Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องซักเกอร์แปลกๆ  (อ่าน 2544 ครั้ง)
vespa07 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 12/09/09, [13:57:13] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีอยากเลี้ยงเพาะขาย จะหาข้อมูลได้จากที่ไหนมั้งครับ

อยากเพาะขายเพาะมันสวยจริงๆ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ราคาสุงแค่ไหนระยะเวลาในการะเลี้ยง

เพาะต่างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/09/09, [14:00:17] โดย vespa07 »
PaRkY ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/09/09, [17:56:40] »

http://www.planetcatfish.com/

http://plecofanatics.com/

ถ้าเพาะได้แล้วมาประกาศขายนะครับ
จะรอซื้อ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 12/09/09, [18:11:28] »

ศึกษาชนิดและการเลี้ยงให้รอดก่อนที่จะมองไปถึงการเพาะพันธุ์ครับ อย่าเพิ่งคิดว่าแค่มันแปลกแล้วจะเอามาเพาะขาย

ต้องศึกษาจำเพาะเจาะจงชนิดที่ต้องการเพาะพันธุ์ไปเลย
vespa07 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 12/09/09, [21:09:57] »

suicide ครับก็เลยมาหาข้อมูลอย่าดุกันสิครับ
~Mystery~ ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 13/09/09, [10:55:58] »

rพันธ์แปลกๆก็ราคาสูงครับ ระดับ 1500++ สนใจลองดูในเวบไม่ก้ไปดูร้าน allfish ก่ะร้าน ซีซ่าก็ได้ครับ
Plecory ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 15/09/09, [14:02:24] »

ข้อมูล หาอ่านตามเวป sucker ต่างประเทศได้เลยครับ ข้อมูลเยอะมาก

พอมีข้อมูลแล้วก็ต้องมาทดลองดู ที่สำคัญต้องอดทนนิดนึง

วันนี้ L260 ผมก็เพิ่งไข่เอง ครั้งแรกด้วย กับกลุ่มนี้ ดีใจมากๆๆๆ แต่ก็ต้องมาลุ้นต่อว่าจะเป็นตัวมั๊ย
 lau01
KnOt~ ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #6 เมื่อ: 15/09/09, [14:13:43] »

ข้อมูล หาอ่านตามเวป sucker ต่างประเทศได้เลยครับ ข้อมูลเยอะมาก

พอมีข้อมูลแล้วก็ต้องมาทดลองดู ที่สำคัญต้องอดทนนิดนึง

วันนี้ L260 ผมก็เพิ่งไข่เอง ครั้งแรกด้วย กับกลุ่มนี้ ดีใจมากๆๆๆ แต่ก็ต้องมาลุ้นต่อว่าจะเป็นตัวมั๊ย
 lau01
อูยย

เลี้ยง มานาน มั๊ย ฮะ กว่าจะไข่ เนี่ย
« ตอบ #7 เมื่อ: 15/09/09, [15:19:05] »

lau01

ดีใจด้วยครับ
ช่วงนี้ปลาบ้านผมไม่ไข่เลย
ตัวที่ไข่ ก็ดันเป็นลูกผสมไปซะอีก
Plecory ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 15/09/09, [16:12:08] »

อูยย

เลี้ยง มานาน มั๊ย ฮะ กว่าจะไข่ เนี่ย

ได้มาปลายปีที่แล้วเอง ก็เร็วเหมือนกันนะไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้ ตัวอื่นๆยังเล็กอยู่เลย อาจจะเป็นเพราะตัวผู้ beta ที่เฝ้าไข่ ตัวโตมาก
เมื่อ 2 เดือนที่แล้วมันก็ขังตัวเมียซะหลายวันเลย แต่ไม่มีไข่

ดีใจด้วยครับ
ช่วงนี้ปลาบ้านผมไม่ไข่เลย
ตัวที่ไข่ ก็ดันเป็นลูกผสมไปซะอีก

แอบๆ เสียวเหมือนกันครับ ว่าจะได้ hybrid เพราะตู้นี้ มี Hypan รวมกันอยู่ 3 ชนิด
แต่ตัวอื่่นยังเล็กอยู่.... ยังไม่ทันได้แยกตู้เลย

แล้วลูกๆของคุณ Parky ตัวโตยังครับ พอจะเดาได้ยังอ่ะครับ ว่า อะไรผสมกับอะไร
« ตอบ #9 เมื่อ: 16/09/09, [19:07:56] »

F
ได้มาปลายปีที่แล้วเอง ก็เร็วเหมือนกันนะไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้ ตัวอื่นๆยังเล็กอยู่เลย อาจจะเป็นเพราะตัวผู้ beta ที่เฝ้าไข่ ตัวโตมาก
เมื่อ 2 เดือนที่แล้วมันก็ขังตัวเมียซะหลายวันเลย แต่ไม่มีไข่

แอบๆ เสียวเหมือนกันครับ ว่าจะได้ hybrid เพราะตู้นี้ มี Hypan รวมกันอยู่ 3 ชนิด
แต่ตัวอื่่นยังเล็กอยู่.... ยังไม่ทันได้แยกตู้เลย

แล้วลูกๆของคุณ Parky ตัวโตยังครับ พอจะเดาได้ยังอ่ะครับ ว่า อะไรผสมกับอะไร

พอจะเดาได้ครับว่า ไม่พ่อก็แม่ คิดว่าน่าจะเป็นแม่ เป็น L201 Hypancistrus contradens
ส่วนพ่อก็เป็นอะไรได้เมากมายในตู้
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์