Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามว่าปลามีความผูกพันธ์กะเจ้าของมั๊ยครับ  (อ่าน 1416 ครั้ง)
kemzaa ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 07/09/09, [10:39:42] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือว่า...ผมเป็นเด็กเหนือมาเรียนที่โคราช....กว่าจะได้กลับบ้านก้อ..ช่วงปิดเทอม...

และที่บานผมก้อเลี้ยงปลาไว้เยอะมาก.....ทั้งปลาคร้าฟ-ปลาทอง-โครเมตและก้อพวกปลาสอด....อ่ะครับ

เลี้ยงไว้ในบ่อหรืออ่างรึว่าจะเรียกไรดีมันจะใหญ่อ่ะครับ...เลี้ยงด้วยกัน...มันก้อไม่เกิดอะไรขึ้นน๊ะครับ...อยู่กันอย่างสุขขี

ผมกลับไปบ้านตอนปิดเทอม..ก้อไม่มีรัยทำก้อได้แต่นั่งดูปลา....เลี้ยงนกด้วยวันๆไม่ทำอะไรหล่ะครับทำอยู่แค่เนี๊ย

ก้อไม่เกิดอะไรข้นแต่พอเปิดเทอมผมก้อกลับมามอ..ได้สองสามวัน...เท่านั้นแหละ.....แม่ผมโทรมาบอกว่าปลาทองปลาคร้าฟตัวที่ผมรักมันทยอยพากันตายหมด.......

มันก้อเป็นอย่างงี้ทุกครั้งที่ผมกลับบ้าน......ผมอยากรู้ว่าเพราะอาไรมันถึงพากันตาย..ทั้งๆที่มันไม่มีอาการว่ามันป่วย.....

มีคนบอกว่ามันมีความผูกพันธ์กะเจ้าของ...พอไม่เห็นเจ้าของก้อตรอมใจตาย.......เฮ่อะๆๆ.......

ใครพอจะรู้สาเหตุบ้างครับ...ว่าทามมัย....... suicide

Hawk ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 07/09/09, [11:46:50] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

บ่อปลาคราฟผม ตอนแรกก็เห่อให้อาหารเองทุกวัน ตอนนี้แทบไม่เคยไปยืนมอง  036 ไม่เห็นมันจะตายนะครับ

อาหารใครให้ก็กินหมด ดูดบ่อดังจ๊วบๆ ไม่มีคิดถึงผมเล้ยยย นานๆผมไปเล่นกับมันทีเอามือไปตีน้ำก็มาดูดรออาหารอย่างเดียว  hide2

ไม่มีอาการคิดถึงเลยครับ ผมว่าปลาคราฟมันแอบโง่นะ ยกเว้นเรื่องกิน

ผมว่าคนในบ้านลืมเปิดอ๊อก , เปิดกรอง , ให้อาหารเยอะเกิน รึเปล่า ยิ่งถ้าบ้านมีเด็กนี่  die1

น้องผมมาบ้าน มีอะไรโยนลงหมด ปลามันก็กินหมดอีก  shock1

แต่ไม่รู้เหมือนกันครับ ความรักของปลาอาจลึกซึ้งเกินคำบรรยาย  yoyo2

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์