Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 ... 5   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มิตติ้ง clubaquaplant ครั้งที่ 1  (อ่าน 73766 ครั้ง)
@nop@ ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 05/05/07, [20:09:25] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เพิ่ง กลับถึงบ้านครับ คนเยอะมากเลย เพื่อนๆๆ ถึงบ้านกันหรือ ยัง

ตู้ที่จัดสวยมากเลย ครับ  แล้วก็เพื่อนๆๆเอา ต้นไม้มาแจก เพียบเลย

ปล.เค้ก อร่อยมักๆๆ hur03
offkung ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 05/05/07, [20:18:06] »

กลับมาแล้วคร๊าบบ  สวยมากเลยครับตู้ที่ร้าน เห็นแล้วอยากจะหิ้วตู้กลับบ้านเลยทีเดียว lov01 lov01  อยากได้ๆ cry02  พี่พี่เป็นกันเองมากครับ สนุกครับ  รู้จักพี่พี่มากขึ้นเยอะ  พี่จุ่นให้คำปรึกษาอย่างดีเยี่ยม ได้ความรู้ใหม่ๆ แถมได้ของติดไม้ติดมือกลับบ้านอีก  หวังว่า คราวหน้าคงมีจัดอีกนะครับ
ขอขอบคุณพี่ต้อย ที่ให้ผมติดรถไปงานนี้ด้วยครับ ไม่งั้นป่านี้ ผมยังไม่ถึงไหนเลย และอาจจะไม่ได้เห็นไรดีดีอย่างนี้ในชีวิต   dan01
ritt ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 05/05/07, [20:37:14] »

คนเยอะมากๆ ครับ ตู้สวยๆทั้งนั้น  dea02 dea02 dea02
Revenge ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 05/05/07, [20:39:54] »

งานนี้ไม่คุ้มเลย

แต่โคตรมหาคุ้มค๊าบบบบบ
Amazonas ออฟไลน์
The Glass Box
« ตอบ #4 เมื่อ: 05/05/07, [21:09:43] »

phe01 มาถึงแล้วครับ ตอนแรกกะว่าจะอยู่ทานข้าวต่อ
แต่ต้องรีบกลับก่อน เพราะ ผบทบ. บอกให้รีบกลับจะออกธุระข้างนอก  hur02

เดี๋ยวแงะ SD Card เอารูปมาโพสท์ก่อน แต่ขอพักเหนื่อยแป้ปนึง
แมร์ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 05/05/07, [21:19:29] »

กลับมาแล้วครับ ที่ร้านบรรยากาศดี มากครับ
คนไปกันเยอะดีครับ เสียดายยังไม่ค่อยได้คุยเท่าไร
มัวแต่ดูพี่เค้าจัดตู้ ไว้โอกาศหน้า ไม่พลาดแน่ครับ
ปล.ขอบคุณพี่อัด ด้วยนะครับให้ติดรถ กลับมาด้วยครับ  inn01
TOM-Aquatist ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #6 เมื่อ: 05/05/07, [21:35:13] »

กลับมาแล้วเหมือนกันครับ...ต้องขอบอกว่าน่าเสียดายมั่กๆ lau03
สำหรับคนที่ไม่ได้ไปครับ  พี่จุ่นใจดีมั่กๆเลยครับ ร้านก้อสวยเกินบรรยาย lau01
thaiastrophytum ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #7 เมื่อ: 05/05/07, [21:54:06] »

ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆ ครับ สมาชิกมาเยอะพอสมควร แต่มีโอกาสคุยกันอยู่ไม่กี่คน
เอารูปบางส่วนมาฝากครับ ยังไงรอภาพสวยๆของตากล้องคนอื่นด้วยครับ
ขอบคุณเพื่อนๆสำหรับลูกปลาสอดหางบ่วงหัวสีเมททาลิค....!!@??!@!!..... และไม้ข้ออีก 5-6 กิ่ง
สำหรับท่านที่เอาต้นไม้ผมไป ทั้งริกเซีย  Ludwigia brevipes เทปแคบ ระวังตะไคร่เส้นผมหน่อยนะครับ โดยเฉพาะ Ludwigia

รูปแรก พี่จุ่น กับผู้ช่วยตัวน้อยๆ

เพื่อนๆ สมาชิกหลายๆท่าน  ตากล้องในภาพ น้องTonklar ยังไง up รูปเร็วๆนะครับ   

ผู้ช่วยน้อย ช่วยป่วนคุณพ่อ ใหญ่เลย

นี่ก็ป่วนอีกรูป

เหล่าตากล้องทั้งหลาย น่าจะมีภาพสวยๆตามมาอีกเยอะ ผมแค่มือสมัครเล่น

นี่ก็สมาชิกอีกส่วนหนึ่ง  แถวหลังสุด ซ้ายมือ sponser ใหญ่อีกท่าน คุณพิสิษฐ์ (Ferka) (ถ้าเขียนชื่อ / ข้อมูลผิด ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้า)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/05/07, [23:18:26] โดย thaiastrophytum »
sit ออฟไลน์
C.A.P. Army
« ตอบ #8 เมื่อ: 05/05/07, [21:54:43] »

ถึงบ้านแล้วเหมือนกัน   ขอบคุณเพื่อนทุกคนนะครับ   ย้ำกันจริงๆว่าปลากับต้นไม้ทุกอย่าง 10 บาท     แต่ในใจผมคิด "เมอง  จะย้ำกันถึงเมื่อไหร่วะ"   mad01
เวิ้งฟ้า ออฟไลน์
Swinging [4P]
« ตอบ #9 เมื่อ: 05/05/07, [21:56:38] »

กลับมาน่าจะคนสุดท้ายนะ............นั่งคุยกะพี่จุ่นในบ้านต่อ ไม่มีใครต่อ L กันเลยครับ
ผมเลยสตาร์ทไฮเนเก้นเก้ออยู่คนเดียว  chi01
Someone ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 05/05/07, [22:01:47] »

สรุปมีสมาชิกไปกันทั้งสิ้นกี่คนเอ่ย เสียดายมากเลยที่ไม่ได้มางานนี้
แล้วตกลงว่าใครคือผู้โชคดีที่ได้ตู้ใบนั้นกลับไปกันนี่
offkung ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 05/05/07, [22:09:30] »

น่าจะเกือบ50คนได้ครับ  แอบเห็นแวบๆ ว่า47อะมั้ง con01 พี่ต้อยได้รางวัลตู้กลับครับ
Cute Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 05/05/07, [22:14:46] »

น่าจะเกือบ50คนได้ครับ  แอบเห็นแวบๆ ว่า47อะมั้ง con01 พี่ต้อยได้รางวัลตู้กลับครับ

สุดยอดเลย 50 คน
ร้านไม่แตกเอาเรอะเนี่ย........เหอๆๆ  คงเฮฮาปาตี้กันน่าดู อิจฉาง่า
สำหรับพี่ต้อยที่ได้ตู้ไปต้องขอแสดงความยินดีด้วย เหมาะสมกับตำแหน่งขวัญใจชาวเว็บเลย
:: หมวยเล็ก :: ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 05/05/07, [22:15:16] »

สรุปมีสมาชิกไปกันทั้งสิ้นกี่คนเอ่ย เสียดายมากเลยที่ไม่ได้มางานนี้
แล้วตกลงว่าใครคือผู้โชคดีที่ได้ตู้ใบนั้นกลับไปกันนี่

ประมาณ 50
จริงๆกะไว้ 10 กว่าคนนะเนี่ย
ตู้ใบนั้นพี่ต้อยได้ไปพี่จุ่นนใจป้ำสุดๆอะ
มีทั้งหมด 3 รางวัล

นี่รูปบางส่วน

รูปแรกเลยตัวป่วนประจำงาน น้องไหม
จับรูปได้ขณะพ่นข้าวใส่ตากล้อง
ปล. ถ่ายคลิปมาด้วยแต่ไม่หมาะมาลง

รูป2 เข็มกลัดพี่ได้จากพี่คุณครูหนูนัดขอบคุณน้อ  สีเจ๋งป่ะหล่ะ emb01

รูป 3 คนถือกล้อง vdo ที่ท่าทางรั่วๆนั่นอะลืมกดอัด เป็นช่วงที่พี่จุ่นสาธิต
จริงๆดูแล้วมีจุดสำคัญหลายจุดที่พี่แกไม่ได้พาก ทำเพลิน

รูป4 ของรางวัล1 2 3 และตู้พี่ต้อย

รูป 5 ไทยมุงของแจก
ปล.ขอบคุณพี่กบร้านปราณีที่ไม่ได้มาแต่ฝากของมาแจกลึ่มเลยแรงๆทั้งนั้น
หนูได้ เพอ์วีดจิ๋ว และ พาว่ามาด้วย ปล.พี่ต้นแฮปไปแย้ว cry02
แต่ส้มก็ยังได้ปุ๋ยมา ไอ้ยาวๆอะมีคนบอกว่าแรงมากไม่รู้จริงป่าว

งานนี้ พี่จุ่นใจดีมากมาย เค้กอร่อยจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/05/07, [22:23:26] โดย หมวยเล็ก »
Rapee ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #14 เมื่อ: 05/05/07, [22:21:22] »

วู้ๆ  ขอปาดหน่อย ฝนตกตลอด ทางเลยออกมาทุ่มก่าๆ กลับถึงปราจีน 20.45  ครับ mad02    แล้วจะเอารูปไปฝากก่อน inn01   เดี๋ยวพรุ่ง
จะค้นหาบรรยากาศ เอามาให้ครับ
นางฟ้าไร้ใจ ออฟไลน์
« ตอบ #15 เมื่อ: 05/05/07, [23:37:38] »

เพิ่งถึงบ้าน  พอดีขากลับติดกลับไป Aquality สอยออตดต กับ มอสดาว กลับบ้านก่อน

dea02 เหนื่อยเป็นบ้าเลยวันนี้  
เพราะเมื่อวาน ตอน 6 โมงเย็น บรรถเมล์ อยู่ๆ คนดูแลหอที่รามก็โทรมาบอกว่า
ให้ย้ายออกภายในวันที่ 5 ก่อนเที่ยง เพราะคนที่จะมาแทนจะมา วันที่ 5 ตอนเย็น  sho02

โอ้แม่เจ้า หอใหม่ก็ยังไม่ได้  เลยต้องขนของกลับบ้านก่อน
นั่งแพคของตั้งแต่ 3 ทุ่ม ยันเช้า  รถ 3 คัน (ของพ่อ ของอา และ ของน้า) ขน 2 รอบกว่าจะหมดก็เกือบเที่ยง thr01
แล้วขนกลับบ้านเอาของวาง แล้วรีบออกมา ยังไม่ได้จัดของเลย
รีบมากจนลืมหยิบของขวัญวันเกิดพี่เมมาเลย (คงอดแล้วนะพี่ เพราะกลัวมันตาย เลยปล่อยลงตู้ไปแล้ว)
ไปถึงร้านพี่จุ่นแบบมอมแมม ฝุ่นเต็มตัวอ่ะ  phe01

เค้กอร่อยมากกกกกกกกกก
น้ำสตอเบอรี่+มะนาวปั่นก็อร่อยสุดๆ
โกโก้ปั่นสุดยอดดดดดดดด
 inn01

ตู้สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ยินดีกับพี่ต้อยด้วยค่าที่ได้รางวัลที่ 1
หนูว่าตู้มันเลือกเจ้าของนะ ถ้ามันมาอยู่กับหนูนี่มันไม่รอดแหงเลยอ่ะ
อย่าลืมมาอัพเดทตู้ให้ดูบ้างนะค๊า

(ปล. ไปคราวหน้าคงต้งอใส่เครื่องแบบครูเลยมั๊ง เด็กจะได้กลัว)
ตอนที่ลูกพี่จุ่น เอาฟอเสปเคาะตู้นี่ ใจหายวาบ  sho01
แรก เอามือเคาะ เริ่มกลัวมันตก  พอน้องหนูคว้าฟอเซปทุบป๊าบๆ หัวใจจะวาย)

ใครเอาชบาน้ำ ซาจิ จาวา รากดำ เทปของเราไป ก็ฝากดกูแลดีๆ น๊า  dan01
ริกเซียใครไม่รู้  แต่ขอบคุณมากค่ะ dan01
นัท....เว้ย ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #16 เมื่อ: 05/05/07, [23:47:05] »

คนเยอะมากๆ เลยครับ  ตู้ในร้านพี่จุ่นก็สุดๆๆ ครับ ขอบอกดูในรูปว่าสวยแล้ว ไปดูของจริงพร้อมกับเพื่อนๆ ในเว็ปนี้แถมพี่จุ่นอธิบายอีก โอ้ย.......    lov01

ติดใจร้านมาก ไว้วันหลังต้องแอบไปกินอีกแน่ๆๆ วันนี้ก็ไปกิน ยำขาหมูเยอรมันมา อร่อยดี  lau02
thaiastrophytum ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #17 เมื่อ: 05/05/07, [23:50:01] »

ริกเซีย ระวังตะไคร่หน่อยนะครับ

เสียดายไม่ได้ชิม เค้กเลย ......

กาแฟปั่น อร่อยครับ
TT ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 05/05/07, [23:51:22] »

ไปถึงร้านก่อนใครเลย เจอฝนนิดหน่อย นั่งคุยกะคุณจุ่นสักพัก ทีมตูนก็ตามมาติดๆ เลยได้น้องส้มน่ารักมารอรับลงทะเบียนแทน
แล้วคุณจุ่นก็พามาชมตู้ในบ้าน  โห....สวยสุดยอดทุกตู้เลย ดูเท่าไรก็ไม่อิ่ม ตากล้องถ่ายรูปกันเพลิน กว่าจะเริ่มสาธิตการจัดตู้
ก็บ่ายสามกว่า เห็นมืออาชีพจัดตู้กันจะๆ มะรุมมะตุ้มถามโน่นถามนี่ ได้ความรู้แบกกลับบ้านแทบไม่ไหว...อิ อิ...
แล้วเจ้าตูนก็ประกาศว่าทานเค็กได้กันคนละชิ้น วงก็แตกฮือไปเอาเค็กมาหม่ำกัน อร่อยมั่กๆ ขอบอก แล้วก็มามุงกันต่อ
ส่วนพี่ดูจนเหนื่อยก็เลยออกไปเดินเล่นหน้าร้านเกือบครึ่งชั่วโมง กลับมาก็เห็นกำลังจับฉลากกัน ได้ชื่อคนที่ไม่อยู่ก็จับกันใหม่
แล้วก็มาถึงรางวัลใหญ่ คุณพิศิษฐ์ เจ้าของเฟอร์ก้าเป็นคนจับฉลาก คุณจุ่นเห็นชื่อแล้วร้องลั่นไม่น่าเชื่อเลย  บอกเป็นคนแรกที่มาถึงร้าน
พี่ก็ยังไม่เก็ท จนประกาศชื่อ ก็ เฮ้ย เราเองนี่หว่า เย้ เย้ เย้...ดีใจมาก  lau01 จนรับรางวัลถ่ายรูปกันเรียบร้อยก็ยังงงๆ อยู่นะ
เพราะรางวัลที่ได้เยอะมาก ตู้ + อุปกรณ์ครบชุด ปุ๋ยอีกเพียบ ต้องขอขอบคุณ คุณจุ่น คุณพิศิษฐ์ และน้องๆ ที่จัด Meeting นี้ขึ้นมา inn01
กลับถึงบ้านก็จัดการเติมน้ำ ติดระบบไฟ กรอง ชื่นชมตู้ ถือเป็นตู้ในตำนานของ Club AquaPlant  ที่ต้องดูแลอย่างดี แล้วจะคอยอัพให้ดูเรื่อยๆ ค่ะ
ถ้าไม่รอด พี่แย่แน่ๆ  hur03

Amazonas ออฟไลน์
The Glass Box
« ตอบ #19 เมื่อ: 05/05/07, [23:59:31] »

นี่ล่ะครับ รางวัลที่ 1  inn01 อยากได้ๆ  cry02

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/05/07, [00:03:08] โดย Amazonas »
« ตอบ #20 เมื่อ: 06/05/07, [00:05:44] »

ถ้าพี่ต้อยได้ไปมันยังไม่รอด  พวกนู๋คงไม่เหลือ

โห พี่ ถ้าเป็นคนอื่นเอาไปแล้วไม่รอดคงโดนเหยียบย่ำอ่ะ  แต่กะพี่คงไม่หรอก

คราวหน้าจับฉลาก ห้อยพระไปเยอะๆ ดีกว่าแฮะ   han02
Hot Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 06/05/07, [00:06:08] »

คุณครูนัดจ้วงน้ำไปกี่แก้วนี่ โค้วต้า คนละแก้วนา
เพราะพี่จุ่นมาบ่นๆว่าเค้กเกิน
เพราะเค้กก้อนละ 65+น้ำส้มปั่นหรือคาปูปั่น วิป
ก็เกิน 100 ระ
บางคนไม่รู้เลยไม่ลงทะเบียนเข้าเนื้อกันเป้นแถบๆโฮ๊ะๆ
Cute Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 06/05/07, [00:14:28] »

ตู้สวยมากๆๆๆๆ  ใจละลายเลย  inn01 lov01
Hot Member
« ตอบ #23 เมื่อ: 06/05/07, [00:15:51] »

พี่ต้อยแบกไหวได้ไงอะ
ผมแบกยังหนักเลย  sho01
ปล. อัพเดตทุกอาทิตย์ด้วยนาพี่
thanai_โอ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #24 เมื่อ: 06/05/07, [00:28:15] »

มาถึงแล้วครับอีกคน คนเยอะดีจัง แถมได้รางวัลที่ 2 ด้วยงงเลย sho01
รูปที่ถ่ายเดี๋ยวทยอยลงให้เรื่อยๆนะครับ
ปล. แตงโมปั่นผมสั่งยังไม่ได้กินเลยงอน.. hur01
« ตอบ #25 เมื่อ: 06/05/07, [00:31:46] »

กินไป 2 นะน้ำ  แต่จะไปจ่ายตัง แล้วพี่จุ่นบอกไม่ต้องอ่ะ 
เค้กเค้าไม่เกินนะ 1 ชิ้น  แต่ใจจริงอยากกินซอฟท์ชอค อีกอันนะ  dan01

Man Go TEAM กลับมาแว๊ว ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #26 เมื่อ: 06/05/07, [00:35:55] »

ร้านที่Meeting ก็อยู่ใกล้ๆบ้านน่ะแต่ไม่ได้ไป ช่วงนี้ยุ่งๆกับย้ายร้านใหม่อยู่จัดของยังไม่เสร็จเลย   เหนื่อยๆๆ phe01 

ปล.ตาร้อนพล่าวๆ  mad03
« ตอบ #27 เมื่อ: 06/05/07, [00:44:11] »

โห่ พี่เอ  พวกพี่..... กับ ........ และ...... อีกหลายคน วางแผนกันเรียบร้อยเลย ว่าถ้าได้ปุ๊บ  เอาไปประกวดนาโนของพี่ปั๊บ 

ไปๆ มาๆ  พี่ต้อยได้ไปซะงั้น  lau03

ปล. ลูกสาวคุณป๊อกกี้น่ารักมากเลยค่ะ อายุน้อยสุกวันนี้ 6 เดือน...... ว่าแต่ แล้วใครอายุมากสุดหล่ะวันนี้ wat01
Akแอ๊ก ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #28 เมื่อ: 06/05/07, [00:44:48] »

ขอบคุณมากคร้าาาบ สนุกจิงจิงเลย ขอฝากตัวและตู้ด้วยคร้าาาบ
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #29 เมื่อ: 06/05/07, [00:49:34] »

เพิ่งถึงบ้านอ่ะ

อยู่กินข้าวกะสิทต่อ คุยกะพี่พิศิษฐ์ <--เขียนงี้มั้ง หรือว่า พิสิธ หรือพิสิท (ที่ไม่ได้ลงมากินเบียร์ข้างล่างก็ติดแก็งค์นี้แหละ ขอโทษขา L ที่ให้รอตั้งนานแล้วไม่ได้ลงมาช้าด้วยเน่อ)
แล้วก็คุยกะพี่จุ่นกันต่อ มีผม ใหม่(MR.MAI) ปุ๋ย (Kazama) ล่อซะเกือบ 4 ทุ่ม กว่าจะได้กลับ ที่คุยก็เลือกซะดีเชียะ คุยกันข้างถังเบียร์  hur03 สรุปว่า แจ่มทั้งสิงห์ทั้งไฮ  sho01

เพื่อนแฟนคุณสิทก็สวยนะ แอบเห็นแว๊บๆ ลูกค้าร้านนี้เด็ดๆทั้งนั้น  lau02

นี่ถ้าแฟนผมไม่โทรมาตามอาจจะยังไม่กลับนะนี่

เซ็งว๊อย...ไม่ได้ซักรางวัล
หน้า: 1 2 3 ... 5   ขึ้นบน
พิมพ์