมากๆเลยค่ะ ดูๆแล้ว คนที่จัดเนี้ย ต้องเปนคนที่เปนตัวของตัวเองมากเลยเนอะ จัดได้ออกมาได้ประทับใจมากค่ะ ท่าเดาไม่ผิด น่าจะวัยรุ่นๆอยู่เลยน่ะเนี้ย ใช่ไหมอ่า  Correct!

เรายอมแพ้เทอเลยอ่า surrender เรายังจัดไม่สวยเท่าเทอเลยยยยยยยยย cry02 suicide cry03

ว่างๆมาสอนเราจัดมั้งน่ะค่ะ สวยงามมากเลย inn01 inn01 inn01ชอบจังเลยยยยยยยยยยย อยากได้มั้งอ่า crazylove1 crazylove1 crazylove1
Hot Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 18/06/07, [21:43:48] »

^
^
^
^
 น้องตูดหมึกนี้เด็กแนวของแท้ครับ gossip
Hot Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 19/06/07, [22:16:01] »

ชอบตู้นายมาก ๆ เลย ดูเป็นตัวของตัวเองดี idea1

ขอบคุณมากคร้าบพี่

เมื่อก่อนตู้นี้เคยมีภูเขามอสรึป่าว  gossip

สวยดีครับ ดูเป็นคนจัดตู้ดูสะอาดตาดี  crazylove1

คนละตู้กันอ่าครับ ตู้นั่นลื้อมอสออกไปหมดแล้วอ่า

สวยมากๆเลยค่ะ ดูๆแล้ว คนที่จัดเนี้ย ต้องเปนคนที่เปนตัวของตัวเองมากเลยเนอะ จัดได้ออกมาได้ประทับใจมากค่ะ ท่าเดาไม่ผิด น่าจะวัยรุ่นๆอยู่เลยน่ะเนี้ย ใช่ไหมอ่า  Correct!

เรายอมแพ้เทอเลยอ่า surrender เรายังจัดไม่สวยเท่าเทอเลยยยยยยยยย cry02 suicide cry03

ว่างๆมาสอนเราจัดมั้งน่ะค่ะ สวยงามมากเลย inn01 inn01 inn01ชอบจังเลยยยยยยยยยยย อยากได้มั้งอ่า crazylove1 crazylove1 crazylove1

อย่าขอบคุณมากเลยคร้าบ มีสาวๆชมแล้วมันดีใจจริงๆ อิอิ 
อยากให้สอนไม่อยากครับ เอาเมลมาเลย อิอิ thief1 ล้อเล่นจ้า ผมก็ไม่เก่งอ่าครับ เพิ่งเริ่มเองครับ ได้พี่ๆในเวปนี้ช่วยแนะนำทั้งนั้นอ่าครับพี่ๆเขาเซียนกันทั้งนั้นเลย อ
^
^
^
^
 น้องตูดหมึกนี้เด็กแนวของแท้ครับ gossip

เรียกว่าเป็นตัวของตัวเองดีก่าครับพี่ อิอิ lau02   บ้าๆบอๆไปวันๆ แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/06/07, [22:19:08] โดย # ตู ด ห มึ ก # »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์