Aqua.c1ub.net
*
  Thu 23/May/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสีของกุ้งหน่อยครับ  (อ่าน 1102 ครั้ง)
ⓦⓔⓔⓩⓔⓡ ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 05/11/09, [20:32:59] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากจะถามผู้รู้หน่อย คือแบบว่า ลูกกุ้งที่เกิดมาสักเกือบๆเซนนี่ ทีแรกความขาวมันก็ใช้ได้ เหมือนว่ากำลังจะรุ่ง แต่ทำไมพอโตมาหน่อย สีขาว มันจึงออกขาวไปอีกอย่าง ไม่เหมือนกับ ตอนที่มันยังไม่ถึงเซน แบบนั่งสังเกตุมานานแล้ว จะรุ่งๆ แต่ทำไมโตมาสีขาว อีกแบบนี้ทุกที มันขาวออกเหลือง  แบบนี้สาเหตุมันเกิด จากขาดอะไรหรือปล่าว ครับ ก็ลองใส่มาหลายอย่างแล้วนะ ยัง งงๆ asspain ว่ามันไม่น่าจะขาดอะไร ก็ออกลูก เจริญเติบโตได้ดี แต่ไม่รู้สาเหตุที่มัน ขาวอีกแบบ ใครพอมีคำแนะนำบ้างครับ...
jikko ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 05/11/09, [23:36:39] »

อาจจะขาดพวกแร่ธาตุในน้ำครับ
หากจะใส่ลองหาดูในห้องซื้อขายอุปกรณ์ครับ
มีหลายหลายยี่ห้อให้เลือกใช้เลยครับ
ปล.ผมยังไม่มีตังซื้อซักอันเลยครับ asspain
★Artists★ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 15/12/09, [15:25:36] »

แนะนำผลิตภัณฑ์ของอความาร์ตครับที่เพิ่มสีให้กับกุ้งไม่ก็พวก UM รึUB จำไม่ได้ [เขิลลลล]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/12/09, [08:34:51] โดย ดุ๊กดิ๊กฮารูปิ๊ & ฉึ่งแมวส้ม »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์