Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: up date ณ.ปัจจุบัน 16.08.2010  (อ่าน 14421 ครั้ง)
P0R ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #30 เมื่อ: 02/04/09, [19:10:14] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้นี้ให้ปุ๋ยน้ำ ปุ๋ยฝัง กับ คาร์บอนด้วยรึเปล่าครับ

ต้นไม้ก็เขียวสวยดีอะ lau01 ไม่เห็นกากเลย
tazan ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #31 เมื่อ: 05/04/09, [11:09:22] »

โอ้ว แม่จ้าว

ไหนบอกตู้กาก ของ คนอ่อน    ....กุ้งบารเลยครับพี่น้อง   [วิญญาณออก]
snakesnakefishfish ออฟไลน์
« ตอบ #32 เมื่อ: 06/04/09, [23:06:08] »

น่ารักจัง เยอะด้วย  [ปิ๊งๆๆ]
Ceecircle ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 10/04/09, [22:58:35] »

ถ้านี้คือตู้กาก

งั้นผมขอกากอะไรที่ขาวๆแดงๆที่อยู่ในจานใส่อาหาร นะ
ⓦⓔⓔⓩⓔⓡ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #34 เมื่อ: 15/10/09, [11:37:18] »

หลังจากตู้ ที่เคยเลี้ยงไว้ เกิด ภาวะ ตู้ล่ม กุ้งถยอย ตาย asspain  จนเกือบเกลี้ยงตู้ เลยได้ลื้อตู้ทิ้ง แล้วก็เหลือหน่วยกล้าตายอยู่ นิดหน่อย 10 ตัวประมาณ ที่เหลือก็ ขายๆโละทิ้ง ประจวบเหมาะกับ ได้ชิลเลอร์มือ 2 มา ก็เลย ทำการโละตุ้ปลาทิ้ง เอามาเลี้ยงกุ้งแทน แล้วก็ได้กุ้ง ที่พี่ tamor คัดทิ้ง ก็เลยเอามาเลี้ยง หลัง จากวันนั้น ก็
กาก รอบ 2 อีกแล้วคับ  surrender ตู้นี่ ก็ถือเป็นการเลี้ยงแบบ มิกซ์ + มั่ว  ก็จากเริ่มตู้ใหม่นี้ก็ น่า จะ3 เดือนได้  ก็คิดๆไว้ถ้ามีตังค์จะทำตู้ใหม่ แล้วจะหาแบบดีๆมาเลี้ยงอันนั้น ก็เลี้ยงไว้ ดูเล่น เพลินดี เวลาเห็นมันเดินๆ .... ผมได้รับการสอนจากพี่ๆ ในนี้ ทำให้เริ่มรู้อะไรมากขึ้น ก็ถือว่า เก็บประสบการณ์ ไปเรื่อยๆ ยังไม่อยากเล่นของแพง ยังคอนเซปเดิม ไม่ค่อยมีตังค์  asspain

ตัวนี้ ดูดีที่สุดในตู้แล้ว  shock1  ไปตบเด็ก stepzero][*-chonburi*-][  มา ้hahaha  พอดีเอามอสไปแลกมา เอามา7 ตัว สวยโค่ดๆ 1ตัว ที่เหลือ  suicide
แต่กุ้งไอ้ น้องนี่มันเทพนะ มันชอบซุ่มๆ เยอะด้วย ว่ามีโอกาสจะพาพวกไปปล้น ให้เรียบเลย....

ป.ล. ต้องขอบคุณ พี่ tamor จิงๆ ที่ขายกุ้งให้  ทำให้ผมได้มีลูกกุ้ง... เพราะมันคึกกันจิง อะดึ๋ยๆกันอย่างเดียวเลย [เจ๋ง]

linknoi ออฟไลน์
« ตอบ #35 เมื่อ: 15/10/09, [12:50:23] »

กุ้งสวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ
stepzero][*-chonburi*-][ ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #36 เมื่อ: 15/10/09, [13:07:44] »

lสวยๆๆ  ของป่านพึ่งสิ้นชีพไป1 เนื่องจากคาร์บ่อนรั่ว ขาดพ่อพันเลย เซ็งโครตพี่ เก็บตังซื้อใหม่  ไอ้ตัวท้ายกุ้งผมหรอ
000tom000 ออฟไลน์
« ตอบ #37 เมื่อ: 15/10/09, [14:23:10] »

กากตรงใหนขอรับ................ถ้ากาก ผมขอซัก 10 ตัวไดมั้ยครับ  [เขิลลลล]
DISTRICT 99 ออฟไลน์
« ตอบ #38 เมื่อ: 15/10/09, [15:11:29] »

สวยงามมากพี่ แบ่งมั่งจิ  deepkiss
« ตอบ #39 เมื่อ: 18/02/10, [22:07:30] »

หลังจากวันเวลาผ่านไป อีกหลายเดือนต่อมา ก็เริ่มรื้อตู้อีก มาทำใหม่ อยากได้แบบโล่งโปร่ง สบาย...
เริ่มต้นวันที่ 12.12.2009   เช้าวันใหม่หวังว่าอะไรจะสดใสเหมือนเก่า fire1

ต่อด้วยวันที่ 13.12.2009

ต่อมา 15.12.2009

ต่อมา 21.12.2009

ต่อมา 30.12.2009

จน ณ. ปัจจุบัน  18.02.2010 ตายอื้อเลย  suicide  คิดแล้วเศร้า    heaven  ตายทุกวัน ติดต่อกัน 2 -3 อาทิตย์ ตอนนี้เริ่มหยุดแล้ว  กะว่าหมดชุดนี้จะเลิกละ ...surrender

จบละ ณ . ตอนนี้ก็เหลืออยู่ ประมาณ 50 ผู้รอดชีวิต จาก ..ไม่รู้เกิดอะไร แต่ก็ท้องอยู่ 6-7 ตัวได้  ก็หวังว่ามันจะหยุดซะที ไปไม่กลับหลับไม่ตื่น  สัตว์เลี้ยงน้อยๆ พูดก็ไม่ได้ เดิน ๆ แล้วก็ตายซะงั้น   ขอเก็บไว้ดู เป็น อนุสรณ์แด่ตัวที่เท่งทึงไป  ขนาดเลี้ยงแบบไม่ แพงยังเสียดาย ซะ fire1 เห็นว่า ช่วงนี้เทศกาลฝังลูกนิมิตรพอดี เลยไปเอามาฝังลงตู้กุ้งบ้าง  ้hahaha เผื่ออะไรๆจะดีขึ้นบ้าง ยังไงก็สู้ต่อไป ทู๊กๆ คน ....

thief1 thief1 thief1
    หยุดแล้ว  [ปิ๊งๆๆ] ไม่ค่อยตายแล้ว วันนี ว่างๆ ถ่ายรูปเล่นหน่อย  hide2   02.03.2010  ท้องกันดี เลยช่วงนี้ เดี๋ยวจะหาตังค์ซื้อตัวผู้สวยๆมาสักหน่อย
 กุ้งที่ซื้อมาใหม่หน่อยนึง จาก คุณ แอ๊ปทีแรกตอนมาสียังไม่ค่อยสวย โตขึ้นมาเออสวยแฮะ พี่กบค้าบ ผมขอโทษ.. surrender

3 แม่ครัวคับ  yoyo2

ตัวนี้สีมันแปลกกว่าตัวอื่นแดง hur04 ขนดำแม่งบานเลยพี่น้องเอ้ยยยย..

หมดแล้ว ไว้มาถ่ายใหม่.... hah1 วันนี้แค่นี้ก่อนคับ....  deepkiss
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/03/10, [22:35:17] โดย ⓦⓔⓔⓩⓔⓡ »
yok.030 ออฟไลน์
« ตอบ #40 เมื่อ: 24/02/10, [18:17:49] »

สงกรานต์
กลับพัทลุงจัดมาให้ผมบ้างดิพี่ ของผมที่เลี้ยงก็ออกลูกแล้ว ซื้อมาคู่เดียว [เขิลลลล]
ตอนนี้อยากเลี้ยงเยอะๆอยู่ครับ  lau01
มาแนะนำผมหน่อยนะครับ อยากได้อาจารย์อยู่พอดี เลี้ยงแบบตามมีตามเกิดมาหลายเดือนแล้ว  hide2
เอามาแลกกะขนมก็ได้ อิอิ  idea1

NoneLove ออฟไลน์
« ตอบ #41 เมื่อ: 24/02/10, [19:25:02] »

ถ่อมตนซะด้วย ขอให้มีเรดบีเยอะ ๆ เลยนะครับ  [ปิ๊งๆๆ]
stepzero][*-chonburi*-][ ออฟไลน์
« ตอบ #42 เมื่อ: 24/02/10, [19:32:35] »

ซุ่ม   555555555+   กุ้งเยอะกว่าป่านอีกวะ [ปิ๊งๆๆ] ้hahaha
yok.030 ออฟไลน์
« ตอบ #43 เมื่อ: 25/02/10, [11:59:26] »

ตัวแดงๆขาวนิดๆนั้นเรดไวน์หรือพี่
« ตอบ #44 เมื่อ: 25/02/10, [12:50:02] »

สงกรานต์
กลับพัทลุงจัดมาให้ผมบ้างดิพี่ ของผมที่เลี้ยงก็ออกลูกแล้ว ซื้อมาคู่เดียว [เขิลลลล]
ตอนนี้อยากเลี้ยงเยอะๆอยู่ครับ  lau01
มาแนะนำผมหน่อยนะครับ อยากได้อาจารย์อยู่พอดี เลี้ยงแบบตามมีตามเกิดมาหลายเดือนแล้ว  hide2
เอามาแลกกะขนมก็ได้ อิอิ  idea1

ยังไม่รู้ว่าจะได้ไปหรือปล่าวยังไม่แน่ใจเลยคับถ้ามีเยอะ แล้วมีโอกาสไป จะแวะไปติดไปให้คับ อีกอย่าง คงเป็นอาจารย์ไม่ได้อะคับ ไม่เทพพอ ก็เลี้ยงตามกำลังศรัทธาของตัวเอง ก็ ทดลองเลี้ยงๆ ถามคนโน้นคนนี้ แต่ถ้าเลี้ยงเหมือนๆกัน อาจจะดีสำหรับบางคนแต่มาใช้กับเราเอง อาจจะยังไม่ใช่ แต่ละคนมีวิธีการเลี้ยงที่หลากหลาย อุปกรณมีให้เลือกใช้มากมายหลายค่าย  สำหรับผมก็เลี้ยงธรรมดา ก็หาพวกแร่ธาตุมาใส่เพิ่ม  ศึกษาจากในนี้อะคับแล้วจะรู้ว่าต้อง เตรียมอะไรบ้าง ตามที่พวกพี่ๆน้องๆในนี้เค้า ตั้งกัน เราก็เลือกมาใช้เป็นบางอย่าง ..พอละ Correct!
ถ่อมตนซะด้วย ขอให้มีเรดบีเยอะ ๆ เลยนะครับ  [ปิ๊งๆๆ]
ไม่ได้ถ่อมอะคับ แต่ เลี้ยงได้แค่นี้จิงๆ อยากจะเลี้ยงให้สวยๆ แต่ ติดที่งบประมาณ พอต้องทำมาหากิน แล้วรู้สึกว่า เงิน มีค่ามาก อยากเลี้ยงก็อยากเลี้ยง แต่ก็เสียดาย ยิ่งเห็นมันตายๆ แล้วยิ่งเสียดาย เลยขอเลี้ยงแค่นี้พอละ asspain

ซุ่ม   555555555+   กุ้งเยอะกว่าป่านอีกวะ [ปิ๊งๆๆ] ้hahaha
เยอะอารายวะ ตายไปหมดแล้ว เหลือแค่นี้แหละ ของเอ็งใช่ย่อยนะ บานเลย ้hahaha โชคดีที่มันออกลูกมาทดแทนตัวที่ตายเลยยังพอมีเหลือ  deepkiss

ตัวแดงๆขาวนิดๆนั้นเรดไวน์หรือพี่
  อ๋อ ไม่ใช่อะคับ  asspain เกรดธรรมดา ระดับล่างสุด คริสตัลเรดหนะคับ จาไปมีปัญญาซื้อมาเร้อ เรดไวน์อะ แค่ โมยังไม่มีตังค์ซื้อมาเลี้ยงเลย  sho01
« ตอบ #45 เมื่อ: 05/05/10, [22:28:25] »

วันนี้มาอัพเดท ความเป็นไปหน่อย คับ ครบ 1 ปีที่เลี้ยงมาแล้ว คนอื่นเค้าหันไปเลี้ยงตัวแรงๆ  ผมยังเก็บ เลเวล ไปเรื่อยๆ  ้hahaha ประกอบ กับมีงบเท่านี้ ก็เอาตามนั้น
ล้มกลิ้งล้มหงายมาหลายทีแล้ว แต่ตอนนี้ ค่อยโอเคขึ้น ระบบคงเข้าที่แล้วไม่ตายแล้ว จาหา สวยๆมาสับไปเรื่อยๆ ตามที่ได้อ่านมามาในนี้คับ  [ไอ้แว่น] [ไอ้แว่น]

ภูมิใจเสนอคับ ต้นไม้ริคาเดีย [on_024]

ตัวนี้ชอบมากคับ ได้มาจาก คุณ แอ๊ป ตัวโตมากจิงๆในตู้ตัวใหญ่ที่สุดแล้ว ไม่รู้ ว่าพ่อแม่ สงสัยจาตัวโต  [เจ๋ง]

ได้มาจากพี่ tamor ชอบมากคับ ออกลูกไปทีนึงแล้ว [on_012]

ตอนเด็กๆดูไม่ได้เลยตัวนี้ n032

คุยไรกันอะ  gossip

จะเป็นตัวแว้วววววว  Correct!

เกิดมาดันหัวบาก มีอยู่ 1 ตัว เลยเก็บไว้ เป็นที่ระลึกหน่อยคับ asspain

ตัวนี้เกิดมาในตู้ อย่างบังเอิญ ตอนเล็กๆ ทุเรศมาก โตขึ้นมา สวยขึ้นมา คิดถูกแล้วที่ไม่แถมให้คนอื่นไป วันนี้ เกาะนิ่งๆ ทั้งวัน อาการนี้น่าจะไข่ ภายใน 1-2 วันนี้แน่ [on_003]

ฝาแฝด กันแน่นอน เหมือนกันจิงๆ

ไว้มา อัพเดทใหม่อีก วันนี้หมดแค่นี้คับ  [on_062] [on_062]  แล้วพบกันใหม่คับ

BANKKO ออฟไลน์
« ตอบ #46 เมื่อ: 06/05/10, [00:15:23] »

ริคาเดีย ฟูได้ใจจริงๆ  [เจ๋ง]
สโนวก็แจ่มครับ
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #47 เมื่อ: 06/05/10, [00:18:22] »

ริคคาเดีย อย่างสวย เลยอะครับพี่   [เจ๋ง] [เจ๋ง]
buki ออฟไลน์
« ตอบ #48 เมื่อ: 06/05/10, [01:02:10] »

ชอบริคาเดียมากครับ  สวยงามจริงๆ

ผมเอามาพันหินแล้วมันตายเลยไม่ได้เลี้ยงอิกเลย  มาเห็นแบบนี้แล้ว  เจ๋งเลยครับ   [เจ๋ง]
TaMOR ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #49 เมื่อ: 06/05/10, [07:48:49] »

กุ้งเยอะจังครับสวยๆทั้งนั้นเลย [on_012]
« ตอบ #50 เมื่อ: 06/05/10, [10:41:24] »

ริคาเดีย ฟูได้ใจจริงๆ  [เจ๋ง]
สโนวก็แจ่มครับ
ริคคาเดีย อย่างสวย เลยอะครับพี่   [เจ๋ง] [เจ๋ง]
ชอบริคาเดียมากครับ  สวยงามจริงๆ

ผมเอามาพันหินแล้วมันตายเลยไม่ได้เลี้ยงอิกเลย  มาเห็นแบบนี้แล้ว  เจ๋งเลยครับ   [เจ๋ง]

ผมก็ชอบกับมันมากคับ ไม่เสียดายเวลาที่เอามันมาพัน ตอนแรกๆ แค่น้ำเย็น อย่างเดียว มันก็ฟูแบบนี้ เองคับ  แต่น่าเสียดายตรงที่มัน ติดขนดำ  [on_024] ทำไรกะมันไม่ได้ ก็พยาม ดึงๆมันทิ้งบ้างได้แค่นั้น คับ fire1

กุ้งเยอะจังครับสวยๆทั้งนั้นเลย [on_012]

พี่นี่คือแรงบันดาลใจให้ผม suicide เลยนะ ตอนที่ผมได้มาเลี้ยงตอนนั้น ถึงแม้จะเป็นเกรดที่พี่คัดออกมา แต่มันก็ ดึงสีกุ้งผม ขึ้นมาจากเกรด แบบ คริสตัลเลย ขึ้นมากลายเป็นมีสี ถึงแม้มันจะไม่สวย แต่ผมก็ถือว่า มันได้การ พัฒนาที่ดีขึ้น  แล้วยังทำให้ผมได้ตื่นตาตื่นใจกับตู้ 20 ของพี่ แบบความคิดเปลี่ยนเลย เฮ้ย เข้ บานเลยพี่น้อง ยัดกันมาอยู่ได้ไง ้hahaha ความจริงก็อยากจะทำตู้แยกเหมือนกัน แต่ยังติดปัจจัยหลายๆอย่าง ยังไม่สะดวก + อำนวย ก็เลี้ยงไป แบบนี้ เรื่อยๆละกัน ไว้จะขอกับพี่มาทำ พันธุ์ใหม่มาจากหลายๆที่ ดีมั่วดีผมชอบ [on_012]
PlussaNOVA ออฟไลน์
« ตอบ #51 เมื่อ: 06/05/10, [12:11:13] »

สุดยอดริคาเดีย อะงามมาก
« ตอบ #52 เมื่อ: 06/05/10, [12:22:17] »

ซุ่มนี่หว่า   ้hahaha บอก ไม่มีสวยๆเลย  เต็มตู้ เลยนะพี่ ้hahaha  เอามาแลกมั้งดิ
« ตอบ #53 เมื่อ: 16/08/10, [21:18:09] »

มาอัพเดทหน่อยคับ หลังจากไปค้นหา ตัวเองอยู่พักนึง ว่าทำไมมันไม่ขาว  [on_009] ก็เลยค้นพบ สัจธรรม ในตัวเองว่า คงไม่สามารถเลี้ยงที่มันสูง กว่านี้ได้ เลี้ยงได้แต่มันไม่สวย   [โน่ววววว] เลยคิดว่าขอจบที่ไทเกอร์ กับที่มีอยู่ ก็พอละ ถึงวันนี้ 8 เดือนละสำหรับตู้นี้ ออกมา
หลายรุ่น แต่จ๊าบๆไม่ค่อยมี น้อยมาก สลับสับเปลี่ยนไปหลายต่อหลายชุด อาจจะเป็นเพราะมีตู้เดียว กับ ไม่ได้ให้อาหารสด อันนี้คิดเองนะคับ  ตัวที่ถ่ายมา คือมันดูดีที่สุดในตู้ละที่เหลือ โอ้แม่เจ้า ..... [on_009] [on_009] [on_009]  ไปพบกับบรรดา สาวๆในสังกัดได้เลยคับ  ้hahaha

เริ่มเลยละกัน กุ้งโต้คลื่น [กู้ดครับ!]

อันนี้ 2 โมคับไป ซัดมาจากร้าน เคโระ  [โน่ววววว] อยากเลี้ยงคับความไฝ่ฝันตั้งแต่เริ่มเลี้ยงกุ้งคับ ขอแบบถูกๆก็ยังดี  4 วันเท่านั้น ป่อง

สภาพตู้ปัจจุบันคับ  8 เดือนเต็ม ... [กู้ดครับ!]

หลังจากนี้ คิดว่าลูกมันน่าจะสวยขึ้นนิดนึง พอดีไปซื้อตัวผู้มาใหม่  ... น่าจะทำให้สีมันสวยขึ้นมานิดนึง  [เชื่อป๋าสิ]

แล้วจะมาอัพใหม่ ....นะคับ  [on_066]

ป.ล. ผมไม่เคยรู้เลยนะว่ากุ้งขามันแดงนิดนึง  [on_026] พอดีมีปัญหาเรื่องสายตา ชิ้นเล็กๆจะมองไม่เห็นมาเห็นจากรูป เออแดงนิดนึงนี่  [กู้ดครับ!]
Narita ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #54 เมื่อ: 17/08/10, [12:41:16] »

[เจ๋ง] [เจ๋ง] แค่นี้ก็สวยมากๆแระค่า สุดยอดดดด
ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #55 เมื่อ: 17/08/10, [12:55:10] »

ขอนริคคาเดียไปไหนแล้วนี่  [เอ๊ะ!!!]

มันอลังฯ มาก
Lay's ออฟไลน์
« ตอบ #56 เมื่อ: 17/08/10, [22:34:56] »

โห กุ้งเยอะมากรูปก็เยอะดีนะครับ  [เจ๋ง]
tumcoms ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #57 เมื่อ: 22/10/10, [22:15:25] »

สุดยอดเลยครับ emb01
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์