Aqua.c1ub.net
*
  Sun 16/Jun/2024
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 58   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านวรรณุรักษ์ จรัญ 37 ฯ ขายกุ้งเครฟิช Bright Orange,Allenii,Snow,มาร์ม็อบเคร็บ  (อ่าน 467764 ครั้ง)
Un-know ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #210 เมื่อ: 07/07/08, [21:41:10] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยู่โคราชครับจะสั่งซื้อกุ้งเชอร์รี่  พี่ดุ๊กดิ๊กกำหนดหรือเปล่าครับว่าต้องซื้อขั้นต่ำกี่บาทถึงจะส่ง EMS และค่าส่ง EMS กี่บาทครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #211 เมื่อ: 07/07/08, [21:47:21] »

อยู่โคราชครับจะสั่งซื้อกุ้งเชอร์รี่  พี่ดุ๊กดิ๊กกำหนดหรือเปล่าครับว่าต้องซื้อขั้นต่ำกี่บาทถึงจะส่ง EMS และค่าส่ง EMS กี่บาทครับ

สั่งกับพี่ชาติ Lobster Farm ได้เลยครับ พี่เขามีบริการส่ง EMS ครับ
MaCoPoLo ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #212 เมื่อ: 07/07/08, [23:42:28] »

พี่คับ ตอนนี้มี กุ้งแดงตัวเมีย  ขนาดซัก 2.5-3.0 นิ้วมะครับ 

ถ้ามีเท่าไรหรอคับ 

แล้วถ้ากุ้งไบร์ขนาด 2.5 มาเมื่อไรหรอคับ  บอกด้วยนะคับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #213 เมื่อ: 08/07/08, [00:05:47] »

พี่คับ ตอนนี้มี กุ้งแดงตัวเมีย  ขนาดซัก 2.5-3.0 นิ้วมะครับ 

ถ้ามีเท่าไรหรอคับ 

แล้วถ้ากุ้งไบร์ขนาด 2.5 มาเมื่อไรหรอคับ  บอกด้วยนะคับ

ตอนนี้ตัวเมียมี red marble , Marble น้ำตาล ฯลฯ  อยู่หนอ ยังไงลองมาดูนะครับ ว่าสนใจสีเฉดใหน

ขนาดเท่าใด มีตั้งแต่ 1 - 4 นิ้วนะครับ ราคาก็ ร้อย - สี่ร้อยบาทครับ , ส่วนไบร์ทขนาด 2.5 มีอยู่

คู่นึง คู่ละ 1100 บาทคับ

ป.ล. สำหรับตัวเมียที่เป็นแม่พันธุ์นี่เขาอยู่ในอ่างเพาะเลยด้วยหนา บางทีก็อาจจะท้องแย้วก็ได้นะครับ อิอิอิ  lau02
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/07/08, [00:07:41] โดย ดุ๊กดิ๊ก & ฉึ่ง แมวส้ม »
« ตอบ #214 เมื่อ: 08/07/08, [00:42:38] »

ตอนนี้ตัวเมียมี red marble , Marble น้ำตาล ฯลฯ  อยู่หนอ ยังไงลองมาดูนะครับ ว่าสนใจสีเฉดใหน

ขนาดเท่าใด มีตั้งแต่ 1 - 4 นิ้วนะครับ ราคาก็ ร้อย - สี่ร้อยบาทครับ , ส่วนไบร์ทขนาด 2.5 มีอยู่

คู่นึง คู่ละ 1100 บาทคับ

ป.ล. สำหรับตัวเมียที่เป็นแม่พันธุ์นี่เขาอยู่ในอ่างเพาะเลยด้วยหนา บางทีก็อาจจะท้องแย้วก็ได้นะครับ อิอิอิ  lau02

สนใจ ไบร์ คับ สมบรูณ์ ดีไหมคับพี่ เดียวรอตังอีกไม่กี่วันจะเข้าไปดู ว่าแต่  1000 ได้ไหม อิอิ

อีก100 จะได้เอาไว้ซื้อหินอ่าคับพี่ดุ๊ก [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
« ตอบ #215 เมื่อ: 08/07/08, [20:33:28] »

สนใจ ไบร์ คับ สมบรูณ์ ดีไหมคับพี่ เดียวรอตังอีกไม่กี่วันจะเข้าไปดู ว่าแต่  1000 ได้ไหม อิอิ

อีก100 จะได้เอาไว้ซื้อหินอ่าคับพี่ดุ๊ก [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

เพิ่งเห็นล่าสุด เดินดุ๊กดิ๊ก ๆ สบาย แลแข็งแรงดีหนอ อิอิ ยังไงเด๋วลดให้เหลือตามที่ขอเน่อ

จะได้ครบชุดหนอ  [เจ๋ง]
« ตอบ #216 เมื่อ: 08/07/08, [20:44:49] »

เพิ่งเห็นล่าสุด เดินดุ๊กดิ๊ก ๆ สบาย แลแข็งแรงดีหนอ อิอิ ยังไงเด๋วลดให้เหลือตามที่ขอเน่อ

จะได้ครบชุดหนอ  [เจ๋ง]
ถ้างั้นไม่แน่เป็น วันเสาร์ ช่วงบ่าย 3 นะครับ (หรืออาจเร็วกว่านั้นเดียวโทรไปก่อนที่จะเข้าไปละกันนะคับ) [ปิ๊งๆๆ]

ช่วงนั้นพี่ดุ๊กยังอยู่ ที่บ้านไหมครับจะได้ขอคำปรึกษาด้วย  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
« ตอบ #217 เมื่อ: 08/07/08, [20:52:47] »

ถ้างั้นไม่แน่เป็น วันเสาร์ ช่วงบ่าย 3 นะครับ (หรืออาจเร็วกว่านั้นเดียวโทรไปก่อนที่จะเข้าไปละกันนะคับ) [ปิ๊งๆๆ]

ช่วงนั้นพี่ดุ๊กยังอยู่ ที่บ้านไหมครับจะได้ขอคำปรึกษาด้วย  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

ถ้าเป็นเสาร์ที่จะถึงนี้ มะน่ามีคิวอันใดครับ แต่ยังไงรบกวนนัดหมายกันตอนใกล้ๆอีกทีนะครับ  [เจ๋ง]
ไอ้ลิงบ้า ออฟไลน์
« ตอบ #218 เมื่อ: 08/07/08, [21:29:35] »

[วิ่งชิลๆ] อิอิ....หวังว่าในเร็ววันนี้ ผมคงจาได้มีโอกาสใช้บริการพี่
ผมอยู่แถว จรัญ 41 อ่ะครับ
ซอยพาณิชจรัญ [แหะๆ]
ไม่มีสาย C มั่งอ่ะพี่ พวก บูล มูน อีเรียน นิวเรด ไรพวกเนี่ย ถ้ามีนะ ผมสั่งแล้ว อิอิ
tazan ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #219 เมื่อ: 09/07/08, [20:32:00] »

[ยิ้มคอลเกต]
« ตอบ #220 เมื่อ: 10/07/08, [00:50:49] »

[วิ่งชิลๆ] อิอิ....หวังว่าในเร็ววันนี้ ผมคงจาได้มีโอกาสใช้บริการพี่
ผมอยู่แถว จรัญ 41 อ่ะครับ
ซอยพาณิชจรัญ [แหะๆ]
ไม่มีสาย C มั่งอ่ะพี่ พวก บูล มูน อีเรียน นิวเรด ไรพวกเนี่ย ถ้ามีนะ ผมสั่งแล้ว อิอิ

ที่จำกัดหนอ แค่สาย P. ก็เต็มคูหาสถานแย้วเน่อ แลชอบสายนี้ด้วยครับ เพราะว่าเน้นเพาะด้วยอ่ะเน่อ
« ตอบ #221 เมื่อ: 10/07/08, [21:55:37] »

ขอบคุณ บรรดาน้องๆจาก มหาวิทยาลัยศิลปากร ที่มาช่วยอุดหนุนกุ้ง P.cllakii บลูสปอต , มาร์เบิ้ล แลน้องกุ้งเชอร์รี่ไป บ่ายวันนี้นะครับ

ขอบคุณมากครับ... idea1

In Da Dark ออฟไลน์
« ตอบ #222 เมื่อ: 10/07/08, [23:14:44] »

กุ้งเชอรี่ที่ไปรับมาเมื่อตอนบ่าย เอาลงตู้แล้วครับแข็งแรงดีทุกตัวไม่มีร่วงครับ  [ปิ๊งๆๆ]

มีเรื่องอยากถามหน่อยคับพี่ดุ๊กดิ๊ก ในถุงกุ้งเชอรี่มีตัวไรไม่รู้เป็นเม็ดเล็กๆสีขาวๆว่ายอยู่ในถุง มันคือลูกกุ้งหรือว่ตัวอะไรครับ

ยังไม่ได้เอาลงตู้ กลัวไม่ใช่กุ้ง   jealous
« ตอบ #223 เมื่อ: 11/07/08, [06:47:01] »

กุ้งเชอรี่ที่ไปรับมาเมื่อตอนบ่าย เอาลงตู้แล้วครับแข็งแรงดีทุกตัวไม่มีร่วงครับ  [ปิ๊งๆๆ]

มีเรื่องอยากถามหน่อยคับพี่ดุ๊กดิ๊ก ในถุงกุ้งเชอรี่มีตัวไรไม่รู้เป็นเม็ดเล็กๆสีขาวๆว่ายอยู่ในถุง มันคือลูกกุ้งหรือว่ตัวอะไรครับ

ยังไม่ได้เอาลงตู้ กลัวไม่ใช่กุ้ง   jealous

แมลงน้ำเด้อ พบเห็นได้ทั่วไป ปลาหลายตัวก็ชอบหม่ำๆเน่อ เช่นปลากัด  [ปิ๊งๆๆ]
In Da Dark ออฟไลน์
« ตอบ #224 เมื่อ: 11/07/08, [12:22:52] »

รับทราบ ขอบคุณครับ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #225 เมื่อ: 12/07/08, [19:05:02] »

รับทราบ ขอบคุณครับ  [ปิ๊งๆๆ]

บ่เปงไร เด้อขรับเด้อ  [ปิ๊งๆๆ]
impossible ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #226 เมื่อ: 13/07/08, [13:31:57] »

พรุ่งนี้เข้าไปซื้อกุ้งสะดวกไหมครับ

แล้วถ้านั่งวินเข้าไปนี่ค่าวินประมาณกี่บาทหรอครับ
minkeymonkey ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #227 เมื่อ: 13/07/08, [20:23:31] »

ที่ร้าน  พี่ดุ๊กส์ สะ ดิ๊กส์  ไม่มี น้องบลู ขายหรอครับ ?

เออ แล้วก้ออยากถามว่า ถ้าเลี้ยงมันตั้งกะตัวเล็กๆจะดีกว่าซื้อตัวใหญ่มาเลี้ยงเลยมั้ย เพื่อสร้างความเคยชินกะมัน

เหนไปอ่านมาว่า สามารถฝึกป้อน อาหารจากมือ ให้กุ้งได้

น่าสนๆๆๆ   hawaii hawaii hawaii
iamnooaom ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #228 เมื่อ: 13/07/08, [20:27:59] »

พี่ดุ๊กดิ๊ก บลูสปอตจากบ้าพี่มันปีนออกมาตายแล้ว [ฮือๆๆ] [บ๊ะบาย]
« ตอบ #229 เมื่อ: 13/07/08, [23:20:15] »

พรุ่งนี้เข้าไปซื้อกุ้งสะดวกไหมครับ

แล้วถ้านั่งวินเข้าไปนี่ค่าวินประมาณกี่บาทหรอครับ

8 บาทครับผม
« ตอบ #230 เมื่อ: 13/07/08, [23:21:39] »

ที่ร้าน  พี่ดุ๊กส์ สะ ดิ๊กส์  ไม่มี น้องบลู ขายหรอครับ ?

เออ แล้วก้ออยากถามว่า ถ้าเลี้ยงมันตั้งกะตัวเล็กๆจะดีกว่าซื้อตัวใหญ่มาเลี้ยงเลยมั้ย เพื่อสร้างความเคยชินกะมัน

เหนไปอ่านมาว่า สามารถฝึกป้อน อาหารจากมือ ให้กุ้งได้

น่าสนๆๆๆ   hawaii hawaii hawaii

ซื้อกุ้งตัวเล็กๆ ก็ดีไปอีกแบบครับ ได้เห็นพัฒนาการของมัน แลเราจะเห็นได้ว่า กุ้งเล็กๆ จะปรับตัวได้ง่ายกว่า

กุ้งตัวใหญ่ๆ โดยเฉพาะกุ้งใหญ่ๆ ที่จับมาจากธรรมชาติครับ
« ตอบ #231 เมื่อ: 13/07/08, [23:22:18] »

พี่ดุ๊กดิ๊ก บลูสปอตจากบ้าพี่มันปีนออกมาตายแล้ว [ฮือๆๆ] [บ๊ะบาย]

เง่อ เสียใจด้วยมากมายหนอ  n032
« ตอบ #232 เมื่อ: 16/07/08, [15:30:34] »

update : ขอบคุณๆขุน ที่มาอุดหนุนน้องกุ้ง บลูสปอต แล อาหารกุ้งไปนะครับ ขอบคุณมากครับ  [ปิ๊งๆๆ]
« ตอบ #233 เมื่อ: 18/07/08, [22:40:55] »

ขอบคุณๆเต่า ที่มาช่วยอุดหนุนอาหาร แล แร่ธาตุสำหรับน้องกุ้งไป ในบ่ายวันนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ
RB king ออฟไลน์
« ตอบ #234 เมื่อ: 20/07/08, [21:06:46] »

ถ่านไม้ใผ่ Bamboo Charcol ใช้ในการเป็นวัสดุกรอง ช่วยดูดซับของเสียในระบบการเลี้ยงกุ้ง และ ปลา แบบแบ่งขาย

ชิ้นละ 20 บาทครับ และแบบชิ้นย่อย 5 ชิ้น 10 บาทครับผม ( สินค้าใหม่ )
-ชิ้นขนาดไหนมีรูปปะคับ
« ตอบ #235 เมื่อ: 21/07/08, [00:57:53] »

ถ่านไม้ใผ่ Bamboo Charcol ใช้ในการเป็นวัสดุกรอง ช่วยดูดซับของเสียในระบบการเลี้ยงกุ้ง และ ปลา แบบแบ่งขาย

ชิ้นละ 20 บาทครับ และแบบชิ้นย่อย 5 ชิ้น 10 บาทครับผม ( สินค้าใหม่ )
-ชิ้นขนาดไหนมีรูปปะคับ

ชิ้นเป็นซีกๆ ประมาณ 4 นิ้วครับ ส่วนแบบย่อยๆ ประมาณหัวแม่มือ ยังไม่ได้ถ่ายรูปน่ะขอรับ  [ไอ้แว่น]
« ตอบ #236 เมื่อ: 22/07/08, [22:13:33] »

Update ขอบคุณๆไปค์ และพี่ๆน้องๆ หลายท่านที่ได้แวะเวียนมาอุดหนุนน้องกุ้งบลูสปอต , ถ่านไม้ไผ่ และหินแร่ทั้งสองชนิด ไปในช่วงเย็นๆและค่ำๆ

ในสองวัน 21 - 22 ที่ผ่านมานี้ ขอบคุณนะครับ ขนาดมีฝนตกทั้งสองวัน ยังมีน้ำใจมาอุดหนุนกัน ขอบคุณแต้ๆ เด้อขรับเด้อ  [ปิ๊งๆๆ]

*** และขอบคุณๆ กิตติพงษ์ ศรีทองบริบูรณ์ จากจังหวัดลพบุรี ที่ได้ช่วยอุดหนุนอุปกรณ์การเลี้ยงกุ้งทาง EMS ขอบคุณมากนะครับ [เจ๋ง]
takclubza ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #237 เมื่อ: 24/07/08, [09:05:43] »

พี่ครับ มีตู้ขายด้วยปะ จะได้ปซื้อทีเดียวเลย

ผมอยู่แถววงเวียนใหญ่เอง
« ตอบ #238 เมื่อ: 24/07/08, [14:08:33] »

พี่ครับ มีตู้ขายด้วยปะ จะได้ปซื้อทีเดียวเลย

ผมอยู่แถววงเวียนใหญ่เอง

หน้าปากซอยบ้านป๋ม แลแถวพรานนก ละแวกใกล้ๆบ้าน มีร้านจำหน่ายตู้ปลาอยู่ร่วม 4 - 5 ร้านเยยขอรับ มาทีเดียว

ได้ครบวงจร เลือกอุดหนุนได้ตั้งแต่หน้าปากซอย ยันบ้านกระผมเยยหนอ  lau02
Choke
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #239 เมื่อ: 24/07/08, [15:17:58] »

บูลสปอดที่รับไปมันเศร้า เลยคิดสั้นไปแล้วไม่รู้เกิดจากอะไร อาหารก็ไมกินซึม สงใสไม่ชอบตัวเมียมั่ง แล้วก้ลาโลก

อยากรู้ว่ามันน่าจะเกิดจากอะไรหรือคับ ส่วนมาเบิ้นโตวันโตคืนตอนนี้ได้3นิ้วกล้ามโตดี

แล้วไงจะไปรับบูลสปอดไหม่นะคับ (ถ้าตัวเมียผมขนาด2นิ้วแล้วตัวผู้จะโตตามทั้นไหมคับ)

หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 58   ขึ้นบน
พิมพ์