Aqua.c1ub.net
*
  Tue 04/Jun/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านนนท์(สนามหลวง2)  (อ่าน 21945 ครั้ง)
mhoobkk ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 01/10/09, [01:06:54] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

Algae nox iii ยากำจัดตะไคร่ขนดำ
ที่ร้านมียาตัวนี้ขายไหมคับ
ของร้านปรานีอ่ะคับ
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/10/09, [01:09:42] »

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?board=95.0
OoKabukioO ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #2 เมื่อ: 01/10/09, [01:09:46] »

ไม่มีอะครับ มีเป็นของ Azoo
« ตอบ #3 เมื่อ: 01/10/09, [01:24:40] »

ราคาถูกหรือแพงต่างกันมากป่าว
« ตอบ #4 เมื่อ: 01/10/09, [01:32:50] »

แล้วที่มีตัวDropchecker ขายไหมคับ+น้ำยาที่หยดด้วยคับ
ถ้ามีpmราคามาให้หน่อยคับ
Moderator
« ตอบ #5 เมื่อ: 01/10/09, [01:35:44] »

แล้วที่มีตัวDropchecker ขายไหมคับ+น้ำยาที่หยดด้วยคับ
ถ้ามีpmราคามาให้หน่อยคับ

มี ดรอป สำหรับตู้นาโนอะ ครับ

ดรอปนาโน + น้ำยา ชุดละ 250 บาทครับ

ปล.มีเครื่องแก้วอย่างอื่นด้วยนะครับ เช่น ท่ออิน โฟว เอ้าโฟว แก้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/10/09, [01:37:26] โดย OoKabukioO »
« ตอบ #6 เมื่อ: 01/10/09, [09:16:46] »

แล้วของAzooราคาเท่าไรคับขอเช็คราคาหลายๆอย่างหน่อยนะคับตัวนี้ด้วยคับViita Plant 1ราคาเท่าไหร่
จะได้ไปไม่เสียเที่ยวไม่ว่ากันนะคับ ้hahaha
เพราะนึกอะไรออกก็จะถามเลยหลายคำถามไปหน่อย
แล้วที่ร้านมีต้นอะไรบ้างแล้วอ่ะคับขอราคาด้วยคับ
ขอบคุณคับ
Moderator
« ตอบ #7 เมื่อ: 01/10/09, [10:11:48] »

แล้วของAzooราคาเท่าไรคับขอเช็คราคาหลายๆอย่างหน่อยนะคับตัวนี้ด้วยคับViita Plant 1ราคาเท่าไหร่
จะได้ไปไม่เสียเที่ยวไม่ว่ากันนะคับ ้hahaha
เพราะนึกอะไรออกก็จะถามเลยหลายคำถามไปหน่อย
แล้วที่ร้านมีต้นอะไรบ้างแล้วอ่ะคับขอราคาด้วยคับ
ขอบคุณคับ

Pm ไปแล้วนะครับ
« ตอบ #8 เมื่อ: 01/10/09, [16:26:48] »

ขอบคุณคับ
« ตอบ #9 เมื่อ: 01/10/09, [23:53:51] »

แล้วมีบริการส่งสิ้นค้าแบบพี่เอป่าวคับ [เขิลลลล]
คือช่วงนี้ไม่ค่อยว่างไปแต่อยากได้Viita Plant 1ปุ๋ยเร่งการเจริญเติบโต กับ Dropchecker ก่อน
ที่เคยได้ถามไว้อ่ะคับจะสะดวกไหมอ่ะคับ
Moderator
« ตอบ #10 เมื่อ: 02/10/09, [00:00:44] »

แล้วมีบริการส่งสิ้นค้าแบบพี่เอป่าวคับ [เขิลลลล]
คือช่วงนี้ไม่ค่อยว่างไปแต่อยากได้Viita Plant 1ปุ๋ยเร่งการเจริญเติบโต กับ Dropchecker ก่อน
ที่เคยได้ถามไว้อ่ะคับจะสะดวกไหมอ่ะคับ

ไม่มีบริการส่งอะครับ ขอโทษที่นะครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 02/10/09, [00:09:15] »

ไม่มีบริการส่งอะครับ ขอโทษที่นะครับ
ไม่เป็นไรคับ
ถ้าว่างก็จะเข้าไปนะคับ
อยากจะถามว่าDropcheckerที่ใช้กับตู้60นิ้วใช่แบบตัวที่เคยบอกไว้ได้ป่าว
แล้วถ้าใช้ไม่ได้ตกชุดเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณคับ
Moderator
« ตอบ #12 เมื่อ: 02/10/09, [00:54:13] »

ไม่เป็นไรคับ
ถ้าว่างก็จะเข้าไปนะคับ
อยากจะถามว่าDropcheckerที่ใช้กับตู้60นิ้วใช่แบบตัวที่เคยบอกไว้ได้ป่าว
แล้วถ้าใช้ไม่ได้ตกชุดเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณคับ

ดรอปเชค ตัวใหญ่ตอนนี้มีของมาแล้วครับ ปกติชุดละ 380 บาท พิเศษเหลือ 350 ครับ มีน้ำยาแถมให้ฟรี
« ตอบ #13 เมื่อ: 02/10/09, [21:32:09] »

คือว่ากลับมาถึงจำไม่ค่อยได้เกี่ยวการใช่น้ำยาที่ซื้อมาคับ ้hahaha'งั้นขอถามเรยล่ะกัน
1.ปุ๋ย Viita Plant 1 ตู้16นิ้วใช้วันละหยดหรือถ้าเปลี่ยนน้ำใหม่ใส่3หยดใช่ป่าวคับ
2.แล้วปุ๋ยน้ำไนโตรเจนตู้24นิ้วใส่ครั้งละประมาณเท่าไหร่และต้องใส่สัปดาห์ละ2ครั้งใช่ป่าวคับ
3.คาร์บอนน้ำตู้16นิ้วใส่ขนาดไหนและตู้24นิ้วใส่ขนาดไหนคับกลัวใส่เกินแล้วสิ่งมีชีวิตจะตาย(เพราะตอนนี้เอาถังคาร์บอนไปเติมอยู่ได้วันจันทร์)เลยกลัวต้นไม้ไม่โตแล้วที่บอกไว้ว่าใช่ร่วมพร้อมกับคาร์บอนถังด้วยต้องใส่ประมาณไหนคับ
มีสลิ๊งฉีดยาอันเล็กอยู่จะดูดไอ้ปุ๋ยข้อ2กับคาร์บอนต้องดูดประมาณไหนคับมีรูปสลิ๊งมาให้ดูอันสุด
« ตอบ #14 เมื่อ: 02/10/09, [21:38:04] »

คือว่ากลับมาถึงจำไม่ค่อยได้เกี่ยวการใช่น้ำยาที่ซื้อมาคับ ้hahaha'งั้นขอถามเรยล่ะกัน
1.ปุ๋ย Viita Plant 1 ตู้16นิ้วใช้วันละหยดหรือถ้าเปลี่ยนน้ำใหม่ใส่3หยดใช่ป่าวคับ
2.แล้วปุ๋ยน้ำไนโตรเจนตู้24นิ้วใส่ครั้งละประมาณเท่าไหร่และต้องใส่สัปดาห์ละ2ครั้งใช่ป่าวคับ
3.คาร์บอนน้ำตู้16นิ้วใส่ขนาดไหนและตู้24นิ้วใส่ขนาดไหนคับกลัวใส่เกินแล้วสิ่งมีชีวิตจะตาย(เพราะตอนนี้เอาถังคาร์บอนไปเติมอยู่ได้วันจันทร์)เลยกลัวต้นไม้ไม่โตแล้วที่บอกไว้ว่าใช่ร่วมพร้อมกับคาร์บอนถังด้วยต้องใส่ประมาณไหนคับ
มีสลิ๊งฉีดยาอันเล็กอยู่จะดูดไอ้ปุ๋ยข้อ2กับคาร์บอนต้องดูดประมาณไหนคับมีรูปสลิ๊งมาให้ดูอันสุด

ลืมรูปดันไปกดตั้งกระทู้ ้hahaha

มันเป็นอันเล็กสุดนะคับดูดถึงเลขไหนคับ
หรือว่าสะดวกในการตอบวิธีปั๊มกดก็ได้คับ

แล้วที่ผมถามกรองนอกตัวเล็กที่ของหมดอ่ะคับใช้กับตู้16นิ้วได้ป่าวแล้วราคารวมอุปกรณ์ครบชุดเท่าไหร่คับคือมีตัวปล่อยตัวดูดน้ำรวมหมดเรยเท่าไหร่คับแล้วถ้าใช้เป็นเครื่องตัวนี้ใช้ได้ป่าวคับถ้าใช้ได้รวมเครื่องแก้วมาให้ผมหน่อยนะคับแบบครบชุดเรยอ่ะคับ
ถามเยอะไปหน่อยนะคับ ้hahaha
ขอบคุณไว้ก่อน
Moderator
« ตอบ #15 เมื่อ: 02/10/09, [23:00:34] »

1.Viita Plant 1 ใส่วันละหยดครับ ถ้าเปลี่ยนน้ำใหม่ใส่ 3 หยด
2.ปุ๋ยไนโตรเจนตู้ 24 ใส่อาทิตย์ละครั้งหลังเปลี่ยนน้ำใหม่ ครั้งละ 1 ปั้ม
3.คาร์บอนน้ำ ตู้ 16 นิ้ว ใส่วันละ ครึ่งปั้ม ตู้ 24 ใส่วันละ 1 ปั้ม
(ใช้ร่วมกับคาร์บอนก็ใช่บริมาณนี้เลย)
4.กรองนอกรีซันตัวเล็กมันไม่มีของมาแล้วอะครับ
   มันจะมีเป็นของยี้ห้อ BOYU ราคาพอๆกัน ประมาณ 700 กับของ Azoo ไปเลย ราคาประมาณ 1600
« ตอบ #16 เมื่อ: 03/10/09, [00:16:22] »

แล้วไอ้กรองBOYUคุณภาพการใช่งานโอเคป่าวใช่กับตู้16นิ้วได้ใช่ไหมคับ
แล้วมันสามารถใช้พวกเครื่องน้ำเข้าน้ำออกได้ไหมคับ
แร้วถ้ารวมตัวเครื่องกับเครื่องแก้วเท่าไหร่คับครบชุด
Moderator
« ตอบ #17 เมื่อ: 03/10/09, [02:00:32] »

แล้วไอ้กรองBOYUคุณภาพการใช่งานโอเคป่าวใช่กับตู้16นิ้วได้ใช่ไหมคับ
แล้วมันสามารถใช้พวกเครื่องน้ำเข้าน้ำออกได้ไหมคับ
แร้วถ้ารวมตัวเครื่องกับเครื่องแก้วเท่าไหร่คับครบชุด

ตัว Boyu น้ำมันจะเบากว่า รีซัน และ Azoo อะครับ ใช่กับตู้ 16 นิ้วได้

ใช้กับเครื่องแก้วได้ครับ

ส่วนราคาเครื่องแก้ว pm ไปแล้วนะครับ
« ตอบ #18 เมื่อ: 04/10/09, [19:28:45] »

กรองBOYUมีผลดีและผลเสียอะไรบ้างรึเปล่าคับอายุการใช้งานนานรึเปล่า
เห็นในเว็บเค้าบอกกันว่าAzooใช้ไปนานๆจะตันอ่ะคับ
« ตอบ #19 เมื่อ: 04/10/09, [19:32:06] »

ลืมถามไปอีกอย่างคือว่าซื้อกรองมาอุปกรณ์มีอะไรมาให้บ้างคับของBOYUอ่ะคับ(ถ้ามีรูปลงมาให้ดูหน่อยคับของAzooด้วยคับ)
Moderator
« ตอบ #20 เมื่อ: 04/10/09, [20:58:16] »

กรองBOYUมีผลดีและผลเสียอะไรบ้างรึเปล่าคับอายุการใช้งานนานรึเปล่า
เห็นในเว็บเค้าบอกกันว่าAzooใช้ไปนานๆจะตันอ่ะคับ

ถ้าตันเราก็นำมีเดียมาล้างใหม่ครับ Boyu และ Azoo ใช้ไปนานๆน้ำมันจะเบาลง แต่ Azoo ยังแรงกว่าของ Boyu

จริงๆน้ำเบาลงมันเป็นเกือบหมดและ กรองนอกพวก Atman ก็เป็น ถ้าจะให้น้ำแรงคงที่ตลอดต้องเป็นของ อีฮาม

อุปกรณ์มันมีมาครบทุกอย่างเลยอะ (สายยาง ท่อน้ำเข้า ออก 9ล9)

เราเปลี่ยนมีเดียใหม่ก็ใช้ได้เลย  ทั้ง 2 ยี้ก็คล้ายๆกันมีครบเหมือนกัน
« ตอบ #21 เมื่อ: 04/10/09, [21:30:22] »

ถ้าตันเราก็นำมีเดียมาล้างใหม่ครับ Boyu และ Azoo ใช้ไปนานๆน้ำมันจะเบาลง แต่ Azoo ยังแรงกว่าของ Boyu

จริงๆน้ำเบาลงมันเป็นเกือบหมดและ กรองนอกพวก Atman ก็เป็น ถ้าจะให้น้ำแรงคงที่ตลอดต้องเป็นของ อีฮาม

อุปกรณ์มันมีมาครบทุกอย่างเลยอะ (สายยาง ท่อน้ำเข้า ออก 9ล9)

เราเปลี่ยนมีเดียใหม่ก็ใช้ได้เลย  ทั้ง 2 ยี้ก็คล้ายๆกันมีครบเหมือนกัน

ขอบคุณคับว่าเดือนหน้าจะไปถอยแล้วที่ร้านมีของป่าวหรือต้องสั่งล่วงหน้าคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/10/09, [22:14:11] โดย OoKabukioO »
Moderator
« ตอบ #22 เมื่อ: 04/10/09, [22:14:30] »

ขอบคุณคับว่าเดือนหน้าจะไปถอยแล้วที่ร้านมีของป่าวหรือต้องสั่งล่วงหน้าคับ

บอกล่วงหน้าก็ดีครับ เพื่อไม่มีของหรือของหมด
« ตอบ #23 เมื่อ: 05/10/09, [20:21:19] »

Viita Plant 1 ใช้กับพวกมอสกับเฟิร์นได้ป่าวคับ
ถ้าใช้ได้ตู้24ใส่กี่หยดต่อวันแล้วตอนเปลี่ยนน้ำใหม่ใส่กี่หยดคับ
ขอบคุณคับ
Moderator
« ตอบ #24 เมื่อ: 05/10/09, [23:06:17] »

Viita Plant 1 ใช้กับพวกมอสกับเฟิร์นได้ป่าวคับ
ถ้าใช้ได้ตู้24ใส่กี่หยดต่อวันแล้วตอนเปลี่ยนน้ำใหม่ใส่กี่หยดคับ
ขอบคุณคับ

ได้ครับ ตู้ 24 วันละ 2 หยด ส่วนเปลี่ยนน้ำตามโดสที่เขียนบนขวดเลย
« ตอบ #25 เมื่อ: 08/10/09, [19:58:06] »

คือว่ามีกรองนอกตัวไหนอีกอ่ะคับนอกจากBOYUและAzooที่ใช้กับตู้16นิ้วได้อ่ะคับ
มียี่ห้ออื่นอีกป่าวคับขอราคาด้วยคับ(รูปด้วยถ้ามีนะคับ)
ขอบคุณคับ
Moderator
« ตอบ #26 เมื่อ: 08/10/09, [22:41:10] »

คือว่ามีกรองนอกตัวไหนอีกอ่ะคับนอกจากBOYUและAzooที่ใช้กับตู้16นิ้วได้อ่ะคับ
มียี่ห้ออื่นอีกป่าวคับขอราคาด้วยคับ(รูปด้วยถ้ามีนะคับ)
ขอบคุณคับ

มีเป็น Atman 3335 เลยอะครับ ตัวใหญ่หน่อย ใหญ่กว่า BOYU และ Azoo อีกอะครับ

ปล.ราคา pm ให้แล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/10/09, [23:34:16] โดย OoKabukioO »
« ตอบ #27 เมื่อ: 11/10/09, [20:36:16] »

ผมตัดสินใจแล้วว่าจะเอากรองนอกAtmanอ่ะคับแต่คงจะเป็นเดือนหน้ากว่าจะเข้าไปรอสอบเสร็จก่อน ้hahahaแล้วต้องโทรสั่งล่วงหน้ากี่วันคับ
แล้วในเครื่องมีมีเดียอะไรบ้างอ่ะคับแล้วอุปกรณ์ครบพร้อมใช่เรยใช่ไหมคับแล้วมันมีข้อเสียอะไรบ้างป่าวคับ
ใช่กับตู้16นิ้วน้ำมันจะแรงไปป่าวคับเพราะดูข้อมูลตัวนี้คราวๆว่ามันใช่กับตู้24นิ้วอ่ะคับเพราะกลัวน้ำแรงไปแต่ผมคงเอาตัวนี้แหละคับ
ขอบคุณคับ
Moderator
« ตอบ #28 เมื่อ: 12/10/09, [00:49:44] »

ผมตัดสินใจแล้วว่าจะเอากรองนอกAtmanอ่ะคับแต่คงจะเป็นเดือนหน้ากว่าจะเข้าไปรอสอบเสร็จก่อน ้hahahaแล้วต้องโทรสั่งล่วงหน้ากี่วันคับ
แล้วในเครื่องมีมีเดียอะไรบ้างอ่ะคับแล้วอุปกรณ์ครบพร้อมใช่เรยใช่ไหมคับแล้วมันมีข้อเสียอะไรบ้างป่าวคับ
ใช่กับตู้16นิ้วน้ำมันจะแรงไปป่าวคับเพราะดูข้อมูลตัวนี้คราวๆว่ามันใช่กับตู้24นิ้วอ่ะคับเพราะกลัวน้ำแรงไปแต่ผมคงเอาตัวนี้แหละคับ
ขอบคุณคับ

มีเดียที่มันมีแถมมามันมีแค่ฟองน้ำหยาบกับฟองน้ำละเอียดอะครับ  ส่วนอุปกรณ์มีครบชุดเลย

ใช่กับตู้ 16 ก็ไม่แรงไปหลอกครับ มันมีวาร์วสามารณปรับลดแรงน้ำได้ถ้ามันแรงไป

ปล.โทรสั่งก่อนสะ สองวันก็ได้ครับ
Mr.MAI ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 12/10/09, [00:54:00] »

มีเดียที่มันมีแถมมามันมีแค่ฟองน้ำหยาบกับฟองน้ำละเอียดอะครับ  ส่วนอุปกรณ์มีครบชุดเลย

ใช่กับตู้ 16 ก็ไม่แรงไปหลอกครับ มันมีวาร์วสามารณปรับลดแรงน้ำได้ถ้ามันแรงไป

ปล.โทรสั่งก่อนสะ สองวันก็ได้ครับ

ผมก็ใช้อยู่กับ16  ใช้ได้แน่นอนครับ    ถ้าต้นไม้ยังโหรงเหรง  ก็เบาวาร์วเอาครับ            [เย้ะ]   
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์