Aqua.c1ub.net
*
  Sat 15/Jun/2024
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบถ่ายภาพแนวแคนดิด ระวังด้วยนะครับ!  (อ่าน 8054 ครั้ง)
GuDU ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #30 เมื่อ: 15/11/09, [18:10:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เรื่องกล้องก็มีส่วนนะครับ ยกDSLR มาส่องนี่เค้าอาจจะเกร็งๆ

คนโดนถ่ายคิดมากกว่าพวก compact ที่งัดมาsnap แล้วก็ค่อยส่งยิ้ม
[เจ๋ง] [เจ๋ง]
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 20/11/09, [12:03:43] »

asspain  ถ้าใจรักก็ 400 f4 ไปเลย  emb01

70 - 300 ก็พอละหล่ะ
Bintora Kenta ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #32 เมื่อ: 06/12/09, [23:54:53] »

กฎ ของการถ่ายสแน็ป.....

ข้อที่ 1 อย่าถ่ายฟรั่งให้มันเห็น เพราะส่วนมากมันไม่ชอบ หรือไอ้จะเถียงมันว่านี่ก็เถียงไม่ทันอยู่ดี

ข้อที่ 2 ....ไม่มี

ข้อที่ 3 ถ่ายในวันที่เราอารมห์ดี จะถ่ายใครให้ยิ้มให้เค้าก่อน

ข้อที่ 4 ทำเนียนๆเหมือนรู้จักกัน คุยกับเค้าก่อนถ่าย หรือหลังถ่ายด้วย

ข้อที่ 5 อย่าใช้เลนส์ไวด์ บางคนเล็นจะแทงหน้าแบบอยู่แล้ว ยังถามอีกว่าทำไมเค้าเกร็งๆ ถ้ารักแนวนี้หาเลนส์ 80-200 2.8 เหอะ

ข้อที่ 6 เหมือนข้อที่ 2
คนที่คุณก็รู้ว่าใคร... ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #33 เมื่อ: 07/12/09, [01:08:53] »

ผมเคยเจอพวกแอบถ่ายบัณฑิตรับปริญญา
เวลาบัณฑิตถ่ายกับเพื่อนเป็นกลุ่ม
ชอบมีพวกตากล้องมั่วนิ่มเข้ามาถ่ายคนที่พวกเค้าสนใจอยู่
พอดีผมนั่งอยู่แถวนั้นนานเลยเห็นตากล้องคนเดิมเดินถ่ายมั่วไปเรื่อย
มาถ่ายกันเป็นกลุ่ม3-4คน
เสร็จแล้วก็มานั้งวิจารณ์คนที่โดนแอบถ่ายมาว่า คนนี้เป็นไง คนนั้นเป็นไง

ผมรู้สึกไม่ดีกับคนแบบนี้มาก ไม่รู้ถ่ายแล้วจะเอารูปไปทำอะไรบ้าง [แง่ง] [แง่ง]
ไม่รู้เพื่อนๆคิดยังไงกันนะครับ มันอาจเป็นเรื่องปรกติของสังคมไปแล้วก็ได้
ที่มาเล่าก็แค่อยากเตือนกันไว้ครับ อย่าไปซีเรียด

จริงๆถ้าอยากถ่ายใครก็เดินไปขอเค้าเลยจะเท่กว่านะครับ

เจอทุกงานเหมือนกัน หน้าตาแบบว่า นิ่งๆนิ่มๆ มั่วถ่ายเค้าไปเรื่อย แม่ง . . .   ขอก็ไม่ขอ ... เดินมั่วเข้ามาถ่ายเลย...เอ้อ...
หน้า: 1 2  ทั้งหมด   ขึ้นบน
พิมพ์