Aqua.c1ub.net
*
  Mon 17/Jun/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: [] ตู้มือใหม่หัดขับ ชุมชนแออัดเชอรรี่รามอินทรา  (อ่าน 7431 ครั้ง)
Del fusero [ ? ] ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 19/05/09, [17:19:42] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เอาความเป็นอยู่กุ้งผมมาใหู้ดูครับ

เผื่อจะได้คำแนะนำอะไรดีๆเพิ่มเติม
ภาพไม่ค่อยชัดนะครับ โทรศัพท์ถ่ายได้แค่นี้ suicide
ใว้ถอยcanon ได้เมื่อไหร่ จะถ่ายสวยๆอีกที (ก้มหน้าก้มตาเก็บตังค์ไป)  n032
ตู้18" ครับ

สภาพโดยรวมครับ

ที่เยอะแยะ มาอยู่กันแค่นี้.. asspain

ขอนไม่ได้อยากวางแบบนี้นะครับ

แต่มันลอยอ่ะ ไม่ยอมจม

วางได้แบบนี้อย่างเดียว ถึงจะไม่ลอย เซ็ง asspain

น้ำขุ่นๆ
เพิ่งใส่แบคที่เรียลงไปครับ  036

หมดละครับ deepkiss
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/05/09, [17:24:28] โดย Del fusero [ ? ] »
impersonate ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/05/09, [17:21:07] »

โอ้ว ลงเพียวแบล็คเลี้ยงกุ้งเชอรี่เลยหรอครับ น่าชื่นชม  Correct!
NoFuturian[Chonburi] ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 19/05/09, [17:23:18] »

ใช่ GEX แบลคเหรอ  กรวดไม่ใช่เหรอนั่น

หรือเราตาฝาด
~.*LST*.~ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 19/05/09, [18:18:40] »

ไฮเนเก้นนนนน  idea1
« ตอบ #4 เมื่อ: 19/05/09, [18:21:27] »

ตอนแรกไม่ได้เอะใจ แต่พอกลับไปมองอีกที

ไ ก่ โ ต้ ง ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 19/05/09, [18:51:55] »

ดูโล่งๆไปนะท่าน เพิ่มมอสหรือพันมอสที่กิ่งไม้ด้วยน่าจะดีนะคับ  [เย้ะ]
ชอบบ้านกุ้งเดี๋ยวไว้ทำมั่ง  [เจ๋ง]
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 19/05/09, [19:14:15] »

ตอนแรกไม่ได้เอะใจ แต่พอกลับไปมองอีกที

แหะๆ ของโปรดครับ  emb01
เครื่องดื่มเพิ่มขนาดรอบเอวของแท้แน่นอน  mad1

ชอบเก็บพวกขวด กระป๋อง เครื่องดื่มแอลกฮอลล์พวกเนี้ยอ่ะครับ
สวยดี

พื้นตู้มีแต่หินดำเพียวๆเลยครับ

ขอนทำไงให้จมอ่ะครับ 150 แน่ะ  evi01
« ตอบ #7 เมื่อ: 19/05/09, [19:15:04] »

ขอนต้องต้มครับ ไม่ก็แช่เกลือหรือด่างทับทิม

แต่แช่น้ำไว้เฉยๆก็พอได้ครับ

ที่สำคัญ ขอนจะจมไม่จมต้อง "อดทน" ครับ
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 19/05/09, [19:21:18] »

ขอนต้องต้มครับ ไม่ก็แช่เกลือหรือด่างทับทิม

ที่สำคัญ ขอนจะจมไม่จมต้อง "อดทน" ครับ

คนขายไม่เห็นบอกเลย  dea02 suicide asspain 036

เห็นกองซ้อนๆกันเยอะอยู่ในตู้ ก็เห็นมันจม
แล้วเค้าเอาออกมาให้เลือก ก็ถูกชะตาอันนี้มากสุด

ถ้าปล่อยแช่ใว้งี้ "ซักวัน" มันก็จะจมเองใช่มั้ยครับ  cryingrun

เดี๋ยวลองเอาไปต้มดีกว่า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
 deepkiss deepkiss

ดูโล่งๆไปนะท่าน เพิ่มมอสหรือพันมอสที่กิ่งไม้ด้วยน่าจะดีนะคับ  [เย้ะ]
ชอบบ้านกุ้งเดี๋ยวไว้ทำมั่ง  [เจ๋ง]

คิดว่ามันจะทยอยมาเรื่อยๆครับ เสียตังค์ทีเดียวเดี๋ยวไม่สนุก  [ปิ๊งๆๆ]

(เรื่องของเรื่องคือหมด ) (ของเค้าไม่หมดหรอก ตังค์ผมอ่ะ หมด)  asspain ฮือๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/05/09, [19:23:28] โดย Del fusero [ ? ] »
ฅ.ฅนรักแมว ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 19/05/09, [19:22:18] »

ตู้นี้หน่ะเหรอที่ว่าน้ำขุ่น
ขุ่นจริงๆ น่าจะเป็นจากน้ำที่เอามาใส่แหละ ลองใช้เวลาอีกซัก 2-3 วันถ้าไม่ดีขึ้น
ค่อยว่ากันอีกที

ปล. ที่ไปออ อยู่ตรงนั้น คือว่าที่แอบตรงนั้นมันดีที่สุดแล้วไง ลองเอาถ่านไม้ไผ่ไปวางอีกมุมนึงดูสิ เดี๋ยวเค้าก็ตามไป
หาอะไรมาใส่อีกก็ได้ จะได้มีที่หลบเยอะๆ
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 19/05/09, [19:32:29] »

ตู้นี้หน่ะเหรอที่ว่าน้ำขุ่น
ขุ่นจริงๆ น่าจะเป็นจากน้ำที่เอามาใส่แหละ ลองใช้เวลาอีกซัก 2-3 วันถ้าไม่ดีขึ้น
ค่อยว่ากันอีกที

ปล. ที่ไปออ อยู่ตรงนั้น คือว่าที่แอบตรงนั้นมันดีที่สุดแล้วไง ลองเอาถ่านไม้ไผ่ไปวางอีกมุมนึงดูสิ เดี๋ยวเค้าก็ตามไป
หาอะไรมาใส่อีกก็ได้ จะได้มีที่หลบเยอะๆ

ใช่ครับ วันนี้เลยไปซื้อแบคทีเรียมา3ร้อยกว่าบาท  [เจ๋ง]

พี่ที่ร้านบอกช่วยได้

ถ่านไม่ไผ่ คราวหน้าไปร้านจะซื้อมาครับ  [ปิ๊งๆๆ]

ตอนนี้ผมยังไม่รู้จะใส่ต้นไม้อะไรแบบไหนลงไปมั่ง
ก็เลยอยู่ระหว่างดูๆ หาข้อมูลไปด้วยอ่ะครับ (เพราะไม่มีความรู้เลย)
อยากได้ต้นออกสีแดงๆ ใว้ข้างหลังไม่รู้จะมีมั้ย  [เอ๊ะ!!!]
วันนี้ไปเลยได้มอสบอลมา เพราะเห็นที่รูปตู้คนอื่่นแล้วน่ารักดี  [เขิลลลล]

แต่ก็คงไม่ใส่เยอะ กลัวว่าจะทึบเกิน เดี๋ยวหาน้องเชอไม่เจอคับ
ฅ.ฅนรักแมว ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 20/05/09, [00:07:58] »

มอสก็พอแล้วครับ

ไม้น้ำเยอะมากหากุ้งไม่เจอนะ

เปลี่ยนน้ำยากด้วย
RANGER ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #12 เมื่อ: 20/05/09, [08:36:15] »

ดูโล่งๆไปนิดนะครับ Correct!

หามอสมาลงให้กุ้งเค้าอาศัยอีกหน่อยก็จะดีครับ emb01

ป.ล.ขอนสวยดีครั deepkissบ
gururugu ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 20/05/09, [10:56:41] »

ช่าย เดี๋ยวก็จมเองครับ ถ้าเป็นไม้จมนะ

ตู้กี่นิ้วครับเนี่ย หาขอนมอสมาเพิ่มสักหน่อยก็ดีนะครับ เป็นแหล่งอาหารด้วย

ที่มันไม่โชว์ตัวเพราะมันมีที่หลบ เดี๋ยวพอมันปั้มลูกออกมาเยอะก็ออกมากันเองแหละครับ

ล้นตู้แน่ กุ้งพวกนี้ ติ้ด ติ้ด กันเก่ง
« ตอบ #14 เมื่อ: 20/05/09, [11:15:59] »

ของผมเชอรี่ไม่มีไข่ แต่บลูไข่ดก(แต่ไม่ออกมาเป็นตัวซะที)

โดยปกติเค้าจะท้องกันกี่เดือนครับ
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 20/05/09, [15:03:00] »

เชอรี่ผมก็มีท้องป่องอยู่เยอะหลายตัวเหมือนกันนะครับ   lau01

ไม่รู้จะได้เห็นลูกมันเมื่อไหร่ กำลังรอดูอยู่ครับ   deepkiss

ตู้18" ครับ

รอๆ อยากเห็นเชอรี่น้อยเต็มตู้  emb01
~ N U T T Y ~ ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 21/05/09, [08:22:37] »

สู้ๆ ครับ  แหะๆ แนะนำไรไม่ได้ มือใหม่อ่า  [เขิลลลล] ยังไม่เซียนพอ
Club Member
« ตอบ #17 เมื่อ: 21/05/09, [14:29:13] »

ตอนนี้กุ้งย้ายฝั่งแล้วครับ ไม่อยู่บ้านกุ้งแล้ว ย้ายมาอยู่ใต้ขอนหมดเลย  idea1

มากระจุกกันเหมือนเดิม รักกันดีจริงๆ  036

ไม่มีแบ่งสีแบ่งฝ่าย  [เขิลลลล]

อัดกันอยู่ใต้ขอน

เปิดจองครับโครงการบ้านกุ้ง ห่างสถานี BTS ว่างหลายหน่วย

ฟรีดาวน์ ผ่อน0% พร้อมเฟอ อยู่ได้ทันที

ร้างหมดละ  dea02

Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 24/05/09, [13:45:13] »

UPDATE

ตอนนี้ลูกกุ้งคลอดมาแล้วอย่างปลอดภัย ไม่ทราบจำนวน (มองแทบไม่เห็น)  [เขิลลลล]
เลยรีบเอาผ้ามาพันรอบกรองใว้ ก่อนจะก่อให้เกิดความสูญเสีย

เอ่อ ลูกมันคลอดแล้ว เราต้องระวังอะไรเพิ่มขึ้นรึปล่าวครับ  [งง]

โตวัยๆนะลูก deepkiss
MASTERMATH ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #19 เมื่อ: 01/08/09, [04:14:08] »

ไม่ทราบว่าใช้กรองของอะไรหรอครับ ขอข้อมูลหน่อยสิ ว่าจะไปซื้อมาใช้เหมือนกัน ตู้ผม 24*12*18
🐳 zzzzone 🌴 ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 03/08/09, [00:54:08] »

แห่ม ถ้ามีมอสอีกนิดแหล่มเลย  [เจ๋ง]
+JACK+ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #21 เมื่อ: 01/09/09, [19:29:50] »

รามอินทราซอยไหนอ่ะว่างๆจะไ้ด้ไป thief1
ผมอยู่ ราบ11
FEl2N ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 29/09/09, [19:57:23] »

ชอบด้วนขวาหลังๆอะ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์